Tin tức Vinfast khả năng thành công cao nếu người dùng Việt ngừng so sánh.

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Cá chê thử đi cụ :))
:)) nhiều lắm cụ ạ. Ở trong chăn mới biết chăn có rận mà cụ. Đợi có cụ nào làm cái thớt tổng xỉ vả lux thì e vào góp vui. Tất nhiên em là người ít để ý lặt vặt, nhưng con xe cỡ 2 tỏi mà quá nhiều hạn chế (nhỏ) thì cũng chẳng hay ho gì. Không dẫn đến quá khó chịu cho người dùng nhưng cần phải cải thiện ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Angrycock

Xe tải
:)) nhiều lắm cụ ạ. Đợi có cụ nào làm cái thớt tổng xỉ vả lux thì e vào góp vui. Tất nhiên em là người ít để ý lặt vặt, nhưng con xe cỡ 2 tỏi mà quá nhiều hạn chế (nhỏ) thì cũng chẳng hay ho gì. Không dẫn đến quá khó chịu cho người dùng nhưng cần phải cải thiện ngay.
Lên xe ấn nút nổ máy mà nhìn hàng nút đ yêu đc =)))

ductienqn

Xe tăng
Khen chê là chuyện bình thường 9 người 10 ý thì có sao ông thích hảng này tôi hảng khác, nhưng sụ thật là Vin đã chạy rất nhiều ngaoif đường đặc biệt là Lux cái mà mọi người chê giá cao, còn chuyện thành bại của một doanh nghiệp tầm này thì nó hội tụ nhiều yếu tố chủ thớt này kg đủ trình để nhận định việc này đâu, sorry nếu mình nói kg phải.

sorciere_vn

Xe buýt

Toilatoi242

Xe tăng
Dưa giả:
1 tỷ thì mần con Padil
3 tỷ thì mần A
5 tỷ mần SA
Thế thôi!

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
He he came o

He he, cảm ơn cụ, nhưng e đang quan tâm xem ý cụ chủ thôi ạ, bản thân em thì cũng chỉ đang đi Huyndai còi thôi, không đủ điều kiện mà đổi lên Lux nên hóng thôi
Santafe ngon mà cụ. Cảm giác lái tốt nhất phân khúc.

TungNhanh

Xe buýt
Thế sao không dùng đúng từ “Vinfast” mà phải nói lái đi vậy?
Cái này cụ phải hỏi tại sao lại đặt tên là Vin phét, xe máy thì Klara. Nếu đặt như Nissan ... chắc sẽ ko nói lái đi đc. Như xe Trung Quốc cũng vậy thôi họ rất tôn trọng tiếng nước mình, đặt tên như là Giải phóng, Hải âu ...;)

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ phải hỏi tại sao lại đặt tên là Vin phét, xe máy thì Klara. Nếu đặt như Nissan ... chắc sẽ ko nói lái đi đc. Như xe Trung Quốc cũng vậy thôi họ rất tôn trọng tiếng nước mình, đặt tên như là Giải phóng, Hải âu ...;)
:)) theo cụ nên đặt tên là Vin gì? em thấy cái quái gì cũng vin cũng tren tiếng Tây cả. Cụ đang hơi thiếu tôn trọng họ thì phải

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Brilliance là tiếng Tây hay Tàu vậy cụ? động đến TQ là nhẩy dựng lên, giờ laii lấy TQ giáo huấn Việt Nam??? Hài vậy cụ

202

Xe container
Mục tiêu sau 3-4 năm nữa mình cũng muốn đi Vinfast khi đủ điều kiện :)
Công bằng mà nói với tầm tiền đó đi VF quá ổn các cụ nhỉ.
Về kết cấu khung gầm, máy móc hộp số đều dùng của các hãng nổi tiếng.
Apple nổi đình nổi đám cái MAC họ cũng chả đứng ra sản xuất món gì cả, ngoài việc tạo ra MACOS từ core Linux.
Giống như BPhone ra đời chạy trên nền tảng Android.
Ông Vượng đi nước cờ quá cao tay. dùng chính những sản phẩm của các hãng sản xuất phụ tùng nổi tiếng để đưa vào sản phẩm mang thương hiệu VF.
Cụ nào không tin thì cứ việc ném đá dìm hàng đi, em thì em tin VF sẽ phát triển dần theo thời gian.
Dịch vụ chăm sóc khi xe có lỗi hay thay thế phụ tùng quá thuận tiện, không như các hãng xe nhập phải chờ nhập phụ tùng hoặc phụ tùng hãng chém giá trên trời.
Với VF thấy danh sách phụ tùng niêm yết giá quá là phù hợp :)
Cụ nói thế mâu thuẫn quá. Ko so mà toàn thấy so.
Phải so mới đo đếm được. VF bị ngăn cấm thông tin và thái độ nên bị ghét thôi. Nhưng có thay đổi được thị hiếu lại là chuyện khác. Còn thói xấu người Việt là ko nhìn điểm tốt toàn nhìn cái xấu. Nếu cứ so cai tốt của VF với xe cùng tầm giá để lựa chọn sẽ ok. VF chưa làm được điều này.

TVL.COM

Xe tăng
Cụ nói thế mâu thuẫn quá. Ko so mà toàn thấy so.
Phải so mới đo đếm được. VF bị ngăn cấm thông tin và thái độ nên bị ghét thôi. Nhưng có thay đổi được thị hiếu lại là chuyện khác. Còn thói xấu người Việt là ko nhìn điểm tốt toàn nhìn cái xấu. Nếu cứ so cai tốt của VF với xe cùng tầm giá để lựa chọn sẽ ok. VF chưa làm được điều này.
Nói như này thì 202 xứng đáng là BỐ của mercedes 240 !

thientc

Xe hơi
Câu chuyện là nói cái hay cái dở có căn cứ. Chứ chỉ đơn giản là cảm tính, nói bừa thì ông nào nghĩ V7 ngon bổ rẻ thì mua, ông nào nghĩ VF ngon thì mua... Thế cho nó đơn giản.

Minhcongdc92

Xe hơi
Em thấy lạ là đồ của vin thì lúc nào cũng đắt mà sao riêng mảng xe là dân tình mình không thích là sao nhỉ :D:D:D