Vin Đại Mỗ dừng thi công

Binhhuong

Xe đạp
Hôm nay mình hỏi sale vẫn nói đang làm mà các bác.

cadan

Xe container
Cụ nào có thông tin chứng thực về nội dung bạo lực trong bài viết cụ cadan mang về không? Cái này là tội phạm rồi. Em xe clip có một chị chảy máu tay, một chị dán băng urgo nên không rõ trước đó hay sau đó xô xát xảy ra thế nào
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=2866665343358524&id=100000452604789

Trong này thông tin hình ảnh có cả cụ ạ

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=457525358324321&id=447969795946544

Manminh89

Xe tải
Vin hết thời à các bác. Không khéo quyết còi lên ngôi nhỉ. Ngon nhất chắc evn.

TigerCar

Xe hơi
Sky fake đang nóng bỏng, có cả rọ *** đến bắt ng biểu tình kìa cụ!
Em cũng từng ngắm nghía Skylake để mua nhưng chưa xuống tiền chỉ vì đắt quá mình ko đủ lực ;). Vụ này theo quan điểm của em cũng hao hao vụ Tân Hoàng Minh, dân cứ cào mặt ăn vạ, túm thằng có tóc mà nện, hy vọng nó lòi ra cái thứ mình mong muốn. Những lúc như thế ở XH này cụ muốn đối thoại kiểu gì, khi khách cứ nhao nhao phản đối bắt đền các kiểu hehe...

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ấy thấy chưa?
Ngay từ đầu chỉ nghe thấy bảo chỉ từ 30m chỉ cần từ 200tr, chỉ cần qua cầu Thanh trì cạnh đường 5...bắt đầu với ngày hội ra quân của 8000 chiến binh với phong cách vừa bán vừa dọa nào là hết hàng nào là nâng giá ,nào là phải chênh blô bla...
Em đã dự là có ngày này
Mong rằng sắp tới sẽ khác đi.
Ps. Mịa . em cực dị ứng cái kiểu vừa bán vừa dọa hết hàng với dọa nâng giá của bên bán hàng. Nó cứ nghĩ người đi mua nhà của nó là trẻ con và tiền thì IN được.
Em đi mua cái 4 bánh cũ, còn đúng 500K tiền mặt trong túi. Thằng chủ salon bảo anh đặt 5T ko thì mai có thằng nó lấy. Em bảo mày bán cmn luôn bây giờ cũng đc, còn ko cọc cạch gì cả, sáng mai qua còn anh lấy, hết anh next. Mịe bọn Vin chuyên có kiểu chỉ còn căn này, anh lấy ko hết đấy. Hết luôn cũng đc. Y như bọn bán kỳ nghỉ Almar, toàn lừa đảo khách hàng.

DidiLe

Xe container
Người OF
Thời gian tính bằng năm ngta mới tháo cụ ạ.
Có mấy tháng thì tiền tháo lắp đắt hơn tiền cho thuê. Mà tầm như Vin thì nó mua luôn cẩu tháp chứ thuê làm gì?
Mua về bán sắt vụn ạh!

Cậu bé

Xe buýt
Dừng để thay đổi thiết kế để xác định lại sản phẩm thôi.

DidiLe

Xe container
Người OF
Bán hàng không biết nói thế thì chỉ có ăn cám thôi.

Em đi mua cái 4 bánh cũ, còn đúng 500K tiền mặt trong túi. Thằng chủ salon bảo anh đặt 5T ko thì mai có thằng nó lấy. Em bảo mày bán cmn luôn bây giờ cũng đc, còn ko cọc cạch gì cả, sáng mai qua còn anh lấy, hết anh next. Mịe bọn Vin chuyên có kiểu chỉ còn căn này, anh lấy ko hết đấy. Hết luôn cũng đc. Y như bọn bán kỳ nghỉ Almar, toàn lừa đảo khách hàng.

cun01

Xe container
Vụ sờ kai phếch này chưa dẹp được cơ à
Lạ nhỉ

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=457525358324321&id=447969795946544

Bây giờ là 9:17 sáng ngày 30/3/2019.

Ngay lúc này, ngồi bình tâm khỏi vòng xoáy tâm bão, chúng tôi, những KH mua dự án Vinhomes Skylake xin được ghi nhận một cách công tâm, cam kết sự thật 100%:

1/ Có mặt vào lúc 6:30 sáng, tại toàn bộ khu vực phía trước dự án được dựng lên 1 hệ thống hàng rào sắt cùng rất nhiều bảo vệ, an ninh (khoảng 50 người).

2/ Tại toàn bộ khu vực vỉa hè tính từ bến xe bus Sông Đà Mỹ Đình đến qua khu vực dự án Nam Đàn đầy kín các nhân sự mặc thường phục, nhìn mặt biết luôn là người “đàng hoàng” do ai đó ra lệnh cắm chốt.

3/ Khu vực tập kết dự kiến bán bóng là bên cạnh bến xe, có vài xe oto pick up đựng băng rôn và được các KH đứng ngay sát. Tất cả đang chờ bóng bay đến để mua và thả lên trời lấy may với 1 mong ước giản dị: Vì ngày mai có hồ! Tất cả KH đều đứng rất ôn hoà trật tự, thì thầm nói chuyện, điểm danh.

VA CHẠM #1 - 5’ sau đó, theo kịch bản có sẵn, tất cả những ai có mặt ở hiện trường chứng kiến, các chú công an bắt đầu màn bắt bớ đỗ xe sai vị trí. Mọi người tập trung vào các chú công an và gần như ngay lập tức, nhóm côn đồ xông vào cướp toàn bộ băng rôn và bỏ chạy, ai giật lại đều bị đập thật mạnh vào tay (có 1 chị đã bị chảy máu rất nhiều-clip đã ghi lại).

6/ 5 phút sau đó đám côn đồ đông hơn tiếp tục quay lại, vừa lúc các chùm bóng bay được mang đến vị trí xe bus. Chưa kịp giao bóng cho trưởng nhóm, người giao bóng đã bị đạp đổ xe và bọn chúng nhảy vào cướp bóng, chạy thật nhanh về phía dự án và thi nhau dậm nổ toàn bộ số bóng.

7/ 10 xe thương binh đậu trước cửa dự án được treo băng rôn cũng bị nhóm côn đồ bịt mặt xông vào giật và chạy mất. Ở đây đã có cãi vã rất găng và nhóm côn đồ cố tình gây sự để đánh nhau. Tuy nhiên, do công tác tổ chức đã được thống nhất cao độ nên các KH đã lao vào gạt va chạm và tìm mọi cách ổn định trật tự. Không có va chạm dù các nhóm rất đông và hỗn loạn. Điều đáng nói là các chú công an chỉ hời hợt giơ 1 vài ngón tay dàn xếp trật tự.

8/ Những gì còn lại của KH chỉ là các băng rôn dự định được buộc vào bóng được truyền tay nhau như thứ vũ khí cuối cùng. Các băng rôn được chuyển lên nóc xe thương binh thì mới an toàn, còn lại đều bị xông vào giật.

9/ VA CHẠM #2 - Một đối tượng ném flycam và chiếc flycam bị rơi xuống, xước rất nhẹ lên trán 1 thằng côn đồ ăn vạ đã đứng ngay sát ở bến xe bus (mục 1, nên tất cả đều nhớ mặt). Dù chỉ là 1 vết xước nhẹ, cả đám côn đồ xông lên hét “có đánh người chảy máu”.

Các KH vẫn rất bình tĩnh, có bác giai còn ra nói chuyện ôn hoà: Chúng tôi là những người bình thường, không hề vi phạm pháp luật mà chỉ đòi sự công bằng. Vì sao anh cần phải đóng là người xấu như vậy? Anh có nghĩ nếu anh là chúng tôi ko?

Sau 1 giây tử tế (vì là người quan sát & để ý từ đầu vụ việc nên tôi thấy được sự khựng lại này), nó tiếp tục hét lên: Ôi choáng quá, choáng váng quá, có máu chảy, máu chảy!

Đám đông hỗn loạn cướp flycam và cần điều khiển.

Lôi 1 anh công an ra báo cáo: em bị đánh chảy máu & cố lau cho giọt máu lan ra tạo thêm nguy kịch.

Ông trời đã cứu KH Skyfake đúng ở giây phút này: anh công an tử tế ! Sau khi nghe, anh ấy nhìn xung quanh, đánh giá tình hình & quay mặt đi, ko tiếp chuyện. Va chạm được giải quyết. KH ngày càng bảo nhau ôn hoà, bình tĩnh.

10/ Đám đông vẫn tiếp tục hỗn loạn, chủ yếu là tạo các hiện trường giả. KH Sky vẫn bình tĩnh, bảo vệ những chiếc băng rôn cuối cùng và kết thúc.

11/ VA CHẠM #3 - cũng là nghiêm trọng nhất:

- 1 người đi đường hiếu kỳ đứng xem bị 1 nhóm côn đồ giật điện thoại và lôi vào trong rồi vu là đột nhập công trường.

- 1 người hiếu kỳ khác bị vu móc túi và đánh rồi bị đưa đi đâu không rõ.

- 1 vài người khác đứng xem cũng suýt bị liên đới.

Hiện tại công an phường Mỹ Đình 1 đang tiếp nhận vụ việc.

TỔNG KẾT:

* Nếu KHÔNG sai phạm, CĐT Vingroup không bao giờ và không cần hành xử như hôm nay.

Đừng nói chúng tôi không liên đới, không biết gì.

Cái kim trong bọc kiểu gì cũng lòi đuôi: Các vị không hề dặn đám côn đồ là KHÔNG được chạy vào dự án của tao, cũng quên mất không dặn bảo vệ cần giả vờ ko liên quan.

Đằng này, rất nhiều cảnh quay đã ghi lại được: sau khi cướp giật toàn bộ băng rôn, đám côn đồ chạy thục mạng vào trong công trường dự án và bảo vệ cuống quýt hỗ trợ.

Xin thưa, các vị đã ra ánh sáng !

** Chỉ là cái hồ thôi, và các vị đã thu tiền của chúng tôi, lợi lộc đã hưởng đủ, vì cớ gì mà cứ phải đi vật vã với cái dự án tai tiếng này đến vậy?

Xin hỏi, uy tín #Vin.group có đáng bị đánh đổi bởi sự việc hôm nay không? Đàn áp KH là tôn chỉ của Vin.group từ bao giờ vậy?

*** Giọt nước cuối cùng đã tràn ly.

Hỡi các bác vẫn còn đứng ngoài quan sát,

Hỡi các KH mua các dự án BĐS khác của Vin.group, hãy nhìn chúng tôi để một lần thật sự cân nhắc với đồng tiền xương máu của mình,

Hỡi các KH đang & sắp sử dụng dịch vụ của Tập đoàn này, hãy chứng kiến toàn bộ sự thật này để đánh giá, sáng suốt lựa chọn,

Một lời sau cùng, xin hãy chia sẻ toàn bộ câu chuyện & sự thật này.
Cuối cùng thì cái mặt nạ của anh Vô va cũng đã rơi :D :D :D

phamhungbs

Xe điện

cadan

Xe container
Đối phó với khách hàng mà không có đối thoại, chỉ dùng đối đầu, tưởng được Forbes vinh danh thì cũng phải khác các cđt nhỏ nhỏ chứ nhỉ
Bộ mặt càng lớn, càng tìm mọi cach giữ face, bằng bất cứ thủ đoạn nào. Đó hầu như là một quy luật.

Chính đội nhỏ nhỏ, họ coi trọng quan hệ cá nhân, và tai tiếng nếu xảy ra thì họ ko đủ "to" để vùi dập đối phương. Họ sẽ care khách hàng hơn.

Túm lại: ko nên đặt mình vào vị trí mặc cả với khổng lồ. Bên đó mà là Goliath thì mình vẫn rất it cửa trở thành David.

Cuối cùng thì cái mặt nạ của anh Vô va cũng đã rơi :D :D :D

cadan

Xe container
Ở đâu chứ ở "mái trường" VN

Thằng nào to con cũng tìm cach băt nạt bạn khac.

Bộ mặt càng lớn, càng tìm mọi cach giữ face, bằng bất cứ thủ đoạn nào. Đó hầu như là một quy luật.

Chính đội nhỏ nhỏ, họ coi trọng quan hệ cá nhân, và tai tiếng nếu xảy ra thì họ ko đủ "to" để vùi dập đối phương. Họ sẽ care khách hàng hơn.

Túm lại: ko nên đặt mình vào vị trí mặc cả với khổng lồ. Bên đó mà là Goliath thì mình vẫn rất it cửa trở thành David.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông vào đây toàn chém gió, thông tin thì ù ù cạc cạc, hóng hớt, đoán già đoán non rồi phán như bố của Vin.
Vin nó đã đạt được quy mô đến như thế này thì nó giỏi hơn các ông nhiều lắm, có lẽ những tư duy về kinh tế, thị trường .v.v. của nó các ông cũng không hiểu được đâu. Phán bừa phán bãi.
Còn nhiều thể loại này thì sẽ còn kém phát triển
Vâng. Cụ cho hỏi cụ đã làm được gì để phát triển rồi? Đến giai đoạn nào rồi cụ?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em xem clip 01 và 02 ạ, nhưng không minh họa được cho đoạn:
"Một số người trong số đó đã bị những kẻ bịt mặt tấn công và bắt đi" và "một đám đầu trâu mặt ngựa đánh khách hàng không thương tiếc"
2 cái này thì đủ đề mời công an điều tra, phá án ạ

BMW X5

Xe buýt
Em mong nó làm nhanh để em về Geleximco khu A ở cho nó đông vui:)).

tungst

Xe buýt
E ko khoái vịn, mafia cơ chế

Mycar222

Xe điện
đã tham lại bán chát... tạo là càng nhiều bất công phi lí

Bocuthanh

Xe máy
Cái 4 bánh cũ đó dù sao cũng có thật trong salon, còn VF chưa có xe mà còn dọa tăng giá!
Thớt này chưa thấy VLV mấy chứ Bên thớt công trường nhà máy VF có nhiều VLV chém kinh lắm!

emcutai

Xe hơi
Vâng. Cụ cho hỏi cụ đã làm được gì để phát triển rồi? Đến giai đoạn nào rồi cụ?
Tôi chưa làm được gì to tát nên tôi rất tôn trọng những người làm được việc lớn, chính vì vậy tôi không bao giờ nhận xét về Vin vì tôi biết rằng tôi chưa thể bằng họ.
Số 6 và số 9 là tuỳ theo chiều nhìn, vì vậy khi chưa trong hoàn cảnh của người khác, nhất là chưa bằng họ thì đừng sủa nhảm.
Còn về cá nhân tôi, tôi tự hào về những gì tôi làm được, thế là đủ.
Tôi tin vào Vin, vì vậy tôi mua rất nhiều ở xung quanh đó, tất cả các văn phòng môi giới gần đó đều biết tôi mua những gì trong 1 năm qua và đến giờ tôi vẫn giữ mặc dù giá cả đã lên, ông thích thì tôi mời ông xuống đó chơi rồi cafe chém gió.

Chỉnh sửa cuối:

piano

Xe điện
cụ gần chuẩn. Bổ sung thêm anh ko đặt, mai em tăng giá đấy :))