[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ không liên quan và ảnh hưởng đâu. Em thấy các bác khác bảo Vin Tây Đại Mỗ sẽ ra sau Đan Phương với Gia Lâm nên cũng phải lâu lâu nữa.
Tây Mỗ vs Đại Mỗ trong 1 năm nữa sẽ không có gì đâu nhé.
Dự án triển khai đầu tiên của Vincity tại HN là Vin Gia Lâm tới đầu 2018 mới ra hàng cơ.
Đan Phượng cũng đang làm thủ tục rồi. Vậy Tây Mỗ Đại Mỗ chắc phải sang 2020 cơ. Vì nó mới đang điều chỉnh quy hoạch cho dự án này rộng ra nữa.
Nhưng sẽ có dự án này đấy, chỉ là nó lâu lâu 1 chút. Ai làm việc bên Từ Liêm thì cân nhắc chờ thêm 1 time mà mua cũng được, ngon.
Nhưng vin đang dính phốt hệ thống trường tư, do đó mẹ nào có con thì cho nó học ngoài cho lẹ.

cuongdiv

Xe container
Tây Mỗ vs Đại Mỗ trong 1 năm nữa sẽ không có gì đâu nhé.
Dự án triển khai đầu tiên của Vincity tại HN là Vin Gia Lâm tới đầu 2018 mới ra hàng cơ.
Đan Phượng cũng đang làm thủ tục rồi. Vậy Tây Mỗ Đại Mỗ chắc phải sang 2020 cơ. Vì nó mới đang điều chỉnh quy hoạch cho dự án này rộng ra nữa.
Nhưng sẽ có dự án này đấy, chỉ là nó lâu lâu 1 chút. Ai làm việc bên Từ Liêm thì cân nhắc chờ thêm 1 time mà mua cũng được, ngon.
Nhưng vin đang dính phốt hệ thống trường tư, do đó mẹ nào có con thì cho nó học ngoài cho lẹ.
E nghĩ cụ V ko phải ăn may mà tạo nên thương hiệu mạnh như Vin, mặc dù đợt này đang dính mấy vấn đề nhưng cụ ấy sẽ có cách giải quyết tốt, còn khu tiềm năng như Tây mỗ đại mỗ e ko nghĩ Vin triển khai chậm đến tận 2020, e nghe thấy bảo đầu 2018 nhưng thông tin chưa chính thức nên cũng ko phải chắc 100% ạ

camry34

Xe buýt
Các cụ toàn ngồi nhà phán, ra trà đá+bia hơi gần chỗ cầu Cốc biết ngay Vin ngta đang nỗ lực GPMB ntn. Nó khoi công phát có cụ hối.

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ cụ V ko phải ăn may mà tạo nên thương hiệu mạnh như Vin, mặc dù đợt này đang dính mấy vấn đề nhưng cụ ấy sẽ có cách giải quyết tốt, còn khu tiềm năng như Tây mỗ đại mỗ e ko nghĩ Vin triển khai chậm đến tận 2020, e nghe thấy bảo đầu 2018 nhưng thông tin chưa chính thức nên cũng ko phải chắc 100% ạ
Thông tin từ Sale thì chỉ có 2 dự án tới ở Đan Phượng và Gia Lâm nhé. Sale nó chốt như đinh đóng cột rằng, VTV nó phỏng vấn trực tiếp phó chủ tịch vingroup rồi và Họ đã xác nhận 2 dự án trên là sẽ triển khai sớm nhất.
Còn vincity Hoài Đức, Tây Mỗ, vin city Thanh Trì, Vincity Long Biên toàn là bánh vẽ cho các cụ thôi.
Vincity Đại Mỗ mà ra trước thì khác nào Vin nó tự cắt cổ mình ở chỗ Đan Phượng xa tới hơn chục cây số ạ ?

RionNguyen

Xe máy
CHỈ 240 TRIỆU SỞ HỮU CĂN HỘ CONDOTEL 5* VEN BIỂN - SINH LỜI HẤP DẪN TẠI BÃI DÀI CAM RANH ĐẸP NHẤT HÀNH TINH.

Đăng ký nhận báo giá căn hộ: https://goo.gl/5Zn71D
☎ Hotline tư vấn dự án : 0914.369.817
Email: contact.arenacamranh@gmail.com

cuongdiv

Xe container
Thông tin từ Sale thì chỉ có 2 dự án tới ở Đan Phượng và Gia Lâm nhé. Sale nó chốt như đinh đóng cột rằng, VTV nó phỏng vấn trực tiếp phó chủ tịch vingroup rồi và Họ đã xác nhận 2 dự án trên là sẽ triển khai sớm nhất.
Còn vincity Hoài Đức, Tây Mỗ, vin city Thanh Trì, Vincity Long Biên toàn là bánh vẽ cho các cụ thôi.
Vincity Đại Mỗ mà ra trước thì khác nào Vin nó tự cắt cổ mình ở chỗ Đan Phượng xa tới hơn chục cây số ạ ?
Cụ camry34 bảo Vin họ đền bù xong 90% rồi nên E ko nghĩ nó đền bù xong rùi lại để đất trống đến tận 2020

Tài mới

Xe tăng
Haiz Vin đâu lại tắc đường ở đấy thôi, e sợ cái kiểu đô thị nén của Vin, Vin vào Sài Gòn bị chê tơi bời vì chất lượng bình dân dám hô là cao cấp, thiết kế thì không thể địch lại với các chủ đầu tư máu mặt khác trong SG, chưa kể cách hành xử với cư dân sau mua nhà khó chấp nhận, thích hình sự hóa các mâu thuẫn dân sự. Cụ nào có ý định mua nhà Vin thì đừng dại nghe lời mấy chú cò lái, đến lúc ở hỏi ra lại ớ người chủ đầu tư nó bảo làm j có mấy chuyện đấy, toàn bọn cò cam kết mồm.
Cụ dậy chí phải. Em thấy ở Vin chỉ có mấy cô lao công, anh bảo vệ là tử tế nhất.

VincityTayMoDaiMo

Xe đạp
Cụ camry34 bảo Vin họ đền bù xong 90% rồi nên E ko nghĩ nó đền bù xong rùi lại để đất trống đến tận 2020
Thứ nhất là các cụ ra công trường xem tiến độ giải phóng mặt bằng
Thứ hai là các cụ lên UBND phường Tây Mỗ, Đại Mỗ để xem các thông báo thu hồi đất cho dự án KĐTM Tây Mỗ - Đại Mỗ - Vinhomes Park, đang dán đầy ở đó. Hoặc vào https://namtuliem.hanoi.gov.vn/tra-cuu-van-ban
Có mặt bằng sạch là triển khai ngay thôi, TP Hà nội, Bộ XD, Bộ GT, Thủ tướng đều nhất trí rồi

cuongdiv

Xe container
Thứ nhất là các cụ ra công trường xem tiến độ giải phóng mặt bằng
Thứ hai là các cụ lên UBND phường Tây Mỗ, Đại Mỗ để xem các thông báo thu hồi đất cho dự án KĐTM Tây Mỗ - Đại Mỗ - Vinhomes Park, đang dán đầy ở đó. Hoặc vào https://namtuliem.hanoi.gov.vn/tra-cuu-van-ban
Có mặt bằng sạch là triển khai ngay thôi, TP Hà nội, Bộ XD, Bộ GT, Thủ tướng đều nhất trí rồi
Chuẩn đấy cụ, nói gì thì nói phải căn cứ trên văn bản chứ chém như cụ SH Nguyen e chả thấy có cơ sở gì, tất nhiên thớt cũng chỉ lập để trao đổi thông tin cho cụ nào quan tâm đến dự án chứ e cũng chả có liên quan gì đến bđs ạ

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Đây, căn cứ đây em xin gửi ạ...
Phó chủ tịch tập đoàn Vingroup đã phát biểu thì lại không bằng cổng thông tin Q.Từ Liêm ạ ?

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Người ta đã xác nhận là trước mắt sẽ có 2 dự án tại HN là Đan Phượng và GL, sau đó mới nhân rộng triển khai mở rộng hơn nữa. Không có căn cứ em lại đi bốc phét ạ ? :))))

tieudaovnt

Xe tăng
Sao bảo khu Tây Mỗ , Đại Mỗ ko gọi là vincity mà thương hiệu vinhome mà nhỉ, vinhome park thì phải

cuongdiv

Xe container
Đây, căn cứ đây em xin gửi ạ...
Phó chủ tịch tập đoàn Vingroup đã phát biểu thì lại không bằng cổng thông tin Q.Từ Liêm ạ ?
Người ta đã xác nhận là trước mắt sẽ có 2 dự án tại HN là Đan Phượng và GL, sau đó mới nhân rộng triển khai mở rộng hơn nữa. Không có căn cứ em lại đi bốc phét ạ ? :))))
E đọc trong Quyết định thu hồi đất của UBND Nam Từ Liêm thì ghi là Vinhomes Park, giờ mới hiểu sao cụ SH Nguyen khẳng định HN chỉ làm Vincity Đan Phượng và Gia Lâm, đúng là khu này làm Vincity thì quá phí
https://namtuliem.hanoi.gov.vn/documents/6844609/23217761/287046.pdf?version=1.0

VincityTayMoDaiMo

Xe đạp
E đọc trong Quyết định thu hồi đất của UBND Nam Từ Liêm thì ghi là Vinhomes Park, giờ mới hiểu sao cụ SH Nguyen khẳng định HN chỉ làm Vincity Đan Phượng và Gia Lâm, đúng là khu này làm Vincity thì quá phí
https://namtuliem.hanoi.gov.vn/documents/6844609/23217761/287046.pdf?version=1.0

Cái này thì cụ hiểu nhầm rồi, để mình giải thích 1 chút

KĐTM Tây Mỗ - Đại Mỗ (280 ha) vốn là dự án của liên doanh Vinaconex-Viettel từ 2008.

Sau này cuối năm 2015 thì Vingroup mua lại dự án và đổi tên là Vinhomes Park, và tiếp tục thu hồi đất của dự án thông qua quận Nam Từ liêm.

Cuối năm 2016 thì vingroup mới ra mắt thương hiệu bđs đại chúng vincity. Khi đó phó chủ tịch vin là ông Hiệp trả lời là sẽ xây ở Gia lâm, Đan Phượng, Hưng Yên gần ecopark, … trong Nam là quận 9.

Gần đây nhất là tháng 7 và tháng 9/2017 thì có công văn trao đổi qua lại giữa UBND TP Hà nội và Bộ XD, Bộ GT và cả Thủ tướng về điều chỉnh mật độ dân số 2 dự án KĐTM Tây Mỗ- Đại Mỗ (280 ha) và KĐTM Gia Lâm (377 ha)với dân số điều chỉnh tăng gấp 3 lần từ 31 ngàn dân lên 80-90 ngàn dân cho mỗi khu đô thị. Và độ cao các tòa nhà cũng tăng từ 25 tầng lên 48-50 tầng, và số lượng tòa cũng tăng lên đến 100 tòa.

Kết luận : vincity hà nội trước mắt cuối 2017 đầu 2018 ra hàng là vincity Tây Mỗ- Đại Mỗ và vincity Gia Lâm. (Đan phượng ko phải là vincity)

cuongdiv

Xe container

KĐTM Tây Mỗ - Đại Mỗ (280 ha) vốn là dự án của liên doanh Vinaconex-Viettel từ 2008.

Sau này cuối năm 2015 thì Vingroup mua lại dự án và đổi tên là Vinhomes Park, và tiếp tục thu hồi đất của dự án thông qua quận Nam Từ liêm.

Cuối năm 2016 thì vingroup mới ra mắt thương hiệu bđs đại chúng vincity. Khi đó phó chủ tịch vin là ông Hiệp trả lời là sẽ xây ở Gia lâm, Đan Phượng, Hưng Yên gần ecopark, … trong Nam là quận 9.

Gần đây nhất là tháng 7 và tháng 9/2017 thì có công văn trao đổi qua lại giữa UBND TP Hà nội và Bộ XD, Bộ GT và cả Thủ tướng về điều chỉnh mật độ dân số 2 dự án KĐTM Tây Mỗ- Đại Mỗ (280 ha) và KĐTM Gia Lâm (377 ha)với dân số điều chỉnh tăng gấp 3 lần từ 31 ngàn dân lên 80-90 ngàn dân cho mỗi khu đô thị. Và độ cao các tòa nhà cũng tăng từ 25 tầng lên 48-50 tầng, và số lượng tòa cũng tăng lên đến 100 tòa.

Kết luận : vincity hà nội trước mắt cuối 2017 đầu 2018 ra hàng là vincity Tây Mỗ- Đại Mỗ và vincity Gia Lâm. (Đan phượng ko phải là vincity)
Thế ạ, e đọc văn bản thì lại hiểu là Vin họ đổi tên, mà sao văn bản mới mà vẫn để tên cũ nhỉ

Em cũng quan tâm vụ này nên ngồi hóng cùng các cụb. Không biết khu này có quy hoạch nhà liền kề không các cụ nhỉ?
khu này có quy hoạch nhà liền kề, nghe đâu quý 2 năm 2018 mới ra hàng hay sao ấy. em cũng đang theo dõi dự án này, có gì ae mình trao đổi thông tin làm hàng xóm. tel:0963457412

Tôi cũng nghĩ vậy. Gần hết hàng GB và Vinhomes Thăng Long họ mới chuyển qua Tây Đại Mỗ
Nghe đâu là thế, bán hết Vinhomes Thăng Long và Vinhomes Green Bay thì mới bung hàng Tây mỗ, đại mỗ. nhưng ở đó chỉ có liền kề và chung cư. Nghe đâu gần 10 tòa.

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]

Đan Phượng là Vincity cụ ơi, không phải thì nó là gì vậy cụ ?

quachcan

Xe tải
Tóm lại Tây Đại Mỗ là Vincity hay Vinhomes park các cụ. Vincity thì hình như không có biệt thự và liền kề phải không?