[Funland] Vietnam vào top quốc gia đáng sống nhất đối với người nước ngoài

thamvuky

Xe tăng
Cụ hiểu 1 mà ko hiểu 2

Thuỵ sĩ nó sướng về các khác
việt nam sướng cái khác

Giống như cho cụ lên Thành phố cụ có tiền cụ sướng cụ tiêu

Cho về quê cụ sướng kiểu của quê
em làm với mấy thằng nhật , mà bọn nó hết hạn làm việc không muốn quay về nước. Cứ quyến luyến mãi . Em sang đấy thấy bọn nó sống cũng hối hả bí bách thật . Thêm một cái là e cũng đi nhiều , ở ks cũng ngon chứ ko phải vớ vẩn nhưng riêng về phòng ốc phục vụ thua Vn xa . Vn có xèng vào quán có thằng gọi dạ bảo vâng phục vụ , nước ngoài còn lâu . Buổi đêm muốn nhậu gọi chai chivas cũng khó khăn .

CR-Vic

Xe container
Chuẩn đét! Đối với bọn nước ngoài (tây trắng, Nhật, Hàn và khựa - trừ Lào với Căm pu chia và châu Phi da đen) thì Việt Nam thực sự là thiên đường cho việc cư ngụ và làm việc :D

Bọn sang du lịch thì được một lần xong là té mất dạng không quay lại. Bọn sang làm việc thì hết nhiệm kỳ ở VN là lại ỉ ôi năn nỉ xin được có nhiệm kỳ tiếp theo hoặc quay lại làm việc ở Việt Nam. Với bọn sang VN làm việc thì cuộc sống của bọn nó ở VN là number one!

Chuẩn đét

Ở Việt Nam thì dân và chính quyền sợ và nể người nước ngoài, đến dân Tầu vào Việt nam còn nghênh ngang chả sợ ai nữa là, e xây xưởng ở Hải phòng cho bọn Tầu thuê suốt

Giá cả sinh hoạt ở các thành phố ven biển của Việt nam rất rẻ so với Tây, ngay cả ở Thủ đô cũng là ok

Giá ăn chơi cũng cực rẻ, chơi gái, chơi ....
Uống rượu bia hút thuốc rẻ như nước lã

Chi phí lấy vợ cũng rẻ và lấy vợ Việt Nam dễ, chứ ở Tây là dạng bọn vô gia cư ngủ hè phố, bị cả xã hội nó xa lánh, vào quán ăn sang tý nó còn đuổi ra, ko ra gọi cảnh sát bắt ngay, thật 100%

Mấy Tây ba lô thất học thất nghiệp sang Vnam cũng thành thầy đc mọi người tôn trọng, tán gái ngon lành

Tóm lại còn nhiều cái sướng
Em tiếp xúc bọn nước ngoài nhiều nên thấy thế
Bọn nó bảo sang đây mới đc tôn trọng dù ít tiền ko nghề nghiệp

Các cụ xem có đúng ko

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Cụ đi đc bao nhiêu nước kể em nghe với và đi du lịch kiểu theo tour hay gì

Nếu cụ có tiền cụ đi chơi ở nước ngoài cụ mới thấy thế nào là sướng
Còn đi tour thì gọi là đi nhìn ngắm rồi thèm thôi nên chán muốn về Việt Nam!, vì tiêu gì ở đấy cũng đắt, các dịch vụ mà Tour mang lại là thuộc dịch vụ gần như thấp nhất dành cho dân nghèo của họ
Thật ra cụ có nhiều tiền thì cụ làm hẳn tour riêng cho gia đình hoặc riêng 1 mình cụ đi, khác ngay. Còn người Việt mình đi du lịch thì cái quan tâm đầu tiên là giá cả như thế nào, cứ chỗ nào rẻ nhất thì lao vào, có cần quan tâm đến chất lượng hay gì đâu. Xong đi về rồi lại kêu chán, ăn uống chả có gì...

superPDP

Xe điện
em làm với mấy thằng nhật , mà bọn nó hết hạn làm việc không muốn quay về nước. Cứ quyến luyến mãi . Em sang đấy thấy bọn nó sống cũng hối hả bí bách thật . Thêm một cái là e cũng đi nhiều , ở ks cũng ngon chứ ko phải vớ vẩn nhưng riêng về phòng ốc phục vụ thua Vn xa . Vn có xèng vào quán có thằng gọi dạ bảo vâng phục vụ , nước ngoài còn lâu . Buổi đêm muốn nhậu gọi chai chivas cũng khó khăn .
Vẫn đang bị chê phục vụ kém =))

GloryJack

Xe container
Càng quen càng lèn cho đau là đặc tính của Đông Lào, người trong nước đối xử với nhau như cc, bịn nước ngoài vào thì dc ưu ái niềm nở...

Eagle No.1

Xe buýt
Chuẩn cụ, có trường trình kén rẻ bị chửi quá dừng chiếu rồi, cụ vào youtube xem lại có thằng tây ba lô dậy tiếng anh thế mà 5 em gái Việt như muốn rụng trứng rồi. Đm xong trương trình này éo hiểu 5 em có thằng Việt nào nước ko? Mà thằng rước được cũng tài thật
Nói công bằng thì mấy thằng Tây ba lô chỉ cần học xong PTTH thì tiếng Anh của nó hơn đứt GV Anh Văn VN rồi. Chỉ cần đứa nào mồn mép 1 tí thì trình dạy của nó ngon ngay. Mấy cháu gái mới lớn thấy lạ nên nó thích khi nào nó lớn thấy hết lạ nó sẽ quay lại với truyền thống.

lenhhoxxung

Xe máy
e ứ tin đâu vì e ở vn e biết

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Càng quen càng lèn cho đau là đặc tính của Đông Lào, người trong nước đối xử với nhau như cc, bịn nước ngoài vào thì dc ưu ái niềm nở...
Khiếp. Chởi bậy quớ

shiluo

Xe container
Quan niệm sướng thế nào thì tùy từng người, nhưng em thấy một điều đã giỏi thì ở đâu cũng sướng, còn kém thì ở đâu cũng khổ. Mà khi khổ thì người ta kêu thôi
Với cá nhân em với trình độ tương đương thì sống ở Việt Nam sướng
Như gia đình em cả 2 vợ chồng cũng làng nhàng làm công ăn lương, nhưng ngoài thời gian đi làm trên công ty (giờ hành chính, ~18h là xong, thỉnh thoảng muộn hơn nhưng không đáng kể) thì về nhà thoải mái. Việc nhà gần như không phải động chân động tay (cả 2 vợ chồng), về đến nhà chơi với con, ăn xong cả nhà bày trò ra chơi đến lúc đi ngủ. Cuối tuần lại tìm chỗ chơi và xả hơi không phải lăn tăn gì, năm thì làm 4,5 chuyến du lịch (lúc nào xông xênh thì đến chỗ sang chảnh, thiếu tí thì đi chỗ bình dân), lúc nào bạn bè ới cũng chạy ra ngồi làm chai bia chém gió được. Mua sắm, ăn uống không phải những thứ quá nhiều tiền thì cũng không bao giờ phải nghĩ, ít khi phải nhìn giá để lăn tăn - mà những thứ quá nhiều tiền thì với nhà em cũng ít khi xảy ra vì vợ chồng em sống cũng đơn giản không yêu cầu nhiều. Cuộc sống thế này nếu trước đây học xong quyết định ở lại em thấy không có được. Có thể tùy tính cách, tùy tham vọng nhưng với em chỉ cần thế thôi
Thằng Tây nó thường nói: Winners take responsibility, losers blame others

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Chuẩn đét

Ở Việt Nam thì dân và chính quyền sợ và nể người nước ngoài, đến dân Tầu vào Việt nam còn nghênh ngang chả sợ ai nữa là, e xây xưởng ở Hải phòng cho bọn Tầu thuê suốt

Giá cả sinh hoạt ở các thành phố ven biển của Việt nam rất rẻ so với Tây, ngay cả ở Thủ đô cũng là ok

Giá ăn chơi cũng cực rẻ, chơi gái, chơi ....
Uống rượu bia hút thuốc rẻ như nước lã

Chi phí lấy vợ cũng rẻ và lấy vợ Việt Nam dễ, chứ ở Tây là dạng bọn vô gia cư ngủ hè phố, bị cả xã hội nó xa lánh, vào quán ăn sang tý nó còn đuổi ra, ko ra gọi cảnh sát bắt ngay, thật 100%

Mấy Tây ba lô thất học thất nghiệp sang Vnam cũng thành thầy đc mọi người tôn trọng, tán gái ngon lành

Tóm lại còn nhiều cái sướng
Em tiếp xúc bọn nước ngoài nhiều nên thấy thế
Bọn nó bảo sang đây mới đc tôn trọng dù ít tiền ko nghề nghiệp

Các cụ xem có đúng ko
Những thứ "đáng sống" này là 1 khối nhục to không biết thế đ éo nào mà tả, chỉ có xứ thiên đường mới tạo ra được sản phẩm đỉnh cao như thế.
Đúng như 1 đống phân là chỗ đáng sống cho lũ ruồi nhặng, chả có con hổ báo thiên nga nào tới đây sống cả

cưỡi chổi

Xe lăn
Hôm trước em bị một thằng tây quần sóc, áo phông, đầu không đội mũ bảo hiểm tạt đầu 1. Em dí cho phát còi, thế là nó giơ ngón tay thối lên. Ở tây mà thế vớ vẩn là nó bị kiện bỏ cm nhà nó ngay.
Sao cụ không vả chết cụ nó đi

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Nói công bằng thì mấy thằng Tây ba lô chỉ cần học xong PTTH thì tiếng Anh của nó hơn đứt GV Anh Văn VN rồi. Chỉ cần đứa nào mồn mép 1 tí thì trình dạy của nó ngon ngay. Mấy cháu gái mới lớn thấy lạ nên nó thích khi nào nó lớn thấy hết lạ nó sẽ quay lại với truyền thống.
Toàn các em 25-27 tuổi cụ ơi, toàn tuổi đứng đắn rồi ạ, đây cụ xem ko lại bảo em chém

simo2001

Xe tăng
Quan niệm sướng thế nào thì tùy từng người, nhưng em thấy một điều đã giỏi thì ở đâu cũng sướng, còn kém thì ở đâu cũng khổ. Mà khi khổ thì người ta kêu thôi
Với cá nhân em với trình độ tương đương thì sống ở Việt Nam sướng
Như gia đình em cả 2 vợ chồng cũng làng nhàng làm công ăn lương, nhưng ngoài thời gian đi làm trên công ty (giờ hành chính, ~18h là xong, thỉnh thoảng muộn hơn nhưng không đáng kể) thì về nhà thoải mái. Việc nhà gần như không phải động chân động tay (cả 2 vợ chồng), về đến nhà chơi với con, ăn xong cả nhà bày trò ra chơi đến lúc đi ngủ. Cuối tuần lại tìm chỗ chơi và xả hơi không phải lăn tăn gì, năm thì làm 4,5 chuyến du lịch (lúc nào xông xênh thì đến chỗ sang chảnh, thiếu tí thì đi chỗ bình dân), lúc nào bạn bè ới cũng chạy ra ngồi làm chai bia chém gió được. Mua sắm, ăn uống không phải những thứ quá nhiều tiền thì cũng không bao giờ phải nghĩ, ít khi phải nhìn giá để lăn tăn - mà những thứ quá nhiều tiền thì với nhà em cũng ít khi xảy ra vì vợ chồng em sống cũng đơn giản không yêu cầu nhiều. Cuộc sống thế này nếu trước đây học xong quyết định ở lại em thấy không có được. Có thể tùy tính cách, tùy tham vọng nhưng với em chỉ cần thế thôi
Thằng Tây nó thường nói: Winners take responsibility, losers blame others
Cuối tuần đọc bài của cụ, thấy nhẹ nhàng và thư giãn. Cảm ơn cụ.

Eagle No.1

Xe buýt
Toàn các em 25-27 tuổi cụ ơi, toàn tuổi đứng đắn rồi ạ, đây cụ xem ko lại bảo em chém
:D mấy chương trình này em ko coi vi thấy rất vớ vẩn. Nhưng cụ nói đúng, em cũng gặp vài trường hợp chỉ nghe Tây thôi là đã đổ nhào rồi trong khi ở nước nó thì thằng đấy thuộc dạng cùi bắp.

Jamebonds

Xe container
Sự thật mà.
Sống ở Việt Nam có tiền là dễ chịu: chi phí y tế rẻ, nhà thuê rẻ, cuộc sống chậm, công việc tà tà ít áp lực. Có tiền ngồi xổm lên cả và nhất là các biện pháp quản lý người nước ngoài là yếu kém.
Đổi lại hệ thống giáo dục không tốt, bất công xã hội lớn, tự do báo chí và ngôn luận không có. Tuy nhiên những cái này không ảnh hưởng đến đối tượng người nước ngoài dộc thân hoặc chưa có con.

Đặc biệt, nhà nước cần kiểm soát vấn đề lao động nước ngoài bất hợp pháp tại Việt Nam. Ôg nào biết nói tý tiếng Anh cũng thoải mái làm giáo viên bản ngữ, da đen thì đi đá bóng hoặc không thì trai bao, ông nào quốc tịch Ấn, Srilanca, Banglades... cũng thoải mái nhận làm giáo viên dạy yoga, thiền... Đám hỗn loạn này vừa không nộp thuế, vừa gieo rắc nhiều tệ nạn và sự coi thường pháp luật.

Nói chung là nhìn cái vị trí top 10 này em không thấy sướng vì có nhiều điều tiêu cực và nó thể hiện dân ta khổ chứ chả được như bọn Thuỵ Sĩ hay Singapore.
Giáo viên TA nước ngoài đầu tiên của em là một ông Tây ba lô, ông ý nói hồi ở bên Mỹ ông ấy là người lang thang, quần áo toàn mua đồ secondhand. Nhưng ông ấy là người đầu tiên giúp em hiểu cách phát âm tiếng Anh như nào cho chuẩn. Em thay đổi phương pháp phát âm hoàn toàn từ khi gặp ông ấy.
Thế nên nếu đã là người nói ngôn ngữ bản địa thì dù họ là ăn xin ở nước họ thì em thấy họ dạy practice tiếng Anh vẫn còn tốt hơn khối giáo viên giỏi ở Việt Nam
Em rất thích Việt Nam trở thành một XH đa văn hoá như Úc, Mỹ...

haidongtay

Xe điện
Nói chung là đáng sống,thế thôi.Tây họ nói chứ Ta nói đâu,tự nhiên người trong nước này nọ.