[Funland] Việc làm khi nghỉ hưu non

kuhon

Xe tải
Bác ấy tích lũy được 10 tỉ thì trình độ cũng không xoàng đâu, nên việc cụ tư vấn mua xe lái thuê là không phù hợp với bác ấy.
Bác này chỉ thích việc nhẹ, lương cao thôi, nên khả năng sẽ đầu tư kinh doanh.
Ối, xin lỗi bác chủ. E ko đọc kỹ rồi.

hamcuare!

Xe container
:) cụ hưu hơi sớm, tầm tuổi này là xông pha mạnh nhất đấy.

vanquang

Xe tải
Chào các cụ!

Kể lể chút em vừa cầm bhxh, hai chục năm đóng bh giờ vứt trong tủ chờ sống dc đến lúc hưu thì nhận vài đồng tuổi già ăn sáng.

Công việc qua nhiều môi trường nhưng chả gắn bó dc lâu. Chả biết cv nó bỏ hay em bỏ nó mà ko gắn dc với nhau lâu dài.

Gần nhất là làm du lich. Cv tạm ổn vui vẻ mà dính dịch thế là lại dở dang.

Cũng mang tiếng học hành đâu đấy, khá năng nổ, English khá thành thạo mà giờ nằm nhà chăm con kể cũng chán.
Giờ hơn 40 đã coi như về hưu non, không còn phù hợp chiến đấu tiếp mà phải dành thời gian cho 3 nhóc nên cũng chưa chọn dc nghề gì chủ động thời gian các cụ ạ.
Vk thấy người khác chơi chứng nói hay nc chơi em bảo thẳng có tiền vứt cho ngừoi quen chuyên oánh may ra còn dc chứ giờ mày mò là rồi cũng đứt..
Kiếm cái xe chạy dv mà phải chỉ rảnh từ hơn 8h đến 4h chiều chỉ cũng chả hiệu quả.
Các cụ ai cùng hoàn cảnh ko nhỉ? Có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé!

Hay xách xe máy tg rảnh làm anh shipper nhỉ. Vất vả nhưng lại có thời gian cho gđ trong giai đoạn này.
Cảm ơn các cụ đã nghe em kể lể giải toả bế tắc chút hehe.
Vcvl
Sẽ mất một thời gian để ổn định tinh thần cụ ạ. Theo em cụ đang rất mạnh về tiếng anh. Cụ có nhiều công việc và nhiều người thuê cụ làm việc này. Ngoài ra cụ có thể tư vấn về các hoạt động du lịch mà trước cụ đã làm. Chỉ có điều là khi cụ bắt tay vào công việc mới thì công sức và tiền lương nó không cân bằng đâu. Em cũng hoàn cảnh tương tự thôi. Chúc cụ vượt qua mọi khó khăn.