[Funland] Việt Nam sẽ mở cửa thị trường ô tô?

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
1.Giả dụ một Đại gia Lào lên báo nói: Tôi sẽ sản xuất ô tô và sẽ xuất qua VN! Các bạn nghĩ sao? Chắc các bạn sẽ lăn ra cười, bảo: Ôi thằng Lào này bị làm sao, thà tao đi bộ, chẳng bao giờ chui lên xe bọn Lào. Đúng không? Trong khi nhé, khoảng cách giữa các bạn và Lào gần như bằng 0, còn khoảng cách giữa các bạn và Mỹ là hàng trăm năm, và chênh GDP cả chục lần. Vậy các bạn có ngửi thấy mùi gì không? 2.VN chúng ta nên tập trung làm dịch vụ, du lịch, nông nghiệp. Bán con lợn bây giờ được 20 triệu, ngang làm chiếc xe máy rồi. Nhiều nước giàu có làm ô tô, xe máy, điện thoại đâu
Em rất đồng tình với cụ. Tại sao không phát triển các cái thế mạnh. Cứ đâm đầu vào công nghiệp làm gì k biết. Kể cả thể thao, đầu tư rất nhiều mà k tập trung vào một số tài năng hoặc các môn sở trường.

huuthanbantu

Xe đạp
Em có nghe thấy gió nói gì không?
Gió nói là:
Con xe với cục máy chục tuổi mà Bi-em ngừng sản xuất cách đây 2, 3 năm, do bên thứ 3 viết phần mềm của một hãng xe 2 năm tuổi sẽ bán đắt như tôm tươi bên Mỹ - thị trường ô tô xịn sò nhất TG.
Chi phí vận chuyển ô tô sang Mỹ, bảo hiểm, thuế nhập khẩu, chi phí quảng cáo, thuê showroom, thuê nhân viên quản lý, sales, kho bãi để xe, trạm bảo dưỡng, kiểm định chất lượng, an toàn, khí thải môi trường v.v.. sẽ giúp xe VF có giá cả rất cạnh tranh với những hãng tên tuổi như Lamborghini, Ferrari.

F&G

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cho hỏi con Ford Explorer về VN bị áp bao nhiêu thuế?

Hai Toan

Xe container
Em cũng đang phân Vân giữa Ford Explorer và VF luc SA,mua VF dc lồi ra những mấy trăm.

ngoc F430

Xe buýt
Em chả biết mỹ tho hay mỹ đình nhưng dựa vào lượng xe e gặp trên đường như lamborghini với ferrari thế này mà bác vượng ko có bước đi mới thì e rằng khó trụ được.

Juhu

Xe buýt
1.Giả dụ một Đại gia Lào lên báo nói: Tôi sẽ sản xuất ô tô và sẽ xuất qua VN! Các bạn nghĩ sao? Chắc các bạn sẽ lăn ra cười, bảo: Ôi thằng Lào này bị làm sao, thà tao đi bộ, chẳng bao giờ chui lên xe bọn Lào. Đúng không? Trong khi nhé, khoảng cách giữa các bạn và Lào gần như bằng 0, còn khoảng cách giữa các bạn và Mỹ là hàng trăm năm, và chênh GDP cả chục lần. Vậy các bạn có ngửi thấy mùi gì không? 2.VN chúng ta nên tập trung làm dịch vụ, du lịch, nông nghiệp. Bán con lợn bây giờ được 20 triệu, ngang làm chiếc xe máy rồi. Nhiều nước giàu có làm ô tô, xe máy, điện thoại đâu
Bán con lợn 0 lãi = sx phim con lợn :))

berryfun

Xe điện
Như các cụ đã biết, một chiếc xe nhập từ Mỹ hay châu Âu về ta phải chịu tổng các loại thuế rất cao, trên 200%. Ví dụ đọt trước có chiếc Toy Avalon nhập về hét giá đến hơn 4 tỏi, gấp 4 lần giá bán tại Mỹ.
Hôm nay vô tình đọc lại bài này:
Em thấy mừng quá các cụ ạ. Anh Vượng tự tin xuất khẩu xe Vinfast vào thị trường ô tô lớn số 1 thế giới. Để đạt mục tiêu này, giá bán của VF sẽ tương đối cạnh tranh, vị dụ chiếc sedan Lux sẽ có giá loanh quanh chiếc Avalon, tầm 50k usd tại Mỹ. Nó cũng có nghĩa là hàng rào thuế quan áp vào ô tô xuất xứ VN sẽ rất thấp. Đổi lại VN cũng sẽ mở cửa thị trường, áp mức thuế tương ứng đối với ô tô xuất xứ USA. (Các cụ cũng biết tuy vị thế của VN đang lên, mình đang cửa trên so với anh Mẽo nhưng trao đổi thương mại quốc tế và song phương phải dựa trên tiêu chí bình đẳng). Vậy em tin tưởng mãnh liệt Vinfast sẽ thành công rực rỡ tại Mỹ, và sắp tới xe Mỹ sẽ chạy đầy đường VN. Em cũng đặt mục tiêu 2021 sẽ làm một con Mustang đi ngày chẵn và 1 con F150 đi ngày lẻ, làm thêm 1 con Siena thuê lái cuối tuần đi nhậu tránh nghị định 100.
Dự định của các cụ thế nào?
Tớt tỉnh ngủ chửa, hay vẫn đang phê. Vietnam cửa gì mà đòi cửa trên. Trump nó làm cái lệnh tăng thuế thì lại ôm nhau mà khóc dòng.

lanhchuachaplin

Xe tăng
2 tỉ cho ô tô sang Mỹ các cụ thấy có thấm vào đâu không? Hay lại rút tiền êm đẹp :))

Hatha Yoga

Xe tăng
Như các cụ đã biết, một chiếc xe nhập từ Mỹ hay châu Âu về ta phải chịu tổng các loại thuế rất cao, trên 200%. Ví dụ đọt trước có chiếc Toy Avalon nhập về hét giá đến hơn 4 tỏi, gấp 4 lần giá bán tại Mỹ.
Hôm nay vô tình đọc lại bài này:
Em thấy mừng quá các cụ ạ. Anh Vượng tự tin xuất khẩu xe Vinfast vào thị trường ô tô lớn số 1 thế giới. Để đạt mục tiêu này, giá bán của VF sẽ tương đối cạnh tranh, vị dụ chiếc sedan Lux sẽ có giá loanh quanh chiếc Avalon, tầm 50k usd tại Mỹ. Nó cũng có nghĩa là hàng rào thuế quan áp vào ô tô xuất xứ VN sẽ rất thấp. Đổi lại VN cũng sẽ mở cửa thị trường, áp mức thuế tương ứng đối với ô tô xuất xứ USA. (Các cụ cũng biết tuy vị thế của VN đang lên, mình đang cửa trên so với anh Mẽo nhưng trao đổi thương mại quốc tế và song phương phải dựa trên tiêu chí bình đẳng). Vậy em tin tưởng mãnh liệt Vinfast sẽ thành công rực rỡ tại Mỹ, và sắp tới xe Mỹ sẽ chạy đầy đường VN. Em cũng đặt mục tiêu 2021 sẽ làm một con Mustang đi ngày chẵn và 1 con F150 đi ngày lẻ, làm thêm 1 con Siena thuê lái cuối tuần đi nhậu tránh nghị định 100.
Dự định của các cụ thế nào?
Chắc cụ chủ đang đi i10 hay Morning và đang mơ ước con Ford Ranger đây mà.
Hình như lãnh đạo nhà ta gọi cho Trump yêu cầu nó không được áp thuế với ô tô VN xuất sang Mỹ. Trump bẩu thế thuế mày đánh vào xe nhập cao thế thì sao? Lãnh đạo mình bẩu kệ tao, cái tao quan tâm là xe tao bán ở Mỹ, còn việc chúng mày không vào được VN do thuế cao i dont care
Đợi đến mua quýt.

MerB

Xe điện
Em theo dõi thớt này để xem anh V mà bán xe sang mỹ thì các ộp phơ đáng kính sẽ nói gì.
Chắc lại giống hồi chiếm đất xây chung cư ở Cát Hải.

Juhu

Xe buýt
Lão Hạc Ptt Khựa sang mẽo mà chum run như cầy sấy vội vàng ký hiệp ước đình chiến 1 và khẩn trương mua 200 tỏi heo tả châu phi của khựa.
Mẽo đang ngắc ngoải rồi. Mong nước mình đánh thuế 200% lên tất cả hàng hóa mẽo cho nhanh có đô trả nợ oda =))

Thỏ móm

Xe điện
Bao giờ anh Quảng bán được điện thoại ở Dubai thì anh Vượng bán được xe ở Mỹ.
Hyundai đầu tư hơn 50 tỷ USD vào R&D trong 5 năm tới.
Anh Vượng có vài tỉ USD, tập tọng bán xe 1, 2 năm đã đòi định giá cao hơn xe Nhật, Hàn lại còn đòi vào Mỹ. Haizz.
Giờ Hoang Tưởng là 1 chứng khá phổ biến trong dân cư.
Mà Hoang Tưởng là = Điên xét theo chuyên môn :D

Mraaa

Xe tăng
Em chưa search được xem thuế nhập khẩu xe từ Mỹ về bị đánh thuế nhập khẩu bao nhiêu %. Nhưng cơ bản xe mỹ (Ford chẳng hạn) được sản xuất ở Thailand thì vào VN thì thuế nhập khẩu vẫn đang là 0% mà?

Ở mình cao là do thuế tiêu thụ đặc biệt. Ví dụ sang mỹ thì họ cũng đánh các loại thuế khác tương tự và tùy thuộc vào từng bang thôi. Nhưng có thể thấp hơn thuế tiêu thụ đặc biệt ở mình.

Cái này hiểm nôm na là local tax thôi chứ có phải thuế nhập khẩu đâu?

@xichlo@

Xe điện
Em theo dõi thớt này để xem anh V mà bán xe sang mỹ thì các ộp phơ đáng kính sẽ nói gì.
Chắc lại giống hồi chiếm đất xây chung cư ở Cát Hải.
Lúc đấy em gọi mấy con rồng,con hổ, mấy cường cuốc là con tôm cụ ah

Phuclongchau

Xe điện
Mỹ nó có hai loại hàng:

- Hàng sản xuất tại Mỹ.
- Hàng được phép tiêu thụ tại Mỹ.

Dân Mỹ nó chỉ xài hàng được phép tiêu thụ tại Mỹ, nên Táo....hay các cái khác nó không nhất thiết phải Mết in iu ét ây.

Dân Mỹ nó không xài hàng sx tại Mỹ khi chưa được phép lưu thông nên Mỹ phẩm hay mấy cái hàng mết in iu ét ây do mấy chú kiều làm chỉ có đường vác sang thế giới thứ ba mà tiêu thụ. ;))
Vậy a Vựn lại phải sản xuất ra 1 loại xe chất lượng hơn ở thị trường nội địa để đủ tiêu chuẩn vào u ét ây cụ nhể

Phuclongchau

Xe điện
Em thấy anh V tính toán rất kỹ và rất khả thi. Người da trắng có thể không mua xe vin nhưng người gôc Vin sẽ mua. Với khoảng 2tr người, bán được cho khoảng 10% là ổn rồi.
Ăn được xèng lũ gốc Vin đó khó lắm đấy,người ta lao động vất vả để kiếm ra đồng tiền nên mua xe không dễ người ta làm chuột bạch cho anh Vựn đâu,Mẽo có cả rừng các hãng xe để mà chọn

Phuclongchau

Xe điện
Gió nói là:
Con xe với cục máy chục tuổi mà Bi-em ngừng sản xuất cách đây 2, 3 năm, do bên thứ 3 viết phần mềm của một hãng xe 2 năm tuổi sẽ bán đắt như tôm tươi bên Mỹ - thị trường ô tô xịn sò nhất TG.
Chi phí vận chuyển ô tô sang Mỹ, bảo hiểm, thuế nhập khẩu, chi phí quảng cáo, thuê showroom, thuê nhân viên quản lý, sales, kho bãi để xe, trạm bảo dưỡng, kiểm định chất lượng, an toàn, khí thải môi trường v.v.. sẽ giúp xe VF có giá cả rất cạnh tranh với những hãng tên tuổi như Lamborghini, Ferrari.
Coi khách hàng mẽo cứ như là mấy con gà từ trên núi xuống cụ nhỉ,chém ở VN còn có gà Vin tin chứ sang mẽo cho nó cũng chả thèm

beamerhonk

Xe tải
Vầng, e lót dép hóng :-?

maple_leaf

Xe điện
Em đang chờ 2022 làm con Mustang Mach-E.

xaunhatxahoi

Xe điện
Em thấy anh V tính toán rất kỹ và rất khả thi. Người da trắng có thể không mua xe vin nhưng người gôc Vin sẽ mua. Với khoảng 2tr người, bán được cho khoảng 10% là ổn rồi.
2t thằng cụ đã trừ bọn 3 que chưa ?
nó gốc việt nhưng ko yêu vin mãnh liệt như quê nhà ta đâu