Tin tức Vinfast chơi lớn, km 100% trước bạ, e thấy vf e34 ngon nhất

Tầm 600tr ra biển cho 1 CUV điện các cụ có mua không?

• Tổng bình chọn
    63

datto70

Xe điện
Doanh số xe điện ở VN chắc chắn là thấp cụ ạ vì nó chưa phải là sản phẩm cho đại chúng người Việt (cái này chắc ai cũng hiểu) và khí hậu nhiệt đới như ở VN thì phải tiêu tốn nhiều điện cho điều hòa khiến quáng đường di chuyển càng ít. Có lẽ Vin làm xe điện để vừa bán trong nước vừa bán ở nước ngoài thì mới đủ công suất sản xuất.
Kg chỉ xe điện cụ ơi, kể cả xe xăng, doanh số nếu bán riêng cho thị trường VN trong vòng 3-5 năm tới thì không đủ để cho Vin tới ngưỡng hòa vốn. Vậy muốn chinh phục thị trường nước ngoài thì phải chinh phục được thị trường trong nước đã, trong nước mà doanh số thấp thì khó cho xuất khẩu.

poiuy

Xe cút kít
Kg chỉ xe điện cụ ơi, kể cả xe xăng, doanh số nếu bán riêng cho thị trường VN trong vòng 3-5 năm tới thì không đủ để cho Vin tới ngưỡng hòa vốn. Vậy muốn chinh phục thị trường nước ngoài thì phải chinh phục được thị trường trong nước đã, trong nước mà doanh số thấp thì khó cho xuất khẩu.
Cũng có những doanh nghiệp, sản phẩm mà họ hầu như chỉ bán nước ngoài chứ không bán trong nước mấy vì nhu cầu trong nước thấp mà cụ. Đâu có phải chinh phục trong nước thì mới tính bán nước ngoài đâu?

Maianh house

Xe hơi
E đang đặt câu hỏi vin e34 bán dc cọc gần 4000 xe ngày đầu mở bán. Liệu có đầu cơ kiếm lời ở đây ko?

Arsephan

Xe tăng
Bên cạnh việc sạc xe điện tại các trạm sạc, chủ xe điện VinFast sẽ có thể yêu cầu cung cấp bộ sạc tại nhà với một mức chi phí nhất định.

Cách nhanh chóng nhất để sạc pin cho một chiếc xe điện là tại các trạm sạc. Thế nhưng, không ít người dùng sở hữu garage riêng sẽ có nhu cầu sạc xe ngay tại nhà. Thực tế, việc sạc xe điện tại nhà dựa trên điện lưới có sẵn là hết sức phổ biến, và hầu hết các hãng xe điện hiện nay đều hỗ trợ lắp đặt trạm sạc tại nơi mà người dùng sinh sống. Ví dụ, dưới đây là bộ sạc tại nhà của Tesla với giá 500 USD (chưa bao gồm công lắp đặt).
...VinFast đã có kế hoạch triển khai trạm sạc cho người dùng tại nhà. Cụ thể, mức phí dự kiến mà người dùng sẽ phải chi trả để được cung cấp bộ sạc này là 5.5 triệu đồng.

Như vậy các cụ để xe được trong nhà hoặc sân nhà mình thì sướng rồi, khỏi phải ra trạm xăng nữa...

VinFast sẽ cung cấp bộ sạc xe điện tại nhà cho người dùng có nhu cầu, giá dự kiến 5.5 triệu đồng <span class="marker"></span> (soha.vn)

Ngô.Tường

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi nếu đánh giá khách quan thì Klara của Vin đến nay có được coi là thành công nếu xét trên yếu tố lợi nhuận??
em có xem qua vài đánh giá trong hội xe điện, thì thấy mọi người đánh giá cao là đi ngon, đầm, chắc. em đang định mua con theon mà nhìn ngoài đường ko thấy có con nào. xem đánh giá thì bảo đi ngon hơn SH 125

vuanhanghi

Xe điện
em có xem qua vài đánh giá trong hội xe điện, thì thấy mọi người đánh giá cao là đi ngon, đầm, chắc. em đang định mua con theon mà nhìn ngoài đường ko thấy có con nào. xem đánh giá thì bảo đi ngon hơn SH 125
so Klara với SH thì khác gì so homestay với khách sạn 5 sao hở cụ.
E hỏi thế vì một dạo ra đường thấy nhiều phết, mà đận gần đây lại thấy rất ít.
Còn các đánh giá, review trên mạng ko phải cái nào cũng khách quan

Arsephan

Xe tăng
Theon thì ngon hơn SH là cái chắc.
"em đang định mua con theon mà nhìn ngoài đường ko thấy có con nào. xem đánh giá thì bảo đi ngon hơn SH 125"

sorciere_vn

Xe buýt
"em đang định mua con theon mà nhìn ngoài đường ko thấy có con nào. xem đánh giá thì bảo đi ngon hơn SH 125"
Ha ha, bác phán thì mô tả rõ xem ngon hơn như thế nào nào. Ngon hơn ở trên mạng hả bác ?

Ngon hơn SH mà kể cũng lạ, ra mắt hơn 6 tháng rồi mà em cũng chưa thấy con nào ở ngoài đường :D.

Ngô.Tường

Xe tăng
cụ lại tay nhanh hơn rồi, em đâu có so sánh Klara với SH

Ngô.Tường

Xe tăng
Ha ha, bác phán thì mô tả rõ xem ngon hơn như thế nào nào. Ngon hơn ở trên mạng hả bác ?

Ngon hơn SH mà kể cũng lạ, ra mắt hơn 6 tháng rồi mà em cũng chưa thấy con nào ở ngoài đường :D.
Cái gì thực tế vẫn hơn để đánh giá chi tiết và xuống tiền em phải đến sờ tận tay, chạy vài vòng. có 1 lí do rất nhiều ng chưa muốn xuống tiền vì giá cao 73tr cả pin chưa thuế. nếu chưa cần thực sự thì nên chờ thêm 1 thời gian nữa vin nó giảm như dòng Klara sẽ lại đầy đường thôi cụ. xe điện đc cái khu chung cư chỗ em sạc miễn phí nên cũng muốn sắm 1 con trải nghiệm

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]

Giờ cụ mới biết à? Đến tầm con VF của cụ ấy cho 10 người vào ngồi thử thì 11 người bán xe đang đi để đổi sang VF.´´rồi mà?
:))

Ngô.Tường

Xe tăng
Sau khi xem đánh giá của cậu này, chắc e phải xem lại có nên mua theon nữa ko vì để đi đc quãng đc xa nhất sau 1 lần sạc đầy mình phải chạy ở chế độ Eco 30-40 km/h. Với tốc độ này mà chạy đường dài bao giờ mới đến nơi. Chưa kể quay về phải đợi 5h sạc nữa mới về đc

Minhphuongutc

Xe tải
Ngon thì người ta đã mua nhiều^^

Arsephan

Xe tăng
Sau khi xem đánh giá của cậu này, chắc e phải xem lại có nên mua theon nữa ko vì để đi đc quãng đc xa nhất sau 1 lần sạc đầy mình phải chạy ở chế độ Eco 30-40 km/h. Với tốc độ này mà chạy đường dài bao giờ mới đến nơi. Chưa kể quay về phải đợi 5h sạc nữa mới về đc
Xe điện sử dụng khác xe xăng, giống như việc lội nước trời mưa thì xe xăng chết nhan nhản, xe điện thì vô tư lội :D

Nhìn vào sự tích cực thì thấy tích cực, nhìn vào điểm hạn chế thì thấy hạn chế, xe điện hiện tại cơ bản là không để đi xa và đi liên tục, còn trong thành phố thì vô tư...

Arsephan

Xe tăng
Sau vụ mưa vừa rồi, thì khối cụ bán xe xăng chuyển sang xe điện... Xe điện không có cổ hút, không có chết máy, không có thủy kích, Pin IP67... tầm nửa mét lội chắc vô tư

datto70

Xe điện
Con này hình như mỡi có xe bán ra thị trường mà, với lại giá nó cao thế thì kg dành cho số đông, nên ít là phải, hình như xe trưng bày ở các vincom các tỉnh còn kg có.

nguyentrieu1989

Xe đạp
lại thấy thương cho nhân viên của Vin, hết còng lưng mua máy điện, rồi lại vất vả mua fadill, giờ lại tất tưởi nuốt trôi cái đám E34, chỉ tiêu ác hơn cả ngân hàng ấy chứ

ngựa thồ

Xe tăng
Ông bạn này sắp được kiện ra công an và tặng lịch đến nơi !
Mấy thanh niên mua xe này chở bạn gái đi chơi xa là chuẩn cơm mẹ nấu rồi. Trong khi chờ sạc thì có thể vào nhà nghỉ nghỉ ngơi. Nếu đi tối thì qua đêm luôn :)

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]