[Funland] Việc làm khi nghỉ hưu non

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

tung1311 .

Xe điện
Em nghĩ ra đứng ở cửa phòng tập gym, xem quí bà nào có nhu cầu tàu nhanh thì phục vụ, thời gian ít, việc không khó, phù hợp :D

quy la tien

Xe điện
Chủ thớt đang làm cái việc tốt nhất là đưa đón, chăm con,ở tp lớn thì nhiều người kg có tg để đưa đón an toàn, thử nghĩ cách làm divhj vụ đưa đón xem sao?

Leanh65

Xe container
Em chia ra như sau: mua 1 căn cho hộ khoảng hơn 3tỷ cho thuê 10tr ...gửi tiết kiệm vài tỷ có 10tr tháng. Lương ăn hàng ngay...
Còn lại tuỳ cáhc đầu tư....

nam đủ 50, nữ đủ 45 và đóng 20 năm là về hưu non được : Không đước đâu, kèm suy giảm khả năng lao động 61% và năm bây giờ 56 (thời kém 10 tuổi lâu rồi)
Cái 61% kia em coi là đương nhiên khi em yếu rồi không còn động lực đi làm nữa nhé. Vd : hỏng 5 cái răng hàm, đau cột sống, mắt mờ, tai ù, ve kêu trong đầu.... chẳng hạn. 5x rồi thì cụ nào chả mắc.😅🤣

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tiếng Anh là điều kiện cần thôi,còn trụ được ở cty nước ngoài thì cũng phải có chuyên môn và láu cá nữa.
Từ khi đi làm đến giờ toàn làm cty nước ngoài, tây tàu đủ cả nhưng mình chỉ ước được làm cán bộ nhà nước sáng cắp ô đi tối cắp ô về cho ổn định
Vâng anh, làm thuê thì cũng phải có kỹ năng. Em thua món kỹ năng nhịn sếp. :D
Em 42 đây, giờ còn đi xin việc làm từ đầu đây này. Ôi nản..
42 tuổi, có 2 chiều hướng:
1. Kiếm được việc như ý
2. Đi đâu cũng bị chê già
Rồi đi mãi chán chả làm gì được, sẽ quay về làm ông chủ thôi. ;)

Xeomchocon

Xe tăng
Cái 61% kia em coi là đương nhiên khi em yếu rồi không còn động lực đi làm nữa nhé. Vd : hỏng 5 cái răng hàm, đau cột sống, mắt mờ, tai ù, ve kêu trong đầu.... chẳng hạn. 5x rồi thì cụ nào chả mắc.😅🤣
Cụ phải đi giám định hội đồng y khoa đấy.

Leanh65

Xe container
Em 42 đây, giờ còn đi xin việc làm từ đầu đây này. Ôi nản..
Cụ mới 42 mà nản gì. Em 45 bắt đầu giai đoạn nhảy việc ác liệt. 53 tuổi hạn vẫn nhảy và giờ đang cân nhắc có nên nhảy phát nữa không đây cụ ơi.

Leanh65

Xe container
Cụ phải đi giám định hội đồng y khoa đấy.
Cái đấy thủ tục thôi. Đến chỉ ký và hỏi có bệnh a,b,c,d .. không thì chỉ cần nói yes, chống chỉ định no và ra đóng phí là còn 5x % ngay ấy mà.🤣 Em được dặn trước thế.😅

Leanh65

Xe container
Chủ thớt đang làm cái việc tốt nhất là đưa đón, chăm con,ở tp lớn thì nhiều người kg có tg để đưa đón an toàn, thử nghĩ cách làm divhj vụ đưa đón xem sao?
Không bõ tiền xăng đâu cụ ơi. Đường xá tắc lòi mắt, em đưa đón con chạy xô học thêm chuyển cấp mà còn nản đây cụ. Đưa đón bọn lớp mầm hay hđ cố định cty còn tàm tạm.

Leanh65

Xe container
Em phục cụ đấy, em 42, 3 đứa: 9, 6, 3 tuổi. Giờ nhiều lúc thấy cũng hơi mỏi, mà chặng đường phía trước dài quá. BH nộp được 8 9 năm rồi về công ty cuối cùng nó chả nộp BH cho mình mà cũng làm mất cả sổ luôn. Giờ làm lại từ đầu, mà về sau còn chả có lương hưu.
Ặc, cụ làm cái đơn, rồi ra bhxh tra số sổ mà xin đóng nối tiếp chứ ai lại làm thế. Tuổi già ít xiền, coi cái bé lương hưu quan trọng phết đấy.

• Vodka
Reactions: HnA

niceshot

Xe container
cám ơn cụ, ý cụ là em không có tiền nên không được mở mồm phải không ạ?
Cụ trẻ nên học cách suy nghĩ tích cực và học hỏi đi, không cần phải xù gai lên thế.

Đơn giản là khi cụ đã có hơn 10 đồng thì cụ đã có kinh nghiệm quản lý lượng tài sản đó, và như thế mới có cái mà chia sẻ, tư vấn. Còn khi cụ chưa có số tài sản đó thì các phương án đầu tư cụ đưa ra vẫn chỉ là tưởng tượng thôi, và như thế thì nên khiêm tốn giữ giấc mơ cho riêng mình chứ đừng mang ra để khuyên nhủ người khác!

Rõ chưa cụ trẻ!

P/S: 10 tỷ ở trong xã hội này thì chưa nghỉ xả hơi được đâu, và người có 10 tỷ cũng ko ai đầu tư như cụ mơ đâu!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ trẻ nên học cách suy nghĩ tích cực và học hỏi đi, không cần phải xù gai lên thế.

Đơn giản là khi cụ đã có hơn 10 đồng thì cụ đã có kinh nghiệm quản lý lượng tài sản đó, và như thế mới có cái mà chia sẻ, tư vấn. Còn khi cụ chưa có số tài sản đó thì các phương án đầu tư cụ đưa ra vẫn chỉ là tưởng tượng thôi, và như thế thì nên khiêm tốn giữ giấc mơ cho riêng mình chứ đừng mang ra để khuyên nhủ người khác!

Rõ chưa cụ trẻ!

P/S: 10 tỷ ở trong xã hội này thì chưa nghỉ xả hơi được đâu, và người có 10 tỷ cũng ko ai đầu tư như cụ mơ đâu!
Rõ thưa cụ.
Nhưng tại sao 10 tỷ lại chưa xả hơi được? Mỗi người có một tiêu chuẩn, cụ nhiều tiền nhưng không nhất thiết người khác cũng cần nhiều tiền như cụ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Rõ chưa cụ trẻ!

mà cái đoạn bội đậm, cụ hỏi hết những người có 10 tỉ chưa mà kết luận nhanh thế? Cụ dạy thì em cũng cảm ơn, nhưng người ta hỏi thì em đưa ra ý kiến, cụ nghe thì nghe không nghe thì thôi, nói như cụ em không đá bóng bao giờ không được bàn về bóng đá à?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Rõ chưa cụ trẻ!

mà cụ thấy em sai ở đâu nếu có lòng thì nên chỉ rõ, còn nói "chú ko có 10 tỉ nên khuyên ngu" thì em không phục, loại dốt cũng nói được như thế.

Vivuvip

Xe buýt
Chào các cụ!

Kể lể chút em vừa cầm bhxh, hai chục năm đóng bh giờ vứt trong tủ chờ sống dc đến lúc hưu thì nhận vài đồng tuổi già ăn sáng.

Công việc qua nhiều môi trường nhưng chả gắn bó dc lâu. Chả biết cv nó bỏ hay em bỏ nó mà ko gắn dc với nhau lâu dài.

Gần nhất là làm du lich. Cv tạm ổn vui vẻ mà dính dịch thế là lại dở dang.

Cũng mang tiếng học hành đâu đấy, khá năng nổ, English khá thành thạo mà giờ nằm nhà chăm con kể cũng chán.
Giờ hơn 40 đã coi như về hưu non, không còn phù hợp chiến đấu tiếp mà phải dành thời gian cho 3 nhóc nên cũng chưa chọn dc nghề gì chủ động thời gian các cụ ạ.
Vk thấy người khác chơi chứng nói hay nc chơi em bảo thẳng có tiền vứt cho ngừoi quen chuyên oánh may ra còn dc chứ giờ mày mò là rồi cũng đứt..
Kiếm cái xe chạy dv mà phải chỉ rảnh từ hơn 8h đến 4h chiều chỉ cũng chả hiệu quả.
Các cụ ai cùng hoàn cảnh ko nhỉ? Có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé!

Hay xách xe máy tg rảnh làm anh shipper nhỉ. Vất vả nhưng lại có thời gian cho gđ trong giai đoạn này.
Cảm ơn các cụ đã nghe em kể lể giải toả bế tắc chút hehe.
Vcvl
Chủ đề hay! Nhiều cụ có chút dự trữ rồi có cùng hoàn cảnh. các cụ đừng cãi nhau làm loãng thớt.

Trục

Xe ba gác
Người OF

Rõ chưa cụ trẻ!

Thôi Cụ, cái mục này nếu để nói thì khó phết. Ngay cả cty họ vẫn họp các bộ phận/ phòng ban để lấy ý kiến đóng góp cơ mà, phòng ban dưới họ không thể so tiền với Chủ Tịch được, sao họ vẫn được lấy ý kiến đóng góp và lên kế hoạch phát triển.

Túm lại, nếu có thớt: "Có 10 tỉ tiền mặt, biết làm gì để sinh lợi" thì đảm bảo CLB 10 tỉ cũng buốt thủ, vì 9 người 10 ý. Và 9 ông đó sẽ có một mớ các bài toán phát triển khác nhau, sai đúng lại do nhận định và góc nhìn của từng thành viên.

Trục

Xe ba gác
Người OF

Pumzen

Xe ba gác
Em nghĩ ra đứng ở cửa phòng tập gym, xem quí bà nào có nhu cầu tàu nhanh thì phục vụ, thời gian ít, việc không khó, phù hợp :D
Cụ triển chiêu đi, xong rồi thấy có cửa gì cho phi công già cải thiện part time thì phím nhà cháu phát!