Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

Keep

Xe điện
Ha ha ha , tôi cứ giữ quan điểm của tôi
Bất kể vinfast là của A Vượn hay của con ông giời thì cũng cần nghiêm túc , xe xấu , mập mờ về nguồn gốc , chưa an toàn , cháy nổ đến giờ còn chưa rõ nguyên nhân , giá bán linh tinh , chặt chém 3 không 4 có mà toàn nói phét
Xin lỗi cụ - bản chất cụ nó lưu manh , bợ đít nâng bi cụ mới không bao giờ dám nói sự thật , còn tôi bán cá hay bán tôm nhưng tôi không xử sự như ngoiaf chợ giống cụ
Lời nói thật rất hay mất lòng , nhưng sự thật là sự thật
Thế nhá , chúc cụ vui !
Lêu lêu lêu

Keep

Xe điện

Keep

Xe điện
E cũng chưa hiểu giá trị chất xám nằm ở đâu. Mua từ thiết kế đến con ốc
Nó nằm trong chính câu hỏi của cụ ấy ạ?
Cụ định nghĩa hộ em "Chất xám" là gì được ko ạ?

taxizuu

Xe máy
Cũng khônh hiểu lại Vì sao lại thế

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Ông Võ Quang Huệ hé lộ rằng, ngay khi ra đời, tỷ lệ nội địa hóa của xe ô tô VinFast sẽ đạt 40% và có thể đạt tới 60% vào năm 2025.
Và ai đánh thuế lời nói hả cụ?
:))
Chưa thấy cụ trả lời vụ này nên lại hỏi lại vây.
Cụ chuyên gia cho e hỏi với. Tính tỷ lệ % nội địa hóa là tính theo cái gi? Theo khối lượng xe, theo tổng số chi tiết, hay là theo giá thành sản xuất?
Cái mà các cụ gọi là phần hồn ấy, phần mềm đk ấy, như VF không tự viết được phải thuê nước ngoài viết cho, tức là nó đã là tài sản của VF . Vậy nó có tính vào nội địa hay không

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy cụ trả lời vụ này nên lại hỏi lại vây.
Cụ chuyên gia cho e hỏi với. Tính tỷ lệ % nội địa hóa là tính theo cái gi? Theo khối lượng xe, theo tổng số chi tiết, hay là theo giá thành sản xuất?
Cái mà các cụ gọi là phần hồn ấy, phần mềm đk ấy, như VF không tự viết được phải thuê nước ngoài viết cho, tức là nó đã là tài sản của VF . Vậy nó có tính vào nội địa hay không
Có cụ trả lời cụ rồi. Cụ chạy theo hỏi các Topic cũng chẳng tôn thêm dc gì đâu:
:-/

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ trả lời cụ rồi. Cụ chạy theo hỏi các Topic cũng chẳng tôn thêm dc gì đâu:
:-/
E hỏi cụ mà. Các cụ kia có chuyên môn cao như cụ đâu? Mà cụ kia trả lời có rõ ràng đâu . Bảo e đọc cái thông tư kia, chẳng thấy gì cụ thể cả.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
E hỏi cụ mà. Các cụ kia có chuyên môn cao như cụ đâu? Mà cụ kia trả lời có rõ ràng đâu . Bảo e đọc cái thông tư kia, chẳng thấy gì cụ thể cả.
Cụ muốn cụ thể hơn thì nên viết thư lên hỏi trên bộ. Em chỉ đọc báo thấy bộ đưa ra những con số và so sánh từ THACO, Vinfast,..

:D

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn cụ thể hơn thì nên viết thư lên hỏi trên bộ. Em chỉ đọc báo thấy bộ đưa ra những con số và so sánh từ THACO, Vinfast,..

:D
E hỏi cụ cái phần mềm đk xe thì họ có tính vào nội địa hóa không? Nếu tính thì là bao nhiêu %? Trường Hải, Thành Công có được tính cái đó vào % nội địa hóa không?

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
E hỏi cụ cái phần mềm đk xe thì họ có tính vào nội địa hóa không? Nếu tính thì là bao nhiêu %? Trường Hải, Thành Công có được tính cái đó vào % nội địa hóa không?
Em chịu cụ. Để em tag cụ Keep chuyên gia seeder xe hơi xem có trả lời dc cụ không?
[-(

Keep

Xe điện
Em chịu cụ. Để em tag cụ Keep chuyên gia seeder xe hơi xem có trả lời dc cụ không?
[-(
Seeder là gì cụ dịch hộ hay giải thích e phát được ko? E sống ở Việt Nam quen rồi ko biết cụ viết ngôn ngữ gì e chả hiểu gì cả 😂😂

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]

Trada_thuoclao

Xe buýt
Nếu đc viết hoàn toàn bằng trí tuệ Việt thì đc coi là nội địa hoá. Còn đi thuê rồi nhận chủ sở hữu mà cũng đc tính nội địa hoá thì anh Tam A zô đã ko thảm như bây giờ.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đc viết hoàn toàn bằng trí tuệ Việt thì đc coi là nội địa hoá. Còn đi thuê rồi nhận chủ sở hữu mà cũng đc tính nội địa hoá thì anh Tam A zô đã ko thảm như bây giờ.
Thế ví dụ Trường Hải mang dây chuyền dập vỏ của Kia từ HQ về dập ở VN. Thì k tính nội địa hóa ư? Vì dây chuyền ấy là của Kia, k phải của TH.
Mà cụ là người Việt hay người nước nào? Nếu cụ là người VN thì cụ cũng có lỗi trong vụ % nội địa hóa này đấy.
Sao hồi xưa ông bà, bố mẹ và cả cụ không đi làm ô tô, viết phần mềm để bây giờ VN không có cái ô tô hay cái phần mềm đk ô tô nào cả?

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Thế ví dụ Trường Hải mang dây chuyền dập vỏ của Kia từ HQ về dập ở VN. Thì k tính nội địa hóa ư? Vì dây chuyền ấy là của Kia, k phải của TH.
Mà cụ là người Việt hay người nước nào? Nếu cụ là người VN thì cụ cũng có lỗi trong vụ % nội địa hóa này đấy.
Sao hồi xưa ông bà, bố mẹ và cả cụ không đi làm ô tô, viết phần mềm để bây giờ VN không có cái ô tô hay cái phần mềm đk ô tô nào cả?
Hồi xưa còn đi cấy, cày và cầm súng cụ ạ. Mà ôtô hay phần mềm làm gì? Bao nước có cần ôtô hay phần mềm ôtô vẫn giàu hơn VN đó thôi? Thái Lan Hay Mã lai, Sing là ví dụ gần cạnh thôi.
:-??

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa còn đi cấy, cày và cầm súng cụ ạ. Mà ôtô hay phần mềm làm gì? Bao nước có cần ôtô hay phần mềm ôtô vẫn giàu hơn VN đó thôi? Thái Lan Hay Mã lai, Sing là ví dụ gần cạnh thôi.
:-??
Cụ đã k biết thì nên im lặng chứ nhỉ. E hỏi k trả lời dc giờ thấy có người giúp lại lên tiếng.

Trạng thái
Thớt đang đóng