Viêm họng mãn tính

Xin hỏi các cụ các mợ có biết cách nào để chữa khỏi hẳn viêm họng mãn tính ko? e rất nhạy cảm với loại này, chỉ cần uống riệu, uống lạnh... là lại bị, mà mỗi lẫn bị nặng đều phải kháng sinh mới khỏi, đặc biệt là mua đông sắp tới.
E cũng muốn hóng vụ này ạ. htai e cũng đang bị mất cả tiếng rùi ạ, mà ksinh liên tục thì khiếp lắm ạ.

Em thấy. viêm họng hầu hết là do virus. Vậy thì dùng kháng sinh chỉ có tác dụng là phòng nó bội nhiễm. Mà do virus thì thường phải sau 2 tuần nó mới khỏi. Khi đi khám thì thường triệu chứng đã nặng hơn nên lúc đấy bác sỹ có chỉ định dùng kháng sinh và một số thuốc khác nữa. Mà cái họng thì nó liên quan đến nhiều thứ, đường hô hấp trên và hô hấp dưới, tốt nhất là đi khám bác sỹ ợ.
Cẩn thận thì phải khám bsi chứ cứ tự dùng thuốc sợ lắm ạ

LẨU SHIP

Xe hơi

tdtd

Xe điện
Cụ bị hệt e. E còn thành viêm họng hạt. Mỗi khi thay đổi thời tiết,đi bụi,làm tý cồn là bắt đầu khó chịu.

E có mua thuốc nam dạng viêm và nước xúc miệng của 1 bác chuyên thuốc ở Hà Nam uống thấy chuyển biến tốt cụ ạ. Nhưng tính e lười hay bỏ bữa,cứ thấy đỡ cái là e quên thuốc luôn.

Cụ chủ cần mua thuốc để e giới thiệu. Cụ mua 1 liệu trình nếu thấy ok thì cụ triển tiếp.
cụ cho em xin địa chỉ với ạ. Thanks

phuongthao_dkh

Xe hơi
trước Sói nhà em cũng bị viêm họng hạt mãn tính, sau đấy sói chuyển công tác vào rừng 2 năm là k thấy bị nữa. Sau đó gia đình em chuyển sang vùng ngoại ô, không khí trong lành, nhà cửa thoáng đãng thì thỉnh thoảng cũng bị. Viêm họng chủ yếu do virus, uống kháng sinh hầu như không có tác dụng,. Trong trường hợp bị viêm, cụ xúc miệng bằng betadine, giữ vệ sinh răng miệng sạch sẽ , điều quan trọng nhất là tìm chỗ nào sạch sẽ, ít ô nhiễm thì bệnh sẽ ít tái phát.

supga

Xe buýt
Cụ bị hệt e. E còn thành viêm họng hạt. Mỗi khi thay đổi thời tiết,đi bụi,làm tý cồn là bắt đầu khó chịu.

E có mua thuốc nam dạng viêm và nước xúc miệng của 1 bác chuyên thuốc ở Hà Nam uống thấy chuyển biến tốt cụ ạ. Nhưng tính e lười hay bỏ bữa,cứ thấy đỡ cái là e quên thuốc luôn.

Cụ chủ cần mua thuốc để e giới thiệu. Cụ mua 1 liệu trình nếu thấy ok thì cụ triển tiếp.
Em bị viêm họng hạt, cụ giới thiệu em với, dùng thử 1 liệu trình xem có hợp thuốc không, chứ giờ thấy khó chịu quá. Thanks cụ!

Cỏ và cây

Xe buýt
Cụ uống chanh đào mật ong pha nước ấm hàng ngày nhé. Đang bị thì uống để trị khỏi rồi thì uống để phòng, rất tốt cụ ạ

tolai80

[Tịch thu bằng lái]
ông già em cũng họng mãn tính, chữa mãi chả khỏi nên chả chữa j nữa, quanh năm ngậm nc muối ọc ọc :))

porsche nato

Xe tải
Em cũng bị. Hóng cccm cho cao kiến

Thẩm mỹ viện 108

[Tịch thu bằng lái]
ôi bị họng mãn tính khổ lắm đấy, động gió máy là đau, nhiều khi kéo sốt đến là mệt

vietlight

Xe hơi
E chia sẻ với cụ cái này, nghe nó hơi phản khoa học , cách đây hơn chục năm trở về trước e cũng bị như cụ , nước đá , điều hòa , trời hơi trở gió se se mà uống tý nước nguội cũng đau , mà giống đau họng toàn sốt lên đầu, sốt bỏng dãy ban đêm , lúc nào đi đâu cũng có vỉ ampi , sau 1 lần đi ăn cưới bạn em ,có thằng ban choi cùng nó bảo trước tôi cũng bị song cứ nick mạnh vào mãi nó cũng thich nghi , giờ cũng hết , thế là lạnh e ăn sũa chua , trà đá , bia , đủ kiểu , điều hòa nằm hơi đau , nằm tiép , ... rồi cũng chả nhớ là nó khỏi từ bao giờ ,hay do đến tuổi nó hết ..giờ lại thích uống bia mùa lạnh , mà công nhận mùa đông uống bia thấy ngon thật ...! có gì sai các cụ đừng gạch đá e nhé ..

hoangviet_hut

Xe hơi
Hồi bé mình hay bị đau họng khi uống nước đá hay ăn kem, mình lại thích uống nước lạnh hoặc nóng hẳn sau hết hẳn. Độc trị độc chăng, giờ mùa đông uống đá vô tư luôn.