[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

LosBlancos90

Xe buýt
Cụ Sale nào đi qua cho hỏi là dự án Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ có nhiều liền kề, shophouse không ?. Nếu được thì inb cho em xin thông tin nhé.

Cụ Sale nào đi qua cho hỏi là dự án Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ có nhiều liền kề, shophouse không ?. Nếu được thì inb cho em xin thông tin nhé.
Hi cụ, dự án này không có liền kề, không có shophouse, chỉ có Shop dưới chân toà chung cư cụ nhé!

emcutai

Xe hơi
giờ shophouse của dự án này coi như là khu A geleximco rồi cụ ạ

LosBlancos90

Xe buýt
Hi cụ, dự án này không có liền kề, không có shophouse, chỉ có Shop dưới chân toà chung cư cụ nhé!
THanks cụ, em cũng nhớ là như vậy. Tại có ông bạn cứ qủa quyết là mua shophouse ở Vincity Tây Mỗ, 3 tầng nên em hỏi lại các cụ cho chắc :D. Thế dự án này chỉ có mỗi biệt thự thôi à cụ.

MrMoney

Xe đạp
Tôi thì nghĩ một cánh én nhỏ chẳng làm nên mùa xuân được, phải thế nào mới làm nên thương hiệu cho một tập đoàn. giả dụ tôi hứa mua cho thằng con cái xe máy nếu nó đỗ đại học để nó có động lực phấn đấu, mà h nhà nước cấm xe máy tôi bảo chưa mua được ngay khi nó đỗ như đã hứa, thì chắc thằng con nó cay cú nhưng ng bố như tôi cũng phải ngậm ngùi thôi, thằng con cũng không thế oán trách bố nó hết dc,:D, trường hợp bất khả kháng.
Bác so sánh khôn thế thì em cũng đến chịu :D

1 cái là éo mất cái gì hết, 1 cái là mất 1 đống tiền mồ hôi xương máu. Đánh nhẽ mua 10 nghìn thì thành mua 100 nghìn vì cái hồ mà còn nói 1 câu là thông cảm cho nhau đi.
Trắng phớ ra là lừa đảo chứ chả vì cái lọ cái chai gì hết.

haclao

Xe hơi
Em mua xong rồi nên mới nhận xét thế đấy cụ ạ. Cụ có công nhận với em là khu A về sau sẽ thành khu dịch vụ của Vin không? em nghĩ nó coi như thuộc Vin rồi đấy ạ
Chính xác, khu A có 2 đường liên khu thông sang Vin, là trục chính thông thẳng sang Nam An Khánh và đường phía sau nhà máy nước Sông Đà

Em mua xong rồi nên mới nhận xét thế đấy cụ ạ. Cụ có công nhận với em là khu A về sau sẽ thành khu dịch vụ của Vin không? em nghĩ nó coi như thuộc Vin rồi đấy ạ
Khu A mà giải quyết xong vụ ngập úng thì tuyệt vời luôn. Trong khu đô thị của Vin thường sẽ quy định các mặt hàng kinh doanh nhất định, chứ không phải kinh doanh gì cũng được, thì khu A và 1 phần khu B của Gleximco em nghĩ sẽ rất tiềm năng để đáp ứng những nhu cầu còn lại. Cư dân chỉ có thể đi ra khu đấy thôi, đường ra khu Cầu Cốc/Tây Mỗ xa hơn nhiều.

Lacet_ti

Xe container
Dự án hồ là của thành phố Hà Nội do Vin là đơn vị triển khai thi công bác ơi. Chi tiết bác có thể đọc bài này, vừa nóng hổi.
http://soha.vn/du-kien-ha-noi-se-khoi-cong-ho-dieu-hoa-lien-ke-vinhomes-skylake-trong-quy-2-20190331221719007.htm
"
Việc một số khách hàng có ý kiến là về tiến độ của hai tiện ích công cộng của TP Hà Nội, nằm kề dự án là công viên và hồ điều hoà 32ha. Đây là các công trình công cộng của Hà Nội, do thành phố làm chủ đầu tư và chúng tôi là đơn vị được TP giao triển khai thi công.

Tuy nhiên, trong quá trình triển khai, TP Hà Nội đã điều chỉnh quy hoạch, cụ thể, bổ sung dự án Cung thiếu nhi Hà Nội nhằm gia tăng lợi ích cho cộng đồng. Do đó, dự án đã bị ảnh hưởng về tiến độ nên chưa thể hoàn thành như dự kiến vào quý III/2018."

Ngoài ra tài liệu bán hàng xem tại sàn giao dịch cũng hoàn toàn là do sàn và sale soạn nên e nghĩ là có sự mập mờ cho dễ bán được hàng ở công đoạn này. Có thể là mập mờ về chuyện "cái hồ là của Vin".
Nhố nhăng.
Luật đầu tư công làm đếu gì có đoạn giao cho 1 Dn thi công 1 công trình: ko qua thầu, ko phải da đặc biệt, ko phải trọng điểm QG.
Chỉ có thể là BT, hoặc đổi đất mới có nghĩa vụ phải thi công. :)

Quang LaMasia

Xe tăng
Khu A mà giải quyết xong vụ ngập úng thì tuyệt vời luôn. Trong khu đô thị của Vin thường sẽ quy định các mặt hàng kinh doanh nhất định, chứ không phải kinh doanh gì cũng được, thì khu A và 1 phần khu B của Gleximco em nghĩ sẽ rất tiềm năng để đáp ứng những nhu cầu còn lại. Cư dân chỉ có thể đi ra khu đấy thôi, đường ra khu Cầu Cốc/Tây Mỗ xa hơn nhiều.
Thế mà giờ khu A đang lên giá ầm ầm mà khu B ngay cạnh Vin giá lại giảm mới buồn cười. Làm gì có khu nào sát Vin mà giá 38-40tr/m2 chứ.

tieudaovnt

Xe tăng
Mùa mưa lại đến rồi, không biết năm nay VIN lấp đi cơ số đồng ruộng cũ, làm lại cos nền cao lên thì tình hình khu A và nút giao thế nào. Trạm bơm không biết bao giờ hoàn thành nhỉ. Không nhanh lên không khéo khu này thành hồ chứa nước cho cả vincity và sudico thì chết dở

emcutai

Xe hơi
Ngập úng thì coi như đã giải quyết xong rồi mà cụ. Em ước khoảng cách từ ranh giới khu A đến mấy toà chung cư khoảng 300-400m, đi bộ mấy phút là đến, đường thì thông 2-3 nhánh, chẳng có lý gì mà không trở thành khu dịch vụ của Vin. Em có mấy đưa bạn rủ nhau xuống mua xong rồi, giờ chẳng đứa nào bán, toàn giữ để lâu dài, có đứa đang lên KH làm nhà nghỉ ở đó

Chỉnh sửa cuối:
Ngập úng thì coi như đã giải quyết xong rồi mà cụ. Em ước khoảng cách từ ranh giới khu A đến mấy toà chung cư khoảng 300-400m, đi bộ mấy phút là đến, đường thì thông 2-3 nhánh, chẳng có lý gì mà không trở thành khu dịch vụ của Vin. Em có mấy đưa bạn rủ nhau xuống mua xong rồi, giờ chẳng đứa cũng giữ để lâu dài, có đứa đang lên KH làm nhà nghỉ ở đó
Em chưa nắm thông tin về việc khu này đã xử lý xong ngập? Cụ có thông tin có thể dẫn lên đây để các cụ quan tâm cùng nắm nhé!

Quang LaMasia

Xe tăng
Thực ra vẫn đang làm đường trên đất Vin thôi cụ ạ. Còn phải qua 1 đoạn dự án Minh Anh mới đến được khu A. Hiện Vin làm trước cái cầu vượt này cũng tiện cho việc thi công dự án nữa.
Trong khu A đang có trường Alpha tháng 7 này đi vào hoạt động rồi. Còn trạm bơm thoát nước ở ngay bên cạnh trường Alpha thì tiến độ đang làm đây cụ nhé

Trạm bơm đây Mạnh ơi

emcutai

Xe hơi
Trạm bơm giải quyết ngập úng đang thi công mà, dự kiến tháng 6-7 xong

haclao

Xe hơi
Thế mà giờ khu A đang lên giá ầm ầm mà khu B ngay cạnh Vin giá lại giảm mới buồn cười. Làm gì có khu nào sát Vin mà giá 38-40tr/m2 chứ.

Cụ chụp bằng gì mà cái đường Lê Trọng Tấn nó cong veo thế ?

bia ban bot

Đi bộ
Nay em mới nghe thông tin là cả hai vin gia lâm với vin tây mỗ tạm dừng thi công. Các nhà thầu hoà bình với cotecons delta làm ở đấy chỉ thi công đến cos 00 rồi không làm nữa. Không hiểu vì sao. Các bác có biết không ( Hình như liên quan đến pháp lý thì phải) không biết thông tin này có đúng ko nữa. Hoang mang quá