Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng
Vẫn ra chứ cụ, để thị uy, biểu dương lực lượng mang tính răn đe và bảo vệ nếu xảy ra việc xấu nhất thì còn kịp phản ứng; có thể dũi, húc mấy cái màu xám cùng loại, nhưng sẽ ko húc,dũi mấy cái trắng xanh hoặc dịch vụ của nó, lại càng oành trước Vụ này em đang hóng; nhưng vụ BM2, em biết có vài chiếc ở V4 chạy ra, cắt ngang cắt dọc trước mặt nó để xua đuổi (vì hồi đó hành vi phạm pháp là phá hoại tài sản của ta).
Hí hí, làm khán giả đã. Đâu khắc có đó.

Khựa bẩn em khinh, chỉ là nước to, không bao giờ là nước lớn được

mepeo

Xe buýt
Vẫn ra chứ cụ, để thị uy, biểu dương lực lượng mang tính răn đe và bảo vệ nếu xảy ra việc xấu nhất thì còn kịp phản ứng; có thể dũi, húc mấy cái màu xám cùng loại, nhưng sẽ ko húc,dũi mấy cái trắng xanh hoặc dịch vụ của nó, lại càng oành trước Vụ này em đang hóng; nhưng vụ BM2, em biết có vài chiếc ở V4 chạy ra, cắt ngang cắt dọc trước mặt nó để xua đuổi (vì hồi đó hành vi phạm pháp là phá hoại tài sản của ta).
Hồi BM mình chưa có cảnh sát biển cụ ạ.

Mr.Chem

Xe điện
Tranh thủ bộ đội, à quên, công nhân viên nhà ta ngoài biển chiến vụ giàn khoan nghỉ ăn trưa :D, em tranh thủ giải đáp một số thắc mắc mà các cụ đưa ra trong thớt này để "rộng đường dư luận ạ"

1.Có cụ hỏi: Tại sao biết nó kéo dàn khoan vào vùng đặc quyền kinh tế của mình mà không ra chặn từ sớm?

Xin thưa, theo Công ước Luật biển năm 1982 mà cả mình và Cẩu Khựa đã ký thì mình không thể "chặn" tàu biển đi lại được ạ. Phải ĐẢM BẢO TỰ DO HÀNG HẢI.

Nhưng trong vùng này, ta được quyền KHAI THÁC TÀI NGUYÊN, NGUỒN LỢI BIỂN và CÓ QUYỀN NGĂN CHẶN NƯỚC NGOÀI KHAI THÁC TRÁI PHÉP trên vùng biển của ta.

Vậy là nó kéo đi đâu trong vùng này, trên ĐƯỜNG BIỂN QUỐC TẾ thì kệ con mợ nó, nhưng ĐỨNG LẠI CẮM KHOAN XUỐNG BIỂN là éo xong với bố mày nhá, đồ Cẩu Khựa :D

Đọc bài của cụ và phân tích của Nguyễn Ngọc Long em vỡ ra nhiều điều và thấy còm của em tối qua là sai với luật. Em xin lỗi các cụ và xin đc xoá còm

Hollyone

Xe tăng
Cụ ko theo dõi hết. Giàn hiện vẫn lênh đênh như tàu chết máy ở xung quanh vị trí đó; chứ chưa "đặt" được, vì kỹ thuật còn phải dài dài vài ngày nữa mới xong (nếu yên ổn theo lẽ thông thường của hoạt động khoan). Giờ chúng ta phải và đang quấy phá, ko cho chúng thực hiện ý định (tàu dịch vụ kéo và cung cấp thiết bị cho giàn hoạt động bé như lá tre ấy mà, hũi phát thì toi luôn, em ko rõ ở ngoài dư thế nào, nhưng chắc chiến thuật là vậy, tránh đối đầu với mấy cái xám ngoét).

qua_khoang

Xe tăng
Em thấy lo quá cụ Lầm ơi, nếu nó dùi được cái dàn đấy xuống thì diễn biến sẽ như nào hả cụ.

otohagiang

Xe container
6. Lúc nào dùng sức mạnh quân sự?

-Lúc đã hết các giải pháp hòa bình.

-Lúc Cẩu Khựa bắn trước
để chuẩn bị cho lúc ấy thì ngay lúc này bọn em đã sẵn sàng :)

omon

Xe buýt
mạnh hay yếu em k bàn .

Hollyone

Xe tăng
Hồi BM mình chưa có cảnh sát biển cụ ạ.
Dạ, CSB thành lập năm 98, còn vụ BM2 mãi năm 11 mới xảy ra mà cụ. Nhưng hồi đó các anh V4 trực tiếp luôn, vì hành vi đó là phá hoại, với lại cũng chỉ ra xua đuổi thôi.

BonBonTT

Xe điện
KHÔNG DÙNG HÀNG KHỰA-KHÔNG DÙNG ĐỒ KHỰA
Em ko có tin gì thì em tuyên truyền, còn hơn là cm mấy cái vô nghĩa. Mod có bem thì em cũng chấp nhận hy sinh

m4s

Xe điện
Đa số các cụ đều lôi luật quốc tế ra để lý giải về việc ko áp dụng biện pháp mạnh. Nếu nói về luật thì điểm nó vác đồ ra chơi có là vùng biển của VN ko? Nếu thuộc VN, mọi sự xâm phạm đều là trái phép, có quyền bắn ko? Có cơ sở để.dùng luật pháp quốc tế đòi lại Hoàng Sa ko? Nếu có thì sao suốt từ.năm 82 chưa đòi lại được? Các hệ lụy sẽ thế nào nếu chúng ta tiếp tục để địch leo thang từ chỗ nhà mình thành khu vực tranh chấp?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đa số các cụ đều lôi luật quốc tế ra để lý giải về việc ko áp dụng biện pháp mạnh. Nếu nói về luật thì điểm nó vác đồ ra chơi có là vùng biển của VN ko? Nếu thuộc VN, mọi sự xâm phạm đều là trái phép, có quyền bắn ko? Có cơ sở để.dùng luật pháp quốc tế đòi lại Hoàng Sa ko? Nếu có thì sao suốt từ.năm 82 chưa đòi lại được? Các hệ lụy sẽ thế nào nếu chúng ta tiếp tục để địch leo thang từ chỗ nhà mình thành khu vực tranh chấp?
Áp dụng luật quốc tế còn phụ thuộc thế và lực của các đương sự nữa cụ ơi. Không phải như tư pháp trong nội bộ 1 quốc gia. Bởi luật quốc tế không có chế tài.

m4s

Xe điện
Áp dụng luật quốc tế còn phụ thuộc thế và lực của các đương sự nữa cụ ơi. Không phải như tư pháp trong nội bộ 1 quốc gia. Bởi luật quốc tế không có chế tài.
Tóm lại chỉ để làm cảnh, có cũng như ko hả cụ?

Đường bộ

Xe điện
Nhà cháu chả dám bàn chiện đại sự, chỉ dám bàn chiện tiểu sự. Cứ xét ở đời này, nhìn xung quanh ta thôi, sẽ thấy những kẻ xâm lấn đất đai của người khác, thảy đều có kết cục chả hay ho gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng