[Funland] VinFast chuẩn bị làm xe siêu nhỏ, Wuling hãy coi chừng

nhtho

Xe buýt
Có gì đâu, TMT nhả cho VF "sản xuất" con Wuling là xong.
Xe ý "siêu nhỏ nhưng rất đẹp" mà.

.Bo My

Xe container
Có thể mỗi người 1 ý, nhưng quan điểm cá nhân của em là xe ô tô là vợ 2, vợ cả có thể xấu, chứ vợ 2 thì ko thể xấu. Mất 1 đống tiền để mua cơ mà, cho nên ô tô đối với em tiêu chí là phải đẹp.
Thế có thích mất chỉ nửa đống tiền thôi được không, còn dư nửa đống gái theo nhòe! :D
Hoặc dư ra 200 triệu mua điện thoại tivi tủ lạnh gì đấy.

Lacet_ti

Xe container
Em nghĩ là các NSX xe hơi đã nghiên cứu chán chê rồi. Nhất là thói quen tập quán tiêu dùng của người dân mỗi nước để họ SX loại xe phù hợp và bán chạy hay ko. Ví dụ có những nước người dân sử dụng xe hơi có thiết kế như cái hộp diêm. Trông rất xấu nhưng lại phù hợp với gia đình, kèm để đồ đạc sau xe. Nhưng mẫu xe này mà sang VN đảm bảo ko ai dùng.
Cụ duy ý chí quá.
Riêng loanh quanh em biết đã vài nhà muốn mua. Rơi vào các trường hợp :
1) Nhà có vài xe, giờ bà đi loanh quanh đón cháu, đi chợ - đi xe máy , xe đạp điện con cháu ko an tâm
2) Công chức, viên chức ko to hẳn, ko bé- đi loanh quanh đến chỗ làm 5km - xe to thì ngại- xe bé luồn lách, vứt dễ, ko tiếc.
3) Nhà có dk, các cháu sv đi học mua SH thừa sức nhưng ko an toàn
Xe cứ đi 100km đổ lại , giá dưới 200tr chắc cháy hàng luôn.
Chả đâu xa, xe Wuling chuẩn bị bán VN đã bán vượt Tesla tại TQ- bán chạy nhất TQ luôn, cũng toàn kh như trên cả

Chỉnh sửa cuối:

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Gọt bớt con vf5 đi là được mà :D

Hại Điện

Xe container
Em ko thích thiết kế chiếc này.

Em có chiếc xe bự 4m9 7 chổ rồi, chủ yếu để đi biển và về nội ngoại. Hàng ngày em vẫn phi con xích thố mui trần cho tiện. Nếu anh Vượng ra xe 200tr, em sẳn sàng mua cho mụ vợ đi chợ, đón con....để tránh mưa tránh nắng, giữ gìn làn da mơn mởn... =))

buidoimiennui

Xe điện
Đấy, tỉ phú cũng phải thừa nhận xe nhỏ rất hợp với nước ta. Thế mà các cụ cứ cãi!

Nhưng không rõ sao mãi đến giờ anh ấy mới biết!
Ngay thời điểm họ làm mấy con xe xăng, nếu như nghiên cứu và làm xe điện nhỏ luôn, khéo giờ ngoài đường ko thấy toyota đâu.

AnhhoangSu

Xe điện
Chứ không phải vì xe lớn khó tiêu thụ hơn xe nhỏ?
Xe lớn nào khó tiêu thụ hơn xe nhỏ vậy cụ? Mà xe nhỏ trong vấn đề đang nhắc tới ở đây là cái loại 2 cửa 2 chỗ ngồi bé tẹo như mấy hình bên trên nhé. Chứ cụ đừng đưa mấy loại dòng A rồi bảo xe nhỏ bán chạy:))

buidoimiennui

Xe điện
Có thể mỗi người 1 ý, nhưng quan điểm cá nhân của em là xe ô tô là vợ 2, vợ cả có thể xấu, chứ vợ 2 thì ko thể xấu. Mất 1 đống tiền để mua cơ mà, cho nên ô tô đối với em tiêu chí là phải đẹp.

Vợ 2 của em, ít tiền thôi nhưng hình thức đối với em là ổn:

Cho nên em nghĩ, xe gì thì xe, nhìn nó cũng phải ra hình 1 cái ô tô 4 bánh, chứ xe như xe đồ chơi, ko ai đi đâu, em nói thật.

Con xe điện giá rẻ của TQ thì thôi em thật, xe đấy 4500 giá như bên TQ thì còn lăn tăn, đắt hơn thì thôi cccm ạ, cccm cứ xem review của nó mà xem, toàn phỏng vấn mấy em gái nhỏ nhỏ xinh xinh đi xe đó, xe thì toàn thú nhồi bông hồng hồng cute, nó chuẩn là xe đồ chơi luôn chứ ko thể sử dụng như mục đích 1 cái ô tô bình thường được các cụ ạ. Đây em xem review trên youtube thì hầu hết phỏng vấn người đi là những kiểu dạng như dưới đây, nhìn rất chi là trẻ con, nữ tính.

Cụ lại áp suy nghĩ của cụ cho thiên hạ rồi, cụ ko mua chứ có xe nhỏ như trên là em làm hẳn 4 cái. Mỗi người 1 cái.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Nếu a Vượng nhắm vào 3 yếu tố này thì chắc chắn sẽ thành công:

1. Giới trẻ, thời trang.

2. Độ tiện dụng, gọn nhẹ và linh hoạt hơn hẳn các mẫu xe lớn hơn như kia morning, i10...

3. Tính công nghệ cao, có cái gì thu hút được mà câc loại khác không có.

Giá bán thì không nhất thiết phải rẻ, cứ phù hợp lad được vì đối tượng khách hàng của dòng này không hẳn là người thu nhập vừa phải. Thậm chí người thu nhập cao cũng có nhu cầu ( hoặc tạo ra nhiều phiên bản từ cơ sở tới nâng cao)

Cụ duy ý chí quá.
1) Nhà có vài xe, giờ bà đi loanh quanh đón cháu, đi chợ - đi xe máy , xe đạp điện con cháu ko an tâm
2) Công chức, viên chức ko to hẳn, ko bé- đi loanh quanh đến chỗ làm 5km - xe to thì ngại- xe bé luồn lách, vứt dễ, ko tiếc.

zinzin091209

Xe hơi
Em ko thích thiết kế chiếc này.

Em có chiếc xe bự 4m9 7 chổ rồi, chủ yếu để đi biển và về nội ngoại. Hàng ngày em vẫn phi con xích thố mui trần cho tiện. Nếu anh Vượng ra xe 200tr, em sẳn sàng mua cho mụ vợ đi chợ, đón con....để tránh mưa tránh nắng, giữ gìn làn da mơn mởn... =))
Chuẩn cụ, đáng giá trong tầm tiền

hoviethung

Xe lăn
Xe lớn nào khó tiêu thụ hơn xe nhỏ vậy cụ? Mà xe nhỏ trong vấn đề đang nhắc tới ở đây là cái loại 2 cửa 2 chỗ ngồi bé tẹo như mấy hình bên trên nhé. Chứ cụ đừng đưa mấy loại dòng A rồi bảo xe nhỏ bán chạy:))
Mình đang nói xe nhỏ phù hợp nhu cầu và thu nhập đại đa số dân chúng thì sẽ được tiêu thụ và số đông chấp nhận hơn xe lớn.

Neumann

Xe tải
Nếu làm con xe nhỏ và đẹp như Mini Cooper mà giá rẻ, không cần đi cự ly xa, chỉ cần tầm 100 km/ 1 lần sạc sẽ phù hợp nhân viên văn phòng đi trong phố, đảm bảo sẽ bán chạy.

zoro1970

Xe điện
Moij ng đều ủng hộ việc a làm , có điều là chất lượng phải tốt hơn đối thủ, giá cạnh tranh .

BMW X10

Xe điện
Vingroup vừa họp đại hội cổ đông xong cccm ạ, e chỉ quan tâm câu chuyện bác Vượng công bố “VinFast dự kiến ra mắt xe siêu nhỏ, một cửa, giá rẻ nhưng rất đẹp”. Thôi xong, hôm trước còn thấy thông tin TMT chuẩn bị bán xe điện Wuling xong, nghe tin này xong chắc mấy lãnh đạo TMT phải cấp tốc ra mắt xe bán siêu siêu rẻ mới mong bán được. :)):)):))
Ảnh chụp Màn hình 2023-05-17 lúc 11.16.35.png

Cccm cũng chuẩn bị tinh thần 'va đụng' xe điện siêu nhỏ của Vin với Wuling đi thôi.
Dễ mà bác. VinGroup mua luôn Wulling, thế là xong bác ạ.

New Audi R8

Xe buýt
Càng nh lựa chọn ng dùng càng lợi. e ủng hộ

zinzin091209

Xe hơi
Nếu làm con xe nhỏ và đẹp như Mini Cooper mà giá rẻ, không cần đi cự ly xa, chỉ cần tầm 100 km/ 1 lần sạc sẽ phù hợp nhân viên văn phòng đi trong phố, đảm bảo sẽ bán chạy.
Chẳng cần đẹp đâu bác, chỉ cần rẻ, bền, chi phí sử dụng thấp dùng đi chợ, cà phê, chở con là OK, tốc độ tối đa chỉ cần 70km/h

Mouser_Whisky

[Tịch thu bằng lái]
Xe nhỏ 1 & 2 chỗ sẽ ko đáp ứng đc nhu cầu sử dụng của người tiêu dùng khi họ muốn có 1 cái xe đi đc cả gia đình, đa dụng. Xe nhỏ 4 chỗ Ok hơn

Accent3590

Xe tải
Cụ duy ý chí quá.
Chả đâu xa, xe Wuling chuẩn bị bán VN đã bán vượt Tesla tại TQ- bán chạy nhất TQ luôn, cũng toàn kh như trên cả
Người già nhất là các bà, hầu như không ai có bằng lái ô tô đâu. Cụ cứ nghĩ như là cái xe đạp điện không bằng.

zinzin091209

Xe hơi
Xe nhỏ 1 & 2 chỗ sẽ ko đáp ứng đc nhu cầu sử dụng của người tiêu dùng khi họ muốn có 1 cái xe đi đc cả gia đình, đa dụng. Xe nhỏ 4 chỗ Ok hơn
Xe này đi trong xóm, không đi cao tốc mà bác, đi cả gia đình dùng xe khác chứ

DIT

Xe điện
Đấy, tỉ phú cũng phải thừa nhận xe nhỏ rất hợp với nước ta. Thế mà các cụ cứ cãi!

Nhưng không rõ sao mãi đến giờ anh ấy mới biết!
Chỉ là kế hoạch thôi, nếu thấy tmt bán dc anh ấy mới tham gia