[Funland] Việc nhỏ nhưng liệu có khả thi không ạ

muonbiet

Xe tải
Bơm 50k/c cụ mua để cốp dc đó ạ

E ko lo đối với xe của e lắm mợ ạ. E chỉ nghĩ sẽ có nhiều người vất vả nếu xảy ra tình huống này. Ví dụ có ai đang chở hàng mà bị. Đi đâu về khuya mà xịt lốp cũng khổ. Em đã từng bị lúc 5g sáng...

TÔN

Xe container
Vừa rồi e mua xe bên cường ngân đc cấp thẻ cứu hộ miễn phí 24/24

muonbiet

Xe tải
Xe máy bị xịt lốp thì xác định cố lết đến tiệm gần nhất, nếu chưa bị gẫn chân van thì vá, gẫy rồi thì thay xăm luôn. Dắt bộ thì em già rồi, chịu, không dắt nổi như hồi thanh niên./.
E hay nhiều người chắc cũng làm như cụ 😀
Nhưng e nghĩ cũng có nhiều người khi bỏ tiền thay săm là có khi bằng tiền công họ làm thuê mấy tiếng ạ. ( Bảo vệ tòa nhà chung cư đang đc trả công khoảng 15k/giờ )

ubisapro

Xe trâu
Chuyển sang đạp xe đi. Có thủng lốp dắt cũng đỡ mệt :D

Honghen2008

Xe container
Nặng quá rồi😇

Tiger Hunter

Xe container
Trước em phi sang tận bên kia sông Hồng để tán gái. Khuya về xịt cmn lốp xe máy :D nghĩ dắt bộ về đến Hà đông thì chết cmn mất. Thế là em tháo chân van để thế đi chầm chậm về nhà. Hôm sau thay săm lốp mới đâu đó trăm rưỡi, vẫn rẻ hơn dắt về hoặc thuê xe chở về hoặc ngủ ks :)) em nghĩ giá đó quá hời. Thuê vá ở quán vớ vẩn bị nó chém có khi cũng bằng giá đó lại vẫn phải đi săm lốp cũ :D

vandatAT

Xe container
Trước em phi sang tận bên kia sông Hồng để tán gái. Khuya về xịt cmn lốp xe máy :D nghĩ dắt bộ về đến Hà đông thì chết cmn mất. Thế là em tháo chân van để thế đi chầm chậm về nhà. Hôm sau thay săm lốp mới đâu đó trăm rưỡi, vẫn rẻ hơn dắt về hoặc thuê xe chở về hoặc ngủ ks :)) em nghĩ giá đó quá hời. Thuê vá ở quán vớ vẩn bị nó chém có khi cũng bằng giá đó lại vẫn phải đi săm lốp cũ :D
Đấy là cụ bị bánh sau nhé. Bánh trước nó dẹo, đi khó lắm :D

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ hỏi khó. Em nhớ hôm đầu tiên toàn T.p HCM dùng 16. Em đi giao hàng gặp em 1 nữ xe attila ko nổ được máy em phải xuống đạp giùm như vẫn ko nổ cách đó 100m các anh csgt, dân phòng , DQTV , bận chống dịch nên chỉ trương mắt nhìn vào giấy tờ người đi đường. Cuối cùng em chốt là gửi xe vào khu nhà gần đó hết dịch rồi sửa sau và tự đi bộ về. Em ko chờ được.vì đó là mặc hàng ko thiết yếu

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
WC công cộng còn bị kiến tha đâu mất :D
Em.phê bình cụ nói sai sự thật. Sg em wc 5☆ của Sacombank đầu tư vào sạch sẽ mát lượi có người trông coi Đàng hoàng 1 tháng sau khánh thành còn cái máy atm và wc đã đóng cửa, chứ ko bị bốc hơi

202

Xe container
Hôm trước xe máy của em đang đi bị xịt lốp giữa đường. Xung quanh không biết chỗ nào có thể bơm (hoặc vá), dắt xe lúc trời nắng quả là mệt thật. Hỏi thăm nơi sửa xe thì mỗi người chỉ một hướng :)). Em nghĩ, giá như mỗi góc phố hay 1 đoạn phố có một cái bơm miễn phí (em chưa hy vọng là vá miễn phí) để người có xe tự bơm thì tốt cccm nhỉ. Đặc biệt là lúc sáng sớm hay trời khuya, khi các hàng sửa chữa, bơm vá xe chưa làm việc ạ.
Bản thân em và em tin là nhiều người sẵn sàng góp chút kinh phí để mua bơm, nhưng em chưa nghĩ là sẽ nên đặt cụ thể ở đâu và bảo quản thế nào để tránh mưa, nắng hoặc mất cắp. Giá như cccm có nhà mặt đường cho đặt bơm thì tiện ạ.
Trên đây là một chút suy nghĩ "hơi lẩm cẩm" của em ạ, cccm thấy chuyện vặt vãnh thì bỏ qua ạ :)
Cũng mất công nghĩ sao ko nghĩ cái gì có giá trị nhỉ

hm.tuan

Xe điện
Cụ nghiên cứu chế ra cái lốp cao su đặc mà đi vẫn êm, nhẹ đi
Trước kia em chưa có 4 bánh thì em bơm luôn vào săm cái món keo gì đó mà lâu rồi ko nhớ nữa, đi đến mòn lốp thì thay thôi, chả bao giờ sợ hết hơi ạ.

xebetong

Xe container
Và dắt về thì vẫn hỏng săm, may ra còn lốp

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em.phê bình cụ nói sai sự thật. Sg em wc 5☆ của Sacombank đầu tư vào sạch sẽ mát lượi có người trông coi Đàng hoàng 1 tháng sau khánh thành còn cái máy atm và wc đã đóng cửa, chứ ko bị bốc hơi
Kiến SG không có chí làm việc nhớn :D

Hannah Chen

Xe hơi
Hôm trước xe máy của em đang đi bị xịt lốp giữa đường. Xung quanh không biết chỗ nào có thể bơm (hoặc vá), dắt xe lúc trời nắng quả là mệt thật. Hỏi thăm nơi sửa xe thì mỗi người chỉ một hướng :)). Em nghĩ, giá như mỗi góc phố hay 1 đoạn phố có một cái bơm miễn phí (em chưa hy vọng là vá miễn phí) để người có xe tự bơm thì tốt cccm nhỉ. Đặc biệt là lúc sáng sớm hay trời khuya, khi các hàng sửa chữa, bơm vá xe chưa làm việc ạ.
Bản thân em và em tin là nhiều người sẵn sàng góp chút kinh phí để mua bơm, nhưng em chưa nghĩ là sẽ nên đặt cụ thể ở đâu và bảo quản thế nào để tránh mưa, nắng hoặc mất cắp. Giá như cccm có nhà mặt đường cho đặt bơm thì tiện ạ.
Trên đây là một chút suy nghĩ "hơi lẩm cẩm" của em ạ, cccm thấy chuyện vặt vãnh thì bỏ qua ạ :)
Cụ góp ý cũng hay đấy, nhưng em thất nên nghĩ cách đê ko bị trộm trước đã :))