[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Website
medistar.com.vn

Lacet_ti

Xe container
Cám ơn các cụ, em thấy chỗ để xe như này quá bất tiện cho toàn bộ khu S1, S2. Riêng cái khoản để xe phải bắt xe buýt qua cầu vượt đường sắt rồi đi về quá không hợp lý, khoảng cách quá xa cũng không thể đi bộ, còn cái khoản có xe buýt này nọ đưa đón đến tận chỗ bãi nó chỉ thêm phần bất tiện, có ai hơi đâu mà đợi xe buýt nó đón ra đấy, ong đầu phết nhỉ. Chả hiểu VIn họ tính toán kiểu gì
Vợ gọi điện lại bẩu anh đang đọi bắt xe buyt thì chán nhể. 15p/chuyến lại dính cao điểm khéo chen nhau vỡ đầu :)

HuongCrv

Xe điện
Đi từ Vinsmart ra Hà Đông không đi đường 70 thì đi đường nào đây cụ?
Cụ bắt bẻ câu chữ với em làm gì nhỉ? đường chính vào dự án là chỗ đại lộ ngay trung tâm thương mại mà. Tất nhiên còn nhiều đường khác nữa vào dự án.

HuongCrv

Xe điện
Vợ gọi điện lại bẩu anh đang đọi bắt xe buyt thì chán nhể. 15p/chuyến lại dính cao điểm khéo chen nhau vỡ đầu :)
cụ đi bộ tập thể dục xíu với khoảng cách 300-500m thôi mà!

Tom.My

Xe hơi
Nói chung nghĩ cái cảnh chờ xe buyt, xe điện từ nhà để xe đã thấy nản. Chịu ô chủ đt nhà bán đắt trên trời mà ko chịu làm cho cư dân mấy tầng hầm để ô tô, thôi ra khu khác cho nó vừa thuận tiện, vừa rẻ

Nói chung nghĩ cái cảnh chờ xe buyt, xe điện từ nhà để xe đã thấy nản. Chịu ô chủ đt nhà bán đắt trên trời mà ko chịu làm cho cư dân mấy tầng hầm để ô tô, thôi ra khu khác cho nó vừa thuận tiện, vừa rẻ
Chắc đầu tiên đặt tên là Sportia ý muốn cư dân tập thể dục thể thao bằng cách đi bộ ra lấy xe cụ ạ :))

chichbong08

Xe buýt
3 phút đi bộ nội khu sạch sẽ thì ngại gì nhỉ! Khu này nhắm đến khách trẻ là chính, đi bộ hàng ngày thì càng khoẻ. Trẻ nhỏ rồi cũng sẽ thích ứng với việc đi bộ thôi. Hình ảnh lớn nhỏ cầm ô đi bộ hối hả là phổ biến ở mọi tp văn minh.
Chỉ ngại khi nam thanh nữ tú lười biếng phi xe máy thay cho đi bộ.

3 phút đi bộ nội khu sạch sẽ thì ngại gì nhỉ! Khu này nhắm đến khách trẻ là chính, đi bộ hàng ngày thì càng khoẻ. Trẻ nhỏ rồi cũng sẽ thích ứng với việc đi bộ thôi. Hình ảnh lớn nhỏ cầm ô đi bộ hối hả là phổ biến ở mọi tp văn minh.
Chỉ ngại khi nam thanh nữ tú lười biếng phi xe máy thay cho đi bộ.
Nói không phải chém gió để bán hàng, chứ tầm 2-3 năm nay em cũng rất khoái đi bộ những đoạn đường không quá 1km

Website
medistar.com.vn
Mọi thứ ở khu Vin smart này em khá là hài lòng, nhưng riêng cái khoản gửi xe nghĩ đến mà phát nản. Khu S1, S2 với chục tòa cả ngàn cư dân mà sắp xếp chỗ đỗ xe bất hợp lý vãi ****. Đất thì có phải thiếu đâu, E hay chơi thể thao cũng chả ngại gì cái khoản đi bộ lấy xe, nhưng đấy là những ngày trời đẹp thôi, mưa nắng gió lạnh là thấy oải cmnr, gặp hôm mưa lạnh đi ô tô vê xong vợ chồng con cái rồng rắn áo mưa với ô đi bộ khoảng 300m về đến nhà là đã thấy chán. 300m đấy là tính nếu làm cầu đi bộ qua đường sắt, còn không có cầu đi bộ này chắc gọi grap chở ra lấy xe. :)

Chỉnh sửa cuối:

sorciere_vn

Xe buýt
Nói không phải chém gió để bán hàng, chứ tầm 2-3 năm nay em cũng rất khoái đi bộ những đoạn đường không quá 1km
Em cũng nói không phải chém gió, trước em cũng từng gửi xe cách toà nhà 300m, lắm hôm mưa to quá, lên tới công ty vẫn bị ướt kha khá quần áo, a e thắc mắc thì e bảo đi ô tô đi làm mà a e lại bảo e chém gió. Nên từ đó e quyết phải chọn dự án có hầm để ô tô =))

sorciere_vn

Xe buýt
Mọi thứ ở khu Vin smart này em khá là hài lòng, nhưng riêng cái khoản gửi xe nghĩ đến mà phát nản. Khu S1, S2 với chục tòa cả ngàn cư dân mà sắp xếp chỗ đỗ xe bất hợp lý vãi ****. Đất thì có phải thiếu đâu, E hay chơi thể thao cũng chả ngại gì cái khoản đi bộ lấy xe, nhưng đấy là những ngày trời đẹp thôi, mưa nắng gió lạnh là thấy oải cmnr, gặp hôm mưa lạnh đi ô tô vê xong vợ chồng con cái rồng rắn áo mưa với ô đi bộ khoảng 300m về đến nhà là đã thấy chán
Chuẩn cụ ợ, đi làm về mệt, mưa gió hay làm vài quại rồi thì nghĩ tới khoản đi bộ mà oải ngay

Website
medistar.com.vn

Cụ Mạnh Nguyễn với Mợ Hương CRV cho em hỏi chút 9 tòa S1 với S2 này 1 tầng hầm thông cho các tòa nhưng phần hầm dưới các khu tiện ích có làm thông luôn không ạ? Nếu thực sự làm hầm thông cả khu tiện ích các tòa thì chắc chắn là thoải mái chỗ để ô tô và xe máy rồi, còn mà chỉ làm tầng hầm thông các tòa với nhau thôi thì chắc gửi được mỗi xe máy

HuongCrv

Xe điện
Cụ mợ nào có biết tiến độ mở đường 70 không ạ, đường ấy bé tí sau này Vin SM lấp đầy thì chắc sẽ ảnh hưởng giao thông vào đường này
Đường 70 có một đoạn khoảng 3.3km sẽ được triển khai bằng nguồn vốn ngân sách, phạm vi từ cầu ngà đến trịnh văn bô, thời gian thi công hoàn thành dự án trong giai đoạn từ 2020-2021. Tổng mức đầu tư là 270 tỷ, Năm 2019 bố trí 47 tỷ rồi cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Mạnh Nguyễn với Mợ Hương CRV cho em hỏi chút 9 tòa S1 với S2 này 1 tầng hầm thông cho các tòa nhưng phần hầm dưới các khu tiện ích có làm thông luôn không ạ? Nếu thực sự làm hầm thông cả khu tiện ích các tòa thì chắc chắn là thoải mái chỗ để ô tô và xe máy rồi, còn mà chỉ làm tầng hầm thông các tòa với nhau thôi thì chắc gửi được mỗi xe máy
Có cụ nhé, ví dụ như phía dưới bể bơi cũng là hầm cụ ạ

Chuẩn cụ ợ, đi làm về mệt, mưa gió hay làm vài quại rồi thì nghĩ tới khoản đi bộ mà oải ngay
Mấy hôm đấy thì chịu khó đợi bus điện vài phút cụ ạ. Em có nói rồi, đây là 1 điểm trừ của dòng Sapphire, đi bộ mấy trăm mét gọi là chấp nhận được thôi, chứ sao tiện bằng đỗ xe dưới hầm.

Mà lái xe thì không nên làm vài quại cụ nha :))

sorciere_vn

Xe buýt
Nói thế thôi chứ em không mua dự án này nên không quan tâm lắm đâu, thi thoảng vào gõ tí cho vui thôi. Còn tóm lại là không làm hầm thì ms tiết kiệm được chi phí thôi.

Mà sao có cái công viên cây xanh nghĩa trang to thế nhỉ ? em giờ ms để ý

Nói thế thôi chứ em không mua dự án này nên không quan tâm lắm đâu, thi thoảng vào gõ tí cho vui thôi. Còn tóm lại là không làm hầm thì ms tiết kiệm được chi phí thôi.

Mà sao có cái công viên cây xanh nghĩa trang to thế nhỉ ? em giờ ms để ý
Nghĩa trang phường Tây Mỗ to mà cụ, để nguyên đấy chứ không di dời. Vin xây tường bao và trồng cây xung quanh thôi

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com