Tin tức Vinfast khả năng thành công cao nếu người dùng Việt ngừng so sánh.

victory_1980

Xe điện
Thế sao không dùng đúng từ “Vinfast” mà phải nói lái đi vậy?
Ôi dào, chấp gì mấy loại này. Họ còn toàn gọi anh ấy là vượn kìa, người ta có tên tuổi đàng hoàng. Nếu mà gọi bố mẹ chúng nó là chó, mèo thì ấm ức lắm. Đáng lý phải tôn trọng 1 người có tài như vậy. Thử hỏi cả VN có ai bằng,

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy lạ là đồ của vin thì lúc nào cũng đắt mà sao riêng mảng xe là dân tình mình không thích là sao nhỉ :D:D:D
Vì nó mới cụ ạ! BDS của Vin đắt vì nó qua quá trình xây dựng uy tín lâu dài rồi mới được thế. Còn xe Vin mới ra, nên bị phản ứng!

mercedesC240

Xe tải
ối...chủ đề hot vậy cơ ah.
em vào thấy nhiều ý kiến hay ạ!
Việc em dùng Apple là để chứng mình thực tế cách người ta đã làm sản phẩm chứ không phải so sánh ah.

Nhiều cụ nhầm tưởng, việc khen/chê để hãng cải thiện khác với việc đi đánh giá hãng xe dựa vào ý chủ quan của cá nhân.
ví dụ: có cụ cứ cười VF về việc mua hàng có sẵn nhưng lại tự hào VN sx ôtô,,,đấy..suy nghĩ chán vậy đấy :)
hoặc khi xe mới ra có lỗi này lỗi kia nhiều cụ lại hả hê chê cười, chế nhạo..thực ra chưa tìm hiểu nhiều về xe.
việc 1 hãng xe ra đời từ xưa tới nay kể cả những hãng lớn trên TG đã gặp việc phải triệu hồi hàng trăm ngàn xe mỗi năm.
việc xe sang BMW&Mercedes phải kéo về do lỗi..cũng không thiếu.
các cụ cứ nghĩ đơn giản, nếu các cụ mua xe nước ngoài, mỗi lần lỗi phải kéo lên hãng chờ cả tháng trời để phía cty mẹ nó trả lời hoặc xử lý.
các cụ cứ qua các nhóm xe sang xem...đã có nhiều cụ chán về service của các hãng lớn.
còn riêng VF em thấy làm khá tốt, gọi điện báo lỗi hãng cho xe ra kéo về. xử lý lỗi, thay thế khá nhanh, thực tế nhiều người đi họ đã chia sẻ.
em đã cầm lái chiếc Fadil hàng rẻ của VF, ăn đứt Kia Morning i10 ah(có thể là cảm nhận chủ quan của em :D)
hoặc các cụ đánh giá ý kiến này kia thì đã bao giờ bước chân vào các showroom của các hãng xe khác chưa? chưa thì hãy vào 1 lần cho biết ah.
xe xếp hàng sửa chữa lỗi đầy rẫy ra ah :D
việc dân VN đi xe VF sẽ có lợi rất nhiều về service chăm sóc bảo dưỡng thay thế phụ tùng....
riêng ông Vượng nói riêng và tập đoàn VinGroup nói chung, thì tinh thần đáng để ae mình ngưỡng mộ và học hỏi đấy ah.
Em thì điều kiện chưa có vẫn phải đi xe cũ. nhưng mục tiêu vẫn cứ đặt ra và ủng hộ VF.
Và nếu nhiều cụ thực sự am hiểu xe, có kinh nghiệm sâu thì nên góp ý cho VF, cùng nhau cải thiện nâng tầm xe Việt ah.
Em thấy như hãng Mẹc ở nước ngoài họ có diễn đàn góp ý, chia sẻ rất hay. họ rất văn mình lịch sự. và Mẹc họ phát triển được là do có những người như vậy!
Có 1 điều em thấy đa số là người lên ý kiến chế nhạo đa số chưa ngồi vào VF bao giờ, chỉ là nghe số đông và...

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe điện
Mọi sự so sánh đều khập khiễng, em có tiền cũng mua thử em fadill đi xem như nào.

datto70

Xe điện
em đã lái thử xe của bạn, về cảm giác lái tốt, êm cụ ah. không như lời đồn :D
Con này mà giá hợp lý mua hợp lý hơn mấy con A khác, cứ nhìn thân vỏ robot nó chấm gần 100% là ưng + máy 1.4 + hộp số vo cấp đi êm kg giật quá ok. Mà có ái hay, hỏng cái gì nó báo cái đó cho mà biết, gần hết nước gạt kính nó báo cho mà đổ thêm............

Angrycock

Xe tải
Con này mà giá hợp lý mua hợp lý hơn mấy con A khác, cứ nhìn thân vỏ robot nó chấm gần 100% là ưng + máy 1.4 + hộp số vo cấp đi êm kg giật quá ok. Mà có ái hay, hỏng cái gì nó báo cái đó cho mà biết, gần hết nước gạt kính nó báo cho mà đổ thêm............
khoang sau thấy mọi ng bảo bé nên k hợp làm dịch vụ lắm :v. E ngồi thì ok chắc tại chân ngắn

mercedesC240

Xe tải
khoang sau thấy mọi ng bảo bé nên k hợp làm dịch vụ lắm :v. E ngồi thì ok chắc tại chân ngắn
đúng cụ ah, form chung của xe hạng A khá giống nhau. nếu ghế trước kéo lên tí thì phía sau vẫn ngồi ổn.
tất nhiên nó không được thoải mái như hạng B,C.
về gầm bệ và cách âm thì em thấy khá ổn :)

Novavnn

[Tịch thu bằng lái]
nhiều người khen ít người mua

poiuy

Xe cút kít
Em chỉ ước đủ tiền để mua được con Fadil, nếu đủ chắc lại phải suy nghĩ cố lên làm con Wigo hay bằng lòng với Morning, chất lượng cao hơn hay kém phải chờ thời gian trả lời, sửa chữa và linh kiênn chắc chắn không rẻ hơn và sẵn như cụ nói đâu nhé. Đơn giản cháu em có cái máy Vsmart được tặng, không may vỡ màn hình không có linh kiện mà thay, đến lúc có giá bằng 1/2 máy, xác định vứt luôn :)
Nếu nhiều tiền mua xe để trải nghiệm, không thích bán lỗi 20-30% chẳng tiếc thì câu chuyện lại khác, không đại diện cho số đông cần lao.
Sản phẩm cho cần lao hoặc là loại chất lượng kém rẻ tiền hoặc là loại vừa rẻ vừa bền. Loại vừa rẻ vừa bền chỉ có những nhà sản xuất có trình độ cao, nhiều kinh nghiệm mới tạo ra được. Vin chưa đạt được trình độ này nên sẽ không có sản phẩm cho cần lao vào lúc này. Néu cố làm sản phẩm cho cần lao thì rất dễ đi vào vết xe đổ của Proton hay Tata.

doctor103

Xe điện
e chờ thế hệ sau của xe, khi mà nhà sản xuất đã tinh chỉnh các yếu tố kỹ thuật sau khi có được phản hồi từ khách hàng đi thế hệ 1.

Matizcoi

Xe cút kít
Ko cho ra đời xe "quốc dân" như VW đã từng làm theo chỉ đạo anh Le nhỉ: "mỗi gia đình Đức phải có 1 con xe VW", giá ông "suv hạng A" Fadil vưỡn cao cao là :D

Việt Kiều Tony A Phủ

[Tịch thu bằng lái]
Em thì đang chạy Vinfast đây... Em thấy quá rẻ so với những gì mình đạt được. Xin nhắc lại là em éo có quan tâm đến tinh thần yêu nước thương lòi cái mẹ gì cả nhé... Em nhảy lên đi thấy phê sướng thì em mua. Em không mua xe theo kiểu đi chán cũng được nhưng sau này... " bán được giá"

ekuoi

Xe buýt
Nếu ko phải "mãnh liệt tinh thần Việt" thì ít ng ý kiến.. mãnh liệt Việt mà từ động cơ, hộp số, thiết kế.. chả có gì của Việt tự thân nó tạo ra sự lừa dối

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ko phải "mãnh liệt tinh thần Việt" thì ít ng ý kiến.. mãnh liệt Việt mà từ động cơ, hộp số, thiết kế.. chả có gì của Việt tự thân nó tạo ra sự lừa dối
Thế cụ xây nhà, xi, cát, đá có phải do cụ tự đi khai thác không, nhân công có phải người nhà cụ nuôi không, cụ cũng biết đếch gì về kỹ thuật xây dựng, kiến trúc nhưng sao cuối cùng cái nhà vẫn gọi là nhà của cụ mà không phải nhà của thằng chủ thầu. Vì thằng chủ thầu chỉ là công cụ để hiện thực hoá ý tưởng, mục tiêu của cụ, và nó chịu sự chỉ đạo bằng tiền của cụ thôi.
Ví dụ nữa là Iphone, Apple có sản xuất cái gì không, chip và màn hình mua của Samsung, linh kiện khác cũng nhờ các nhà cung cấp khác,trong đó có cả từTQ. Con người lắp ráp cũng là người TQ luôn. Hệ điều hành khéo mấy kỹ sư Ấn độ hoặc israel viết. Thế iphone gọi là máy của TQ hay của Mỹ?

Đấy là những ví dụ cụ thể. Còn hiểu rộng hơn thì chỉ cần có tiền, có tầm vóc, có khát vọng thì mọi ước mơ trên thế gian đều làm được hết. Và sản phẩm do thằng nào làm ra thì cuối cùng đều là của ông chủ có tiền cả.

Cuối cùng đừng nói với e là cụ chả hiểu em nói cái j nhé :))

luxurious16

Xe hơi
Khen chê là bình thường
Nhưng có 1 bộ phân anti điên cuồng, cứ đụng đến là chửi mới đáng nói
Nhóm này không chỉ chê Vin mà cái gì liên quan đến VN là mở mồm ra chê bai rồi
Cũng may vẫn có những khách hàng họ tỉnh táo và quan tâm thương hiệu Việt nên xe Vinfast vẫn bán được
Hiện h ra đường thấy xe Vin là chuyện bình thường rồi, ít ra ở các TP lớn
Gia nhập Hội Ô Tô Vinfast OF - Click Here

Jackie Jack

Xe đạp
Cái này cụ phải hỏi tại sao lại đặt tên là Vin phét, xe máy thì Klara. Nếu đặt như Nissan ... chắc sẽ ko nói lái đi đc. Như xe Trung Quốc cũng vậy thôi họ rất tôn trọng tiếng nước mình, đặt tên như là Giải phóng, Hải âu ...;)
Nhân tiện em nghe nhân viên VF giải thích là FAST chứ ko phải đơn thuần là fast, là viết tắt PHong cách - An toàn - Sáng tạo - Tiên phong. Bác google cũng sẽ thấy.
Cái tên của nó không chỉ đu trend như bác hay một số ae khác nghĩ.

Africa

[Tịch thu bằng lái]
N
Mục tiêu sau 3-4 năm nữa mình cũng muốn đi Vinfast khi đủ điều kiện :)
Công bằng mà nói với tầm tiền đó đi VF quá ổn các cụ nhỉ.
Về kết cấu khung gầm, máy móc hộp số đều dùng của các hãng nổi tiếng.
Apple nổi đình nổi đám cái MAC họ cũng chả đứng ra sản xuất món gì cả, ngoài việc tạo ra MACOS từ core Linux.
Giống như BPhone ra đời chạy trên nền tảng Android.
Ông Vượng đi nước cờ quá cao tay. dùng chính những sản phẩm của các hãng sản xuất phụ tùng nổi tiếng để đưa vào sản phẩm mang thương hiệu VF.
Cụ nào không tin thì cứ việc ném đá dìm hàng đi, em thì em tin VF sẽ phát triển dần theo thời gian.
Dịch vụ chăm sóc khi xe có lỗi hay thay thế phụ tùng quá thuận tiện, không như các hãng xe nhập phải chờ nhập phụ tùng hoặc phụ tùng hãng chém giá trên trời.
Với VF thấy danh sách phụ tùng niêm yết giá quá là phù hợp :)
Ngừng ăn thì dân mình giàu nhất thế giới

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ phải hỏi tại sao lại đặt tên là Vin phét, xe máy thì Klara. Nếu đặt như Nissan ... chắc sẽ ko nói lái đi đc. Như xe Trung Quốc cũng vậy thôi họ rất tôn trọng tiếng nước mình, đặt tên như là Giải phóng, Hải âu ...;)
Nói đến ka la ra , không biết thế nào nhẩy