Thảo luận Vin có làm xe xăng nữa không?

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Em đang làm trong nhà máy sản xuất linh kiện oto nên có thể trả lời cụ là về xu hướng thì sẽ dịch chuyển dần sang xe điện, nhưng mà xe xăng thì ít nhất 10 năm nữa mới lỗi thời nhé cụ

thongnv

Xe điện
Em đang làm trong nhà máy sản xuất linh kiện oto nên có thể trả lời cụ là về xu hướng thì sẽ dịch chuyển dần sang xe điện, nhưng mà xe xăng thì ít nhất 10 năm nữa mới lỗi thời nhé cụ
đội ơn cụ

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nghĩ sẽ không bỏ ye xăng. Chỉ sợ nó theo số phận Vinsmart thì khó kiếm chỗ bảo hành thôi,.
:D

Gừng

Xe container
Em thì nghĩ sẽ không bỏ ye xăng. Chỉ sợ nó theo số phận Vinsmart thì khó kiếm chỗ bảo hành thôi,.
:D
chắc chắn là ko lamf xe xăng nữa

vaf pha sản trong vongf 3 năm nữa

sau khi pha tan Vinfast, a cua e sẽ starup tau vũ trụ để bán sang mỹ

quar nayf thăngd Mut lôn chắc chăn toi

secrets

Xe tăng
VF khả năng đến 90% là không làm xe xăng nữa, các vấn đề với mấy con Lux mà khắc phục mãi còn chả xong.

Kiên Khùng

Xe điện
Bẩm các cụ,

Nhà cháu đang ngó ngàng con Lux SA của Vin đi cho nó sướng cái thằng người
mấy ngày nay toàn xem youtube đánh giá về Lus SA, mà càng xem lại càng máu mua
Cháu ngại vấn đề là liệu Vin có tiếp tục làm xe xăng hay không? hay chuyển hoàn toàn sang xe điện?
Nếu không làm xe xăng nữa thì mai kia phụ tùng các thứ thì lấy đâu ra thay thế nhỉ?
Không làm nữa đâu. Làm chỉ để depart tạo cớ cho các cụ tranh cãi. Trong khi các cụ cãi thì a ấy luôn ở mồm các cụ nên rất hot.
Tây thì đến 2030, Tàu thì ngay và luôn lúc này, ta thì chậm cũng 2040 phải bỏ xe xăng.
Mình đã mua con SA. Và đó là con xe xăng cuối cùng của mình.
Dâu sao nếu bây giờ cụ mua SA, thì 15 năm sau vẫn chưa có gì phải ngại. 25 năm sau hết vòng đời, nếu cụ còn đi thì vẫn còn gara sửa chữa thay thế phụ tùng cho cụ.
Một đời ta, ba đời nó. A Vượng mua bản quyền khung gầm, máy móc của BMW, kiểu gì cũng phải mài ra bán cho được triệu con xe. Cứ mỗi năm tăng trưởng 15-20% cho đến khi hết vật liệu thì thôi.

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Một cái xe của hãng có tên tuổi bán toàn thế giới cả triệu chiếc thì vấn đề phụ tùng part piếc không quá lớn. 2 năm vin mới bán được vài ngàn cái thì cửa gì mà stock phụ tùng nhiều cho các cụ. Nên nhớ cái xe có cả ngàn chi tiết

boychauphi

Xe máy
Có bác nhé. Sau quả E34 này sẽ ra thêm 1-2 mẫu xe điện nữa. trong đó có một mẫu giá rẻ hơn :D sau đó lại tiếp tục 1 mẫu xe xăng nữa bác nhé. chắc <3 năm nữa thôi

Nếu không tin thì quote lại tin nhắn của em.đến lúcđó thì nhắc lại nhé bác

flowers1508

Xe tăng
chắc chắn là ko lamf xe xăng nữa

vaf pha sản trong vongf 3 năm nữa

sau khi pha tan Vinfast, a cua e sẽ starup tau vũ trụ để bán sang mỹ

quar nayf thăngd Mut lôn chắc chăn toi
Chiều nay có bài báo nói y như cụ

Tung Bean

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ,

Cháu ngại vấn đề là liệu Vin có tiếp tục làm xe xăng hay không? hay chuyển hoàn toàn sang xe điện?
Nếu không làm xe xăng nữa thì mai kia phụ tùng các thứ thì lấy đâu ra thay thế nhỉ?
A coi, cmt có ai chắc chắn đâu. Tôi cũng mong nó ra facelift mà chắc chịu.
Có lẽ nhiều người nói đúng: Vin mua bản quyền sản xuất và Vin chưa đủ trình để tự thiết kế và build khung gầm, động cơ 1 chiếc xe đốt trong. Xe điện thì ít phức tạp hơn nên họ sẽ đu theo mà bỏ xăng.
Bạn nên miễn nhiễm với mấy văn có những mẫu xe dừng sx chục năm vẫn có phụ tùng, vì đó là đối với các hãng lớn.

tanpn

Xe tải
VF khả năng đến 90% là không làm xe xăng nữa, các vấn đề với mấy con Lux mà khắc phục mãi còn chả xong.
Các vấn đề khắc phục mãi không xong là vấn đề gì cụ?

Arsephan

Xe tăng
Có lẽ nhiều người nói đúng: Vin mua bản quyền sản xuất và Vin chưa đủ trình để tự thiết kế và build khung gầm, động cơ 1 chiếc xe đốt trong. Xe điện thì ít phức tạp hơn nên họ sẽ đu theo mà bỏ xăng.
Bạn nên miễn nhiễm với mấy văn có những mẫu xe dừng sx chục năm vẫn có phụ tùng, vì đó là đối với các hãng lớn.
Rolls-Royce nó có đủ trình làm khung gầm không cụ nhỉ?

thongnv

Xe điện
Cảm ơn ý kiến của cụ
Ý kiến rất xác đáng ạ

Miki2016

Xe buýt
Bẩm các cụ,

K thích thì mai nó cũng nghỉ luôn xe oto cũng cũng chả biết đc đâu cụ ơi !

Arsephan

Xe tăng
Vậy ra facelift hoặc mẫu xăng cuv 5 chỗ ko cần mua license đi.
Mẫu xăng 5 chỗ có e35 bản xăng, 7 chỗ có e36 bản xăng, hiện tại đang tập trung cho xe điện chứ ko dành nguồn lực phát triển dàn trải làm gì! Với lại cụ chẳng đại diện cho cái gì mà phải đưa mệnh đề "Vậy thì..." ra để kết luận cho cái ý kiến kia cả.

Arsephan

Xe tăng
Vậy ra facelift hoặc mẫu xăng cuv 5 chỗ ko cần mua license đi.
Ngoài ra, việc tự phát triển nền tảng giờ ko phải là việc bắt buộc, tại sao cứ phải phát triển!? Cụ trả lời xem? Bản Facelift là phải tự thiết kế tự build khung gầm sao?! 🤣

thanhcong2002

Xe buýt
Ngoài ra, việc tự phát triển nền tảng giờ ko phải là việc bắt buộc, tại sao cứ phải phát triển!? Cụ trả lời xem? Bản Facelift là phải tự thiết kế tự build khung gầm sao?! 🤣
Cụ rành xe VF cho e hỏi xe Lux A có cái thụt giảm sóc giảm chất lượng sau thời gian ngắn sử dụng nên bị lắc ngang có đúng không?