[Funland] Việc đau lòng & lời cảnh tỉnh tới tất cả cccm

DurexXL

Tháo bánh
Năm 2007, đận ấy em còn làm nhà nước, mùng 1 tháng 6 dẫn con em cơ quan đi xem kịch thiếu nhi ở Ngô Sỹ Liên

Bọn em đang đứng vỉa hè sắp xếp, chuẩn bị cho bọn nhỏ vào thì thấy 1 đứa tầm 4 tuổi lon ton ra giữa đường, tí bị xe máy tông

Em nhảy nháo ra bế thốc nó vào, quay ra cạu mấy anh em thanh niên sơ xuất, thì anh em bảo đấy ko phải là bé của cơ quan mình

Mấy người vỉa hè cũng xúm vào hỏi, hỏi nhau...tí thì xác định được mẹ nó đang cắm mặt xuống nhắn tin trong quán ngay đấy

Em dắt thằng bé vào, nóng tính chửi luôn
......

Rồi té ngay ...trước khi con mẹ kia kịp chửi lại

hbu082

Xe container
Có con nhỏ là luôn phải để mắt, rất nhiều nguồn nguy hiểm rình rập mà trẻ nhỏ nó ko thể nghĩ đc. Nhiều người dắt theo con nhỏ nhưng cắm mặt vào cái điện thoại.

bornna86

Xe hơi
Em muốn dùng sự việc này để cảnh tỉnh mấy người trong khu em, em là admin.
Nhưng cần biết sự việc là ở khu nào. Cụ chủ có thể chia sẻ tên khu được không ạ?
Thưa cụ/mợ,
Nội dung e chia sẻ ở trên, e nghĩ cái quan trọng nhất e đã truyền tải đủ rồi ạ. Nó có thể xảy ra bất kỳ khu chung cư/nhà đất/con phố ngõ hẻm nào ko phân biệt cao cấp hay bình dân, hay vị trí địa lý, và có thể xảy ra với bất kỳ gia đình/cá nhân nào nếu chúng ta sao nhãng/sơ suất. E chỉ muốn 1 thông điệp đơn giản là ngay hôm nay là Chủ Nhật, các cụ mợ dẫn con/cháu đi chơi hãy để mắt các cháu, các bác lái xe hãy thật tập trung và cẩn thận đặc biệt ở những khu vực lưu thông hỗn hợp/giao cắt ví dụ như trong khu chung cư chẳng hạn. E nghĩ vậy là đủ ạ. Cháu cũng đã ra đi, mong cụ/mợ hiểu cho.

sivibi

Xe tăng
Đi từ dưới hầm lên rất khó nhìn vì tầm nhìn bị hướng lên trời, nhất là xe sedan. Việc này cũng khó trách lái xe, người lớn sơ xảy một chút gây ra họa lớn. Khổ thân cháu bé quá

agrimeco

Xe lăn
Công nhận nhiều cửa hầm ra phát cắt ngay đường đi cũng khó xl thật, nhất là với xe số mt. Chia buồn với gđ cháu bé

xedaprach

Xe điện
Chung cư chỗ em giờ cao điểm thường phân công một bảo vệ đứng trên dốc để điều tiết xe.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Thưa cụ/mợ,
Nội dung e chia sẻ ở trên, e nghĩ cái quan trọng nhất e đã truyền tải đủ rồi ạ. Nó có thể xảy ra bất kỳ khu chung cư/nhà đất/con phố ngõ hẻm nào ko phân biệt cao cấp hay bình dân, hay vị trí địa lý, và có thể xảy ra với bất kỳ gia đình/cá nhân nào nếu chúng ta sao nhãng/sơ suất. E chỉ muốn 1 thông điệp đơn giản là ngay hôm nay là Chủ Nhật, các cụ mợ dẫn con/cháu đi chơi hãy để mắt các cháu, các bác lái xe hãy thật tập trung và cẩn thận đặc biệt ở những khu vực lưu thông hỗn hợp/giao cắt ví dụ như trong khu chung cư chẳng hạn. E nghĩ vậy là đủ ạ. Cháu cũng đã ra đi, mong cụ/mợ hiểu cho.
Cảm ơn cụ, em hỏi vì em muốn đăng để cảnh cáo mấy cha phóng xe ra khỏi hầm khu nhà em như đang hấp hối. Nhưng đăng chung quá thì dễ ăn kiện.
Dù sao cũng cảm ơn cụ lần nữa.

Mưa!

Xe điện
Toà nhà e ở có 1 cháu bé 18 tháng vừa mất hnay do ô tô 1 bác đi từ dưới hầm lên tông phải cháu ở khu vực cửa hầm. Cháu bé cùng phụ huynh xuống hoá vàng mã ở gần đó, 1 chút sơ suất của phụ huynh ko để ý. E ko phân tích đúng - sai nữa vì sự việc đau buồn xảy ra ko ai mong muốn, và e cũng ko chứng kiến trực tiếp sự việc. Nhưng qua việc đau xót trên, e có 2 ý rút ra được (vì bản thân mình cũng dường như có lúc rơi vào cả 2 trường hợp: phụ huynh - bác lái xe)
- Một là đừng rời mắt con trẻ dù chỉ 1 giây
- Hai là hãy thật rón rén khi lái xe trong nội khu, và tập trung cao độ
Chiều nay khu e đi viếng cháu. Thực sự thương cháu mong cháu siêu thoát. Và cũng rất nhiều cccm trên này ở các chỗ sinh sống của mình sẽ có lúc là phụ huynh, có lúc là lái xe thì lưu ý. Rủi ro, cái ko may nó ko thể lường trước được.
Em có cô bạn ở khu của Vinaconex chỗ Nguyễn Xiển. Mấy lần đến chơi, lần nào đi xe từ dưới hầm lên sát mặt đất cũng thót tim vì đường hầm lên quá dốc, lái xe không nhìn thấy gì ở phía trước cả. Nghĩ nếu có ai đi bộ ngang vỉa hè mà lơ đễnh thì cũng không biết chuyện gì xảy ra :(

kdchuyennghiep

Xe tăng
Hầm cc nhà e nó dốc, xe sedan mà lên thì chả nhìn thấy gì nên phản xạ tự nhiên là e mở cửa kính, còi 2 phát là lên dốc nhưng nhiều pha vẫn thót tim.

icemain

Xe tăng
Toà nhà em, 24/7 có bảo vệ đứng ngay cửa hầm kèm 2 gương cầu. Xe lên hay xuống đều bộ đàm báo để bảo vệ nhà xe điều tiết tránh va chạm không đáng có
BV nhà anh Vượng còn phải học nhiều về việc bố trí chốt và phối hợp.

binhsu7273

Xe cút kít
Đau xót thật, những lúc vào tình thế đó cần Còi thì lại không dùng, đỗ xanh đỏ thì lại Còi inh ỏi. (:|

BlackOrchid

Xe hơi
Trách người ta 1 thì trách mẹ 10, trẻ con hay chạy lung tung, sơ sảy ko để ý là hối hận ngay. Thế nên đi đâu cũng ko được rời mắt khỏi con.

bornna86

Xe hơi
Chung cư chỗ em giờ cao điểm thường phân công một bảo vệ đứng trên dốc để điều tiết xe.
Chỗ khu cửa hầm nhà e do hơi khuất tầm nhìn nên có đủ: gương cầu lồi, gờ giảm tốc, đèn đỏ nháy + chuông cảnh báo khi có phương tiện lên hầm. Mà vẫn xảy ra cơ sự đau lòng này. Sơ suất 1 chút, lơ đễnh 1 chút dẫn đến hậu quả như vậy.

biển xanh06

Xe điện
Nhiều người đưa con xuống tầng hầm dặn con đứng im để bố đánh xe ra, nhưng các con ko nghe lời chạy lung tung hoặc đứng sát xe là quá nguy hiểm.

Blacksea99

Xe buýt
Đau lòng quá! Việc này em nghĩ là khuyến cáo các bậc phụ huynh và người trông giữ trẻ thôi chứ lái xe lúc đó còn đang ngửa mặt nhìn giời thì làm sao mà phát hiện để dừng hay tránh đc

_AHA_

Xe điện
Hầm cc nhà e nó dốc, xe sedan mà lên thì chả nhìn thấy gì nên phản xạ tự nhiên là e mở cửa kính, còi 2 phát là lên dốc nhưng nhiều pha vẫn thót tim.
Về nguyên tắc càng dốc càng dễ nhìn

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều hôm trong tầng hầm nhà em có mấy thằng óc lợn nó phóng nhanh lại còn còi nữa ngẫm bọn nó nói cũng đúng ,hơn 90 triệu dân nhưng là người cũng ko nhiều lắm.

An_Vi

Xe điện
Em hằng ngày cũng lên xuống tầng hầm của nhà riêng, mỗi lần lên cũng ghê ghê vì chả thể biết được có trẻ con nó chạy qua hay không. Nhà hàng xóm cũng có đứa trẻ con 5 tuổi nên quả thực e cũng không an tâm chút nào!