[Funland] VIỆT NAM vs JORDAN, 18:00, 20/1: Những CHIẾN BINH SAO VÀNG tiếp tục vững bước!

khoainuongchip

Xe buýt
Hiên ngang phải là QNH chứ; dám đối diện với sự thật

Hulk

Xe tăng
Cũng không hẳn là doạ nhưng em thấy Lâm Tây, tinh thần trên sân nó khao khát hơn Dũng nhiều, cái đó cực quan trong với HV, anh em khác nó đc động viên và động lực hơn.

Về chuyên môn, TM Châu A thì tuổi tôm.... nên sai là bth. Cơ bản là điểm chuyên môn TB ai cao hơn. TM Châu Âu còn lỗi đầy ra đó.

Gửi các Cụ hay chê, các cụ thấy mấy ai giữ phong độ ổn định như CR7 và Messi, thế mà có trận đá như lồng ạ. :))
Ý cụ rất chuẩn. Theo em là cđv thay vì động đội mình thua hay bị ghi bàn là mù quáng chửi thì phải nhớ đến những lúc các em cố gắng, sự chiến đấu hết mình mang lại niềm vui cho cđv. Tiến Dũng hay Lâm đều có lúc thăng hoa, có lúc bị lọt lưới. Cứ nhè mấy quả phạt hiểm bị thua mà chê Lâm nó bắt phạt kém, trong khi ko nhớ lượt đi ck AFF nó bay hết người đấm bóng xuất sắc như móc bóng từ trong gôn ra sau quả đá phạt phút bù giờ cuối trận, bóng đập chân hàng rào trượt thêm cỏ ướt đi căng lái hướng rất khó chịu.

Happymom

Xe buýt
Tết này vui rồi, không ai ngờ VN hôm qua đá thăng hoa đến thế! :x Xem 2 trân với Rac, Ran thấy vấn đề thể lực rất rõ, ngay cả trận anh Men dù thắng 2-0 vẫn thấy thể lực mình yếu. Vậy mà hôm qua VN thay đổi hẳn đến ngỡ ngàng, đá sung sức hẳn 120p @-) Người Vn mình càng khó khăn càng mạnh mẽ đến khó tin >:D<

THICH_THI_DI

Xe tải
Thủ lĩnh Quế Ngọc Hải hôm qua quá lạnh lùng đá quả đầu tiên các cụ nhỉ. Tâm lý các e đá quá quen penanty rùi nên ko lo

PBM81

Xe tải
Tết này vui rồi, không ai ngờ VN hôm qua đá thăng hoa đến thế! :x Xem 2 trân với Rac, Ran thấy vấn đề thể lực rất rõ, ngay cả trận anh Men dù thắng 2-0 vẫn thấy thể lực mình yếu. Vậy mà hôm qua VN thay đổi hẳn đến ngỡ ngàng, đá sung sức hẳn 120p @-) Người Vn mình càng khó khăn càng mạnh mẽ đến khó tin >:D<
Trận dế mèn thì tính chất hơi khác, mình chấp nhận dâng hết 2 cánh, chỉ để 3 người ở nhà với mục đích ghi thêm bàn trong sự nóng vội, thường xuyên để họ chuyền dài phản công, còn mình đá a Jordan là cầm chắc lên từ từ dồn họ về sân tìm sơ hở nên k mất sức bằng

hunglawyer

Xe buýt
Cụ ko nên nắm mãi cay cú như vậy, cứ xếp hạng hơn Thái là tự khắc họ phải thừa nhận :)
em đồng ý với cụ, vô địch thì làm vua, nhưng vẫn chưa đủ cơ sở để nói trình mình hơn Thái vì trong bóng đá ko có tính logic bắc cầu.
Cứ phải gặp Thái và thắng người Thái đã, bao nhiêu năm nằm dưới chân bọn nó cay quá rồi.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Mình đá với Ả Rập dễ hơn là Nhật, Nhật nó cùng tạng người cùng phong cách khó đá hơn.

2 thằng này dạng lót đường cho WC nên vừa mồm mình.
Giờ em chỉ ngán Bọn nhỏ nhỏ kỹ thuật tiểu xảo như Argentina hay tốc độ như Pháp nhợn thôi.
Nhật hay Saudi đều hơi ngán tí nhưng đang đỏ thì sợ choá gì bố con thằng nào.
Bố giá Pak đang son, cứ thế mà tiến lên thôi.
Cả năm ăn bóng bánh no đã đời rồi. :))
Chỉ thằng Saudi là lót đường thôi, WC vừa rồi Nhật nó tí ăn Bỉ đấy cụ ơi.
Nói thật ở Châu Á hiện tại thì chắc 3 thằng Nhật, Hàn với Iran nó vẫn vượt trội hơn các đội còn lại.
Nên hy vọng thằng Saudi ăn được Nhật thì cũng trọng thương, mình mới dễ có cửa :D

tuanzs

Xe container
Mình đá với Ả Rập dễ hơn là Nhật, Nhật nó cùng tạng người cùng phong cách khó đá hơn.
Dĩ nhiên lad em thích gặp Saudi hơn, đội nhà mình giờ biết cách chén Tây Á. :))

7579

Xe điện
Thực lòng với Cụ, Em rất kết cái màn hôn lên cờ trên áo, hướng về cdv giơ tay chào. Cụ nhìn sắc thái trên gương mặt em nó sẽ thấy khao nhất thì đấu...

Ý cụ rất chuẩn. Theo em là cđv thay vì động đội mình thua hay bị ghi bàn là mù quáng chửi thì phải nhớ đến những lúc các em cố gắng, sự chiến đấu hết mình mang lại niềm vui cho cđv. Tiến Dũng hay Lâm đều có lúc thăng hoa, có lúc bị lọt lưới. Cứ nhè mấy quả phạt hiểm bị thua mà chê Lâm nó bắt phạt kém, trong khi ko nhớ lượt đi ck AFF nó bay hết người đấm bóng xuất sắc như móc bóng từ trong gôn ra sau quả đá phạt phút bù giờ cuối trận, bóng đập chân hàng rào trượt thêm cỏ ướt đi căng lái hướng rất khó chịu.

bapoo

Xe máy
Xem bóng qua facebook hả cụ. Xem bằng tay quên đem theo não như tụi trẻ trâu đang sủa trên fanpage afc. Văn Lâm kg có đối thủ tại Vn, chưa có thủ môn nào có thể có 20% cơ hội lấy vị trí của VL ở thời điểm hiện tại.
Văn Lâm em thấy ra vào không hợp lý đối với các pha bóng bổng, các tình huống bắt bóng cố định hơi yếu, chơi chân cũng không hay (đây cũng là yếu tố quan trọng trong bóng đá hiện đại cụ nhá vì liên quan đến phát động tấn công và phối hợp với hàng thủ), cụ nói 20% cơ hội là do chủ quan của cụ, cũng đừng lấy ý kiến của mình cụ gọi người này người kia là trẻ trâu này nọ vì em chỉ đưa ra nhận định của riêng mình không liên quan đến cụ, cụ đang thể hiện bản lĩnh chẩu tre đấy

Hulk

Xe tăng
Văn Lâm em thấy ra vào không hợp lý đối với các pha bóng bổng, các tình huống bắt bóng cố định hơi yếu, chơi chân cũng không hay (đây cũng là yếu tố quan trọng trong bóng đá hiện đại cụ nhá vì liên quan đến phát động tấn công và phối hợp với hàng thủ), cụ nói 20% cơ hội là do chủ quan của cụ, cũng đừng lấy ý kiến của mình cụ gọi người này người kia là trẻ trâu này nọ vì em chỉ đưa ra nhận định của riêng mình không liên quan đến cụ, cụ đang thể hiện bản lĩnh chẩu tre đấy
Nhưng trong số gôn hiện tại của Việt Nam thì em nó lại toàn diện ổn định nhất cụ ạ. Ngoài 2 quả phạt cố định của Iraq và Jordan quá hiểm thì em nó bắt phạt cũng kém lắm đâu nhỉ. Em vẫn nhớ quả Lâm xuất thần bay giãn hết người đẩy được quả phạt lúc cuối trận chung kết lượt đi AFF với Malai khi đang 2-2, quả sút chìm cực hiểm bóng căng đi chạm chân hàng rào và đập cỏ ướt lái hướng đi rất khó chịu. Cảm giác quả đó em nó bay móc bóng từ trong vạch ra.

bapoo

Xe máy
Nhưng trong số gôn hiện tại của Việt Nam thì em nó lại toàn diện ổn định nhất cụ ạ. Ngoài 2 quả phạt cố định của Iraq và Jordan quá hiểm thì em nó bắt phạt cũng kém lắm đâu nhỉ. Em vẫn nhớ quả Lâm xuất thần bay giãn hết người đẩy được quả phạt lúc cuối trận chung kết lượt đi AFF với Malai khi đang 2-2, quả sút chìm cực hiểm bóng căng đi chạm chân hàng rào và đập cỏ ướt lái hướng đi rất khó chịu. Cảm giác quả đó em nó bay móc bóng từ trong vạch ra.
em nói như thế là muốn VL hoàn thiện hơn, cải thiện khả năng ra vào hợp lý trong các pha bóng bổng, hoàn thiện thêm khả năng chơi chân và không bị gật mình trong các pha bóng cố định thì sẽ tốt hơn cho đội tuyển.. cái này chắc BHL cũng đã chỉ cho VL nên cũng thấy tiến bộ hơn vào các trận gần đây; còn so sánh tổng thể thì cũng có lẽ ở VN chưa ai hơn VL vào thời điểm này