[Funland] Việc đau lòng & lời cảnh tỉnh tới tất cả cccm

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Toà nhà e ở có 1 cháu bé 18 tháng vừa mất hnay do ô tô 1 bác đi từ dưới hầm lên tông phải cháu ở cửa hầm. Cháu bé cùng phụ huynh xuống hoá vàng mã ở gần đó, 1 chút sơ suất của phụ huynh ko để ý. E ko phân tích đúng - sai nữa vì sự việc đau buồn xảy ra ko ai mong muốn, và e cũng ko chứng kiến trực tiếp sự việc. Nhưng qua việc đau xót trên, e có 2 ý rút ra được (vì bản thân mình cũng dường như có lúc rơi vào cả 2 trường hợp: phụ huynh - bác lái xe)
- Một là đừng rời mắt con trẻ dù chỉ 1 giây
- Hai là hãy thật rón rén khi lái xe trong nội khu, và tập trung cao độ
Chiều nay khu e đi viếng cháu. Thực sự thương cháu mong cháu siêu thoát. Và cũng rất nhiều cccm trên này ở các chỗ sinh sống của mình sẽ có lúc là phụ huynh, có lúc là lái xe thì lưu ý. Rủi ro, cái ko may nó ko thể lường trước được.
Đáng trách nhất phải là người trông cháu bé, xe đang lên cửa hầm, đôi lúc khó quan sát lắm
Mong cháu siêu thoát

Xe Tháo Bánh

Xe container
Thật sự lỗi này do phụ huynh ko để ý trông con cẩn thận. Lúc từ dưới hầm lên, đầu xe nhô cao cực khó quan sát. Thông thường lúc ấy mình sẽ phải ga lên để có đà, mà kể cả đi chậm thì cũng ko nhìn thấy mà xử lý.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cầu mong cháu được siêu thoát:(

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Trẻ con nó bé lắm, ở chung cư em có vụ nhưng may mắn hơn, taxi đỗ sảnh trả khách, (cho phép đỗ). Mẹ cháu xuống lấy đồ ship, không để ý tới con, chạy cắt mặt taxi, ơn giời taxi phanh kịp, chân vừa chạm bánh luôn.
Đi chụp chiếu k sao, chỉ đau phần mô mềm!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Toà nhà e ở có 1 cháu bé 18 tháng vừa mất hnay do ô tô 1 bác đi từ dưới hầm lên tông phải cháu ở cửa hầm. Cháu bé cùng phụ huynh xuống hoá vàng mã ở gần đó, 1 chút sơ suất của phụ huynh ko để ý. E ko phân tích đúng - sai nữa vì sự việc đau buồn xảy ra ko ai mong muốn, và e cũng ko chứng kiến trực tiếp sự việc. Nhưng qua việc đau xót trên, e có 2 ý rút ra được (vì bản thân mình cũng dường như có lúc rơi vào cả 2 trường hợp: phụ huynh - bác lái xe)
Chiều nay khu e đi viếng cháu. Thực sự thương cháu mong cháu siêu thoát. Và cũng rất nhiều cccm trên này ở các chỗ sinh sống của mình sẽ có lúc là phụ huynh, có lúc là lái xe thì lưu ý. Rủi ro, cái ko may nó ko thể lường trước được.
Thật sự là đáng buồn nhưng khu em có riêng 1 bảo vệ ở khu vực cửa hầm, người đứng chơi, đậu, đỗ xe loanh quanh đấy là ra nhắc ngay, không cho bất kỳ 1 hành vi nào ảnh hưởng đến đường lên xuống của hầm. Nếu việc đậu, đỗ xe chưa đến mức nguy hiểm thì bảo vệ sẽ đứng ngay cạnh đó để nhắc nhở các xe lên xuống hoặc đi ngang qua.

vneseman

Xe lăn
Đúng là ở đỉnh cửa hầm lên thì quá khó cho bác tài, lúc đó chỉ nhìn trời chứ ko thể nhìn gì trước mũi xe được. RIP cháu bé.

bornna86

Xe hơi
Dear cccm,
E viết bài này chỉ để cảnh tỉnh, mình ko nên bàn ai đúng - sai gì ở đây cả, vì như e đã nói rõ sự việc e ko được chứng kiến, chỉ nắm thông tin qua cư dân, vị trí xảy ra ở khu vực cửa hầm (còn chính xác là ngay cửa hầm hay cách cửa hầm bao xa, do khuất tầm nhìn hay bất kỳ nguyên nhân gì khác hiện chưa rõ) nên ko thể có kết luận gì chính xác. Đúng sai, sự việc cụ thể như thế nào đã có Camera toà nhà check và công an đã vào làm việc. Qua sự việc đau lòng này để mình rút ra những lưu ý mà thôi, mất mát đau đớn nhất bây giờ là những người ở lại ạ.

Chỉnh sửa cuối:

cobangchuacotien

Xe tăng
Xin chia sẻ đau thương cùng gia đình cháu. Sự việc này khó phân định đúng sai, tội nghiệp cháu bé và khổ thân người lái xe quá.

Đúng là lời cảnh tỉnh dù không sớm nhưng sẽ không bao giờ muộn. Nhiều lúc đi đường chứng kiến nhiều cảnh khiến em nghĩ hình như nhiều người đẻ dễ quá!
Đm, cái xe đạp điện có cái chỗ để chân đằng trước rộng chừng 10cm, nhiều con nó để con nó (khoảng 3t) đứng trước, bản thân nó ko mũ bảo hiểm, phi nhông nhông ngoài đường.

pain

Xe ba gác
Đm, cái xe đạp điện có cái chỗ để chân đằng trước rộng chừng 10cm, nhiều con nó để con nó (khoảng 3t) đứng trước, bản thân nó ko mũ bảo hiểm, phi nhông nhông ngoài đường.
Nhiều lắm, loại không não giờ nhan nhản.

tranminhhoa

Xe tăng
Một đồng chí hàng xóm nhà em, trước gặp cũng hay chào hỏi nhau. Chỉ vì một lần hắn de xe vào chỗ đỗ trên sân chung cư, vừa vần vô lăng vừa ôm điện thoại, tí ủi vào thằng cu nhà em. Em ra gõ kính quát cho một chập, từ hồi gặp nhau làm ngơ.

phamduchoan

Xe tải
18 tháng mà rời mắt con thì bme quả ko ra gì.
Đôi khi sơ suất đó bác, ko nói mạnh được. Nhưng đây đấy là 1 lời cảnh tỉnh, hầm chung cư nhiều hầm khá là dốc, các chung cư nên làm lan can ở cửa hầm như thế sẽ an toàn hơn.

phamduchoan

Xe tải
Chưa bằng em chứng kiếm 1 thằng bố cho con cũng cỡ gần 3 tuổi ngồi sau xe con Dream, nó phóng ầm ầm luôn mà ko hề tay nó giữ, hoặc có địu gì cả. Mà trẻ con đi xe nhiều khi nó buồn ngủ, nó mà tuột tay ra thì
...

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Thương xót và là bài học cho nhiều người, cả người đi bộ cũng như lái xe. Nhiều người vào hầm gửi xe rồi mà vẫn đi khá nhanh. Ngược lại người đi bộ lại rất tự do đi lại ngay trong khu vực có ô tô. Có lần em đang đi xem xuống dốc hầm thì một cháu thiếu niên sau khi gửi xe điện bất ngờ chạy ngang mặt ô tô. May mà em đi chậm nên phanh kịp nhưng cũng hú hồn.

Hùng Hust

Xe hơi
thế như này xong bác tài có phải đi tù k các bác nhi

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chưa bằng em chứng kiếm 1 thằng bố cho con cũng cỡ gần 3 tuổi ngồi sau xe con Dream, nó phóng ầm ầm luôn mà ko hề tay nó giữ, hoặc có địu gì cả. Mà trẻ con đi xe nhiều khi nó buồn ngủ, nó mà tuột tay ra thì
...
Trước đây em đã chứng kiến 1 lần ở Thủ Đức có chị để con ngồi trên cái ghế để trước xe tay ga, đến lúc vào cua bị ngã văng đứa trẻ ra ngoài. Hình như giờ mọi người cũng không còn dám dùng cái ghế đó nữa. quá nguy hiểm.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Toà nhà e ở có 1 cháu bé 18 tháng vừa mất hnay do ô tô 1 bác đi từ dưới hầm lên tông phải cháu ở khu vực cửa hầm. Cháu bé cùng phụ huynh xuống hoá vàng mã ở gần đó, 1 chút sơ suất của phụ huynh ko để ý. E ko phân tích đúng - sai nữa vì sự việc đau buồn xảy ra ko ai mong muốn, và e cũng ko chứng kiến trực tiếp sự việc. Nhưng qua việc đau xót trên, e có 2 ý rút ra được (vì bản thân mình cũng dường như có lúc rơi vào cả 2 trường hợp: phụ huynh - bác lái xe)
Em muốn dùng sự việc này để cảnh tỉnh mấy người trong khu em, em là admin.
Nhưng cần biết sự việc là ở khu nào. Cụ chủ có thể chia sẻ tên khu được không ạ?