[Funland] (Video) Xe em dừng đèn đỏ... bị ông xe máy say rượu đâm nát đít xe mà không làm gì được!

tunglam28062009

Xe tăng
Em xin phép được trích nguyên văn điều 10 khoản 1 mục c đoạn 1 Thông tư 63/2020/BCA về quy trình xử lý tai nạn giao thông để bác chủ thớt và các bác tham khảo" Thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện, giấy phép, chứng chỉ hành nghề liên quan đến vụ tai nạn giao thông không quá 07 ngày, kể từ ngày tạm giữ. Trường hợp có nhiều tình tiết phức tạp cần tiến hành xác minh thì cán bộ Cảnh sát giao thông phải báo cáo đề xuất lãnh đạo có thẩm quyền bằng văn bản theo mẫu số 09A/TNĐB ban hành theo Thông tư này để ra Quyết định kéo dài thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện, giấy phép, chứng chỉ hành nghề theo mẫu số 19/QĐ-KDTHTGTVPTGPCC ban hành theo Thông tư số 07/2019/TT-BCA, thời hạn kéo dài tối đa không quá 23 ngày, kể từ ngày hết thời hạn tạm giữ"
Đấy là thời gian giữ xe và gia hạn giữ xe lần 1 các bác ạ. Nếu vụ tai nạn giao thông có nhiều tình tiết phức tạp và thuộc trường hợp giải trình theo quy định tại đoạn 2 khoản 2 và khoản 3 Điều 61 của Luật Xử lý vi phạm hành chính năm 2012 mà cần có thêm thời gian để xác minh, thu thập chứng cứ thì người có thẩm quyền giải quyết vụ tai nạn giao thông phải báo cáo thủ trưởng trực tiếp của mình bằng văn bản theo mẫu 09B/TNĐB ban hành theo Thông tư này để xin gia hạn tạm giữ; việc gia hạn phải có Quyết định kéo dài thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện, giấy phép, chứng chỉ hành nghề theo mẫu số 19/QĐKDTHTGTVPTGPCC ban hành theo Thông tư số 07/2019/TT-BCA, thời hạn gia hạn không quá 30 ngày;
Quy định tạm giữ có thời hạn phương tiện liên quan đến tai nạn giao thông là cái gậy cho các a... chủ phương tiện. Thế nên dù đúng muốn lấy xe ra sớm thì vẫn mất... Ai chấp nhận mất thời gian, cứng thì các a quay sang xin. Nói chung các a nhiều đòn lắm.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ chuẩn. Đơn giản, nhanh gọn. Dù sao thì xm họ cũng không cố tình, chả ai muốn vậy. Nhiều khi bị tai nạn rồi mà không hiểu tại sao. Như kiểu trời bịt mắt mấy giây vậy.
Trước em bị pha y xì, có cái em đi bán tải nên xe chả xi nhê gì nhìn kỹ mới thấy hơi có tí vết ở cái cản sau. Nhưng xe máy vỡ toang cả yếm trc, cậu lái xe đập mặt vào bảng đồng hồ xe máy cắm cả răng vào môi. Em ko đôi co gì cho luôn đi viện khâu môi, cậu này đc cái biết điều mà có bhyt tế nên lấy bhyt hỗ trợ 1 phần kinh phí xong còn đâu em chi.
Nhưng có lẽ xe chủ thớt bị nặng nên hơi cuống. Công nhận sedan mà táng cái xe máy vào mông thì thốn thực sự.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Quy định tạm giữ có thời hạn phương tiện liên quan đến tai nạn giao thông là cái gậy cho các a... chủ phương tiện. Thế nên dù đúng muốn lấy xe ra sớm thì vẫn mất... Ai chấp nhận mất thời gian, cứng thì các a quay sang xin. Nói chung các a nhiều đòn lắm.
Chuẩn rồi bác.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ làm vậy là trục lơin bảo hiểm đấy
Sự vụ mà sửa tầm 30tr ntn làm hiện trường giả giờ ko đơn giản đâu
Dân vẫn làm mà cụ. Bị xe máy đâm mà xe máy sai còn phải xin biên bản thành ô tô sai để làm bh đấy cụ. Đội bán bh họ tư vấn luôn chứ cũng chả phải ae lái xe nghĩ ra.

poiuy

Xe cút kít
Những trường hợp thế này thì chỉ có bảo hiểm giải quyết được thôi, tất nhiên là trong trường hợp có mua BH thân vỏ. Còn không thì chỉ có kiện ra tòa để đòi.
Gặp tai nạn thì đương nhiên phải tốn thời gian để giải quyết rồi, nước mình chưa đạt đến mức chỉ đơn giản là bên nào đó lo hết cho mình. Mà như các nước tiên tiến có người lo cho thì mức phí đóng cũng cao. Một đằng là ai gặp rủi thì tự lo còn 1 đằng là mỗi người chịu 1 ít để người gặp rủi ro đỡ bớt phiền hà.

Phỗng new

Xe điện
Cụ có giúp được cụ thớt lấy xe ra sớm không kìa, Tết tư đến nơi rồi mà tự nhiên tai bay vạ gió, khổ quá!
Lần sau có vụ thế thì Cụ gọi em, cái tiền phải mất đấy cứ chuyển cho em :D

dexom

Xe ba gác
Cái trái khoáy dính vào tai nạn ở mình kể cả bị hại là bị giữ xe rất lâu. Làm ảnh hưởng đến đủ thứ mà tiền bồi thường mãi ko lấy đc
Để xe ở bãi mưa nắng
Trc e có đi chơi ở quán Kara thằng bạn. Thằng e nó trong nhóm đòi nợ thuê dính án cưỡng đoạt. Bắt tại quán
E thì chả liên quan gì. Hôm nó bắt tại quán ập vào e cũng bị lên đồn luôn.
Xe e cũng bị bế lên đồn. Má nó e bị giữ mấy ngày điều tra ko liên quan mãi mới cho về.
Còn cái xe lấy nó xin 10t mới đc lấy về. Cay ko chịu đc luôn. Giữ đâu có cả chục ngày. Ngày nào e cũng lên lấy mà ko đc. Sau có thằng gợi ý chục củ. Đm nó chứ
Dit me bọn khốn!

j23

Xe container
Đen đủi quá, bị mấy quả tai bay vạ gió thì coi như hạn của mình cho đỡ nặng đầu cụ ạ :|

catking113

Xe điện
Xe em dừng đèn đỏ đúng luật... bị ông xe máy say rượu đâm nát đít xe.
Ông này bị sây sát nhẹ, bỏ lại xe Wave vào viện kiểm tra xong rồi mất hút luôn.
Xe em mazda 2 bị vỡ kính hậu, hỏng cam lùi, vỡ đèn, móp hết cốp thiệt hại tầm khoảng 30tr
CSGT xuống làm việc hiện trường và giữ cả 2 xe để làm việc.
Bây giờ bên kia họ trầy bửa không hợp tác, coi như bỏ con xe Wave thì cách xử lý thế nào anh em?
Chờ Conan thì mệt mỏi mất thời gian, rồi xe vỡ kính để ở bãi mưa gió.

CGST đến chỉ đo cồn em thôi, ông kia lặn mất rồi... em chỉ có biển số xe
cũng muốn hòa giải 2 bên cho nhẹ nhàng mà bác làm quả không đáng mặt đàn ông.
Cụ nào có cách lấy sđt chủ xe máy giúp em với nha, ra pháp luật rồi mệt mỏi lắm!
Hoặc cụ nào quen người tên ''Phi" đi xe wave này inbox giúp em để giải quyết tình cảm ạ!

Thêm mịa 30 củ thúc mít thành hình sự hoá. Cho chừa tội gây tai nạn rồi bỏ trốn.

xuanphuongccs

Xe điện
Thêm mịa 30 củ thúc mít thành hình sự hoá. Cho chừa tội gây tai nạn rồi bỏ trốn.
Có đến 300 củ cũng không hình sự được, cụ nghĩ PL đơn giản như thế ư. Các chú chỉ cò quay người có tiền (Ô tô) thôi. Ở VN này gọi là hội chứng "cậy nghèo" mà.

xuanphuongccs

Xe điện
Nhân văn nó phải như thế bác ạ.
""xe ô tô là nguồn nguy hiểm cao".
Thế, xe máy không phải là "... nguồn nguy hiểm cao" à bác?
À có điều trong BLDS mà, em có cãi nên các chú đưa luật ra mình phải chịu. Còn khoản 50 kia là mình "tự nguyện" hỗ trợ để lấy xe ra.

Opel Astra

Xe điện
À có điều trong BLDS mà, em có cãi nên các chú đưa luật ra mình phải chịu. Còn khoản 50 kia là mình "tự nguyện" hỗ trợ để lấy xe ra.
Trong BLDS có cái điều hay ho đó thật.
Sao bác không cãi là, Xe mái cũng là 1 nguồn nguy hiểm hơi bị cao, Xe máy đền kể cả khi không sai.
Thì các chú sẽ tịt.

Anyway, bác tự nguyện 50 đồng thì dễ rồi.
Lần sau đi thì tránh xa mấy đồng chí say xỉn và không bằng lái ra nhá.:D

kaku223223

Xì hơi lốp
Khổ thân cụ

Sau này đúng sai, em cứ phải quay phim chụp ảnh làm bằng chứng, chụp ảnh CMND, Bằng Lái cho chắc cú. Tiện nữa thì xin nhà dân ven đường xem có Video không.

Rồi tính tiếp.

Dan du an

Xe cút kít

xuanphuongccs

Xe điện
Trong BLDS có cái điều hay ho đó thật.
Sao bác không cãi là, Xe mái cũng là 1 nguồn nguy hiểm hơi bị cao, Xe máy đền kể cả khi không sai.
Thì các chú sẽ tịt.

Anyway, bác tự nguyện 50 đồng thì dễ rồi.
Lần sau đi thì tránh xa mấy đồng chí say xỉn và không bằng lái ra nhá.:D
Mình có đi đâu, đang đỗ (đúng luật) mà. 50 là giá các chú gợi ý (chắc lại 50/50 với nhà thằng ý). Các chú luôn thực hiện cối xay mòn cả 2 thớt mà.

kaku223223

Xì hơi lốp
Mình có đi đâu, đang đỗ (đúng luật) mà. 50 là giá các chú gợi ý (chắc lại 50/50 với nhà thằng ý). Các chú luôn thực hiện cối xay mòn cả 2 thớt mà.
ko quen biết nhờ vả ai để được discount à cụ ?

Pigwalk

Xe container
PL chán nhỉ, mình đúng mười mươi mà vẫn bị hành, bị vặt. Thế nên ở mình, muốn ko mất thời gian, tiền bạc thì cố gắng giữ gìn đừng để bao giờ phải dính dáng đến cơ quan công quyền, nhất là đội xxx.

catking113

Xe điện
Có đến 300 củ cũng không hình sự được, cụ nghĩ PL đơn giản như thế ư. Các chú chỉ cò quay người có tiền (Ô tô) thôi. Ở VN này gọi là hội chứng "cậy nghèo" mà.
E nhớ nhầm, có gây thương tích mới vào khung hình sự