Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

giant_road_700

Xe đạp
Hằn học đếch gì Tạch mia nó rồi - dừng cái nhà máy và dây chuyền vinphet rồi mà vẫn phét nhỉ ?
Kể cả bđs cũng chả thể cứu được - sau bán cái vinmart giờ đến khá nhiều Bds của anh rao bán giảm giá sập sàn cắt lỗ mà dân tình cũng chả thèm dòm
Lấy tay ra mà xuất đi mỹ à ? Đã xuất được tý nào chưa
Có mãnh liệt thì nó cũng phải hợp lý tý chứ
Mãnh quá người ta tưởng vừa xổng ở nhà thường điên thủ đức ra
Bác cho em xin ít nguồn về thông tin mà bác nói được không ạ?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em xin ít nguồn về thông tin mà bác nói được không ạ?
Ra quán trà đá vỉa hè nơi gần trạm buýt, bệnh viện, nhà máy, trường học là cụ tiếp cận được nguồn ngay. Còn muốn nhanh hơn thì đi dọc đường chỗ nào cụ thấy Grab bike tụ tập nghỉ ngơi thì hãy sà vào bắt chuyện 8->

giant_road_700

Xe đạp
Ra quán trà đá vỉa hè nơi gần trạm buýt, bệnh viện, nhà máy, trường học là cụ tiếp cận được nguồn ngay. Còn muốn nhanh hơn thì đi dọc đường chỗ nào cụ thấy Grab bike tụ tập nghỉ ngơi thì hãy sà vào bắt chuyện 8->
Thì ra toàn là tin vỉa hè 😂😂😂😂😂
Chắc do Fadil nó bán chạy nhất phân khúc A đợt tháng 6, tháng 7 vừa rồi nên nhà máy nó phải dừng sản xuất phải không cụ?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thì ra toàn là tin vỉa hè 😂😂😂😂😂
Chắc do Fadil nó bán chạy nhất phân khúc A đợt tháng 6, tháng 7 vừa rồi nên nhà máy nó phải dừng sản xuất phải không cụ?
Về VF, có cụ nào bảo do phụ tùng không về được nên dừng sx (dù thiếu cái còi cũng không thể xuất xưởng được xe), nhưng lại có cụ cho xem hình cơ man nào là xe thành phẩm để bạt ngàn trong khu vực nhà máy nên em nghĩ là tuy dừng sx nhưng vẫn đủ bán cho khách muốn mua ;;)

giant_road_700

Xe đạp
Về VF, có cụ nào bảo do phụ tùng không về được nên dừng sx (dù thiếu cái còi cũng không thể xuất xưởng được xe), nhưng lại có cụ cho xem hình cơ man nào là xe thành phẩm để bạt ngàn trong khu vực nhà máy nên em nghĩ là tuy dừng sx nhưng vẫn đủ bán cho khách muốn mua ;;)
Dừng sx là việc khá kiêng kỵ trong kinh doanh, vì mỗi lần dừng sx, chi phí để tái khởi động chuyền sẽ rất lớn, nên em nghĩ chuyện dừng sx thì khó lắm cụ ạ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Dừng sx là việc khá kiêng kỵ trong kinh doanh, vì mỗi lần dừng sx, chi phí để tái khởi động chuyền sẽ rất lớn, nên em nghĩ chuyện dừng sx thì khó lắm cụ ạ.
Bên cạnh VinFast, Nissan Việt Nam cũng thông báo dừng sản xuất từ 5-4. Hiện có bảy hãng xe gồm Ford, Toyota, Honda, TC Motor (lắp ráp xe Hyundai), VinFast, Nissan, Yamaha tạm ngưng hoạt động sản xuất ôtô, xe máy tại Việt Nam.

https://tuoitre.vn/them-hang-xe-tam-dung-san-xuat-dai-ly-ban-oto-online-20200404180431407.htm

giant_road_700

Xe đạp
Bên cạnh VinFast, Nissan Việt Nam cũng thông báo dừng sản xuất từ 5-4. Hiện có bảy hãng xe gồm Ford, Toyota, Honda, TC Motor (lắp ráp xe Hyundai), VinFast, Nissan, Yamaha tạm ngưng hoạt động sản xuất ôtô, xe máy tại Việt Nam.

https://tuoitre.vn/them-hang-xe-tam-dung-san-xuat-dai-ly-ban-oto-online-20200404180431407.htm
Thưa cụ, tin này từ đợt tháng 4, nó ngưng sx để phòng dịch, thực hiện dãn cách xã hội chứ k phải vì nó k bán đc xe hay không đủ đồ lắp ráp như cụ nói. Cụ đọc kỹ bài báo cụ sẽ thấy. Hiện tại đã là tháng 8, thông tin này xem như hết giá trị sử dụng.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ, tin này từ đợt tháng 4, nó ngưng sx để phòng dịch, thực hiện dãn cách xã hội chứ k phải vì nó k bán đc xe hay không đủ đồ lắp ráp như cụ nói. Cụ đọc kỹ bài báo cụ sẽ thấy. Hiện tại đã là tháng 8, thông tin này xem như hết giá trị sử dụng.
Ừ nhỉ, có thể sau đợt covid 1 ại sx như bình thường, em cũng không thấy báo chí nói là dừng tiếp hay không... thông tin VF không đủ phụ tùng để lắp xe là có cụ khác nói, em không nhớ là thớt nào chứ em thì biết gì mà nói :))

giant_road_700

Xe đạp
Ừ nhỉ, có thể sau đợt covid 1 ại sx như bình thường, em cũng không thấy báo chí nói là dừng tiếp hay không... thông tin VF không đủ phụ tùng để lắp xe là có cụ khác nói, em không nhớ là thớt nào chứ em thì biết gì mà nói :))
Nói chung nó có sx hay không cũng không ảnh hưởng đến bát cơm nhà chúng mình, dù gì em cũng đã cọc để hết tháng 7 âm lấy con Fadil phục vụ vợ con rồi. Hihi.

Gengine

Xe tăng
Bán sang Mỹ thì nhà cháu cho là thương hiệu Vinfast chỉ để làm PR. VF có thể đồng thời sản xuất xe điện thương hiệu của GM và thương hiệu VF trên cùng một nền tảng và dựa trên công nghệ GM. Như vậy thì chiếc xe thương hiệu VF sẽ dễ thuyết phục người Việt hơn. Câu chuyện Marketing sẽ là nội dung bên trong hai chiếc xe như nhau và đều do VF sản xuất mà chiếc thương hiệu GM bán tốt ở mẽo vậy gắn logo V thì cũng đủ tốt cho người Việt. Vấn đề cuối cùng vẫn là giá thành có hợp lý hay không. Ở đây nhà cháu đang nói về xe điện là mảng mới. Chứ còn xe xăng thì.

PNamV

Xe máy
Em thấy VF tuyển 1 đống nhân sự từ GM sang, nên chuyện xuất xe sang Mỹ là rất khả thi. Quan trọng là giá rổ thôi

Multivitamin

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy VF tuyển 1 đống nhân sự từ GM sang, nên chuyện xuất xe sang Mỹ là rất khả thi. Quan trọng là giá rổ thôi
Cái này chả liên quan! GM mẹ đang lỗ chổng vó, cắt giảm SX tại Úc, VN, Thái Lan... nhân sự thừa ra một đống, anh ý vợt đám này thì còn tốt chán, hơn là tuyển tay mơ về đào tạo từ đầu! Chứ nó không ảnh hưởng được tới việc xuất khẩu được sang Mỹ hay không!

PNamV

Xe máy
Cái này chả liên quan! GM mẹ đang lỗ chổng vó, cắt giảm SX tại Úc, VN, Thái Lan... nhân sự thừa ra một đống, anh ý vợt đám này thì còn tốt chán, hơn là tuyển tay mơ về đào tạo từ đầu! Chứ nó không ảnh hưởng được tới việc xuất khẩu được sang Mỹ hay không!
Thì đúng rồi bác, tuyển ngừoi hiểu về tiêu chuẩn xe, quy trình xin certificate, chứng nhận, các bài test... thì mới đi đúng hướng được chứ ạ. Muốn vào Mỹ thì cần ngừoi Mỹ hướng dẫn

hellonewday18

Xe máy
Website
prylow.com
VN rất nhiều thứ xuất sang Mỹ cỡ vài chục tỷ đô và hiện VN xuất siêu thương mại với Mỹ
Còn xe Vin xuất được sang ko thì chờ thời gian và kế hoạch của Vin chứ bố ai nói trước được
chắc họ phải có kế hoạch trước rồi, mà hình như là xuất xe điện, kiểu đón đầu, dù ở Mỹ cũng cạnh tranh vãi.

Hoatieu

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
🌙
Website
fonef.net
VN rất nhiều thứ xuất sang Mỹ cỡ vài chục tỷ đô và hiện VN xuất siêu thương mại với Mỹ
Còn xe Vin xuất được sang ko thì chờ thời gian và kế hoạch của Vin chứ bố ai nói trước được
Sang được đã khó, tồn tại và phát triển được cũng cả 1 vấn đề.
Nhiều hãng tên tuổi đã đến và phải ra đi không kèn không trống bác ạ.
Nhưng dù sao mình là người Việt cũng mong bác Vượng thành công...

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ô tô điện phát nổ như bom đây các cụ ei
Không biết V có kế gì tránh được quả này không?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
xe vin hiện đang giảm mạnh còn có hơn 7 trăm mấy chục triệu , mà vẫn không bán được
BĐS cũng giảm giá rất nhiều để bán một số nơi _ giá rẻ và giờ quay ra cầu cứu khách hàng mà vẫn không khả thi
dây chuyền lắp ráp thì tê liệt từ lâu ... công nhân vin đã nghỉ khá nhiều ko biết lý do vì sao
vinfast hết vị rồi
Ofer bảo không bán được xe từ lúc chua khai trương nhà máy cơ ạ, cụ tiên đoán vẫn còn thập thò lắm 8->

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Bên Úc và bên Mỹ người gốc Việt nhiều mà, em tin là VF xuất đc. V ấnđề là xuất đc bao nhiêu và bao lâu là chuyện khác

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bên Úc và bên Mỹ người gốc Việt nhiều mà, em tin là VF xuất đc. V ấnđề là xuất đc bao nhiêu và bao lâu là chuyện khác
Mình nghĩ Vin sẽ không nhắm vào những người gốc Việt ở bển. Những người này rất khó có ấn tượng tốt với sản phẩm từ VN sang, nhất là hàng công nghiệp.