[SNOF] Vì Trường Sa thân yêu.

vua_luoi

Xe điện
Vì ở trong tận SG nên nhà cháu ko dự được SN OF. Cháu xin ủng hộ Trường Sa 500K. Xin các cụ số TK Vietcombank hoặc BIDV để cháu chuyển bằng máy ATM cho tiện ạ

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn

bichngoc12345

Xe tải
một chương trình rất hay, đầy ý nghĩa. em xin ủng hộ bằng tay

BonBonTT

Xe điện
Hu hu hôm qua e đi Đà Nẵng chụp được mấy bức ảnh Không quân nhà mình xuất kích từ sân bay Đà Nẵng ra Biển Đông dũng mãnh lắm nhưng bị xóa mất rồi

bichngoc12345

Xe tải
Tôi là một người Việt gốc Hoa. Trong người tôi có dòng máu của người Hoa lẫn người Việt. Khi đọc 1 chuỗi các sự kiện về biển Đông trên BBC tôi cảm thấy đau lòng. Chợt nhận ra rằng trái tim tôi luôn hướng về VN. Dân tộc Việt Nam là một dân tộc anh hùng ( 10 vị tướng vĩ đại nhất thế giới được bình chọn thì đã có 2 người Việt rồi :Đại tướng Võ Nguyên Giáp và Đức Thánh Trần Hưng Đạo), một dân tộc bất khuất ... càng khó khăn càng gian khổ thì người Việt Nam càng đoàn kết.
Tiến lên Việt Nam
(st)
Đất nước ta đã trải qua nhiều năm đô hộ, để có được độc lập, tự do như ngày hôm nay là nhờ biết bao thế hệ cha ông đi trước đã phải đổ máu để giành lại. Hỡi những người con mang dòng máu Lạc Hồng, hãy chung tay góp sức, đồng lòng xua đuổi những kẻ xâm lược đất nước ta.
Tiến lên Việt Nam.

Thần Tài

Xe điện
Mai sẽ tham gia cùng Gấu.

hunghiepnd

Xe đạp
Một chương trình thiết thực và đầy ý nghĩa, em xin ủng hộ vào Sinh nhật ngày mai!

chauchau

OF vì cộng đồng
mai sẽ có phiếu đóng góp với mẫu như dưới đây, các bác tham gia xin điền nick và số tiền để giúp BTC kiểm đếm và thông báo công khai trên 4R. Thanks các bác

muadem

Xe cút kít
Em thấy các cụ tuyền góp đá thì xây cái nỗi giề :)
Vì xây ở biển nên em góp vài tạ Xi măng bền sun-phát ạ :-bd

Pha Lê

Xe tải
Em vừa tham gia vào Ngày Đạo Diễn cho hãng rượu Chivas đứng ra tổ chức cũng coi như 1 sự kiện hay hay nên post lên cho các bác xem nhé! Tiện thể đây cũng chứng tỏ nói có sách mách có chứng vì em đã đến thăm các anh chiến sĩ hải quân đang trực tiếp chiến đấu với TQ thời gian vừa rồi, đây là 1 hoạt động thiết thực và vô cùng ý nghĩa nên muốn chia sẻ với nhà mình nhé!

Trước tiên xin được trích dẫn 1 đoạn blog của 1 bạn đi cùng đoàn:

"Đến thăm các anh vào một ngày quá "NÓNG". Sau chặng đường dài mệt lử, đói mềm, đoàn nghệ sỹ chúng tôi được chiêu đãi bữa "mỳ tôm" lính biển giản dị, cực ngon. Rồi, bụng no, mặt mộc, người lấm bụi, cứ nguyên thế chúng tôi lên sân khấu. Nghệ sỹ, chiến sỹ cùng hát, cùng cười, cùng trò chuyện, cùng cảm nhận những phút lặng "Thời Sự", các anh kể:"Đã có công dân Việt Nam đầu tiên cất tiếng khóc chào đời tại Trường Sa".

Đến với những người lính biển, nghệ sỹ 2 miền đã khéo léo lôi các anh vào cuộc, trên sân khấu, các anh biểu diễn chẳng khác gì chúng tôi, trong khoảng thời gian ấy các anh vui cười thật đã, thật thoải mái, nhìn nụ cười của họ, tôi nghe lòng mình hạnh phúc. Mặc bộ váy không quá đóng hộp, tôi mún các anh cảm nhận người đang ăn cơm với các anh, đang ca hát, trò chuyện với các anh đích thực là người phụ nữ đất liền, là 1 trong những người may mắn được đại diện cho những muôn trái tim mong mỏi đến thăm các anh mà chưa có điều kiện.
"Quân lệnh như sơn", phút chia tay thật lưu luyến cũng phải đến. Cho em gửi lại tấm lòng tin yêu màu áo hải quân Việt Nam của nhân dân cả nước.
..."Vẫn gần bên anh vì Trường Sa luôn bên em".
Chúc các anh "Chân cứng đá mềm", vui thật vui rồi chúng mình tiếp tục vững tâm bảo về Tổ Quốc.
"Nào cùng nhau ta hát lên chúng ta là chiến sĩ.
Nào cùng nhau ta hát lên chúng ta yêu cuộc đời"

Hihi... em chẳng viết hay và văn vả được như vậy nhưng tấm lòng thì ai cũng giống nhau cả phải không ạ?

Lần đầu tiên em được thăm quan phòng truyền thống của Hải Quân Việt Nam... xúc động đậy kinh khủng với những gì các anh đã, đang và sẽ làm

Đấy nhé: Cả nước hướng về Trường Sa nhá
Em tuyên truyền ác chiến chưa?

Đây chỉ là 1 lữ đoàn nhỏ mà hôm đó bọn em thăm nhiều lắm, tên các lữ đoàn nằm vùng 4 này em thuộc không nổi luôn, chưa kể tàu chiến nhiều lắm mà không được chụp ảnh do bí mật quân sự... hik...

Đại diện Chivas, người đã nghĩ ra hoạt động từ thiện ý nghĩa này, đã trao tặng các chiến sĩ ở đây 50 triệu đồng và tổ chức ngày Đạo Diễn vừa qua tại Nha Trang và Đà Nẵng

Bắt đầu phần giao lưu buổi tối với hơn 200 chiến sĩ của lữ đoàn này. Trước đó bọn em có được dự tiệc và uống 1 chút nên đã hơi tây tây cho nên mở màn là em đã cướp diễn đàn luôn, ho ho... do có tí kinh nghiệm MC nên bô lô ba la tí

Một chiến sĩ hát cực hay đã phi lên sân khấu quậy cùng em luôn bài Vùng trời bình yên! Mong cho đất nước Việt Nam luôn được bình yên!

Áo đỏ là diễn viên Diệu Hương - 1 diễn viên khá nổi tiếng ở miền Bắc

Á à... chị bắt cóc được 1 nhóc roài nhé ^^ Gọi là anh chiến sĩ nhưng thật ra tuổi các em gọi chị hết à

Hik... lúc này em hơi đuối nên cho 2 chiến sĩ tự sướng với nhau, em cổ vũ thoai..khì khì

Nóng quá em cột tóc lên luôn, giao lưu với các chiến sĩ khỏi cần đẹp làm gì mà chính là nhiệt huyết ^^ Bắt được nhóc nữa rồi nhá... há há

Đây nó gọi là khuấy động phong trào... hí hí

Khuấy động và quậy đến thế là cùng, xém em nhảy lên bàn
cơ bản vì hát với các chiến sĩ bao giờ cũng vui và máu lửa nhất, hết mình mà không nghĩ gì cả. Thật sự rất hiếm các chiến sĩ mới có những phút giây thư giãn thế này, 1năm chắc được vài lần, còn lại là căng thẳng và tập luyện để sẵn sàng chiến đấu cho nên kì này bọn em quyết tâm mang lại bữa tiệc thật vui cho các chiến sĩ, chỉ mong với những điều nhỏ nhoi ấy sẽ giúp các chiến sĩ vơi bớt đi nỗi nhớ nhà, nỗi cô đơn và thêm năng lượng để chiến đấu! Thật tình rất cảm phục những con người nơi đây! Rất mong có ngày gặp lại các anh chiến sĩ hải quân của quân cảng Cam Ranh!​

convoi

Xe buýt
Nhà cháo đi vòng quanh Hoa Kỳ đình hôm nay mà không biết chỗ "góp đá vì TS thên yêu" ở đâu để đóng góp. Giá mà BTC có cái sơ đồ hướng dẫn ngay lối vào thì tốt hơn. Chạy mưa nên chưa kịp đóng góp gì. Mai nhà cháo bận rồi, đành nhờ cụ nào vậy. Chúc SN OF lần thứ 5 thành công hoành tráng

chauchau

OF vì cộng đồng
Nhà cháo đi vòng quanh Hoa Kỳ đình hôm nay mà không biết chỗ "góp đá vì TS thên yêu" ở đâu để đóng góp. Giá mà BTC có cái sơ đồ hướng dẫn ngay lối vào thì tốt hơn. Chạy mưa nên chưa kịp đóng góp gì. Mai nhà cháo bận rồi, đành nhờ cụ nào vậy. Chúc SN OF lần thứ 5 thành công hoành tráng
thùng đóng góp được đưa lên sau khi phát động chính thức cụ ạ, vì điều kiện thời tiết không thuận lợi nên toàn bộ chương trình chính chưa thực hiện được, cụ có thể đóng góp trực tiếp hoặc chuyển khoản theo nội dung ở đây

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
thùng đóng góp được đưa lên sau khi phát động chính thức cụ ạ, vì điều kiện thời tiết không thuận lợi nên toàn bộ chương trình chính chưa thực hiện được, cụ có thể đóng góp trực tiếp hoặc chuyển khoản theo nội dung ở đây
Em vừa chuyển khoản 5 chim qua tài khoản VCB của anh, anh chuyển ra Trường Sa hộ em với nhá.
Có cái ảnh gọi là... nịnh nọt nhau tý ở đây http://www.otofun.net/threads/250126-truc-tiep-sinh-nhat-of-5-thinh-thoang-lai-co-anh?p=5809886#post5809886

chauchau

OF vì cộng đồng

vankhongtai

Xe máy
cụ cho cháu góp cục đá 200k ạ còn chuyển vào đâu cụ cho iem số tk ạ

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Quỹ Bầu ơi thương lấy Bí cùng của anh em nhà ESCAPE, xin ủng hộ chương trình Góp đá xây dựng Trường Sa thân yêu 2.000.000 đồng.
Cá nhân em ủng hộ 500.000 đồng
Tổng cộng 2.500.000 đồng
Số tiền này em sẽ gửi qua cụ ChauChau, nhờ các cụ BTC gởi gắm giùm một chút tấm lòng hướng về biển đảo quê hương của chúng em!

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
em vừa nhận được 500k từ bác NTD78, tối nay em sẽ chuyển cho bác CC.