[Funland] Việt Nam và Su-57 trong cán cân quân sự tại Đông Nam Á

Dtht.laixe

Xe buýt
Nói vui về VN: Súng còn chả cho lính tập đạn thật thì liệu UAV có cho tập điều khiển thật ko? (Tốn xăng lắm đấy). Hay ta vẫn cho lính tập chay, hoặc tải những game bắn máy bay, giả lập UAV về huấn luyện lính? =))
UAV CHẠY XĂNG HẢ CỤ?

Xế Độp

Xe điện
Hồi trước ông Xô có trận xung đột nhỏ với Khựa quanh biên giới. Không biết thắng thua thế lào, nhưng mất mợ nó luôn con tăng T-62 (hiện đại nhất lúc ấy).

Sau Khựa đem con tăng về chế ra biến thể Type 69 rồi còn đem bán cho mấy nước luôn. Nghe đâu ông Thái lúc ấy kiểu ma lanh đểu nhảy ra mua một lô hàng nhanh ủng hộ lấy lòng Khựa. Tưởng bở vừa được vũ khí tốt, vừa được lòng láng giềng gần, ai dè Khựa nó còn đểu hơn Thái. Nguyên lô thằng Thái mua giờ đang nằm yên nghỉ dưới Vịnh Thái Lan. Đổ tiền mua hàng Khựa, giờ đống tiền đó đem đi vứt do không dùng được, sửa chữa liên tục nhưng chất lượng vẫn không đảm bảo.
Cụ nói thế em lại lo cho cái tàu điện quá :(

Về Đây Bên Anh

[Tịch thu bằng lái]
Mua Kilo về có dọa được ông nào trong khu vực đâu, chỉ béo cho 3X thôi, giờ béo cho ai?

Xế Độp

Xe điện
Món Su57 này xứ Vệ mua được cũng phải đợi đến mùa quýt :)

A98

Xe container
Nói vui về VN: Súng còn chả cho lính tập đạn thật thì liệu UAV có cho tập điều khiển thật ko? (Tốn xăng lắm đấy). Hay ta vẫn cho lính tập chay, hoặc tải những game bắn máy bay, giả lập UAV về huấn luyện lính? =))
Đếch biết gì mà chém nhiều thế? Lính tập luyện hàng ngày không có đạn, nhưng vẫn có những buổi tập bắn đạn thật nhé. Không biết thì làm ơn ngậm miệng giúp.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Đếch biết gì mà chém nhiều thế? Lính tập luyện hàng ngày không có đạn, nhưng vẫn có những buổi tập bắn đạn thật nhé. Không biết thì làm ơn ngậm miệng giúp.
Không biết thì làm ơn ngậm miệng giúp - Nếu không đọc đầy đủ các cmt từ đầu mà chỉ thấy gì nói đấy thì em cũng vui lòng xin cụ ngậm miệng giùm ạ. Vì cụ cũng có biết câu chuyện là gì đâu mà chém em? Cám ơn.

2428

[Tịch thu bằng lái]
Thì bởi vậy em mới nói đểu câu trên đấy cụ.
Em mở thớt bàn Su-57, mà hai ba cụ vào tôn UAV từ đít lên đầu. Nói vậy không có nghĩa là em xem nhẹ UAV, nhưng các cụ ấy tôn UAV tung hoành ngang dọc như con hậu trong cờ vua thì em cũng chịu :))

2428

[Tịch thu bằng lái]
UAV CHẠY XĂNG HẢ CỤ?
Em nghe thiên hạ đồn sắp ra con UAV chạy bằng năng lượng mặt trời đấy cụ. Nó sẽ bay mãi cho đến khi nào mặt trời tắt thì nó tự rơi luôn cụ. Không cần bảo dưỡng, xài một lần xong không bỏ vậy nó mới đúng chất công tử Việt Nam cụ ạ =))

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Thì bởi vậy em mới nói đểu câu trên đấy cụ.
Em mở thớt bàn Su-57, mà hai ba cụ vào tôn UAV từ đít lên đầu. Nói vậy không có nghĩa là em xem nhẹ UAV, nhưng các cụ ấy tôn UAV tung hoành ngang dọc như con hậu trong cờ vua thì em cũng chịu :))
Cơ bản cụ nói về một cái vũ khí còn chưa ra đời thì việc thớt nghiêng ngả là bình thường. Em cũng nói về UAV đây, vì Su-57 của cụ em biết mô tê gì mà chém? Có ai, bao gồm cả cụ biết thông số và sức mạnh Su-57 ko?

A98

Xe container
Không biết thì làm ơn ngậm miệng giúp - Nếu không đọc đầy đủ các cmt từ đầu mà chỉ thấy gì nói đấy thì em cũng vui lòng xin cụ ngậm miệng giùm ạ. Vì cụ cũng có biết câu chuyện là gì đâu mà chém em? Cám ơn.
Em lội lại còm cụ đến hôm qua mà chưa thấy cái gì thêm được. Nếu cụ có, cụ có thể chỉ cho em ở còm nào không?

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Em lội lại còm cụ đến hôm qua mà chưa thấy cái gì thêm được. Nếu cụ có, cụ có thể chỉ cho em ở còm nào không?
Đấy biết ngay mà. Có nắm được mô tê câu chuyện gì đâu, toàn thấy gì nói đấy. Chán thật.
Cụ chịu khó lật lại trang 15, ok. Tìm còm của cụ loloniel, cụ ấy kể về quá trình sinh hoạt trong quân đội của mình. Còm của em, cái mà cụ nói "ngậm miệng" ấy. Em phụ với câu chuyện cụ loloniel, và đã ghi rõ "Nói vui về VN". Sao nào, cụ đã hiểu vấn đề và còn thắc mắc gì nữa ko? Nếu ko, vui lòng ngậm miệng giùm. Cám ơn ạ.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Mua Kilo về có dọa được ông nào trong khu vực đâu, chỉ béo cho 3X thôi, giờ béo cho ai?
Món Su57 này xứ Vệ mua được cũng phải đợi đến mùa quýt :)
Nuôi quân 3 năm dùng 1 giờ. Mua những cái này không bao giờ phải sử dụng đến là tốt nhất.
Em mà được quyền mua, em mua gấp 3 số Kilo đang có + khoảng 36 con Su 35 + 24 Con Su 57 + 3 dàn S400 + 3 dàn S500
Mà nếu được nữa thì em mua ít cây chuối của Triều Tiên/ Ấn Độ về trồng.

2428

[Tịch thu bằng lái]
Cơ bản cụ nói về một cái vũ khí còn chưa ra đời thì việc thớt nghiêng ngả là bình thường. Em cũng nói về UAV đây, vì Su-57 của cụ em biết mô tê gì mà chém? Có ai, bao gồm cả cụ biết thông số và sức mạnh Su-57 ko?
Cái em thấy buồn cười là đang bàn Su-57, nếu các cụ lôi F-35, F-22 của Mẽo hay J-20 của Khựa vào bàn thì em nào dám có ý gì. Thậm chí em còn vào nói bôi cho vui.

Đằng lày các cụ đem con UAV vào nói là quan trọng và tốt hơn con tiêm kích cơ. Hình như so sánh hơi bị lạc đề, mà lạc tận ra ngã năm chuồng chó. . .

Một bên tiêm kích dành để tấn công các mục tiêu quan trọng và sâu trong lòng địch với khả năng mang một lúc nhiều loại bom và tên lửa có sức công phá lớn để tấn công các cứ điểm quân sự, các trọng điểm kinh tế, chính trị của địch.
Một bên là máy bay cỡ nhỏ, không người lái, tầm hoạt động hạn chế khoảng trên dưới 1500km, chủ yếu tập trung vào các mục tiêu ở gần, hoặc có thể tiếp cận gần nơi bố trí hoặc gần doanh trại, nơi đặt căn cứ của ta với địch, mục tiêu thường đơn lẻ, nhỏ như người, phương tiện, hoặc nhiều mục tiêu tập trung trong một lưu vực diện tích hẹp để tăng khả năng sát thương.

Hai thứ dành cho hai mục đích hoàn toàn khác nhau và không liên quan. Nếu có chỉ mang tính hỗ trợ, tương trợ hạn chế mà thôi.

2428

[Tịch thu bằng lái]
Nuôi quân 3 năm dùng 1 giờ. Mua những cái này không bao giờ phải sử dụng đến là tốt nhất.
Em mà được quyền mua, em mua gấp 3 số Kilo đang có + khoảng 36 con Su 35 + 24 Con Su 57 + 3 dàn S400 + 3 dàn S500
Mà nếu được nữa thì em mua ít cây chuối của Triều Tiên/ Ấn Độ về trồng.
Em thích vụ trồng chuối của cụ :))

Leanh65

Xe container
Cái em thấy buồn cười là đang bàn Su-57, nếu các cụ lôi F-35, F-22 của Mẽo hay J-20 của Khựa vào bàn thì em nào dám có ý gì. Thậm chí em còn vào nói bôi cho vui.

Đằng lày các cụ đem con UAV vào nói là quan trọng và tốt hơn con tiêm kích cơ. Hình như so sánh hơi bị lạc đề, mà lạc tận ra ngã năm chuồng chó. . .

Một bên tiêm kích dành để tấn công các mục tiêu quan trọng và sâu trong lòng địch với khả năng mang một lúc nhiều loại bom và tên lửa có sức công phá lớn để tấn công các cứ điểm quân sự, các trọng điểm kinh tế, chính trị của địch.
Một bên là máy bay cỡ nhỏ, không người lái, tầm hoạt động hạn chế khoảng trên dưới 1500km, chủ yếu tập trung vào các mục tiêu ở gần, hoặc có thể tiếp cận gần nơi bố trí hoặc gần doanh trại, nơi đặt căn cứ của ta với địch, mục tiêu thường đơn lẻ, nhỏ như người, phương tiện, hoặc nhiều mục tiêu tập trung trong một lưu vực diện tích hẹp để tăng khả năng sát thương.

Hai thứ dành cho hai mục đích hoàn toàn khác nhau và không liên quan. Nếu có chỉ mang tính hỗ trợ, tương trợ hạn chế mà thôi.
Cỡ nhỏ của cụ mà tầm hoạt động 1.500km thì còn khủng hơn cả su 30, 35 rồi còn gì.🤣

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em thích vụ trồng chuối của cụ :))
Nhà em toàn chuối lùn, nên em muốn nhập chuối Tây, chuối hột về trồng làm giống.
Chuối Tây, chuối hột các cụ bảo chữa bệnh mất ngủ rất tốt.