Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
Chỉ thị của lãnh đạo là phải ăn mừng kỷ niệm 60 năm Điện Biên Phủ thật to thật lớn để cho trung quốc thấy không gì có thể làm Việt Nam run sợ.Đã có Điện Biên Phủ trên bộ , trên không thì nếu cần sẽ có một Điện Biên Phủ trên biển. Dân tộc ta yêu hoà bình nhưng nếu kẻ thù buộc ta ôm súng thì chúng sẽ bị đánh bại.
Kế hoạch ăn mừng có trước cả quý, có phải đến tận 01/5 mới lòi ra đâu mà ĐBP trên biển?

ThienAnh

Xe điện
Em vừa chát fb với mấy anh bạn bên EVNNPC3 ở Đà Nẵng, thấy nói ngày hôm nay Su 22 cất cánh liên tục, đặc biệt là chiều nay thì cường độ cất cánh nhiều gấp đôi sáng, 2 con Ka cũng đã suất phát 2 lượt.
Bác bào ở Đà Nẵng thạo tin có thể chi tiết và cụ thể hơn cho ae nghe cái ?
Và cũng thấy ae Khánh Hòa nói là chiều nay k thấy Tàu ngầm HN neo đậu ở quân cảng, phải chăng là đã bắt đầu xuất phát?

mondeo8677

Xe tăng
Em vừa chát fb với mấy anh bạn bên EVNNPC3 ở Đà Nẵng, thấy nói ngày hôm nay Su 22 cất cánh liên tục, đặc biệt là chiều nay thì cường độ cất cánh nhiều gấp đôi sáng, 2 con Ka cũng đã suất phát 2 lượt.
Và cũng thấy ae Khánh Hòa nói là chiều nay k thấy Tàu ngầm HN neo đậu ở quân cảng, phải chăng là đã bắt đầu xuất phát?
Mig 21 thôi cụ, ko phải Su 22.

ThienAnh

Xe điện
Em cũng vừa nghe 1 tin này nữa: Các tàu chiến Mỹ đang tham cuộc diễn tập quân sự thường niên mang tên Balikatan tại nhiều khu vực ở Philippines, cũng đã có mặt để quan sát.
Và theo dự đoán ngày mai bắt đầu đợt căng thẳng leo thang....
Không biết thế nào chứ nếu chính sách ngoại giao trong hòa bình mà thất bại thì..... em dự sẽ....(%)

Bung To

Xe điện
Cụ tìm hiểu kĩ thì ngược lại đấy ;)) . Khi 3 quân đoàn bay ra đến phía bắc là nó tuyên bố rút quân , nếu mình phản công truy kích thì có lẽ bây giờ lãnh thổ của VN kéo đến Bắc Kinh :)) .
Hồi đấy đánh cố tý nữa thì giờ anh em đi Đông Quản tiện được khối nhỉ !

N_V_L

Xe điện
Em ở ĐN đây vừa có 2 máy bay mig vừa cất cánh, trực thang lượn liên tục ong cả thủ

N_V_L

Xe điện
Mig 21 chứ k phải su 22 ạ?
Nhưng sao mới đang quan sát mà dùng Mig 21 tốc độ cao thế thì quan sát kỹ sao đc nhể :-?
trong này lượn liên tục cụ ah, ngày nào cụng cất cảnh, mây hôm nay thì hướng cất cánh ra biển chỉ dành cho máy bay qs còn máy bay thương mại cất cánh tầm cao hơn.

musiclife

Xe tăng
Chả có nhẽ TQ Đang hướng dư luận của nhân dân họ ra ngoài biên giới vì những mất ổn định, bạo loạn trong nước thời gian qua
Nhân lúc Gấu với Sói đang vờn nhau ở Ucraina, thằng cẩu tạp chủng khựa sang cắn chộm rồi

Mazspeed

Xe container

ThienAnh

Xe điện
Lão Pain đâu nhỉ:-?
Không thấy í kiến, nghe nói ae Hải quân vùng 3 đang tinh thần được cho là đang chuẩn bị phát động trận Điện Biên Phủ trên biển Đông trong các đơn vị HQ Vùng 3

pháo BM21 grad

Xe container
Mig 21 chứ k phải su 22 ạ?
Nhưng sao mới đang quan sát mà dùng Mig 21 tốc độ cao thế thì quan sát kỹ sao đc nhể :-?
Mig 21 dùng không chiến nên mang ra đó đe đám trực thăng của nó là đúng. Su hào 22 là loại ném Bom.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em cử anh Bình lái con Hoa Sen

Và anh DCD lái quả Ụ nổi ra chiến cái Giàn 981

Chiến thắng trở về phong chức Dân thường luôn!
Một ý kiến tuyệt vời, phải điều hai cá nhân xuất sắc này ra biển, họ yêu biển hơn bất kỳ người dân Việt nam nào.

Bobby Car

Xe buýt
Vui gì mà vui, bay nhiều tức là lắm chuyện, không bay mới nên vui bác ạ.
Nó ra nhiều tàu thế thì mình cũng phải bay ra chứ cụ ,cái này lẽ tất nhiên thôi hành động tự vệ mà.

provtc

Xe container
Biên giới phía bắc chứ không phải biên giới tây bắc cụ nhé, đánh lạng sơn móng cái vài tiếng xuống hà nội thế quân khu 1 quân khu 2 đi đâu hả cụ, chưa kể quân khu 3 tăng cường ngay cạnh. Có đâu mà dễ thế
Vâng e nhầm chút, nhưng đấy là tình hình năm 79 khi ấy quân của ta vừa mới trải qua 2 cuộc kháng chiến chống pháp và mỹ rất tinh nhuệ, nhưng hiện giờ thì khác, e nghĩ các LĐ nhà ta chưa dám hành động ngay là vì muốn hòa bình, giờ mà hành động là không nên vì tiềm lực TQ giờ đang rất mạnh. Theo e chiến thuật mềm nắn rắn buông, rền dứ thì hiệu quả hơn là mang súng đạn.

Trạng thái
Thớt đang đóng