Vin Đại Mỗ dừng thi công

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Liệu nó có đào hồ không nhỉ
Em thấy các cụ nên thành lập hội Anti-Vin đi là vừa. Em có nguồn thông tin nội bộ khẳng định với các cụ rằng:
1. Toàn bộ phân khu Hero vẫn đang xây và triển khai bình thường
2. Các phân khu khác đang tạm dừng do sửa đổi layout, do nâng tầm lên VInhomes nên các căn hộ sẽ có diện tích lớn hơn đáp ứng da dạng nhu cầu khách hàng. Ai vào thăm căn mẫu 3 ngủ 75m2 chắc cũng không thể ngửi được cái diện tích nó bé, Việt Nam hiện có rất nhiều người không thiếu tiền để xuống căn to hơn và muốn được ra ngoài ngoại ô tránh trung tâm quá bức bối và ngột ngạt hiện nay
3. Về thời gian sửa thiết kế=> hiện đang chờ duyệt lại, nhanh nhất có thể vì chậm ngày nào thì sẽ thiệt hại nặng cho chủ đầu tư ngày đó=> buộc chủ đầu tư lại phải ép cam tiến độ với các nhà thầu
4. Khoảng 30% dự án đã bán buôn cho các đối tác nước ngoài
5. Có một số phân khu vị trí đẹp Vin sẽ bán hàng khi đã hoàn thiện toàn bộ cơ sở hạ tầng nhằm đẩy giá lên, không thèm bán hàng khi xong cọc móng đâu các cụ ạ, đừng có ngồi mơ ở đó mà chờ VIn nó chết
Hơn nữa với 1 người dân Việt Nam, em nghĩ các cụ nên tự hào vì có những tập đoàn lớn như Vin. Về bất động sản hay bất cứ mảng kinh doanh nào đã tham gia Vin luôn là đầu tầu, luôn là chủ đầu tư có uy tín nhất hiện nay. Em nghĩ các cụ nên tỉnh táo, đoàn kết và ủng hộ một tập đoàn lớn như vậy để Vin có sức bật khi ra sân chơi quốc tế, là niềm tự hào của người Việt
Với em cảm nhận về bác Vượng là một doanh nhân có tinh thần dân tộc thực sự và chúng ta cần nhiều hơn những người như vậy. Còn tư bản thằng nào chả hút máu phỏng các cụ?
Đôi lời chia sẻ của em!

dns281

Xe máy
Trong tuần này (khả năng mai) Vin sẽ ra thông cáo báo chí về việc Vincity sẽ biến mất, thay vào đó là vinhomes với 3 dòng sản phẩm từ thấp đến cao
Đây được coi là việc triển khai lại chiến lược kinh doanh trong bối cảnh vincity gia lâm, tây mỗ đại mỗ ế sml, giao dịch chững lại dù vin tự mình làm thị trường ảo, sốt ảo. Từ vincity lên vinhomes rồi lại tăng giá thôi, ai mua vincity rồi thì tự nhiên thắng hê hê
Vincity quận 9 tiếp tục được lùi, Q9 là sản phẩm khá lận đận. Đc lên concept từ 2016 là vinhomws thấp tầng, 7749 lần đập đi xây lại thành vinhomes cao tầng rồi sang vincity và giờ quay lại là vinhomes.

minhducarc

Xe tải
Phải có lý do rất nghiêm trọng mới tuyên bố dừng dự án các cụ ạ.
Nếu chỉ đơn giản là điều chỉnh cơ cấu căn hộ, thay đổi mặt ngoài thì vẫn có thể thi công phần kết cấu bình thường, đảm bảo tiến độ dự án. Phần tường ngăn, phần thiết bị, điện đóm làm sau vài tháng vẫn ok thôi. Em làm một dự án mà Chủ đầu tư thông báo dừng 3 tháng để xin trình duyệt, vậy là 3 năm nay chưa khời động lại. Nhất là dự án căn hộ, đóng tiền theo tiến độ mà thông báo dừng rất kinh khủng.
Thay đổi cơ cấu căn hộ thì các trục kỹ thuật phải thay đổi., dẫn đến lỗ mở các sàn thay đổi.hệ dầm cũng tính toán lại.Mặt khác họ tính phương án nâng tầng thì phải có phương án gia cố thêm móng cụ ạ... Hồ sơ pháp lý của dự án cũng phải làm lại.Nên thay đổi lớn về phương án thì phải dừng là đúng cụ ạ.Còn như cụ nói thì chỉ là thay đổi nhỏ thôi

hoangdang2002

Xe tăng
Toàn những ô ăn tục nói phét chém vớ vẩn! Lo thân chưa xong đi lo cho thằng tỏi Trump! M.ệ, hài kịch!

thachnhung

Xe container
Điều chỉnh thiết kế hay thị trường thôi!

Dũng Bemmy

Xe buýt
Bác mua ở đấy rồi à. Mà hầm liên với nhà để xe ko đó mới quan trọng. Nêu ko như vậy thì nên mua ô của vin.
e chuẩn bị xuất tiền nên mới đi tìm hiểu ạ, chung cư quan trọng chỗ đỗ xe, đi lại mà thế này thì phải tính toán xem.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Có lần em đi xin học ở Vin cho F1 con bạn em. Vừa vào đến cửa em đã vãi lái vì nhà kín bưng, đh cả ngày. Mà là mẫu giáo đó.
Vin nổi tiếng về thiết kế công năng kém mà cụ. Mấy cái hầm ở royal em vào 1-2 lần mà phát sợ, thông gió quá kém, vào 30 phút là thấy hoa mắt rồi.

starview

Xe tăng
Thay đổi cơ cấu căn hộ thì các trục kỹ thuật phải thay đổi., dẫn đến lỗ mở các sàn thay đổi.hệ dầm cũng tính toán lại.Mặt khác họ tính phương án nâng tầng thì phải có phương án gia cố thêm móng cụ ạ... Hồ sơ pháp lý của dự án cũng phải làm lại.Nên thay đổi lớn về phương án thì phải dừng là đúng cụ ạ.Còn như cụ nói thì chỉ là thay đổi nhỏ thôi
Ôi, lại nâng tầng nữa hả cụ. Chưa nâng mà còn lo tắc đường, tắc cầu thang nữa là...

4Maxys

Xe đạp
Cái thằng nó k đi vay mà vẫn có dòng tiền ngon nó còn giỏi gấp mấy lần thằng thằng đi vay đó, cụ cứ ngồi đấy mà chê nó dở hơi. Thời này là thời của dòng tiền chứ k phải thời của tổng tài sản, vấn đề của Vin là giờ đang bị tắc dòng tiền ở các sản phẩm mới như Vincity, oto...
Vậy chả có nhẽ giống anh GỖ khi xưa : Cao su chưa cho mủ, mía thành đường đầy kho,... kéo theo bao hệ luỵ giờ vẫn chưa hồi phục ?!?

gahehe

Xe máy
Trong tuần này (khả năng mai) Vin sẽ ra thông cáo báo chí về việc Vincity sẽ biến mất, thay vào đó là vinhomes với 3 dòng sản phẩm từ thấp đến cao
Đây được coi là việc triển khai lại chiến lược kinh doanh trong bối cảnh vincity gia lâm, tây mỗ đại mỗ ế sml, giao dịch chững lại dù vin tự mình làm thị trường ảo, sốt ảo. Từ vincity lên vinhomes rồi lại tăng giá thôi, ai mua vincity rồi thì tự nhiên thắng hê hê
Vincity quận 9 tiếp tục được lùi, Q9 là sản phẩm khá lận đận. Đc lên concept từ 2016 là vinhomws thấp tầng, 7749 lần đập đi xây lại thành vinhomes cao tầng rồi sang vincity và giờ quay lại là vinhomes.
Báo đăng đầy rồi mà ông.

Vin nổi tiếng về thiết kế công năng kém mà cụ. Mấy cái hầm ở royal em vào 1-2 lần mà phát sợ, thông gió quá kém, vào 30 phút là thấy hoa mắt rồi.
Ông làm gì mà ở dưới hầm tận 30p thế :))

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Trục kỹ thuật thì xử lý đơn giản mà cụ, đi ống ngang hoặc khoan rút lõi phút mốt. Mà không ai người ta nâng chiều cao thông thủy căn hộ bằng cách nâng chiều cao tầng cả. Trần thấp phần lớn là do hệ thống dầm thôi, tối ưu hóa để nâng trần thạch cao hoặc chuyển sang sàn dư ứng lực để giảm hệ dầm tăng chiều cao thông thủy căn hộ, chả ai tăng chiều cao tầng cả để tăng chiều cao thông thủy căn hộ cả.

Thanhvuóng71

Xe điện
Ấy thấy chưa?
Ngay từ đầu chỉ nghe thấy bảo chỉ từ 30m chỉ cần từ 200tr, chỉ cần qua cầu Thanh trì cạnh đường 5...bắt đầu với ngày hội ra quân của 8000 chiến binh với phong cách vừa bán vừa dọa nào là hết hàng nào là nâng giá ,nào là phải chênh blô bla...
Em đã dự là có ngày này
Mong rằng sắp tới sẽ khác đi.
Ps. Mịa . em cực dị ứng cái kiểu vừa bán vừa dọa hết hàng với dọa nâng giá của bên bán hàng. Nó cứ nghĩ người đi mua nhà của nó là trẻ con và tiền thì IN được.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
E thấy trong thớt Vin e lập ở box Xây dựng - Bất động sản thì có cụ còm là
"Chính xác là tạm dừng thì công phần trên những tòa đã làm xong cos 00, còn tầng hầm, các tòa chưa xong cos 00 cùng các hậ tầng khác (đường xá, trung tâm thương mại...) vẫn làm bình thường cụ nhé!

Nguyên nhân việc tạm dừng này là do VinCity nay đổi thành Vinhomes, họ đang cơ cấu lại sản phẩm, sửa đổi layout tòa nhà cho phù hợp với định hướng mới. Khi nào thay đổi xong thì sẽ tiếp tục thôi, chứ theo em biết không phải là do vấn đề pháp lý."

"Dừng để thay đổi lại thiết kế thành chung cư cao cấp, điều chỉnh chiều cao mỗi tầng thêm 10cm, thay đổi thiết kế để có những căn 3,4 phòng ngủ.
Cụ k rõ thì đừng đưa pháp lý lên đây ảnh hưởng đến doanh nghiệp. Hôm trước Vinaconex vì 1 cái quyết định vớ vẩn mà cổ phiếu giảm sàn mất 1200 tỷ đấy."
Em xác nhận vụ này. Em đang ở trỏng
Ấy thấy chưa?
Ngay từ đầu chỉ nghe thấy bảo chỉ từ 30m chỉ cần từ 200tr, chỉ cần qua cầu Thanh trì cạnh đường 5...bắt đầu với ngày hội ra quân của 8000 chiến binh với phong cách vừa bán vừa dọa nào là hết hàng nào là nâng giá ,nào là phải chênh blô bla...
Em đã dự là có ngày này
Ps. Mịa . em cực dị ứng cái kiểu vừa bán vừa dọa hết hàng với dọa nâng giá của bên bán hàng. Nó cứ nghĩ người đi mua nhà của nó là trẻ con và tiền thì IN được.
Rảnh chờ MU33 đấu với Wolvo, vào thớt đọc một lượt nghe mỗi cụ nói một kiểu, hoang mang style quá thể.

Cuối cùng thì "ngày này" là ngày gì vậy cụ Thanhvuóng71? :)

moonlife

Xe container
Nghe đâu ngoài phân khu hero thì vẫn đang làm, còn các phân khu khác tạm dừng chờ điều chỉnh nâng chiều cao tầng, tăng diện tích căn hộ, sẽ có những căn hộ hơn 100m2, giảm mật độ dân xuống cho nó cao cấp hơn, tăng thang máy, thiết kế bên ngoài bóng bẩy hơn,tăng tiện ích các khu lên... Ngoài ra đã sang tay cho đội Sing, Hàn, Nhật 20/58 toà rồi nên nó bắt phải thay đổi cho VIP hơn hay sao đó. Nghe dân tình kháo nhau thế. Chả biết thế nào, em đi qua vẫn thấy xây ầm ầm, đặc biệt chỗ TTTM
Ở cái vị trí mấy con City đấy tăng lên phân khúc cao cấp lại càng chết kể cả giá giữ nguyên. Vincity Gia Lâm ra hàng đúng đợt lùm xùm THM-Vin, sale kêu như vạc ko bán đc hàng.

QuangSunlight

Xe điện
Ấy thấy chưa?
Em đã dự là có ngày này
Cụ dị ứng , dưng mẹo bán hàng ấy đã được in thành SGK rồi nhá

trauxanh

Xe lăn
Một khi bị tắc dòng tiền và bị các ông chủ nợ lớn ép thì lại phải xem lại chính sách cho vay của Khựa. Một bài quá quen.
Dòng tiền như dòng nước (thậm chí như dòng máu), kể cả khô hạn, cứ làm sao cho các dòng nước chảy quanh, nước to nước nhỏ...cứ chảy quanh đi, quờ tay ra đọng lại vài giọt nước, là sống rồi!
Thế cho nên mới thấy liên tục phát triển các mảng lạ lẫm không phải sở trường...
Là để nước chảy quanh, là để quơ lấy vài giọt nước, là để sống/tồn tại! :D