[Funland] Viêm da.....

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
toan
Em chưa hiểu sao phải kiêng măng và đậu phụ hả cụ?
toan chuyển hoá và thạch cao gây hỏng thận, tất nhiên nhiều nơi làm đậu ko dùng thạch cao nhưng ko may dùng phải là toi quả thận, nên ko quản đc là e cứ cấm cho chắc

phongvan1987

Xe tải
Có vẻ như cụ bị giống em là viêm da cơ địa.

Cụ xác định là không chữa khỏi được, sống cả đời thôi. nó do chính hệ miễn dịch của cụ gây ra.

Để hạn chế thì cụ để ý xem khi ăn hay sinh hoạt như nào thì bị nổi lên ạ.

Như em thì là uống bia rượu, thịt bò, hải sản, đồ nhiều đạm cay nóng thì bị.

Ngoài ra cụ nên giải độc gan, tập thể dục nhiều hơn để đào thải chất độc thì đỡ.

Khi nào bị nổi nhiều và khó chịu quá thì cụ uống 1 viên citirizin zyzocete có 3-5k/1 vỉ 10 viên là khỏi.

Chúc cụ mau khỏe
vâng.cảm ơn những lời tư vấn của cụ ạ

Mua xe nào

Xe điện
Khám thôi, kem chữa viêm da hầu như có cái chất gì corti... hại da nên dùng tối đa 10 ngày lại phải nghỉ 2 tuần. 30% người bị viêm da cơ địa là bị hen. Em cũng có người thân bị bệnh này và không bị hen. Em thì cũng bị nhẹ, bôi cái gentrisome là khỏi hẳn.
Cụ đọc kỹ cái gentrisome bản chất nó là Corticoid hay bethamethasone cũng là nó đấy Cụ :) ha ha ha
Điều trị viêm da có corticoid tuy nhiên tác dụng phụ rất ghê gớm. Mới đây có hoạt chất khác nhưng giá nó đắt gấp 20-30 lầm corticoid tầm trên 300.000 cho 1 tuýp 10grams

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

TPS

Xe điện
Cụ đọc kỹ cái gentrisome bản chất nó là Corticoid hay bethamethasone cũng là nó đấy Cụ :) ha ha ha
Điều trị viêm da có corticoid tuy nhiên tác dụng phụ rất ghê gớm. Mới đây có hoạt chất khác nhưng giá nó đắt gấp 20-30 lầm corticoid tầm trên 300.000 cho 1 tuýp 10grams
Em biết, nhưng em chỉ bôi vài lần khỏi luôn. Em dặn thớt cẩn thận vì nhà có người bị viêm da và người ta nói đến Corti.. nhiều. Em thì chả để ý lắm. Da liễu tốt nhất đi khám đi. Em từng 1 lần đi khám da liễu, thuốc họ kê cho em rẻ. Vì thực ra em mới ngứa tý đã tới khám. Những người bị thuốc đắt chắc là đã bị nặng rồi. Nói chung đã khám bệnh thì nên tin bác sỹ. Thấy mấy cụ mợ xui nhau viện này viện kia thuốc đắt cứ sao sao đó.

hauyenhd

Xe container
Cái này trước e bị kín 2 chân vì nó k ngứa mà lên đằng sau nên cũng k biết, giờ thỉnh thoảng cũng lên 1,2 vết trên người nhưng bú bia vào ngứa ngay. Quê e có tay bs da liễu chữa cái này tốt lắm e lấy thuốc bôi với uống mấy hôm là hết nhưng cứ phải đến khám mới bán thuốc cơ.

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Thuốc da liễu nhiều loại nhập ngoại nên đắt chứ không phải bác sĩ cố tình kê thuốc đắt. Bác sĩ kê đơn xong cụ mua ở đâu thì mua chứ ai bắt cụ mua ở viện đâu mà lo. Nhiều loại thuốc chữa bệnh ngoài da có chứa corticoid nên cụ nên đi khám và chữa theo đơn của bác sĩ chứ đừng bôi linh tinh. Nhiều bọn sản xuất mỹ phẩm rởm với "thuốc truyền tai" nó toàn tương corticoid vào sản phẩm, ban đầu dùng thì thấy hiệu quả tức thì. Sau đó tác dụng phụ thì bà con lại kéo nhau đến viện. Haiz
Mợ này biết nhiều thứ nhỉ?

TPS

Xe điện
Cái này trước e bị kín 2 chân vì nó k ngứa mà lên đằng sau nên cũng k biết, giờ thỉnh thoảng cũng lên 1,2 vết trên người nhưng bú bia vào ngứa ngay. Quê e có tay bs da liễu chữa cái này tốt lắm e lấy thuốc bôi với uống mấy hôm là hết nhưng cứ phải đến khám mới bán thuốc cơ.
Thuốc tự chế hay tây y ạ? Người quen của em cũng đi khám bác sỹ trưởng khoa, tiến sỹ mà dùng thuốc chưa thấy khỏi. Em hỏi chỗ cụ xem thế nào? Cháu bé mới 6 tháng mà bác sỹ lại cấp cho thuốc trên đó ghi là dành cho trẻ trên 2 tuổi và không dùng cho phụ nữ mang thai. Dù em khuyên nên tin bác sỹ nhưng cũng ngại. Có nhà chị khác con 2 tuổi thì cũng vẫn được bác sỹ kê đơn cho dùng thuốc cho trẻ trên 4 tuổi. Chị ấy bảo con bị nặng quá đành phải làm thế?

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng thuốc này khỏi ạ ? Nhà cháu cũng bị viêm da cơ địa, bệnh dai dẳng mấy năm nay, chữa trị cả tây y lẫn đông y, tốn kém tới dăm 7 củ mà chưa khỏi. Hiện vẫn theo phương châm " có bệnh thì phải vái tứ phương".
Cái hình này google nó ra thế cụ ạ.
Bệnh của em rất độc đáo.
Cũng viêm da cơ địa dạng tổ đĩa, nổi mụn nhỏ dưới da bàn tay và trên đầu ngón tay. Phía trên bàn tay nó loét ra luôn ngưa cực kỳ.
Mà nó bắt nguồn từ vết cắn của một con kiến gì đó rất lạ. Kết hợp ăn uống nhiều trứng gà và thịt gà.
Em uống thuốc di ứng và bôi thuốc đơn giản nó khỏi.
Em bị 2 ngón tay và 8 ngón khác đang nổi mụn nước chưa loét thì em chữa khỏi.

toursys

Xe hơi
Em bị trên mu bàn tay, mất thẩm mỹ, mà nhiều lúc ngứa điên lên. Đợi 1 thời gian nữa xem có hết ko? Vì cứ vài năm nó lại mọc chỗ mới, còn chỗ cũ đã khỏi thì không bao giờ mọc lại.

phongvan1987

Xe tải
Em bị trên mu bàn tay, mất thẩm mỹ, mà nhiều lúc ngứa điên lên. Đợi 1 thời gian nữa xem có hết ko? Vì cứ vài năm nó lại mọc chỗ mới, còn chỗ cũ đã khỏi thì không bao giờ mọc lại.
e thì ko thấy ngứa cụ ah

KIST

Xe tải
Cái thứ bện củ chuối này thế mà đến giờ em vẫn phải chịu bó tay sống chung các cụ ạ. Khám Bệnh viện DL TW rồi; Bệnh viện DL HN rồi; Bệnh viện 103 rồi; Bệnh viện ĐH Y HN rồi. mà em đi khám toàn xin khám chỉ định GS trực ở đó; Ngoài ra còn kha khá phòng khám, mạng mẽo cũng có. Cười nhất là khám chỉ định GS ở Bệnh viện Y HN, bước vào phòng khám thấy ông đang gãi như gãi ghẻ, hóa ra ông cũng bị như mình mà đi khám chỉ định mới ghê! Nghĩ mất tiền nên cứ khám đại và ông cũng bảo sống chung vậy thôi, em cũng chẳng buồn mua thuốc ở đó nữa.

Đến giờ vẫn sống chung, nó ngứa nhất vào thời điểm trời hanh khô mà mình chơi thể thao ra mồ hôi. Chả hiểu nền y học kiểu gì bó tay với cái thứ bệnh này nhỉ.