[Funland] Vì sao thu nhập bình quân ở Bình Dương đứng đầu cả nước?

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em thấy cuộc sống dễ chịu, không xô bồ và bon chen như Hà Nội. Nhất là khoản tắc đường thì không bao giờ lo. Ở trong ấy em phóng oto thì 15 - 20km chỉ khoảng 10 - 15 phút thôi.
Vâng,em có c họ em sống ở long thành từ hồi 18 tuổi đến 30 tuổi ra ngoài hà nội sống 2 năm chán quá lại vào đó sống cụ ak,bảo ở hà nội sống vội và bon chen nên ko thích
Ở đâu dễ sống mà hợp cv mình thì triển cụ nhỉ

niceshot

Xe container
Em thấy cuộc sống dễ chịu, không xô bồ và bon chen như Hà Nội. Nhất là khoản tắc đường thì không bao giờ lo. Ở trong ấy em phóng oto thì 15 - 20km chỉ khoảng 10 - 15 phút thôi.
Tốc độ bình quân 90km/h hả cụ :)) :)) :))

sutubungto

Xe buýt
em thì quan điểm : có tiền và thu nhập cao thì sống ở đâu cũng sướng, thu nhập thấp thì ở đâu cũng khổ.
Ở HN muốn rộng rãi thoáng mát sang Long Biên ở, cách đúng 1 con sông là sang đến phố cổ.

camapbaby

Xe hơi
Em cũng thích mạn dưới VT chứ BD em thấy nóng cũng không khoái lắm , Em cũng thích vào nam nhưng ở xa ông bà hai bên quá cũng khó mà giờ các cụ cũng đã lớn tuổi gắn bó chặt với mảnh đất sinh ra đi sao được ,
Vũng Tàu em cũng mê nhưng công việc lại làm ở Bình Dương đang rất ổn và quen thuộc địa bàn ở đây rồi. Năm em phải đi Vũng Tàu 2 3 lần gì đấy vì dân trong này cứ thích là phóng đi thôi, biển quanh năm không như miền Bắc.

Em thì ông bà cụ và họ hàng gia đình vẫn ở hết Hà Nội. Nhưng tự nhiên em thích vào trong Nam ở hẳn luôn vì em thấy HN bây giờ khác so với 10, 20 năm trước nhiều quá.

camapbaby

Xe hơi
Chả biết thu nhập cao hay thấp, thấy đa phần toàn công nhân cày mặt trong nhà máy, ra đường toàn xe công, nhậu nhẹt, tí tí lại tai nạn, đâm chém, khổ bỏ mẹ chứ sung sướng gì. Được cái đường xá to rộng phết, vật giá cũng rẻ.
Cách nhìn của cụ đa phần giống với những người chưa từng đến và ở tại Bình Dương. Em trước kia cũng nghĩ vậy. Nhưng sau khi công tác ở đó từ năm 2016 đến nay thì thay đổi cách nhìn phiến diện trước kia do chưa đủ trải nghiệm. So về tỷ lê tội phạm và tỷ lệ tai nạn giao thông thì em đảm bảo với cụ Bình Dương kém TP.HCM nhiều, kể cả Hà Nội. Khu vực hơi phức tạp chút là Dĩ An và Thuận An do có địa lý giáp với Thủ Đức, là giáp ranh giữa 2 tỉnh BD và TP.HCM nên có sự chồng chéo, Công an khó quản lý thôi. Tuy nhiên Bình Dương rất rộng và đa số thì có cuộc sống bình yên, em sống thấy rất bình thường.

Nói thêm là 1 năm em vẫn ở cả Hà Nội và Bình Dương nhé. Em bay đi bay về rất nhiều do tính chất công việc.

trinhpcl

Xe tăng
Dân Bình Dương gốc, người giàu thì ít, phần lớn là nhờ đất, còn đa phần người Bắc vào làm ăn giàu lắm ạ.

binhduongdriver

Xe tải
Em ít khi đi đường đó bác ạ, đường đó thỉnh thoảng đi Vũng Tàu em mới đi thôi. Chứ đi loanh quanh chỗ em làm ở TP mới Bình Dương sang Thủ Dầu Một, đi Bến Cát, lên TP.HCM.. toàn đi mấy trục QL 13 và đường trong khu thì toàn đường to rộng chả bao giờ tắc. Tuyến MP - TV nó là tuyến giao thông liên tỉnh kết nối với Đồng Nai thì toàn container và xe tải thì nói làm gì bác.
em cứ hàng ngày từ TDM lên Tân Uyên và các huyện nếu cần, nói chung đường xá BD là rộng rãi so với các tỉnh khác. Bác công tác mảng gì trong này thế ? TDM và TP mới cách nhau 10km thôi, giao lưu cafe nhỉ.

binhduongdriver

Xe tải
Đặt tít gây tò mò nên tôi vào xem, nhưng câu hỏi vẫn chưa được giải đáp. Tóm lại tại sao thu nhập ở BD lại cao?
Tóm lại là nhiều cơ hội để kiếm tiền nên thu nhập nó cao =))))))))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ ở Thủ Dầu Một? Chứ ở Thuận An thì khác gì quận 12 của SG đâu.

Toietmoi

Xe điện
Cách nhìn của cụ đa phần giống với những người chưa từng đến và ở tại Bình Dương. Em trước kia cũng nghĩ vậy. Nhưng sau khi công tác ở đó từ năm 2016 đến nay thì thay đổi cách nhìn phiến diện trước kia do chưa đủ trải nghiệm. So về tỷ lê tội phạm và tỷ lệ tai nạn giao thông thì em đảm bảo với cụ Bình Dương kém TP.HCM nhiều, kể cả Hà Nội. Khu vực hơi phức tạp chút là Dĩ An và Thuận An do có địa lý giáp với Thủ Đức, là giáp ranh giữa 2 tỉnh BD và TP.HCM nên có sự chồng chéo, Công an khó quản lý thôi. Tuy nhiên Bình Dương rất rộng và đa số thì có cuộc sống bình yên, em sống thấy rất bình thường.

Nói thêm là 1 năm em vẫn ở cả Hà Nội và Bình Dương nhé. Em bay đi bay về rất nhiều do tính chất công việc.
Em đi ô tô ở TDM khoái nhất là chổ đậu xe thoải mái, không mất phí và không có nạn bẻ gương vặt logo như HN, SG. À, cũng không bị kẹt xe, bị ngập lụt như những nơi khác.

vinaconex47

Xe buýt
Em đi ô tô ở TDM khoái nhất là chổ đậu xe thoải mái, không mất phí và không có nạn bẻ gương vặt logo như HN, SG. À, cũng không bị kẹt xe, bị ngập lụt như những nơi khác.
Cứ cái đà này thì sắp rồi cụ ạ

Toietmoi

Xe điện
Cứ cái đà này thì sắp rồi cụ ạ
Xe hơi ở BD nhiều cụ ạ nhưng quan trọng vẫn là nơi tiêu thụ, vặt xong rồi không biết bán cho ai thì sẽ tự dưng không có cái bọn ăn cắp đó.
Cảnh đón con giờ tan học ở trường Nguyễn Khuyến.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]

Em ở đây công tác 3 tháng hè 2018 mới dám nhận xét chứ cụ =)) Vào Dĩ An, ngay ngày đầu tiên vào là tai nạn container 2 mẹ con công nhân đi làm về. Xe container chạy mắc cửi. Trước khi về gặp vụ các thanh niên nhậu cầm dao dí nhau chạy loạn xạ =)) Hồi đấy ăn cơm tấm có 15k/suất thôi.

camapbaby

Xe hơi
Úi giời cụ chuẩn thật, trong ấy sướng khoái nhất là vụ đỗ xe. Đường to vỉa hè rộng, thích đỗ đâu thì đỗ. Chứ em ở HN nhiều lúc đi ăn sáng, uống cafe tìm chỗ đỗ toát mẹ nó mồ hôi đít :))

camapbaby

Xe hơi
em cứ hàng ngày từ TDM lên Tân Uyên và các huyện nếu cần, nói chung đường xá BD là rộng rãi so với các tỉnh khác. Bác công tác mảng gì trong này thế ? TDM và TP mới cách nhau 10km thôi, giao lưu cafe nhỉ.
Ông chú họ em mở công ty và có nhà xưởng gia công giày cho bọn nước ngoài ở trên Rạch Bắp An Điền, nên em vào làm quản lý trong đó. Nói chung là em làm thoải mái giờ giấc, mà đợt này em lại đang ngoài Hà Nội rồi.

binhduongdriver

Xe tải
Ông chú họ em mở công ty và có nhà xưởng gia công giày cho bọn nước ngoài ở trên Rạch Bắp An Điền, nên em vào làm quản lý trong đó. Nói chung là em làm thoải mái giờ giấc, mà đợt này em lại đang ngoài Hà Nội rồi.
Không sao, mình ở TDM nên sau này có vào thì cafe. Mình cũng có vài khách hàng kế rạch bắp, TP mới thì đi thường xuyên thôi vì cv cũng quanh đó.

Chauthanh11

Xe điện
Khu Rạch Bắp thì mênh mông rồi , kcn đấy vài năm trước thì vẫn lèo tèo có vài công ty . Rạch Bắp với Củ Chi thì như 1 rồi , cách nhau con sông thôi .

vinaconex47

Xe buýt
Xe hơi ở BD nhiều cụ ạ nhưng quan trọng vẫn là nơi tiêu thụ, vặt xong rồi không biết bán cho ai thì sẽ tự dưng không có cái bọn ăn cắp đó.
Cảnh đón con giờ tan học ở trường Nguyễn Khuyến.
BD lên SG có bao xa đâu cụ. Phát triển rồi nhập cư nhiều như SG rồi cũng sẽ bị vậy thôi, kẹt xe, trộm cướp....

Duc Sang

Xe container
10 địa phương có thu nhập đầu người cao nhất năm 2020
Bình Dương và TP HCM có thu nhập và GRDP bình quân đầu người thuộc nhóm cao nhất nhưng diện tích nhà ở lại thuộc diện thấp nhất.

10 địa phương có thu nhập đầu người cao nhất năm 2020

Viết Chung - Quỳnh Trang
*Các địa phương được lựa chọn so sánh trong bài là top 10 thu nhập bình quân cao nhất nước. Các dữ liệu trên chủ yếu được lấy từ Tổng cục thống kê.