[Funland] Việc làm khi nghỉ hưu non

tasx

Xe tăng
Chào các cụ!

Kể lể chút em vừa cầm bhxh, hai chục năm đóng bh giờ vứt trong tủ chờ sống dc đến lúc hưu thì nhận vài đồng tuổi già ăn sáng.

Công việc qua nhiều môi trường nhưng chả gắn bó dc lâu. Chả biết cv nó bỏ hay em bỏ nó mà ko gắn dc với nhau lâu dài.

Gần nhất là làm du lich. Cv tạm ổn vui vẻ mà dính dịch thế là lại dở dang.

Cũng mang tiếng học hành đâu đấy, khá năng nổ, English khá thành thạo mà giờ nằm nhà chăm con kể cũng chán.
Giờ hơn 40 đã coi như về hưu non, không còn phù hợp chiến đấu tiếp mà phải dành thời gian cho 3 nhóc nên cũng chưa chọn dc nghề gì chủ động thời gian các cụ ạ.
Vk thấy người khác chơi chứng nói hay nc chơi em bảo thẳng có tiền vứt cho ngừoi quen chuyên oánh may ra còn dc chứ giờ mày mò là rồi cũng đứt..
Kiếm cái xe chạy dv mà phải chỉ rảnh từ hơn 8h đến 4h chiều chỉ cũng chả hiệu quả.
Các cụ ai cùng hoàn cảnh ko nhỉ? Có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé!

Hay xách xe máy tg rảnh làm anh shipper nhỉ. Vất vả nhưng lại có thời gian cho gđ trong giai đoạn này.
Cảm ơn các cụ đã nghe em kể lể giải toả bế tắc chút hehe.
Vcvl
Cụ nghỉ ngơi một thời gian đi rồi tìm đường, chứ có vẻ tâm trạng không tốt thì không nghĩ được gì đâu. Thời gian hàng ngày và tuổi tác của Cụ, em nghĩ chưa phải vấn đề không giải quyết được. Ví dụ, MNC giờ nhiều việc remote, chủ động thời gian là chính, Cụ thử tìm hiểu xem. Quan trọng là chưa đủ tuổi để tính đường lùi đâu :))

Leanh65

Xe container
Chào các cụ!

Kể lể chút em vừa cầm bhxh, hai chục năm đóng bh giờ vứt trong tủ chờ sống dc đến lúc hưu thì nhận vài đồng tuổi già ăn sáng.

Công việc qua nhiều môi trường nhưng chả gắn bó dc lâu. Chả biết cv nó bỏ hay em bỏ nó mà ko gắn dc với nhau lâu dài.

Cũng mang tiếng học hành đâu đấy, khá năng nổ, English khá thành thạo mà giờ nằm nhà chăm con kể cũng chán.
Giờ hơn 40 đã coi như về hưu non, không còn phù hợp chiến đấu tiếp mà phải dành thời gian cho 3 nhóc nên cũng chưa chọn dc nghề gì chủ động thời gian các cụ ạ.
Vk thấy người khác chơi chứng nói hay nc chơi em bảo thẳng có tiền vứt cho ngừoi quen chuyên oánh may ra còn dc chứ giờ mày mò là rồi cũng đứt..
Kiếm cái xe chạy dv mà phải chỉ rảnh từ hơn 8h đến 4h chiều chỉ cũng chả hiệu quả.

Hay xách xe máy tg rảnh làm anh shipper nhỉ. Vất vả nhưng lại có thời gian cho gđ trong giai đoạn này.
Vcvl
Em đây, lĩnh sổ hưu từ lúc có 51. Giờ nằm khểnh buổi làm buổi nghỉ, trồng rau ngắm vườn với đưa đón 3f1 đi học thôi. Từ t4/20 đến nay lương còn 50%. Tính đến lúc lĩnh sổ hưu khéo em chuyển dễ đến 15 cty. Dòng đời sô đẩy chứ mình đâu có muốn. Cứ thế này mãi khéo bán bớt 1 xe đi ké xe vợ mất thôi, xăng dững 25k, trước 5-600 là đi nhòe, giờ thì gấp đôi. Huhu.😔

Leanh65

Xe container
Em h đóng bh 18,5 năm rồi công việc thì bình thường những sợ chế độ thay đổi làm thêm dc 3 năm nữa về lại sợ không rút dc nên đang tính năm sau là về làm một cục
Đừng rút 1 cục, sau này hồi tiếc cụ ơi.

lannh

Xe buýt
1 xe 2 Mũ tiến lên phía trước

Leanh65

Xe container
cụ ở đâu? HN em nghĩ mở cái tiệm rửa ô tô, thuê thợ nó làm cho mình, rảnh mình qua rửa còn bận thì thợ nó làm :D
Thế khéo cuối tháng +,-,×,÷ xyz thành ra lại phải bỏ thêm tiền túi vào ấy chứ.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tại cụ yc cao chứ buông bỏ như em thì mặc dòng đời đưa đẩy thôi.
Dạ, em có cái khó của em, ít ra so với Cụ là ở tuổi tác, em mới 40, chắc kém Cụ 16 tuổi.
Tuổi tác em ít hơn nên con còn nhỏ, để tạo đk cho F1 học hết tầm thì cũng phải có kinh tế, chứ để nó tự xoay xở thì mình đi lùi với thế hệ ông cha. :(
Thứ nữa, con lại đông, cũng cần có khoản dự phòng, em còn khỏe, em còn làm việc.

Leanh65

Xe container
Dạ, em có cái khó của em, ít ra so với Cụ là ở tuổi tác, em mới 40, chắc kém Cụ 16 tuổi.
Tuổi tác em ít hơn nên con còn nhỏ, để tạo đk cho F1 học hết tầm thì cũng phải có kinh tế, chứ để nó tự xoay xở thì mình đi lùi với thế hệ ông cha. :(
Thứ nữa, con lại đông, cũng cần có khoản dự phòng, em còn khỏe, em còn làm việc.
Đấy đấy, cái chính là cụ còn trẻ khỏe, còn nhiệt huyết làm việc. Chứ con thì khéo em với chủ thớt cũng đông và có khi còn bé hơn con cụ ý chứ.😅

Trục

Xe ba gác
Người OF
Đấy đấy, cái chính là cụ còn trẻ khỏe, còn nhiệt huyết làm việc. Chứ con thì khéo em với chủ thớt cũng đông và có khi còn bé hơn con cụ ý chứ.😅
Dạ, đứa bé nhà em vẫn đang học mẫu giáo, và nó cũng chưa phải là đứa bé nhất. :D
Đứa lớn nhất mới 17 tuổi thôi Cụ.

baongan2511

Xe buýt
Chào các cụ!

Vcvl
bằng cấp cụ ngon, English khá thì xin đâu chả được nhỉ. Tầm tuổi cụ mà bằng cấp+Tiếng Anh nhẽ ra phải chức quyền rồi ấy chứ.

Trục

Xe ba gác
Người OF
bằng cấp cụ ngon, English khá thì xin đâu chả được nhỉ. Tầm tuổi cụ mà bằng cấp+Tiếng Anh nhẽ ra phải chức quyền rồi ấy chứ.
Em mà có tiếng anh như cụ thớt thì đi đâu em cũng hưởng lương trên 2k mẽo, nhưng tiếng anh em dốt, nên được có hơn nửa, nếu đi làm.

Xeomchocon

Xe tăng
Thế cụ giống em. Em còn gần được 33 năm cơ, dưng thiếu những 8,5 tuổi.😅
Cụ đc hưu chưa. ? Bâu giờ kém 5 tuổi cho nghỉ à? 75%-19% đây...HỒI EM NGHỈ 29 năm 10 tháng =73% - 6 tuổi 5 là 7x2= 14% còn 59% thôi. Quan trọng có lương hưu và bảo hiểm y tế....

dig31vn

Xe máy
20 năm đóng bảo hiểm thì cụ còn trẻ chán, đừng để sự lười nhác nó thành thói quen cụ ạ, ko làm đc công ty VN thì mình tham gia mấy công ty vốn tỉ đô của nước ngoài đi, em thấy bảo cũng thoải mái thời gian, thích làm thì bật app, ko thích thì tắt đi thôi

Leanh65

Xe container
Dạ, đứa bé nhà em vẫn đang học mẫu giáo, và nó cũng chưa phải là đứa bé nhất. :D
Đứa lớn nhất mới 17 tuổi thôi Cụ.
Vậy đứa lớn nhà cụ hơn đứa lớn nhà em 2 tuổi, đứa bé nhất chắc same same vì con em cũng đang mẫu giáo. Còn chưa phải bé nhất thì bao giờ mtcv mới được tính nhé.🤣

Leanh65

Xe container
Cụ đc hưu chưa. ? Bâu giờ kém 5 tuổi cho nghỉ à? 75%-19% đây...HỒI EM NGHỈ 29 năm 10 tháng =73% - 6 tuổi 5 là 7x2= 14% còn 59% thôi. Quan trọng có lương hưu và bảo hiểm y tế....
Em lĩnh sổ từ 2015 lận. Cả em và vợ đều trên vạch vôi lên vợ em lĩnh tiền thai sản xong cũng theo em lĩnh sổ hưu luôn.😅

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vậy đứa lớn nhà cụ hơn đứa lớn nhà em 2 tuổi, đứa bé nhất chắc same same vì con em cũng đang mẫu giáo. Còn chưa phải bé nhất thì bao giờ mtcv mới được tính nhé.🤣
Vầng, thế đứa lớn nhà cụ hơn đứa thứ 2 nhà em 2 tuổi, hơn đứa thứ 3 nhà em 4 tuổi. Khụ!