[Funland] Việt Nam hạ Ả rập Xê út lấy 3 điểm đầu tiên tại Mỹ Đình ngày 16.11.2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

trancannam

Xe điện
Hoàng Đức khác với Quảng Hải, Tuấn Anh, Văn Thanh. Hoàng Đức càn lướt, bu bám tốt, sút xa tốt. Nhưng xuất hiện đúng lúc, đúng vị trí khi cần, Hoàng Đức không bằng các cầu thủ khác. Nếu xây dựng lối chơi quanh Hoàng Đức, biến Hoàng Đức thành ông chủ thì tốt. Nhưng Hoàng Đức chưa đủ. Hoàng Đức mang tính cá nhân hơn. Nói chung khi dùng Hoàng Đức thì khả năng phối hợp ko nhuyễn và ko thể chơi theo kiểu ban bật. Nếu mang Hoàng Đức xuống thế Tuấn Anh thì lúc đó Hoàng Đức cũng như Đức Huy thôi, có khi ko bằng Đức Huy vì khả năng đánh chặn kém hơn nhiều. Hoàng Đức ko thể thoát pressing bằng Tuấn Anh, Hùng Dũng, QH được.
Tuấn Anh, Quang Hải, Văn Thanh khi có bóng lập tức Hùng Dũng sẽ xuất hiện, tạo 1 tạo ra 1 giải pháp để VN tiếp tục giữ bóng. Nói chung là hợp với chơi giữ bóng, ban bật.
Hùng Dũng hợp với QH, TA, Văn Thanh, VT, Hồng Duy. Hùng Dũng giống như đi vá những lỗ thủng, tạo lưới đan. Hùng Dũng tạo sự cân bằng, nhịp nối từ trung vệ, hậu vệ, tiền vệ biên, tiền đạo.

Lam garden

Xe tăng
Hoàng Đức khác với Quảng Hải, Tuấn Anh, Văn Thanh. Hoàng Đức càn lướt, bu bám tốt, sút xa tốt. Nhưng xuất hiện đúng lúc, đúng vị trí khi cần, Hoàng Đức không bằng các cầu thủ khác. Nếu xây dựng lối chơi quanh Hoàng Đức, biến Hoàng Đức thành ông chủ thì tốt. Nhưng Hoàng Đức chưa đủ. Hoàng Đức mang tính cá nhân hơn. Nói chung khi dùng Hoàng Đức thì khả năng phối hợp ko nhuyễn và ko thể chơi theo kiểu ban bật. Nếu mang Hoàng Đức xuống thế Tuấn Anh thì lúc đó Hoàng Đức cũng như Đức Huy thôi, có khi ko bằng Đức Huy vì khả năng đánh chặn kém hơn nhiều. Hoàng Đức ko thể thoát pressing bằng Tuấn Anh, Hùng Dũng, QH được.
Tuấn Anh, Quang Hải, Văn Thanh khi có bóng lập tức Hùng Dũng sẽ xuất hiện, tạo 1 tạo ra 1 giải pháp để VN tiếp tục giữ bóng. Nói chung là hợp với chơi giữ bóng, ban bật.
Hùng Dũng hợp với QH, TA, Văn Thanh, VT, Hồng Duy. Hùng Dũng giống như đi vá những lỗ thủng, tạo lưới đan. Hùng Dũng tạo sự cân bằng, nhịp nối từ trung vệ, hậu vệ, tiền vệ biên, tiền đạo.
Cụ xem bóng đá chuẩn và phân tích rất hay. H Đức có xu hướng giữ bóng và đi bóng qua người dọc sân rất hay, nhưng lại chưa đồng bộ với xu hướng chơi ban bật của các cầu thủ còn lại. E nghĩ mình chỉ cần cải thiện khả năng tấn công nhanh và thêm ý tưởng khi tấn công là có thể chơi đc ở vòng này.

lacettiGG

Xe điện
Tinh thần "tự sướng" của cụ chủ thớt vẫn còn cao nhỉ :D Bây giờ đem so mấy cái chỉ số trong các giải U20 với U23 ra làm cái gì.Bóng đá đỉnh cao chả ai đem so thành tích giải trẻ với nhau cả.Ví dụ như Messi vô địch Olympic,CR7 thì o nhưng fan CR7 có coi thành tích đó là giá trị đâu.Đến cả chức vô địch Nam Mỹ còn bị chê là giải "ao làng" kìa.Giá trị cầu thủ thì phải do chuyên gia chuyển nhượng chứ o phải fan đánh giá,thế thôi.Mà fan trung lập thì ng ta sẽ nghĩ cầu thủ chơi ở Nhật giỏi hơn hay là cầu thủ V-league giỏi hơn???

Cụ chủ có "tự sướng" kiểu gì thì tổng thể bóng đá VN vẫn còn kém xa Thái.Trừ cái danh hiệu á quân U23 2018 vào năm o có vé đi Olympic thì tất cả thành tích Thái từ CLB đến ĐTQG đều hơn VN.Ví dụ Thái 5 lần ăn cup DNA,VN có 2 . Sea Games Thái có 15 HCV,VN...60 năm có 1 cái.Ngay ở vòng loại 3 WC này thì Thái có 2 lần tham dự rồi,và lần nào cũng có điểm chứ o như VN 6 trận toàn thua.Giá trị bản quyền giải đấu cao nhất thì mấy năm trược khi Toyota con tài trợ cho cả Thái và VN thì tôi nhớ o nhầm Thái phải hơn VN khoảng 5 lần cơ,chưa kể sân bãi cơ sơ vật chất của Thái tốt hơn VN nhiều.VN gần đây may mắn có lứa cầu thủ tốt + hlv "hợp vía" thì tạm thời hơn Thái,vậy thôi.Cứ xem lứa U23 VN đá trầy trật chỉ ăn Đài Loan với Myanmar 1 quả với giải V-league nơi tỉnh giàu như Quảng Ninh còn o nuôi nổi 1 đội bóng thì tương lai bóng đá VN ngay ở đấu trường khu vực cũng chả đảm bảo gì đâu.
Em cũng thấy VN mình có khả năng tự sướng thuộc loại vô địch thế giới :D
Vô địch seagames đc mỗi lần đã khẳng định nền bóng đá của chúng ta hơn Thái? Và đòi thắng các đội top đầu châu Á?
Nói chung nên khiêm tốn và thực tế chút. Mục tiêu là duy trì top 1 hoặc 2 ĐNA (tranh chấp với Thái Lan) và làm sao để lần sau vào được ít nhất đến vòng này. Chứ nhìn thế hệ trẻ bóng đá VN thì khả năng là lần sau vào đến đây còn khó.

nissantiida

Xe điện
Thương quá VN ơi.
VN chỉ còn 1 cơ hội duy nhất có điểm là ăn thằng TQ.
Nhật, Úc, Oman đang cạnh tranh từng điểm 1, nên nó ko thả cho ăn đâu.

Chẳng ai "cho điểm" đâu, kể cả TQ vì nó là sĩ diện, là đá để học hỏi và khẳng định vị thế. TQ nó càng ghét mấy thằng trẻ trâu VN đi khoe khoang mình giỏi hơn nó. Nên nó càng phải "dạy cho VN 1 bài học" (nghe quen quen). Trước mắt cả 2 trận trên sân nhà với TQ và Oman là 2 cơ hội lớn nhất có điểm.
Một cơ hội khác là nếu Nhật dư điểm để đứng top 2 bảng này trước lượt cuối thì hi vọng nó nhả cho 1 điểm. Nhưng mà cái kiểu ăn điểm nhờ đội bạn nhả chẳng thấy vui lắm nhỉ?

zizou81

Xe tải
Thật sự thì Hùng Dũng là hàng hiếm của nền bóng đá Việt Nam! Điểm yếu nhất của hàng tiền vệ ở VL thứ 3 này là thiếu 1 tiền vệ có xu hướng phòng ngự, chịu khó đeo bám. Chờ đợi nhân tố mới thôi cụ!

Lam__Phương

Xe container
Muốn trình độ lên được thì các cơ hội được chơi bóng đúng nghĩa với người biết đá bóng hoặc đá ở đẳng cấp hơn mình cần tận dụng triệt để để học họ. Những loại cầu thủ hoặc huấn luyện viên dậy cầu thủ vào trận đã tìm cách để đối phương không muốn đá bóng hoặc cố tình kéo dài thời gian để thời gian thật sự người ta chơi bóng với mình nó ít nhất có thể thì nên tống cổ đi vì nó thể hiện thái độ của loại không chuyên nghiệp và cầu tiến. Các cụ cứ thuê đám thợ xây nhà mà nó cứ ngồi hút thuốc lào vặt với hơi tí lại buôn điện thoại thì sẽ biết là loại đó dù có năng lực thì rồi cũng chả bao giờ lên tầm được. Nó đang làm hại cả nền bóng đá nếu chúng ta tung hô cho các loại thể loại đó.
Lần này cụ nhìn nhận trận đấu đúng đấy, tiếc thay thực lực của mình bây giờ chỉ phù hợp đá vậy thôi khi ra sân chơi lớn k băm vụn ra nó tát cho lệch mặt nên e vẫn ủng hộ;)

Kuko87

Xe tải
Cụ có con mắt đấy, e cũng thấy như cụ. Nhưng ngược lại thì dư địa để HĐ phát triển thành TA+ rất cao, và nên train theo hướng ấy. TA luôn có mặt ở điểm nóng (di chuyển thông minh), cắt bóng (chiến thuật), và tạo tam giác phối hợp, đá cùng với người ntn cảm giác an toàn và tự tin của đồng đội tăng thêm cấp cố cộng; nhưng lại có khá nhiều điểm yếu: sức rướn kém, không đủ thể lực để đá tròn trận ở những trận gặp đối thủ mạnh, chuyền xa cực lởm (không biến đổi thế trận bằng 1 đường chuyền được), sút xa cũng lởm tương tự. Tại sao không cho đức huy hay xtrường vào đá cặp Hđ ngay từ đầu thì ông công viên biết rõ, nên mặc dù biết hiệp 2 phải mất vị trí thay người thì vẫn để TA đá hiệp 1. HĐ còn rất trẻ, khả năng phát triển lên cao rất tiềm năng, cậu ấy có kĩ thuật, có nhãn quan, có thể lực, có chiều cao. Cần training thêm về sút xa và tạo mọi điều kiện phát triển về thể lực và chiến thuật. Ngoài QH, VH, thì HĐức là cái tên thứ 3 chúng ta có thể để dành trong tầm 8-10 năm tới.

Nn_nf

Xe hơi
Thương quá VN ơi.
VN chỉ còn 1 cơ hội duy nhất có điểm là ăn thằng TQ.
Nhật, Úc, Oman đang cạnh tranh từng điểm 1, nên nó ko thả cho ăn đâu.

Khả năng rất cao VN sẽ là đội duy nhất trong 12 đội không có điểm nào sau khi kết thúc vòng 3.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình nghĩ trình Quang Hải, Hoàng Đức chơi được. Quang Hải bị vướng mắc là ở Hà Nội sướng quá, lương thưởng cao, gái đẹp đầy, việc gì chấp nhận rủi ro qua bên kia :D
Hoàng Đức khả năng sẽ đi.
Cao Văn Triền qua Nhật chưa ta?
Đội Việt Nam tới vòng này hết pin, đá không nổi nữa. Chỉ buồn cười ông thớt ảo tưởng thôi, nhưng bóng đá VN cần những fan chân chính hết mình như ông ấy.
Cụ thấy trận đấu có diễn ra đúng như em ảo tưởng hay không đúng nào? Tỉ số em cũng dự đúng một nửa rồi còn giề. :P

Trận thua hôm qua xem xong thanh thản vì sức ta chỉ vậy, lực ta có hạn. Các cụ muốn thay đổi : ông Park đã thay đổi. Các cụ muốn cho thêm bọn trẻ vào đá: Thành Trung đã vào đá chính. Trong tay có con bài tẩy khả dĩ nào là ông Park dùng cả rồi. Có chăng là nên để Tấn Tài thay Văn Thanh và nên tung Đức Chinh vào sớm thay vì Văn Đức. Văn Thanh trận hôm qua đá dở quá và cả đội hôm qua bị tâm lý nặng, Hải quế bị thẻ vàng cực vô duyên, tay chỉ mặt đối thủ nhìn khẩu hình thấy rõ nói : shut up !!! Thẻ vàng là xứng đáng

trancannam

Xe điện
Cụ có con mắt đấy, e cũng thấy như cụ. Nhưng ngược lại thì dư địa để HĐ phát triển thành TA+ rất cao, và nên train theo hướng ấy. TA luôn có mặt ở điểm nóng (di chuyển thông minh), cắt bóng (chiến thuật), và tạo tam giác phối hợp, đá cùng với người ntn cảm giác an toàn và tự tin của đồng đội tăng thêm cấp cố cộng; nhưng lại có khá nhiều điểm yếu: sức rướn kém, không đủ thể lực để đá tròn trận ở những trận gặp đối thủ mạnh, chuyền xa cực lởm (không biến đổi thế trận bằng 1 đường chuyền được), sút xa cũng lởm tương tự. Tại sao không cho đức huy hay xtrường vào đá cặp Hđ ngay từ đầu thì ông công viên biết rõ, nên mặc dù biết hiệp 2 phải mất vị trí thay người thì vẫn để TA đá hiệp 1. HĐ còn rất trẻ, khả năng phát triển lên cao rất tiềm năng, cậu ấy có kĩ thuật, có nhãn quan, có thể lực, có chiều cao. Cần training thêm về sút xa và tạo mọi điều kiện phát triển về thể lực và chiến thuật. Ngoài QH, VH, thì HĐức là cái tên thứ 3 chúng ta có thể để dành trong tầm 8-10 năm tới.
Có vài thử nghiệm, thay Tuấn Anh thế Hoàng Đức vào vị trí đó thì Hoàng Đức ko bằng Tuấn Anh. Hoàng Đức ko thế Tuấn Anh được nhưng thế Hùng Dũng thì có thể.
Quang Hải chỉ còn khoảng 2 năm nữa thôi.
Nếu dùng Văn Toàn thì dùng Xuân Trường.
Nếu dùng Tiến Linh thì phải dùng Tuấn Anh, Hồng Duy, Văn Thanh. Ko có 2 cánh thì Tiến Linh khó có banh ờ vòng cấm địa đối phương. VN lên banh từ 2 cánh nhiều ông đòi thay 2 ku Hồng Duy và Văn Thanh thì bóng chắc chỉ loanh quanh vòng cấm địa VN. Tất nhiên khi cánh lên sẽ hở, đối phương cắt 2 người đề kèm 3 trung vệ VN, khi 1 cánh VN lên thì đối phương sẽ đẩy bóng ngay vào cánh đó và trung vệ ko dám chạy ra gần biên kết quả là hở sườn. Ngày trước khi Văn Thanh lên cao thì lập tức Hùng Dũng chạy theo nhưng thấp và lệch trong có chuyện thì Hùng Dũng sẽ vá lỗ thủng ngay sau Văn Thanh hoặc Văn Thanh sẽ đẩy cho Hùng Dũng. Nhưng Hoàng Đức lại ko có xu hướng bọc lót mà có xu hướng tiếp cận ngoài vòng 16m50, Văn Thanh mà mất banh 1 cái là chạy thục mạng cũng chả tự tin đột phá. Nhìn qua thì Hoàng Đức càn lướt, bu bám, cầm banh cảm giác rất nổi bật, nhất là khi VN bị đè nhưng nó làm mất cân bằng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em vừa đọc thấy mấy cụ lôi cái rổ HCV Seagames của Thái ra dọa mà lại sợ sun hết cả phím lại. :)) Thái thời đỉnh cao là có 4 ông đá ở Nhật và một ông thủ môn chơi ở Bỉ. Ông thủ môn các cụ va nhiều nên biết ông ấy dư lào roài.

Trong 4 ông chơi ở Nhật, sau này có thêm Dangda sang một thời gian ngắn thì em thấy có Dangda hiện nay Việt Nam chưa có ai tương đương, và Therathon hậu vệ cánh trái. Còn Chanathip thì em đã dẫn chứng ở trên. Những người như Thitiphan thì Việt Nam kiếm cả rổ.

Nhiều cụ cứ lấy ví dụ CP, TA sang Nhật không thành công mà quên mất hai em đó sang từ hồi còn rất trẻ. Đá VLeague còn bị dập cho tơi bời, ông Đức lại quá nóng vội nên chưa được thành công vậy thôi.

Mấy cầu thủ hiện nay đang chơi tốt ở ĐTVN có thể chơi ở Nhật nhưng tại sao vẫn ở Việt Nam thì nó có nhiều nguyên nhân. Đầu tiên phải kể đến việc LĐBĐ VN chưa có chiến lược cụ thể cho việc này. Thứ đến là các ông bầu chưa mạnh dạn hy sinh bán gà nòi. Và cuối cùng là bản thân các cầu thủ. Nếu cả ba yếu tố em nêu trên đều dung hòa thì em nghĩ việc cầu thủ mình xuất ngoại và thành công là điều có thể diễn ra.

Giải Thái nó tổ chức tốt hơn mình, các CLB Thái chuyên nghiệp hơn mình. Cái này em đồng ý. Tuy nhiên, nói chất lượng cầu thủ Thái hiện nay hơn mình thì em hoàn toàn không đồng ý.

Gần đây, các đội tuyển Thái thất bại liên tiếp còn các đội tuyển Việt Nam thành công liên tiếp. Đó là minh chứng rõ nét nhất. Nhiều cụ không chịu nhìn vào hiện tại, cứ lôi quá khứ ra thì em chịu rồi.

Còn tương lai? Hãy chờ tới tháng 12 đá AFF Cup và năm sau đá Seagames, U23 Châu Á, Asiad, năm sau nữa đâ Asian Cup, lúc đó chém vẫn chưa muộn.

Nói đâu xa, vòng loại 2 WC vừa rồi, Thái còn không thắng nổi Indo ở trận lượt về, trong khi đó Việt Nam quay Indo như dế. Đá với Mã hai trận thua cả hai.

The Unforgiven

Xe tải
Em vừa đọc thấy mấy cụ lôi cái rổ HCV Seagames của Thái ra dọa mà lại sợ sun hết cả phím lại. :)) Thái thời đỉnh cao là có 4 ông đá ở Nhật và một ông thủ môn chơi ở Bỉ. Ông thủ môn các cụ va nhiều nên biết ông ấy dư lào roài.

Trong 4 ông chơi ở Nhật, sau này có thêm Dangda sang một thời gian ngắn thì em thấy có Dangda hiện nay Việt Nam chưa có ai tương đương, và Therathon hậu vệ cánh trái. Còn Chanathip thì em đã dẫn chứng ở trên. Những người như Thitiphan thì Việt Nam kiếm cả rổ.

Nhiều cụ cứ lấy ví dụ CP, TA sang Nhật không thành công mà quên mất hai em đó sang từ hồi còn rất trẻ. Đá VLeague còn bị dập cho tơi bời, ông Đức lại quá nóng vội nên chưa được thành công vậy thôi.

Mấy cầu thủ hiện nay đang chơi tốt ở ĐTVN có thể chơi ở Nhật nhưng tại sao vẫn ở Việt Nam thì nó có nhiều nguyên nhân. Đầu tiên phải kể đến việc LĐBĐ VN chưa có chiến lược cụ thể cho việc này. Thứ đến là các ông bầu chưa mạnh dạn hy sinh bán gà nòi. Và cuối cùng là bản thân các cầu thủ. Nếu cả ba yếu tố em nêu trên đều dung hòa thì em nghĩ việc cầu thủ mình xuất ngoại và thành công là điều có thể diễn ra.

Giải Thái nó tổ chức tốt hơn mình, các CLB Thái chuyên nghiệp hơn mình. Cái này em đồng ý. Tuy nhiên, nói chất lượng cầu thủ Thái hiện nay hơn mình thì em hoàn toàn không đồng ý.

Gần đây, các đội tuyển Thái thất bại liên tiếp còn các đội tuyển Việt Nam thành công liên tiếp. Đó là minh chứng rõ nét nhất. Nhiều cụ không chịu nhìn vào hiện tại, cứ lôi quá khứ ra thì em chịu rồi.

Còn tương lai? Hãy chờ tới tháng 12 đá AFF Cup và năm sau đá Seagames, U23 Châu Á, Asiad, năm sau nữa đâ Asian Cup, lúc đó chém vẫn chưa muộn.

Nói đâu xa, vòng loại 2 WC vừa rồi, Thái còn không thắng nổi Indo ở trận lượt về, trong khi đó Việt Nam quay Indo như dế. Đá với Mã hai trận thua cả hai.
Tính thời điểm thôi cụ bao giờ bằng 1 góc thành tích của nó hoặc thắng nó đã hẵng chém cũng như MU bây giờ vậy đá đội nào cũng có thể thua nhưng đẳng cấp nó vẫn là đẳng cấp thôi. Muốn thành công phải biết khiêm tốn đã.

Dan du an

Xe cút kít
Các cụ cứ vật nhau mình với Thái làm gì. Hơn thua đâu phải một trận đấu, một lứa cầu thủ hoặc một giải đấu. Các cụ không thấy wc nào đó hình như còn vắng bóng Hà Lan thì phải cơ mà. Hay Euro em không nhớ rõ. Thôi cổ động viên mình thì nghĩ là mình hơn họ, cổ động viên họ nghĩ họ hơn mình. Thế là vui rồi. Cá nhân em thì nghĩ nhìn tổng thể cả nền bóng đá và tư duy phát triển bóng đá cũng như chơi bóng mình chưa bằng. Còn độ quái của cầu thủ và đợt này mình may mắn có ông huấn luyện viên hợp với đội tuyển hơn. Thế thôi mà.

cưỡi chổi

Xe lăn
Các cụ cứ vật nhau mình với Thái làm gì. Hơn thua đâu phải một trận đấu, một lứa cầu thủ hoặc một giải đấu. Các cụ không thấy wc nào đó hình như còn vắng bóng Hà Lan thì phải cơ mà. Hay Euro em không nhớ rõ. Thôi cổ động viên mình thì nghĩ là mình hơn họ, cổ động viên họ nghĩ họ hơn mình. Thế là vui rồi. Cá nhân em thì nghĩ nhìn tổng thể cả nền bóng đá và tư duy phát triển bóng đá cũng như chơi bóng mình chưa bằng. Còn độ quái của cầu thủ và đợt này mình may mắn có ông huấn luyện viên hợp với đội tuyển hơn. Thế thôi mà.
Ngay WC 2018 chứ đâu. Cả Hà Lan và Ý đều tạch vòng loại

Havo

Xe điện
- Tiền vệ trung tâm phải có 1 ô biết cày, chứ 3 ông mỏng như T.Anh, H.Đức, Q.Hải ko ăn thua. Cho Đức Huy đá chính, thay T.A.
- Cánh phải thì cho Tấn Tài vào đá, phong độ đang cao hơn hẳn cặp V.Thanh - H.Duy.
- Tiền đạo vote Văn Toàn đá chính từ đầu.
Thua thì thua nhưng đá phải tiến bộ dần qua các trận, ko là xuống tinh thần, lụi dần về ao làng như Thái đợt trước thì dở :D
Mong là trận sau Văn Toàn được đá từ đầu, và cả Tấn Tài. Thêm 1 tiền vệ trung tâm có thể lực, tranh cướp tốt.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhưng mà, cccm có công nhận với em một điều: thà thua dăm ba trái còn đỡ hơn là thua một trái không? Nó cứ sao sao í. Tiếc nuối, ấm ức. Cảm giác rất khó chịu. :(

Trạng thái
Thớt đang đóng