Vị xuyên cung offroad đầu xuân

buffalo car

Xe điện
Thấy các cụ rục rịc bóng bàn Ộp dốt là em lại phê rồi! Mong các cụ đi thật để em còn ngóng \:D/

Nguoi rung

Xe buýt
Cung đường nay các cụ offroad mới thích. em thấy các cụ đi nhiều cung đường còn khủng hơn thế. Em cổ vũ nhiệt tình.

Vu Son

Xe tăng
Cám ơn bác khải, hẹn bác cuối tuần nhé. Đây là cung đường hứa hẹn nhiều thú vị, Yêu cầu các xe tham gia chuyến này chuẩn bị đầy đủ lương thực, thực phẩm, dụng cụ cứu hộ, cáp tời, xẻng, xà beng, cuốc chim, tấm ghi, đèn pin và các vật dụng cần thiết cho việc chinh phục cung đường này.

Raubac

Xe tăng
Đường này hứa hẹn đi mất 1 tuần :))
Các Bác cứ chuẩn bị Cơm gạo nhé
Thanks bác Khai23C
Bác Cua tính lại vụ này
3/ Hiện nay đất lở từ tả ly dương xuống đường và tả ly âm xuống vực rất nhiều
Cửn thựn đi đào 10km đường thì hay.
Địa hình nhìn qua là núi đất, vực không đến nỗi hoảng như Tây Bắc, tuy nhiên đường nhìn qua là thấy cực kỳ hẹp ngang.Không biết xe máy có đi được kg nhỉ>?
Tinh thần offroad dân ta bị dân Mã nó đẽo còn thế này á? :))
Lâu lâu mới có 1 cung hay, em nghĩ Mod Cua nên đứng ra tổ chức cho anh em, tiện thể làm lễ rửa ghế luôn :P

Mà cái thằng Gà lôi đi đâu không về mà mô kích anh giai đi :))

khải23c0545

Xe tăng
Cám ơn bác khải, hẹn bác cuối tuần nhé. Đây là cung đường hứa hẹn nhiều thú vị, Yêu cầu các xe tham gia chuyến này chuẩn bị đầy đủ lương thực, thực phẩm, dụng cụ cứu hộ, cáp tời, xẻng, xà beng, cuốc chim, tấm ghi, đèn pin và các vật dụng cần thiết cho việc chinh phục cung đường này.
Đi như kiểu A Sơn gọi điện nói thì đoạn từ Việt lâm đi Thượng sơn Vị xuyên Sang Túng Sán , Đản ván Hoàng su phì còn khó đi hơn cơ vì đường này xa hơn và đường hỗn hợp đất đá cũng là đường chiến lược ngày trước mở bây giờ bỏ không đi chỉ có dân đi bộ hoặc xe máy đi thôi các cụ xem nghiên cứ đi đoạn này cũng rất hay đấy
- Cụ có cần đi xe máy một vòng trước không để mai em đi

Chỉnh sửa cuối:

GALLOPER

Xe buýt
Mod mới nên offroad Việt nam có luồn gió mới. hehe
Bác nào biết có chỗ nào cho thuê xe zinger k chỉ em với, em thuê cái zinger 1 cầu số tự động đi cho nó êm, xe offroad để ở nhà cho nó nhàn. Đi offroad với Mod Cua bây giờ nó phải như thế, chủ yếu là ăn chơi nhảy múa, chụp ảnh chụp iếc cho nó sang, việc offroad đã có đội Trai tân lo hết rồi. hehe

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Chẳng thấy ai đăng kí đi nhỉ:-?
Toàn chém phần phật là chính.

Raubac

Xe tăng
Chẳng thấy ai đăng kí đi nhỉ:-?
Toàn chém phần phật là chính.
Chuyến này đi toàn chã, em tính thuê 1 cái 45 chỗ, chở đến đầu cung rồi lùa xuống, xe chạy sang đầu bên kia đón :))

Vu Son

Xe tăng
Đi như kiểu A Sơn gọi điện nói thì đoạn từ Việt lâm đi Thượng sơn Vị xuyên Sang Túng Sán , Đản ván Hoàng su phì còn khó đi hơn cơ vì đường này xa hơn và đường hỗn hợp đất đá cũng là đường chiến lược ngày trước mở bây giờ bỏ không đi chỉ có dân đi bộ hoặc xe máy đi thôi các cụ xem nghiên cứ đi đoạn này cũng rất hay đấy
- Cụ có cần đi xe máy một vòng trước không để mai em đi
Vụ này cũng hay đấy bác Khải ạ, nếu có thể bác cứ khảo sát nhé vì mình còn đi cả năm cơ mà, có của ăn, của để thế này là nhất đấy.
@GL: Ý chú giống ý anh hoặc là đi nhờ xe hoặc đi xe một cầu số tự động cho bạn bè đỡ rủ rê.
Các bác chốt sớm để còn chuẩn bị nhé :
1/ Cuadedanh: Grand vitara + 2NL (xe đã bán nhưng lái thuê cho chủ mới...)
2/ Trung MG : Mec G+2NL
3/ Gaz 69: Pajero
4/ BL : Cheroky
5/ Noza : Hilux
7/ Dunght : Pajero
..............................

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Mỗi ông vào gà 1tr mua cuốc + xẻng có hợp lý kg nhỉ?
Mấy lần anh Sơn mua cáp các ae chia nhau vứt hết rồi, bây giờ kg có cáp dùng nữa đâu.

GALLOPER

Xe buýt
@ all: Vụ cáp kéo em nghĩ thế này đi:
Vì đã mua nhiều và vứt đi cũng nhiều rồi, vì thế bây giờ các xe tự sắm cáp của mình, đến lượt xe nào phải kéo thì nhất định phải dùng cáp xe đấy, sạch bẩn gì cũng phải bỏ ra dùng, có mất thì lần sau mới nhớ mà giữ, nếu xe đấy k có cáp thì nhất định phải thuê cáp của MOD, k giúp, (mỗi phát kéo mà có cáp thì kéo không, 10 phát cũng đc, nhưng nếu k có cáp theo xe thì sung công quỹ 1 triệu, lần sau cho nhớ) có như thế thì sau khi dùng xong lên xe đề nổ thì nhớ ngay sợi cáp còn nằm dưới bùn. Cụ nào đã từng đi mua cáp rồi ngồi chờ nó chầu hai đầu vào thì mới biết công phu một sợi cáp như thế nào, tiền thì k bao nhiêu nhưng công thì to lắm các Cụ ạ.

khải23c0545

Xe tăng
Có bác Khải tìm cung cho anh em ộp rốt thì yên tâm rồi (b)
Hôm nay em phải làm chuyến xe máy đi thử vào sâu hơn
Hào chạy dọc theo đường

Hào ngang đường

Rào chắn trâu bò nên em không đi tiếp được

Đường vào khe nước đoạn này không có người đi nên khá rậm

Khe nước nơi đường đi qua

Người dân tộc trên Hà giang có câu khác đi khác đến em chỉ đưa mấy cái thôi nhiều quá lại mất hay nói chung là đi thì biết :D:D:D

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@ all: Vụ cáp kéo em nghĩ thế này đi:
Vì đã mua nhiều và vứt đi cũng nhiều rồi, vì thế bây giờ các xe tự sắm cáp của mình, đến lượt xe nào phải kéo thì nhất định phải dùng cáp xe đấy, sạch bẩn gì cũng phải bỏ ra dùng, có mất thì lần sau mới nhớ mà giữ, nếu xe đấy k có cáp thì nhất định phải thuê cáp của MOD, k giúp, (mỗi phát kéo mà có cáp thì kéo không, 10 phát cũng đc, nhưng nếu k có cáp theo xe thì sung công quỹ 1 triệu, lần sau cho nhớ) có như thế thì sau khi dùng xong lên xe đề nổ thì nhớ ngay sợi cáp còn nằm dưới bùn. Cụ nào đã từng đi mua cáp rồi ngồi chờ nó chầu hai đầu vào thì mới biết công phu một sợi cáp như thế nào, tiền thì k bao nhiêu nhưng công thì to lắm các Cụ ạ.
mày lấy nhiều cáp nhất xong tuyền vứt đi.B giờ lý sự hay gớm=))
@Khải 23C : theo cảm quan của bác đường bề ngang có vừa xe không ạ?

@Triton man : có bác nào ninja báo thù bác Sơn cua không đấy?:x

Chỉnh sửa cuối:

khải23c0545

Xe tăng
@Khải 23C : theo cảm quan của bác đường bề ngang có vừa xe không ạ?

- Đường chiến lược khi mở cho xe kéo pháo đi được, nhưng hết chiến tranh không còn ai đi nữa nên đường như ảnh em chụp còn em thì chưa được đi cùng các cụ đi off bao giờ nên em cũng không biết trả lời như thế nào cho rõ . còn nếu em đi Zil 157 hay gaz 66 thì vẫn đi được nhưng vất vả. còn như A Sơn và Chú Định nói là đi không bằng bánh thì em không biết vì em lái xe cơ quan nên làm thế nào ăn càng ít xăng càng tốt
Chốt lại là hôm nay em đi xe máy vào tận nơi rồi : Đường đất do đân công mở để kéo pháo và tiếp tế cho 4 huyện vùng cao đến bây giờ không còn xe đi qua nhưng người thì vẫn đi xe máy qua
Còn cụ cần thì em sẽ đưa hết ảnh lên cho cụ xem nhưng em nghĩ khi xem phim mà có người kể hết cho từ đầu đến cuối thì chẳng ai muốn xem nữa có phải không cụ
]Và cụ nhớ là người Hà giang nói : Khác đi, khác đến còn không đi thì làm sao đến được phải không cụ

Chỉnh sửa cuối:

khải23c0545

Xe tăng
Cụ viết sai chính tả nhiều quá nhưng nói như vầy thì chí lí ạ :D
Em viết còn 2 đứa 1 đứa 7 tuổi ,1 đứa 39 tuổi đứng cạnh mà chỉ sai có 2 lỗi thôi. không biết cụ thấy Cú ròm gường bệnh là như thế nào rồi:))
""CÒn cụ cần thì em xẽ đưa hết ảnh lên cho cụ xem nhưng em nghĩ khi xem phim mà có người kể hết cho từ đầu đết cuối thì chẳng ai muốn xem nữa có phải không cụ""

khải23c0545

Xe tăng
Vụ này rất hay đấy ạ, nếu được bám càng làm chã cháu sẽ mang theo rượu chữa bệnh cho cụ hẳn hoi :))
Em còn thủ được 1 cái cuốc 3 tác dụng của đơn vị lâu lắm rồi không dùng mai đem mài lại . Em cũng đăng ký 1 xuất đi theo làm chân phá mồi :))

saigonvw

Xe tăng
Thấy các Cụ chém gió phần phật làm e cũng đứng,ngồi không yên. Dịp này e lại kẹt nhiều việc quá, không đu theo các Cụ được~X(