[Funland] Viết cho những ngày không Anh

hoalocvung

Xe điện
Đừng hưởng em như thế
Kẻo rồi em xô ghế
Phi vào anh như thế
Anh trở thành tàn phế=))
Em và Sông qua định hưởng chút mùi sa tế
Nhưng đông quá, hết ghế
Nên Sông nhà em bảo thôi thế ….thì về
Hôm nào mà còn ghế, ngồi lại hưởng sa tế:P

sachs

Xe tải
ngày ko anh, mà thơ thì............hu hu hu

hoalocvung

Xe điện
Iêm vừa suýt chết ngạt cụ ơi, nửa đêm em nhóm bếp thế là khói quá, tí thì die :((
Hôm qua, nhà em chiều về nhà Ngoại ở giảng võ ăn tối. Nên muộn trên đường về nhà, có ghé qua, loay hoay đỗ được cái xe. Vào đông quá, lại ngào ngạt mùi nướng. Vợ em thấy ngộp thở, bảo mệt. Nên lại quay ra về.

Thôi để hôm nao, đi sớm hơn vậy. Chúc Mợ mua may bán đắt nhé.(*)

hoalocvung

Xe điện
Đừng hưởng em như thế
Kẻo rồi em xô ghế
Phi vào anh như thế
Anh trở thành tàn phế=))
Em và Sông qua định hưởng chút mùi sa tế
Nhưng đông quá, hết ghế
Nên Sông nhà em bảo thôi thế ….thì về
Hôm nào mà còn ghế, ngồi lại hưởng sa tế:P

Nhạc

Xe container
Hôm qua, nhà em chiều về nhà Ngoại ở giảng võ ăn tối. Nên muộn trên đường về nhà, có ghé qua, loay hoay đỗ được cái xe. Vào đông quá, lại ngào ngạt mùi nướng. Vợ em thấy ngộp thở, bảo mệt. Nên lại quay ra về.

Thôi để hôm nao, đi sớm hơn vậy. Chúc Mợ mua may bán đắt nhé.(*)
Ơ, cụ đến quán nào ý, ứ phải quán em, vì e ko đốt sa tế, e ngồi vỉa hè đối diện Auto Thành Nam cơ, khéo cụ vào quán ốc dồi, hay cụ là cái người mập ú đeo túi đi cùng 1 mợ cao cao đẹp gái vừa đi vừa lườm em đấy ạ, nếu đúng thì :((

hoalocvung

Xe điện
Ơ, cụ đến quán nào ý, ứ phải quán em, vì e ko đốt sa tế, e ngồi vỉa hè đối diện Auto Thành Nam cơ, khéo cụ vào quán ốc dồi, hay cụ là cái người mập ú đeo túi đi cùng 1 mợ cao cao đẹp gái vừa đi vừa lườm em đấy ạ, nếu đúng thì :((
Mợ PM điện thoại chiều, nhưng em lại không biết. Em to cao, nhưng không mập ú nhá nhá:P. mà em đi cùng người dễ nhận diện mừ. Vác em bé ngay trước bụng mà. (*) Chỗ mợ ngồi gần quán nước phải không?
Không có số đt, lại không biết tên thật của Mợ. Đi cùng Vợ, bảo quán này của bạn. Mà lại không biết mấy thứ đó.
Nên em ngại hỏi. Quay về:((

Nhạc

Xe container
Mợ PM điện thoại chiều, nhưng em lại không biết. Em to cao, nhưng không mập ú nhá nhá:P. mà em đi cùng người dễ nhận diện mừ. Vác em bé ngay trước bụng mà. (*) Chỗ mợ ngồi gần quán nước phải không?
Không có số đt, lại không biết tên thật của Mợ. Đi cùng Vợ, bảo quán này của bạn. Mà lại không biết mấy thứ đó.
Nên em ngại hỏi. Quay về:((
Ui, cụ có xách cái túi nào ko, nếu ko thì để em còn hy vọng :D

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Hôm nay tự nhủ mình nên chỉnh chu, trang điểm nhẹ nhàng, tạm hài lòng với chính mình xách xe ra phố, trời bớt mưa một chút, 9h hòa vào dòng người thấy nhẹ nhõm nhưng cảm giác đó chẳng được bao lâu thì bắt đầu đi vào tâm bão Ùn tắc GT. Có 1 cái ngã 4 thôi mà đã phải khổ sở chật vật rồi, ai đó đều nhanh chóng leo lên vỉa hè tách ra khỏi mớ đám đông chết cứng.
Tôi nhút nhát hoặc tôi cứ cố gắng thưởng thức cái hương vị thích được nhích nên cứ lù lù đóng đinh dưới lòng đường, cuối cùng cũng thoát ra với cái lè lưỡi. Đến giờ về phóng như bay rồi lại chưng hửng ngọt ngào chứng kiến thêm 1 vụ tắc ở ĐLT. Đến giờ thì là Ngu, cứ nghĩ vài chục m nữa là đến nhà nên cứ băm bổ thẳng tiến, thoạt tiên cứ ngỡ là 1 chú xe buýt kẹt, ai dè 1 hàng, lúc tĩnh tâm thì đã muộn, không thể trở đầu lại.
Bắt đầu cảm nhận GT một cách rõ nét, giờ mới hiểu giá trị của chân dài, chân thì đã ngắn chới với chạm đất chưa xong nay nhích từng mm lại gặp hàng loạt ổ gà, ổ chuột, mặt đường lỗi lõm, nước mưa tù đọng, tôi xiêu vẹo lướt thướt, chân tê cứng kèm theo cảm giác xót xa cho đôi giầy da chúi mũi gống lên, nện mặt đường, câu chuyện về quản lý csht một lần nữa trôi về miền xa thẳm, còn lâu mới có cảm giác phẳng êm dưới chân. Lại nhìn đến kim xăng, chỉ có vài km mà nó đã dịch dần sang trái, nghĩ đến giá mà xót xót, tiếng ga để đều đều mà tiếc nhưng thử tắt xem đến khi vận hành chậm một chút thì lại thưởng thức văn hóa GT. Hàng loạt tiếng la ó, chuông inh ỏi nhắc nhở hàng phía trước phải tiến lên cho dù chỉ là vài cm.
Chỉ vài h ngoài đường Tôi bợt bạt, phờ phạc trong cái thời tiết củ hành, tay và chân đau nhức cũng may chút mưa lây phây đỡ ngột ngào bởi ô nhiễm MT, giờ Tôi đã hoàn toàn khác khi ra khỏi nhà, tôi đang suy nghĩ về bài toán GT trong cái Tâm và Tầm chưa đủ trình

Liên tiếp nhận được những lời càu nhàu khó chịu vì đt ko nhấc, đi có vài km mà hang h chưa thấy về, Tôi bỗng cáu loạn lên vì những vô lý đổ dồn
Tôi đang cáu.......

Chỉnh sửa cuối:

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Bãi đỗ xe

Tự dưng ex đem trả xe, vấn đề thật nan giải khi không còn chỗ để xe trong nhà nữa, chưa bao giờ có khái niệm gửi xe tháng cả, lọ mọ ra chỗ gửi xe của khu tập thể và thật sự ngấm các anh trông xe bây giờ được gọi là Bố Đời.
Các ảnh đeo rặt toàn kính đen, mặt lạnh lùng man, tay đeo băng đỏ rất chi oách xà lách. Con bé thẽ thọt hỏi cho em gửi xe được hem. Rõ ràng là hỏi có nhõn một anh mà tới tận 4-5 anh trả lời đồng thanh Hết chỗ gửi xe rồi làm con bé muốn rớt tim ra ngoài.
Rồi 1 ảnh vô cùng trịnh thượng đưa cái giống cái dùi cui chi hua hua khắp bãi đỗ Em ko nhìn thấy à, giờ làm gì có chỗ nữa, khách vãng lai không bao giờ anh nhận. Thật ra các anh ấy rất là nice, các anh toàn vừa đi tù về hoặc xã hội đen ở khu được gom về một tổ an ninh phường kiêm trông xe. Từ ngày đó trở đi các ảnh luôn ăn to nói lớn, tay vung vẩy Iphone, quát tháo um tỏi cả khu khiến dân tình rúm ró
Con bé chưa va chạm bao giờ cả, nó chỉ biết rưng rưng nhìn xe rồi mấy ảnh lại cất tiếng chả hiểu là trêu hay chọc gì nữa
Có phải anh bê phở cho em Sáng nay không, sao mà duyên thế.
Cái giọng ấy, thề là con bé sẽ tránh hoặc mất tích ngay tức thì nhưng nghĩ đến cái xe nó chỉ biết đỏ ửng mặt cười thẹn...........rồi một loạt abc d nói năng rằng hỡi gì đó cuối cùng nó đã có 1 lot để xe.
Từ bây giờ nó sẽ phải chấp nhận 1 cái nhìn trìu mến, một vài câu đùa giả lả và phải học đức tính dịu dàng, nhẹ nhàng để dành cho được cái chỗ gửi xe

Ôi bài toán QHGT, thật đau đầu, nó biến con bé trở nên hiền lành dễ sơ

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Không tin vào tình yêu

Em không tin vào tình yêu nữa đâu anh...

Thế nào là nhớ thương, là ngóng trông da diết?
Chẳng có gì là không thể chia cắt
Khi cuộc đời cứ cuốn ta đi.
Đào Vũ
(Tôi làm thơ)
Em không tin vào tình yêu nữa đâu anh
Khi trái tim anh luôn có hình bóng khác
Dù nói em là người anh yêu duy nhất
Nhưng cô ấy là đời thường hiện diện bên anh.
Em không tin vào tình yêu nữa đâu anh.
Vì để đến với em, anh sẽ tổn thương cô ấy
Cùng là trái tim những người con gái
Em sẽ được gì sau những nỗi đau?
Khi anh bên em nói cười háo hức
Rồi hạnh phúc trở về bên mâm cơm cô ấy nấu,
Cuộc sống đời thường lại bôi xóa em đi.
Khi tình yêu trong em là đại dương, trong anh là giọt nước
Muôn đời đại dương cồn cào mặn đắng
Giọt nước rồi sẽ tan biến hư không.

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Dấu vết

Loang lổ để lại dấu vết em
Không bàn chân quen, không nụ cười giọng nói
Dấu vết em là nỗi lòng đau nhói
Dấu vết em rách nát ói hoang tàn

Tìm lại em trong ngả bạt ngàn
Trong hoài niệm cơn đau tràn chất chứa
Dấu vết em da non vẫn còn ngứa
Xước xát tim máu đỏ ứa nhuộm hồn

Dấu vết em chẳng thể giấu chôn
Nhờ thời gian cuộn dồn che lấp
Dấu vết em là cơn đau ẩn nấp
Sóng cuốn bờ ôm cát ngập biển khơi

Huyền Trang

Xe tăng
Nên yêu , nên tin cuộc đời này gái ơi!! Cuộc đời này còn gì thi vị nếu như thiếu đi tình yêu và niềm tin

vudinhquang

Xe container
Nhận đc vốt của cóc òi!Cơ mà nick HN thì sao?

MIT-ONE

Xe điện
Tất cả chỉ là ngụy biện! Cứ thử NGẪM xem! Khi THỊNH cứ quay đầu bưới đi, đến lúc SUY không bước được nữa rồi ngoảnh lại ... (thở dài và nhớ).
Ai cũng thế thôi, he he
Ai cũng thế chỉ mình em không thế...

sidecardesigner

Xe điện
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Tinh-Cam-Tuan-Ngoc/ZWZAICCA.html

Tình Cầm
Đóng góp: nemomb
Nếu anh còn trẻ như năm cũ
Quyết đón em về sống với anh
Những khi chiều vàng phơ phất đến
Anh đàn, em hát níu xuân xanh
Có mây bàng bạc gây thương nhớ