Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

mepeo

Xe buýt
Nó là tàu hộ vệ tên lửa hẳn hoi chứ bọn kia thì khác.

Chúng nó cũng bàn phím ầm ĩ là ta xâm nhập Tây sa ( Hoàng sa) để oánh và nó anh dũng cầm cự =)) . Cụ nào ing nich tốt,lên wiki chiến cùng em đê, vui lắm:D.
Cụ cho em cái link. Từ bé em mới biết mỗi forum ô tô fun :)

BonBonTT

Xe điện
KHÔNG MUA ĐỒ KHỰA - KHÔNG DÙNG ĐỒ KHỰA.
Đây là cách thiết thực nhất các cụ ủng hộ cho các chiến sĩ ngoài biển đảo thay vì những lời nói viển vông

UFA

Xe điện
e hóng bên OS thấy nói có 4 CSB của chúng ta đã hy sinh, 2 CSB đang nguy kịch, DM căm thằng cẩu quá

pháo BM21 grad

Xe container
Em nghĩ nhân vụ này mang tàu ngầm của bác Hòa ra đó thử tập lặn/nổi là hay nhất, bên bộ QP chế một bộ điều khiển từ xa gắn vào đó rồi cho bác Hòa ngồi trên tàu CSB điều khiển :D
Nếu có cháy nổ thì sẵn đó đốt cái giàn khoan của khựa luôn, rồi công bố do tàu của bác Hòa trục trặc kỹ thuật =))

Bóng Chày

Xe lừa
hòa bình là trên hết các cụ ơi!
Ngày nay nhìn 1 người máu me tngt đã buồn lắm rồi, nữa là chiến tranh.
TUY NHIÊN, nếu VN làm tiền đồn chống lại 1 thằng cả thế giới ghét, chả có lý gì chúng ta lại đơn độc.
Chấm xuống dòng.
Em nghĩ giai đoạn này cố gắng tránh chiến tranh hết sức có thể được vì hiện nay VN khác nhiều so với thời đánh nhau với quân Nguyên cũng như khác với thời chống Pháp chống Mỹ.

Thời chống quân Nguyên, do vũ khí chủ yếu vẫn là gươm giáo cung tên nên việc quân địch đông nhưng tiến vào địa hình hiểm trở nhiều đèo, khe núi như nước ta thì quân đông không phát huy tác dụng. Thậm chí phản tác dụng vì di chuyển không linh hoạt, hậu cần khó khăn.

Thời chống Pháp, chống Mỹ, chúng ta cần nhớ lại rằng VN nhận được viện trợ vũ khí, quân trang và cả lương thực từ TQ và LX rất nhiều nên mới đánh nhau được. Tất nhiên VN thắng còn là nhờ có sự thông minh trong cách đánh nữa nhưng dù gì cũng không thể phủ nhận nếu không có tiếp viện từ bên ngoài thì không thể đánh được.

Ngày nay, em chưa nhìn thấy nguồn viện trợ vũ khí nào cho VN khi có chiến tranh lớn cả, còn đặt ra vấn đề VN chi tiêu khủng để mua vũ khí thì có vẻ quá sức với thực lực kinh tế.

Về mặt quốc tế, cả Nga, Mỹ và TQ tuy có những va chạm với nhau nhưng cực kỳ khó có khả năng Nga hay Mỹ viện trợ cho nước nào đó không phải là đồng minh theo hiệp ước với Nga hay Mỹ để đánh lại TQ.

Chốt lại, em vẫn luôn tin tưởng rằng VN có đủ năng lực về con người để chống lại kẻ thù to lớn hơn nhưng với một điều kiện - trong thời đại nửa sau TK 20 và hiện nay - là phải có nguồn cung cấp vũ khí ổn định, tin cậy vì chúng ta không tự sx được hầu hết các loại vũ khí quan trọng và hạng nặng. Như bối cảnh và điều kiện hiện nay, vẫn cứ phải là cố gắng tránh chiến tranh. Cũng có thể sẽ có một sự đột biến nào đó về quan hệ ngoại giao thì các điều kiện sẽ khác đi, nhưng cỡ dân thường như em và đa số các cụ khác ở đây không thể dự đoán được.

Pham Pham

Xe tải
Đây là cách thiết thực nhất các cụ ủng hộ cho các chiến sĩ ngoài biển đảo thay vì những lời nói viển vông
Hàng chục dự án to tổ bố do TQ trúng thầu, máy móc thiết bị đều của TQ, công nhân và lái buôn của nó đầy khắp nơi. Lỗi do ai? Biết ủng hộ ntn đây???

thanh_hoi

Xe điện
Em bổ sung: KHÔNG ĐI DU LỊCH TRUNG QUỐC.
Còn các cụ làm chấm thầu thì tìm cách loại hết nhà thầu TQ ra, các cụ đang là chủ đầu tư có nhà thầu TQ thì "đì" bỏ mẹ chúng nó đi.

Hoàng A Mã

Xe điện
Các cụ có thời gian thì vào trang face Đơn vị tác chiến điện tử thì nắm thêm phần nào rõ hơn về gian khổ, tinh thần chiến đấu của quân đội nước mình đi. Không yên tĩnh và hèn nhát như các cụ nghĩ đâu. Có đôi lúc, xem những hình ảnh trên face đấy, em thấy xấu hổ cho những cái mồm đàn bà của các cụ. Các cụ chỉ thích chửi, có khi chưa đọc hết bài vẫn chửi. Hây za.

m4s

Xe điện
Nhiều cụ chém khiếp quá, cụ pain kiểm chứng giúp chúng em cái tin FB Thuỳ Trang kia với

BonBonTT

Xe điện
Hàng chục dự án to tổ bố do TQ trúng thầu, máy móc thiết bị đều của TQ, công nhân và lái buôn của nó đầy khắp nơi. Lỗi do ai? Biết ủng hộ ntn đây???
Chúng ta thân phận nhỏ nhoi thì cứ làm việc nhỏ trước cụ ạ. Thà làm được việc nhỏ còn hơn không làm gì mà chỉ hô hào suông đúng không cụ?

luxery_HNT

Xe buýt
Vài năm trước đây ta đã hoàn thành việc cắm mốc giới trên bộ với TQ...để tập trung cho chiến lược biển...

Việc cắm mốc giới trên bộ lúc đó đã bị rất rất nhiều người phản đối, cho rằng mình bị thua thiệt. Tới nay thì việc hoàn thành cắm mốc giới trên bộ hữu ích biết bao, nếu không có các cột mốc đó thì bây giờ ta không thể căng sức để cắt cái lưỡi bò đó được...

Về quan điểm hoàn toàn đồng ý với bác awake, không nên có chiến tranh và đó là giải pháp đau thương cuối cùng. Tuy nhiên, dã tâm của TQ thì đã quá rõ... hôm nay, ngày mai... năm nay năm sau sẽ chưa xảy ra nhưng không thể không xảy ra. Nên, chúng ta cần phải chuẩn bị tốt cho một trận điện biên phủ trên biển. Đây có thể là món nợ với lịch sử mà chúng ta phải trả cho sự toàn vẹn lãnh thổ, đừng để món nợ này cho con cháu mình.
Còn một việc nữa cụ ạ, đó là thằng KHựa nó sai thằng Sam Rainsy quấy động phong trào chống Việt bên Campuchia, tranh giành lại đất đai với mình.
Thằng tàu KHựa này nó đa mưu lắm

lotto

Xe buýt
Em chỉ thấy lạ là thời đại này bạn nào cũng có 1 cái ai phôn để quay phim thế mà đài báo nhà mình không có lấy tấm ảnh từ hiện trường nhỉ. Tin tức đấm, đá, đâm, thọt ... đến giờ em toàn nghe qua cụ Pain mà cũng chẳng có kiểm chứng gì cả, mà ai biết cụ này làm cho ai, phe nào (em cứ đa nghi).
Đến nước này rồi mà Đ ảng và chú phỉnh còn đi nhẹ, nói khẽ, mỉm cười duyên với biển đảo của tổ quốc hay sao, sợ léo gì thằng Tàu hay động chạm gì nó mà không đưa tí phim ảnh lên cho dân hứng khởi. em ngờ quá

metalins

Xe tăng
Hiền tài là nguyên khí của quốc gia, có lần nguyên Thủ tướng Phan Văn Khải đã phát biểu thế, các cụ từ đây đối chiếu thực tế mà suy thì biết ngay là mạnh hay yếu thôi
Câu này nguyên gốc của cụ tiến sỹ Thân Nhân Trung (1419-1499) thời nhà Lê cụ nhé.

x.man

Xe điện
Trung Quốc đang thực hiện một chính sách bành trướng từ xưa để phát triển, lấn hiếp các nước, điều này trái với quy luật nhân quả, vì luận nhân quả là quy luật cân bằng chung của vũ trụ , có cao là phải có thấp, có giàu là có nghèo, có mạnh có yếu, có đẹp là phải có xấu, vì vậy trong nước Trung Quốc không thể bao giờ yên được, thực tế Trung Quốc giờ đã diễn ra như vậy, trong nước nội bộ đấu đá cấp cao( Bạc Hy Lai, CHu Vĩnh Khang), rồi khủng bố diễn ra liên tục và tiếp tục sẽ như vậy nếu nhà cầm quyền Trung Quốc tiếp tục chính sách hiện nay mà theo đạo Phật gọi là tạo nghiệp
Cần gì triết lý xa xôi. Cứ nhìn ngay thực tế là anh nào không bạn bè anh ấy chết. Mấy nước giáp biên với TQ, đã nước nào coi TQ là bạn chưa? Như thế thì sớm muộn cũng phải diệt vong.

MinMin

Xe hơi
Em cũng nghĩ thế, mình làm được việc gì trong khả năng của mình thì cứ làm, đừng chỉ biết trông chờ và kêu gào vào ai hết. Em tẩy chay đồ tàu, người tàu từ lâu rồi. Miếng ăn, cái mặc mình mua cho nó là ủng hộ kinh tế cho nó, tự giết bản thân mình, là nỗi nhục của đất nước. Cứ nghĩ thế thì chả muốn ăn, muốn mua gì của nó đâu ạ.

Mr.Chem

Xe điện
Em thấy bên dưới comment là ảnh đó cắt từ video năm ngoái và 2007 mà, cẩn thận đang rối ren còn thêm loạn. Riêng em thì Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh. Nếu chiến tranh bùng phát em cũng sẵn sàng tử chiến. Trước hết các cụ nhắn tin ủng hộ trường sa hoàng sa đi đã, trước em nhắn mấy phát rồi.
Hiện thực và thiết thực nhất là chuyển từ anh hùng bàn phím máy tính sang anh hùng bàn phím điện thoại. Cụ cho em cái cú pháp, và dẫn trích chương trình để tạo sự tin tưởng trong of.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Mưu gì à, mưu mình còn kém mưu Tàu nhiều, chưa kể hiện giờ thân cô thế cô. Có thằng Mẽo nó chìa tay thì Đ ảng ta còn chửi nó là thế lực thù địch, thuê 1 loạt DLV chửi rủa, rồi báo chí thì cứ Nga và Tàu là bợ *** hoắng cả lên. Giờ thì mới thấy đu dây nó nguy hiểm thế nào, đấy gọi là "lắm mối tối nằm không", ai còn giúp VN nữa. Nội lực không có, ngoại lực không có nốt, nhìn thằng Tàu nó xơi biển Đông mà nuốt cục tức vào bụng thôi.
Em chỉ thấy lạ là thời đại này bạn nào cũng có 1 cái ai phôn để quay phim thế mà đài báo nhà mình không có lấy tấm ảnh từ hiện trường nhỉ. Tin tức đấm, đá, đâm, thọt ... đến giờ em toàn nghe qua cụ Pain mà cũng chẳng có kiểm chứng gì cả, mà ai biết cụ này làm cho ai, phe nào (em cứ đa nghi).
Đến nước này rồi mà Đ ảng và chú phỉnh còn đi nhẹ, nói khẽ, mỉm cười duyên với biển đảo của tổ quốc hay sao, sợ léo gì thằng Tàu hay động chạm gì nó mà không đưa tí phim ảnh lên cho dân hứng khởi. em ngờ quá
Ban nick lotto với thời hạn 1 tháng.

Lý do: không tuân thủ cảnh báo từ BĐH, cố tình hướng sang vấn đề chế độ, chính trị.

BĐH

pain

Xe ba gác
Nhiều cụ chém khiếp quá, cụ pain kiểm chứng giúp chúng em cái tin FB Thuỳ Trang kia với
Dạ em đây:) em thì thấy buồn cười vì cũng sự kiện đó, lực lượng đó mà cách nhìn rất fun, cũng vì la face nên em....cười.:D

Các cụ lưu ý cách dùng từ ngữ, câu cú sẽ rõ thôi ạ.

Ví dụ: tàu CSB VN đấu với tàu Hải quân TQ=)). NÓI THẬT, CHẮC MỢ ẤY NGHĨ TÀU HQ NÓ NHƯ CÁI XUỒNG CAO TỐC=)) VÀ CSB NGU ĐẾN MỨC TÀU 200T LẠI ĐI HÚC TÀU 4000T.

Em nói vậy thôi ạ, tùy các cụ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cái trang đó của một đứa treo cờ vàng, lấy video từ năm 2007 lời lẽ lảm nhảm mà cụ cũng tin sao?

DVG

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng