[Funland] VIETJETAIR đã thay đổi rồi các cụ nhé

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Mặc dù trong tuần vừa rồi đã có vài topic nói về trễ chuyến, huỷ chuyến của hãng hàng không giá rẻ này. Em vẫn hoàn toàn tin tưởng book vé sau khi tham khảo anh ví lép kẹp của mình.
Em đi ĐN xem pháo hoa, vé cũng mua rồi. Nhưng Vietjetair đã quá cầu thị với các bức xúc của OFFer nhà ta, nên ưu tiên cho nhà em về sớm hẳn 1 ngày. Bù lại những chuyến bị trễ trước. Giờ em chả biết làm gì với mấy cái vé xem pháo hoa nữa.
Trễ cũng kêu mà sớm cũng càm ràm. Có cụ nào cũng được ưu ái như nhà em không?
Thôi ra được là may rồi, vé cụ cho e đi, e đang làm ở đây đung cho đỡ phí :D

Arizona

Xe tăng
Cụ điện lên tổng đài nói ngày mai cụ có 1 hợp đồng trị giá 1tr $, nếu cụ phải về sớm theo hãng sắp xếp thì hãng đền cụ số tiền đó nhé, xem tụi nó trả lời thế nào :D
Nhớ ghi âm nhé cụ >:)
Gọi suốt từ sáng không được cụ ạ. Các bạn ấy treo luôn số tổng đài rồi cũng nên.

mazda3_pro

Xe lăn
Gọi suốt từ sáng không được cụ ạ. Các bạn ấy treo luôn số tổng đài rồi cũng nên.
Hèn gì dân tình kêu ca tổng đài cắt từ cả tuần nay, hóa ra chuyện có thật :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Em chưa từng gặp trường hợp nào bị đẩy sớm chuyến bay lên cả, nhất là lại sớm cả ngày như của cụ.
Nếu là thật thì em nghĩ không ổn chút nào, hãng bịt tai chỉ cần được việc của mình mà không cần biết đến việc của khách hàng thì sớm muộn gì cũng bị khách hàng tẩy chay.
Em bị đẩy từ 13h lên 6h sáng đây

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Violong

Xe tăng
Mặc dù trong tuần vừa rồi đã có vài topic nói về trễ chuyến, huỷ chuyến của hãng hàng không giá rẻ này. Em vẫn hoàn toàn tin tưởng book vé sau khi tham khảo anh ví lép kẹp của mình.
Em đi ĐN xem pháo hoa, vé cũng mua rồi. Nhưng Vietjetair đã quá cầu thị với các bức xúc của OFFer nhà ta, nên ưu tiên cho nhà em về sớm hẳn 1 ngày. Bù lại những chuyến bị trễ trước. Giờ em chả biết làm gì với mấy cái vé xem pháo hoa nữa.

Gửi mail thông báo chứ ko thèm alo luôn hả cụ?

Violong

Xe tăng
E mấy lần bị nó delay cũng chỉ toàn thấy tin nhắn thôi, chả có alo gì đâu cụ ah
Delay nó khác với đổi chuyến cụ ơi. Đổi chuyến về nguyên tắc khách phải đồng ý và bồi thường mới được đổi.

Violong

Xe tăng
Không tin nhắn, không cuộc gọi. Cứ âm thầm ưu ái khách hàng thôi. Khách nào mà xài ngu phone không push mail thường xuyên thì ra sân bay mà mếu ;)

Quý hoá quá. Cụ gửi mail cảm ơn hãng và chủ chịch đi cụ. :))

Race Dead

Xe điện
Cụ thật là may mắn , bao nhiêu người khổ sở vì phải chờ đợi vật vã ở sân bay vì bị nó delay có khi đến cả ngày luôn .

Chúc mừng cả cụ và VJ :D

tunggiang185

Xe tăng
Chủ gửi mail không chắc đòn gió thôi. Ít nhất cũng phải nt hay điện thoại chứ. Ai mà canh email cả ngày. Email lỡ vào thư rác thì sao? Chị Thảo chuối quá! Càng chuối càng chết.

mazda3_pro

Xe lăn

tuan_nguyen261188

Xe điện
Delay nó khác với đổi chuyến cụ ơi. Đổi chuyến về nguyên tắc khách phải đồng ý và bồi thường mới được đổi.
Trước đi vietjetair em bị 1 lần thế này... gọi lên tổng đài trả lời vì ly do khai thác nên mới đổi chuyển bay. Em không đồng ý nó nói là không đổi chuyến và giờ bay thì được em nó trả lời lại chuyến đó đã hết chỗ nên không đi thì có thể trả vé hoặc chuyển qua chuyến khác nhưng phải bù phần giá chênh lệch cụ à.
Rùi ra sân bay còn đợi dài cổ mất 2 tiếng nữa...từ đó cạch vietjetair.

Havo

Xe điện
Có lần giáp tết e đi hãng khác, ko phải VJ, từ SG ra HN. Giờ bay trễ từ chiều tối delay đến 2h sáng mới được bay, thôi thì thông cảm tết nhất. Đến khi ra HN lúc 4h sáng thì được thông báo: hành khách đi chuyến này nhưng hành lý của quý khách đi chuyến sau, giờ hạ cánh là 9h, abc... E ngất cmn luôn 5 tiếng mới tỉnh để dậy lấy đồ, trời thì lạnh :D Chắc lịch sử hàng không thế giới cũng hiếm gặp :))
Nên trường hợp của chủ thớt e cũng thấy bình thường :D

cadan

Xe container
Chả hóa phân tích của an-hoang-trung-tuong năm 2017 hóa ra có lý ạ?

Đoạn này nghe thảm wa'

Như nhẽ tựnhiên, bay Vietjet Air chậm 60 phút, thỳ dược xem là, dúng-giờ. Chậm 120 phút, thỳ xem là, bìnhthường. Chậm 4-5 thậmchí 8 tiếng, không hiếm.

(cơ quan em toàn đặt VNA nên chưa có mấy kinh nghiệm này, bài em đọc chỉ để tham khảo thôi ạ)...

----

Hãng xebay Vietjet Air vửa dánh cú IPO lên sàn-chấng ngonlành, trịgiá tận tỷ ôngtơn. Anh boss nó cũng vửa thành một trong hai tỷphú [tơn] Giùn dược bọn Forbes Bương côngnhận. Lợinhuận những mùa qua của Vietjet Air là khongthe tranhcãi. Không có vụ lưumanh tàichính nào.

Nhưng Zì Anh Bwcng {an-hoàng-trung-tướng} cứ khảngkhái tiêndịnh rằng, Vietjet Air sẽ hysanh sau chỉ 3 mùa nữa. Nguyênzo cănbản từ chính nó, một tầmnhìn và vănhóa bần-cố-nông của những anh-chị-chủ thamlam.

(I) VIETJET AIR: COI KHÁCHHÀNG NHƯ CỤC CỨT TRÂU

Hãng xebay quốczoanh Giùn aka VNA dang choángváng vỳ thànhcông của Vietjet Air. Dcm thậmchí dám lãnhtụ VNA còn bảo rằng, Vietjet Air phá mẹ giá kinhzoanh, và dòi dặt mẹ giá-sàn xebay. Hehe bọn ngu dó, nên tự chưởi mình, thỳ hơn.

Vietjet Air không phá-giá. Nó bay rất lợinhuận. Nó chỉ lợizụng tâmlý Giùn mà dong xèng. Dó là, Giùn cần giá hạ, không cần chấtlượng và zịchvụ.

Hàng ngày, Vietjet Air rao-bán trungbình 22-23 chuyến bay Saigon Hanoi [one-way] có dăngký {registered-flight}. Nhưng thựcsự thỳ, nhõn 16-17 chuyến dược khaithác. Sáu chuyến kia, sẽ bị hủy {cancelled}, không lýzo.

Mấy mùa trước, chúng cô mua trungbình 5 vé Vietjet Air, thỳ zính 1 vé bị thay chuyến, aka hủy chuyến, thay vé. Mùa nay, chúng cô mua 3 vé, dã trúng mẹ một vé thay chuyến. Có vé thay tới 3-4 chuyến. Một chuyến chậm thêm 30 phút, hoặc 1-2 giờ.

Quá dơngiản, Vietjet Air sàngsê vé của 22 chuyến bay trong ngày, saocho không còn chuyến nào trống. Vé Vietjet Air là vé diệntử, chỉ in-ra-giấy khy check-in, zưới zạng boarding-pass, không là hóadơn. Việc thay chuyến hehe, cứ thoảimái nha.

Chúng cô quansát chưa? Các chuyến bay Vietjet Air, hầunhư 100% kín-ghế. Và, cũng 100%, chậm-giờ. Khảnăng này của Vietjet Air, là vôdịch trầngian.

Như nhẽ tựnhiên, bay Vietjet Air chậm 60 phút, thỳ dược xem là, dúng-giờ. Chậm 120 phút, thỳ xem là, bìnhthường. Chậm 4-5 thậmchí 8 tiếng, không hiếm.

Chúng cô thử các hãng xebay zẻzúng loanhquanh Asean chưa? Chảzụ Air Asia của Mã, hay Tiger Air của Sing. Chúng bay chínhxác từng phút, zù cũng cắt mẹ các zịchvụ caoboong, như hànghóa và/hoặc cắnbú, nhằm tíchgiảm chiphí. Chúng thậmchí phải bán-rong các món dồ duty-free, hoặc hotel-booking, nhằm có thêm chút zoanhthu còm.

Vậy, chúng cô có bănkhoăn, sao kháchhàng Vietjet Air hồnnhiên chấpnhận bốláo của nó? Hỏi ngu. Chính chúng cô luôn tự trấn-an mình rằng, xèng ít thỳ hít bým khai. Hàinhi khóc váng xebay, chúng cô mặc bà nó. Nôngphu gác càng {legs} lên ghế, chúng cô mặc bà nó cũng. Chờ 3 giờ, và tíchkiệm 1 chai ôngcụ, là lợinhuận của chúng cô.

Chúng cô không quen dòi những thứ chúng cô xứngdáng. Chúng cô chỉ quen tưởng mình là quân hạtiện và chúng cô antâm chophép mình hưởng những rẻrúng, thậmchí rẻ hơn cả giá của chúng.

Vietjet Air bán những hạtiện xuống chúng cô, và chúng cô thỳ, chả thanvan. Vietjet Air không tiếptục coi chúng cô như cục cứt trâu, mới là chuyện lạ.

Kitcat

Xe container
Em đoán bị cạnh tranh k lành mạnh mà báo cũng k dám la lối lên... E là khó rồi. Cũng mong chị này thoát đc đận này. Em sợ độc quyền lắm ạ.
À, cũng khó nói lắm! Em nghĩ do cái A, cái B, cái C, vi phạm cái này thì bị phạt hợp đồng chẳng hạn, nên họ cân thôi!
Cạnh tranh đang khắc nghiệt, chả ông nào tự đem thương hiệu ra đánh đổi kiểu này, chắc là căn nguyên đang ngoài tầm giải quyết! :D

autoviet.vn

Xe hơi
Vãi chưởng.
Thứ 7, tuần trc em đi HN-ĐN, 4h sáng từ nhà ra sân bay để kịp checkin 5h. Ra đến sân bay chẳng có thông tin gì về chuyến bay VJ505 lúc 6h. Hỏi nhân viên làm thủ tục thì trả lời tỉnh bơ chuyến của anh chuyển sang 22h nhé, ra quầy Vietjet hỏi thêm thông tin. Ra quầy Vietjet thì đúng là chảo lửa, hành khách cả chuyến bay VJ505 cũng như một số chuyến đi Sài Gòn, Nha Trang bị hủy đang chút giận vào nhân viên quầy. Cãi nhau chán chê ko làm gì dc, đành hủy vé đi mua của Vietnam airline. Bó tay với Vietjet.

nhuataiche

Xe container
Vâng, em thì ấn tượng tốt với VJ ban đầu! Thời điểm 2010 VJ bắt đầu mở bán chuyến không 0, em thấy nhờ VJ giá vé giảm tốt! Chất lượng dịch vụ tại thời điểm đó rất tốt!
Sau này thấy VJ nhiều phốt, cũng không rõ làm sao.
Có vẻ như VJ trở nên to lớn quá, chị Thảo quản lý hết nổi rồi !