[Funland] Vin Smart City thế nào

RealHomes

Xe tải
Ở với hàng xóm thế thì thôi em cũng chịu cái ý thức cụ ạ.
Trước khi cụ đánh giá 1 cái gì theo e nghĩ cụ nên tìm hiểu 1 chút đi ạ. biết là nó có điểm trừ điểm cộng. Phân khúc NOXH mà cụ cứ làm như phân khúc trung cấp và cao cấp. E thấy cụ chê bai dè bỉu theo e nghĩ cụ không ở đây bao giờ thì cũng đừng nên chỉ nhìn qua 1 cái mà đánh giá tất cả cụ ạ

Tuan129

Xe tải
Trước khi cụ đánh giá 1 cái gì theo e nghĩ cụ nên tìm hiểu 1 chút đi ạ. biết là nó có điểm trừ điểm cộng. Phân khúc NOXH mà cụ cứ làm như phân khúc trung cấp và cao cấp. E thấy cụ chê bai dè bỉu theo e nghĩ cụ không ở đây bao giờ thì cũng đừng nên chỉ nhìn qua 1 cái mà đánh giá tất cả cụ ạ
Thôi cụ cò ơi. Vô ý thức lại còn bào chữa, ý cụ là tiền ít thì phải thông cảm ý thức thấp? Thế cụ đi môi giới cho ng ta mua ở vinsmart cụ có bảo khách mua thông cảm vì ở đây ý thức chán lắm, vui lòng thông cảm ko?

Tuan129

Xe tải
Cụ nào định mua Vinsmart cứ vào thẳng Group cư dân của họ:

Rất nhiều những vấn đề phiền nhiễu được đưa lên hàng ngày, dựa vào đó để xem mình có thể "thông cảm" được không trước khi xuống tiền. Còn sale thì ông nào chả muốn chốt cho nhanh, khen hay khen đẹp lắm.

RealHomes

Xe tải
Chào bác . E hiện tại là cư dân và cũng không phải cò. Nhưng e thấy cách cụ nói chuyện e đã thấy buồn cười rồi. Cụ nói giá so sánh từ 4-5 năm trước với hiện tại rồi chê bai này nọ. Tiền ít mà đòi hít l thơm thì mời cụ ngắm chỗ khác. Khu S bọn e là dành cho người thu nhập thấp cụ ạ. Xin lỗi cụ vì e đã nói tục 1 từ

Tuan129

Xe tải
Chào bác . E hiện tại là cư dân và cũng không phải cò. Nhưng e thấy cách cụ nói chuyện e đã thấy buồn cười rồi. Cụ nói giá so sánh từ 4-5 năm trước với hiện tại rồi chê bai này nọ. Tiền ít mà đòi hít l thơm thì mời cụ ngắm chỗ khác. Khu S bọn e là dành cho người thu nhập thấp cụ ạ. Xin lỗi cụ vì e đã nói tục 1 từ

Cụ lại bẻ lái rồi. Em chỉ nói là bây giờ cò vạc thổi giá lên gần bẳng giá phân khúc cao cấp. Nhưng phần dịch vụ thì Vin nó vẫn là phân khúc cấp thấp của nó, vì dịch vụ nó đâu có tăng theo giá thổi căn hộ. Người mua cần lưu ý điều đó. Cái ảnh phản ánh của cư dân ở trên cho thấy như vậy, hành lang nóng nhưng báo BQL và BQL nói tiền dịch vụ như vậy chỉ đc như vậy, vì khu đó hành lang chỉ có điều hoà cục bộ chứ ko có điều hoà trung tâm. Vin nó trả lời rất đúng và rõ ràng.

Bớt tự ái cho nhẹ nhàng cụ ơi, cụ ở thấy vui, happy không có nghĩa người khác ko được chê, cụ thấy không vừa ý thì bỏ qua thôi. Em cũng ở cc giống cụ, mà thằng nào chê em cóc quan tâm, em ở vui là đc :D

RealHomes

Xe tải
Cụ lại bẻ lái rồi. Em chỉ nói là bây giờ cò vạc thổi giá lên gần bẳng giá phân khúc cao cấp. Nhưng phần dịch vụ thì Vin nó vẫn là phân khúc cấp thấp của nó, vì dịch vụ nó đâu có tăng theo giá thổi căn hộ. Người mua cần lưu ý điều đó. Cái ảnh phản ánh của cư dân ở trên cho thấy như vậy, hành lang nóng nhưng báo BQL và BQL nói tiền dịch vụ như vậy chỉ đc như vậy, vì khu đó hành lang chỉ có điều hoà cục bộ chứ ko có điều hoà trung tâm. Vin nó trả lời rất đúng và rõ ràng.

Bớt tự ái cho nhẹ nhàng cụ ơi, cụ ở thấy vui, happy không có nghĩa người khác ko được chê, cụ thấy không vừa ý thì bỏ qua thôi. Em cũng ở cc giống cụ, mà thằng nào chê em cóc quan tâm, em ở vui là đc :D
Cụ mua nhà là do cách cụ làm việc với họ. Giá cả cụ thương lượng với chủ nhà ổn thì cụ mua chứ cũng ai bắt cụ là sale chào giá nào cụ mua giá đó. Cụ lại bảo e bẻ lái :v Cụ giới thiệu cho e ở đâu giá mà không bị thổi để e mua nào cụ =)))

Tuan129

Xe tải
Cụ mua nhà là do cách cụ làm việc với họ. Giá cả cụ thương lượng với chủ nhà ổn thì cụ mua chứ cũng ai bắt cụ là sale chào giá nào cụ mua giá đó. Cụ lại bảo e bẻ lái :v Cụ giới thiệu cho e ở đâu giá mà không bị thổi để e mua nào cụ =)))
Chung cư cao cấp, có bị thổi giá thì dịch vụ nó vẫn là dành cho chung cư cao cấp.

Còn chung cư bình dân, có thổi giá lên cận cao cấp thì dịch vụ nó vẫn là ở mức chất lượng bình dân.

Cụ hiểu chứ?

RealHomes

Xe tải
Chung cư cao cấp, có bị thổi giá thì dịch vụ nó vẫn là dành cho chung cư cao cấp.

Còn chung cư bình dân, có thổi giá lên cận cao cấp thì dịch vụ nó vẫn là ở mức chất lượng bình dân.

Cụ hiểu chứ?
Cụ đã ở đây bao giờ chưa ? và cụ có nắm được ở đây có những phân khúc nào tiện ích nào không ạ ?

babeo

Xe điện
Phải làm hạ sớm thì mới xây được thêm các toà ở Sakura và GS. Nên chắc sớm trong vòng vài tháng nữa ạ

Được gửi từ iPhone - Otofun
Hạ hay ko do bên điện lực chứ, Vin có hạ đc đâu, khéo om cho vài năm nữa ko chừng :D

ongchutran

Xe hơi
Nhớ hồi trc bán khu S thì mình thấy quảng cáo là cao cấp vinhomes, đủ thứ tiện ích. Giờ bán xong chuyển qua bán khu mới thì S bị dìm xuống thành NOXH rồi à? Nhà ở XH nào mà giá 35-42tr/m2 khu khỉ ho cò gáy thế?

freakingprime

Xe buýt
Nhớ hồi trc bán khu S thì mình thấy quảng cáo là cao cấp vinhomes, đủ thứ tiện ích. Giờ bán xong chuyển qua bán khu mới thì S bị dìm xuống thành NOXH rồi à? Nhà ở XH nào mà giá 35-42tr/m2 khu khỉ ho cò gáy thế?
Noxh từ bản thiết kế rồi. Có thổi giá lên 100tr thì vẫn là noxh. Con hổ có lá gan chuột nhắt.

Quảng cáo đầu tiên là vincity nhé, ko biết người mua còn nhớ không ;)) home home nào ở đây ;))

Tuongtien1977

Xe điện
Em chả biết mấy tòa S1 - S2 thế nào chứ nhà em S4 có bh nóng đâu về đến hành lang là điều hòa mát rượi. Hàng xóm còn toàn mở cửa nhà ra cho mát vào trong nhà ấy :D
Cụ này nói điêu vin có quy định cấm mở cửa ngoài mục đích ra vào, nếu vì phạm bị phạt tiền cắt dịch vụ

ongchutran

Xe hơi
Noxh từ bản thiết kế rồi. Có thổi giá lên 100tr thì vẫn là noxh. Con hổ có lá gan chuột nhắt.

Quảng cáo đầu tiên là vincity nhé, ko biết người mua còn nhớ không ;)) home home nào ở đây ;))
Tôi biết vinsmart từ khi nó còn là vincity mấy năm trc. Tôi nhớ ko nhầm thì giá mở bán lúc đó thấp nhất tầm 27tr, giao động 27-34tr/m2. Với giá đó quãng năm 2017 thì sao có thể là noxh đc? Các bạn sale có biết nhà nc định nghĩa noxh là như thế nào ko? Tôi ko mua ở đó và tôi cũng có quan điểm giá nó quá cao so với chất lượng và vị trí. Nhưng tôi thấy ác cảm với cách làm việc vô lương tâm, vô đạo đức của bạn sale ở trên, chỉ vì miếng cơm manh áo mà bán rẻ lương tâm, sẵn sàng đạp các khách hàng trc, như kiểu lừa xog rồi thì bỏ, để bán đc hàng hiện tại vậy.

tungst

Xe buýt
Vincity là cái cớ lấy đất, mánh khoé của con buôn chộp giật

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thế cả khu đô thị cung cấp chỗ ở cho gần trăm ngàn người thì sao cụ? Không có Vincity thì những người này ở đâu cụ? hạy cụ nói họ nên chui rúc trong mấ khu ngóc ngách quanh năm ko ánh sáng mà sống cho sướng?

Tuongtien1977

Xe điện
Vụ này là sao cụ? Theo tôi biết dự án này trước đây là khu đô thị tây mỗ đại mỗ hà nội giao ACB-Hoa Phát - Vinaconex - Viettel làm chủ đầu tư, sau đó Vin vào mua lại( lúc bầu Kiên bị bắt), lúc đầu vin làm truyền thông là khu trung lưu (cũng không hẳn NO XH như bác điếu cày) sau đó chuyển thành sport City sau đó mới đến smart City

tungst

Xe buýt
Vụ này là sao cụ? Theo tôi biết dự án này trước đây là khu đô thị tây mỗ đại mỗ hà nội giao ACB-Hoa Phát - Vinaconex - Viettel làm chủ đầu tư, sau đó Vin vào mua lại( lúc bầu Kiên bị bắt), lúc đầu vin làm truyền thông là khu trung lưu (cũng không hẳn NO XH như bác điếu cày) sau đó chuyển thành sport City sau đó mới đến smart City
bối cảnh 2017 sau vỡ bong bóng bds, nguồn NOXH giải quyết nhu cầu trong dân thấp trong khi nhu cầu rất lớn (về sau có gói 30.000tỷ dành cho dân thu nhập thấp vay mua NOXH, 1 số cđt như Văn Phú thậm chí bán nhà giá 15tr/m2 tại khuVictorya,..) dự án vincity ban đầu lấy mục tiêu giải quyết nhu cầu nhà bình dân cho thị trường nên được duyệt, những thông số ban đầu cho thấy đây là da nhà ở có giá trị thấp phù hợp với đại đa số gia đình trẻ…đc cơ quan có thẩm quyền duyệt và được phép đầu tư; thực tế giá căn hộ ko hề rẻ, giá trị m2 giờ tăng rất cao so vớiý tưởng ban đầu, em còn 1 số email do các bạn bên vh gửi thông tin, dĩ nhiên do gửi theo mail cá nhân nên vh ko chịu trách nhiệm nội dung nhưng tự nhiên thì e nghĩ ko cá nhân sale nào tự bịa ra được 😁

P/s: Em xin edit 1 chút do bị nhảy chữ.

Chỉnh sửa cuối:

tungst

Xe buýt
Thế cả khu đô thị cung cấp chỗ ở cho gần trăm ngàn người thì sao cụ? Không có Vincity thì những người này ở đâu cụ? hạy cụ nói họ nên chui rúc trong mấ khu ngóc ngách quanh năm ko ánh sáng mà sống cho sướng?
Họ xây mà cụ, chỉ là giá của nó ko phải giá thấp …như cách ban đầu họ lập dadt,