Vin Đại Mỗ dừng thi công

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ khen e đê. 2016 lúc Vin ra mấy trò condotel Đà Nẵng e cũng ngồi chém là 2018 là năm bản lề của Vin. 2019 sẽ xuống dốc và khoảng 5 năm sau thì Vin giầu chỉ ngang em.
E tưởng cụ thành Vương còn Vương lại thành cụ

Seven up

Xe buýt
Bên Vin Sportia dừng các toà V1,2,3, D12 từ cos0 trở lên, làm nốt phần móng, hầm...
V1,2,3,8,9, D10,11,12 tháo cẩu tháp, vậy là dừng cũng khá lâu đấy
Oạch, thông tin của bác cụ thể đấy.

Thông thường Vin hay làm chiêu góp vốn nên có rất nhiều người đăng ký mặc dù chưa làm móng.

Đợt này chắc ít người mua nên điều chỉnh lại rồi. Chắc do ở xa quá.

vinataba1

Xe hơi
Nó làm đến cos 0 thì dừng để mở bán lấy tiền làm tiếp thì cũng là bình thường thôi, vốn vay làm sao đủ làm liên tục được. Chỉ sợ nó thu tiền rồi lại đầu tư vào chỗ khác thì chết

Vị Biển

Xe buýt
Oạch, thông tin của bác cụ thể đấy.

Thông thường Vin hay làm chiêu góp vốn nên có rất nhiều người đăng ký mặc dù chưa làm móng.

Đợt này chắc ít người mua nên điều chỉnh lại rồi. Chắc do ở xa quá.
Thông tin của bác cụ thể thật, em hóng thấy bảo vin gia lâm cũng dừng. Có lẽ thị trg ko hấp thụ đc sp, cộng với phốt toè loe thì vin lại càng chậm bán hàng.

DidiLe

Xe container
Người OF
Thực ra anh Đức khác với anh Vượng. Anh Đức không thể để anh ấy chết được vì có lý do khác, em không viết ra đâu. Nhưng anh Vượng hoàn toàn có thể toi được.
tất cả đều chết nếu làm sai, Pháp Đức Mỹ gì cũng thế mà thôi. úp mở làm gì!

hiện nay các dự án đang dừng lại rất nhiều vì liên quan đến pháp lý. đám cán bộ tham và ngu gây ra tình hình này. sẽ sớm tháo gỡ thôi nhưng thằng có tội phải chịu trách nhiệm.

moonlife

Xe container
E tưởng cụ thành Vương còn Vương lại thành cụ
Hehe mấy năm nữa chắc em vẫn ăn tục nói phét chạy grab kiếm bát cháo qua ngày thôi ;))
Còn riêng vụ thi công này, nếu là thật, thì chắc chắn rất nghiêm trọng ko thể chỉ đơn giản do điều chỉnh giấy phép đc. Khả năng cao là do sản lượng bán hàng mấy con city ko đc như mong muốn. Dẫn tới dòng tiền bị hụt, lại thêm đang đầu tư dàn trải đa nghề, xếp hạng tín dụng kém đi, đi vay k ai cho vay nữa, cho nên buộc phải tái cơ cấu sản phẩm nghĩ cách tăng dòng tiền.

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
Người OF
thông tin đầy ra, úp mở gì mấy thông tin của các công ty đại chúng này. VG có tổng nợ 190k tỷ VNĐ. ai làm ăn mà chẳng nợ? chỉ có kể không đủ tin để được cho nợ là cần phải xem lại mình thôi \:D/\:D/\:D/

Mấy cụ trên em không biết lấy thông tin từ đâu , chứ trên báo cáo tài chính thì vietcombank là 1 trong các chủ nợ của vin, tổng vay nợ dài hạn và ngắn hạn hơn 1k tỷ, cụ xem chi tiết ảnh đính kèm

elevonic

Xe lăn
Vin đang làm việc lại với một số nhà thầu M&E về thay đổi spec, chứng tỏ họ có thay đổi về thiết kế của các tòa nhằm sửa đổi đáp ứng tiêu chí là Vinhomes Ruby chứ không phải phân khúc giá rẻ Vincity :D
Ví dụ: Hạng mục A, các chú cho kích thước to lên được không -> kéo theo thay đổi về thiết kế XD, KT :D

Đại loại thế, theo em hóng hớt, không có vấn đề gì về pháp lý và tài chính đâu, he he.

tetsu

Xe tăng
Thay đổi thiết kế > thay đổi mật độ dân cư > thay 1/500.
Thời gian vật lý để xin lại mấy cái này suôn sẻ cũng mất 5-6 tháng. Chưa tính thời gian sửa thiết kế. Nên dừng chờ cho nhà thầu là đúng.
Mà giang hồ đồn trước giờ còn chưa đc duyệt 1/500 bao giờ.
Nếu đúng thế thì bây giờ gọi là chờ xin thay đổi cũng không đúng lắm :)) , vì giờ mới xin :)).

Kéo một đô thị ra xa trung tâm 7-10km như Vin làm là đúng. Kể cả làm cao cấp hay thấp cấp. Các nước văn minh đều làm thế cả.
Hạ tầng giao thông công cộng tốt là ok.
Lái xe đi làm hết 10' hay hết 30' nó mới quan trọng. Chứ không phải 1km hay 10km.

zara13

Xe tải
Nếu thay đổi thiết kế thì phải thẩm định lại toàn bộ bản vẽ tktc, thẩm duyệt pccc. Đúng là chỉ có Vin mới dám làm việc này :)

zara13

Xe tải
Thay đổi thiết kế > thay đổi mật độ dân cư > thay 1/500.
Thời gian vật lý để xin lại mấy cái này suôn sẻ cũng mất 5-6 tháng. Chưa tính thời gian sửa thiết kế. Nên dừng chờ cho nhà thầu là đúng.
Mà giang hồ đồn trước giờ còn chưa đc duyệt 1/500 bao giờ.
Nếu đúng thế thì bây giờ gọi là chờ xin thay đổi cũng không đúng lắm :)) , vì giờ mới xin :)).

Kéo một đô thị ra xa trung tâm 7-10km như Vin làm là đúng. Kể cả làm cao cấp hay thấp cấp. Các nước văn minh đều làm thế cả.
Hạ tầng giao thông công cộng tốt là ok.
Lái xe đi làm hết 10' hay hết 30' nó mới quan trọng. Chứ không phải 1km hay 10km.
Chưa phê duyệt 1/500 thì chả bố con thằng nào dám triển khai rầm rộ thế đâu cụ ơi. Điều kiện tiên quyết của 1 Dự án là phải có phê duyệt 1/500 cụ ạ. Còn e nghĩ thay đổi tk ở đây nó ko liên quan đến S xây dựng đâu, chắc chỉ thay đổi Pa kiến trúc căn hộ và hệ thống ME trong tòa nhà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nếu thay đổi thiết kế thì phải thẩm định lại toàn bộ bản vẽ tktc, thẩm duyệt pccc. Đúng là chỉ có Vin mới dám làm việc này :)
Vin mà, thích là nhích thôi, không phải nghĩ

hali

Xe buýt
Website
btb.vn
Cá nhân em vẫn yêu Anh Vượng. có lấy tiền của nước mình mà tạo ra được các khi đô thị kéo ra xa thành phố nó mới giống tây. ở HN tập trung vào 1 số điểm phát triển. như ở sài gòn tât cả các quận đời sống cơ sở hạn tàng nó ko hơn kéo nhau là bao nhiêu.

Giaito123

Xe tăng
Hy vọng là do điều chỉnh lại thiết kế nên tạm dừng để các thiết kế mới được duyệt. Em không nghĩ là Vin thiếu tiền đâu. Ngoài VCB, BIDV thì Tech còn là bồ ruột của Vin ấy chứ.
Vin dừng thì ảnh hưởng ngay và luôn là giá đất các khu lên nhờ ăn theo trong thừoi gian qua.
Hình như tech còn bán cả trái phiếu doanh nghiệp của vin ko biết kênh này huy động được nhiều ko. Nó mà vỡ thì các cụ ôm trái phiếu cứ xác định

Justforfuntoo

Xe container
Cá nhân em vẫn yêu Anh Vượng. có lấy tiền của nước mình mà tạo ra được các khi đô thị kéo ra xa thành phố nó mới giống tây. ở HN tập trung vào 1 số điểm phát triển. như ở sài gòn tât cả các quận đời sống cơ sở hạn tàng nó ko hơn kéo nhau là bao nhiêu.
Yêu quá đi ý chứ ;))
Có bao nhiêu kđt đẹp ra đời, mỗi tội các kđt trước đó thì toàn nằm ở vị trí vàng, tắc đường liên tục
Còn các dự án ở xa ntn thì lại bán với giá ngang vị trí ở quận hai bà trưng, hút máu đồng bào quá, nếu mà giá độ 2x, đắt gấp đôi các cc bên cạnh thôi thì em cũng tung hô vạn tuế anh ý, giãn dân cư, lại có nhà cho giới thu nhập trung bình
Nhưng anh ý tham quá, có căn bán với giá 39 ở cái vị trí này thì kết quả như hiện tại là không có gì bất ngờ ;))

DidiLe

Xe container
Người OF
Chưa phê duyệt 1/500 thì chả bố con thằng nào dám triển khai dầm rộ thế đâu cụ ơi. Điều kiện tiên quyết của 1 Dự án là phải có phê duyệt 1/500 cụ ạ. Còn e nghĩ thay đổi tk ở đây nó ko liên quan đến S xây dựng đâu, chắc chỉ thay đổi Pa kiến trúc căn hộ và hệ thống ME trong tòa nhà thôi.
cụ đúng, nhưng đầy thằng làm khi éo có gì trong tay \m/\m/\m/

Justforfuntoo

Xe container
Hình như tech còn bán cả trái phiếu doanh nghiệp của vin ko biết kênh này huy động được nhiều ko. Nó mà vỡ thì các cụ ôm trái phiếu cứ xác định
Chắc cũng bán được nhiều, thấy nv tech chào em mua trái phiếu lãi suất 9%, em bảo mấy hôm nữa mới có tiền thì không thấy gọi lại, chắc bán được cho người khác rồi