[Funland] Viêm Gan B

Website
www.kenagency.vn
em tiêm được 3 mũi xong mới thế đấy ạ, em có hỏi bên tiêm chủng họ bảo không cần phải tiêm nữa để 1 thời gian sau kháng thể sẽ tự lên vì mới tiêm xong. và sau 1 năm sẽ còn nhắc lại mũi thứ 4
Vâng, lúc kiểm tra thấy có hbsab bác sĩ cho dừng thuốc luôn ko bác? bác dừng thuốc lâu chưa?
chia sẻ em phát nhé

martin01

Xe hơi
em cũng như bác mới dừng thuốc được từ đầu tháng 6, em cũng đang hỏi xem có bác nào dừng lâu chưa và có bị tái lại bênh không mà chưa ai trả lời. em hỏi bác sĩ thì thấy bảo khả năng là khó. nhưng e cũng chưa biết thế nào

Website
www.kenagency.vn
em cũng như bác mới dừng thuốc được từ đầu tháng 6, em cũng đang hỏi xem có bác nào dừng lâu chưa và có bị tái lại bênh không mà chưa ai trả lời. em hỏi bác sĩ thì thấy bảo khả năng là khó. nhưng e cũng chưa biết thế nào
Vâng, em hỏi một bác có kinh nghiệm thì tái lại hay bị ở người đã mất hbsag nhưng chưa có hbsab hoặc hbsab dưới 10iu.

martin01

Xe hơi
vâng e cũng thấy là melatec trong tiêm chủng nói thế. nhưng mà iu đạt chuẩn thì phải trên 1000, anh em mình vẫn còn ít thì khả năng nhiễm bệnh vẫn còn. thứ 2 nữa là em sợ nguồn lây. liệu trong cơ thể mình VR nó còn trốn tránh ở đâu đó mà máy móc nó chưa xét nghiệm ra không? đến lúc mình dừng thuốc thì nó bùng phát ra.

Website
www.kenagency.vn
vâng e cũng thấy là melatec trong tiêm chủng nói thế. nhưng mà iu đạt chuẩn thì phải trên 1000, anh em mình vẫn còn ít thì khả năng nhiễm bệnh vẫn còn. thứ 2 nữa là em sợ nguồn lây. liệu trong cơ thể mình VR nó còn trốn tránh ở đâu đó mà máy móc nó chưa xét nghiệm ra không? đến lúc mình dừng thuốc thì nó bùng phát ra.
Hazz đúng là tâm lý trung mà. Em cũng vì lý do đó mà đang lăn tăn. Bác có zalo hay gì ko? Cho em add

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Các bác ơi! chữa trong BV ĐH Y HN được không các bác?

Liên Minh HT

Xe đạp
cơ mà em tưởng có tiêm ngừa rồi chứ nhỉ.

Langnghe123

Đi bộ
Có bác nào cho mình tham khảo chỉ số định lượng HBV được không ạ?? E phát hiện bị viêm gan b mãn tính cách đây 9 năm rồi, 1 năm đi khám định kỳ 1 lần tất cả chỉ số đều bình thường bác sỹ kêu chưa cần điều trị, mới đây e đi khám định kỳ thì men gan,công thức máu,siêu âm, độ đàn hồi gan đều bình thường bác sỹ vẫn kêu chưa cần điều trị và theo dõi thôi, nhưng mà sao e định lượng hbv ra 2,9*8log mà bác sỹ kêu vẫn chưa cần điều trị, chỉ số định lượng như vậy có nguy hiểm gì ko các bác ơi

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cứ giải đọc gan Tuệ Linh mà uống các cụ ơi! RẤT TỐT!!!!!

martin01

Xe hơi
Có bác nào cho mình tham khảo chỉ số định lượng HBV được không ạ?? E phát hiện bị viêm gan b mãn tính cách đây 9 năm rồi, 1 năm đi khám định kỳ 1 lần tất cả chỉ số đều bình thường bác sỹ kêu chưa cần điều trị, mới đây e đi khám định kỳ thì men gan,công thức máu,siêu âm, độ đàn hồi gan đều bình thường bác sỹ vẫn kêu chưa cần điều trị và theo dõi thôi, nhưng mà sao e định lượng hbv ra 2,9*8log mà bác sỹ kêu vẫn chưa cần điều trị, chỉ số định lượng như vậy có nguy hiểm gì ko các bác ơi
tải lương virus của bác cao nhưng do virus chưa hoạt động, tấn công vào gan nên bác sĩ chưa cần điều trị. bác cứ khám định kì thôi. đến lúc có vấn đề, men gan tăng, Virus hoạt động bác sĩ sẽ chỉ định

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Chào cả nhà!
Tình hình là em phát hiện bị nhiễm viêm gan B được 6 tháng rồi: vi rút ko giảm nên bs cho điều trị.
Em uống thuốc VEMLIDY(tenofovir alafenamide). Uống được 2 ngày rồi không biết thuốc có tác dụng tốt ko ạ?
Nhà mình có ai uống thuốc loại này chưa?
Mong nhận được sự tư vấn của cả nhà.
Thân!!!
Em phát hiện vgB từ 2017 sau 1 lần đi khám khi virut bùng phát từ những bữa nhậu trong hơn tháng trời. May mắn khám kịp thời và điều trị. Hồi đó e khám men gan hơn 300, virut 10 mũ 9. Điều trị EnterCavir 0.5mg từ đó tới nay thì vừa rồi virut về dưới ngưỡng phát hiện. Nhưng mà gan nhiễm mỡ e S4 ( em đang tìm cách hạ mỡ trong gan ). Cụ cứ theo phác đồ điều trị cho an tâm ạ. E uống thuốc đúng 15h30 hàng ngày hơn 3 năm nay r. Em có 1 người bạn cũng viêm gan B mà ko theo dõi, khám định kỳ. Cũng chủ quan nhậu nhiều mà hắn thể dục thể thao rất khỏe. Da lại trắng và hồng hào. Ấy thế mà thấy đau mạn sườn đi khám bsi báo U gđ 4. Về đc hơn tháng thì ra đi khi vừa tròn 30 tuổi.
KHUYÊN CỤ VIÊM GAN B CỨ THEO PHÁC ĐỒ ĐIỀU TRỊ CỦA BSI UỐNG ĐỀU ĐẶN THUỐC VÀ ĐÚNG GIỜ, NGOÀI RA 6 THÁNG KHÁM SK 1 LẦN NHẰM THEO DÕI ĐỘ SƠ HÓA GAN VÀ MEN GAN. KIÊNG TIỆT RƯỢU BIA VÀ KO NGHE LỜI LANG BĂM MUA THUỐC NAM BẮC UỐNG LÀ NHANH ĐI LẮM.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Hazz đúng là tâm lý trung mà. Em cũng vì lý do đó mà đang lăn tăn. Bác có zalo hay gì ko? Cho em add
Cụ cứ theo hướng dẫn của bsi. 6 tháng đi khám lại 1 lần. Vì nhiều người như cụ nhưng sau vẫn có thể bùng lại.

Website
www.kenagency.vn
Cụ cứ theo hướng dẫn của bsi. 6 tháng đi khám lại 1 lần. Vì nhiều người như cụ nhưng sau vẫn có thể bùng lại.
Em mới khám hôm trước, hbsag âm tính, hbsab (anti virut) dương tính tăng lên 26, trước 15. Em ko dùng thuốc năm rưỡi rồi, hi vọng ngon lành

Z90

Xe tăng
em tiêm được 3 mũi xong mới thế đấy ạ, em có hỏi bên tiêm chủng họ bảo không cần phải tiêm nữa để 1 thời gian sau kháng thể sẽ tự lên vì mới tiêm xong. và sau 1 năm sẽ còn nhắc lại mũi thứ 4
Cụ cho e hỏi thêm kinh nghiệm điều trị được k ạ? E 3x cũng bị VGB từ khi 15 tuổi ( khả năng di truyền vì bố e cũng bị )
Giờ nênđi khámở viện nào ( e thấy hầu nhưở BV nhiệtđới TW cóđúng kạ )
Và cho e xin kinh nghiệm ăn uống, sinh hoạt của cụ được k ạ?

minhntuan59

Xe máy
Nếu như viêm gan B phải dùng thuốc kháng virus thì phải dùng hàng ngày mà cụ. Nên cụ cân nhắc xem thế nào nhé! Tất nhiên e nghĩ thuốc đắt thì khả năng ngăn ngừa virus cũng sẽ hiệu quả.

leechul

Xe hơi
Cụ cho e hỏi thêm kinh nghiệm điều trị được k ạ? E 3x cũng bị VGB từ khi 15 tuổi ( khả năng di truyền vì bố e cũng bị )
Giờ nênđi khámở viện nào ( e thấy hầu nhưở BV nhiệtđới TW cóđúng kạ )
Và cho e xin kinh nghiệm ăn uống, sinh hoạt của cụ được k ạ?
B có BHXH thì đến hoặc xin chuyển tuyến đến BV Đống Đa HN hoặc BV Nhiệt đới điều trị nhé.
VGB thì x.định là có thể điều trị vs uống thuốc ngừa virus theo năm hoặc chục năm vì vậy chỉ cần uống thuốc theo BHXH cho đỡ tốn kém.

• Vodka
Reactions: Z90

Z90

Xe tăng
B có BHXH thì đến hoặc xin chuyển tuyến đến BV Đống Đa HN hoặc BV Nhiệt đới điều trị nhé.
VGB thì x.định là có thể điều trị vs uống thuốc ngừa virus theo năm hoặc chục năm vì vậy chỉ cần uống thuốc theo BHXH cho đỡ tốn kém.
Vâng. Cám ơn cụ nhiều ạ