Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

sskkb

Xe tăng
Có cụ nào lq toi VF có thông tin kiểm chứng không, chứ em đc thông tin là hiện giờ VF Hải phòng còn 700 công nhân, 1 người/5000m2?
Hay số còn lại đã sang Mỹ phục vụ nhà máy mới?
Kiểm chứng để làm gì bác? Apple có bao nhiêu công nhân sản xuất ra phần cứng của cái điện thoại bác có biết ko?

playerhung

Đi bộ
Có cụ nào lq toi VF có thông tin kiểm chứng không, chứ em đc thông tin là hiện giờ VF Hải phòng còn 700 công nhân, 1 người/5000m2?
Hay số còn lại đã sang Mỹ phục vụ nhà máy mới?
Mình nghĩ nếu vậy thật thì cũng bình thường, bởi vì nhà máy toyota ráp khoảng 40.000xe/năm lượng nhân công 1.800 người, còn 2020 VF bán đc 20.000 xe nên nhân công có 700 người cũng đúng mà. Mức tiêu thụ như vậy thì tăng nhân công, tăng năng xuất để làm gì?
Ông chủ tịch Võ Ngọc Huệ của Vinfast cũng bảo rồi mà, mỗi năm cố bán 20.000 xe để từ từ người dân tin tưởng , mua xe nhiều hơn rồi mới tăng sản lượng.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Mang hình hài đàn ông nhưng suy nghĩ của đàn bà thì sao mà bỏ qua đc cụ ơi.
E đúng là sai khi tự tin quá vào mình, nhưng chỉ mỗi cái ảnh bao bì e up lên mà cụ ấy vẫn phán như đúng rồi. Quay lại chuyện xe: e tin là con đấy chưa đc thấy cái xe VF nó thế nào, chắc toàn seach mạng ra để cào phím thôi ạ.

Chúc CCCM cuối tuần vui khỏe!
Nhưng cái ảnh bao bì đó là hàng cụ bán? Hay có thằng nào in bao bì đó vu vạ cho cụ? Thông tin bằng chứng em đã show cho cụ đầy đủ rồi mà? Cụ có thể hỏi lại hay làm cái Topic khác tranh luận tiếp. Em sẵn sàng.
Thay vì tiếp thu, xin lỗi và nói để hỏi lại chỗ sản xuất thì cụ đã làm gì? Cụ đã lăng mạ, hạ nhục người khác, nói người ta không đủ tầm, đủ tầng để ăn cái xúc xích xa xỉ đó của cụ. Xong rồi cụ bỉ bôi người ta là đi xóc chảo, dũa nail, không biết gì??

Cụ lúc nào cũng ra rả mồm yêu nước, tinh thần việt, tự hào việt .. rồi sao? Cụ bợ đít bán hàng cho 1 anh Đức, thông tin sản phẩm thì không tìm hiểu, đến lúc bị bóc mẽ sai lệch thì chửi bới, vu vạ, thách thức? Ai mới là sính ngoại? Ai mới là quay lưng với người tiêu dùng?
Cụ là seeder, cụ yên tiền việt, tự hào kiếm tiền việt bằng mọi giá. Và giờ cụ nói như đang là kẻ bị hại?
Nhân cách, phẩm chất, đạo đức cụ làm gì có mà đòi nói ai?
:)) :))
Bildschirmfoto 2021-01-22 um 22.33.09.png

Keep

Xe điện
Tối rồi e mời các cụ ra hàng thịt chóa đánh cốc bia với e cho sinh khí ạ

cocsku

Xe cút kít
Vâng em đang dự báo qua năm nay nữa là cù tèo !
Theo dự báo của cụ thì ra chào được hàng sang Mỹ thì cũng vừa tèo.
Em lại tò mò về phản ứng của cư dân gốc Việt ở cali về sản phẩm của Vinfast. Họ phản đối, ủng hộ hay trung dung? Ko biết có cụ người Việt nào đứng ra làm đại lý ko?

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Em lại tò mò về phản ứng của cư dân gốc Việt ở cali về sản phẩm của Vinfast. Họ phản đối, ủng hộ hay trung dung? Ko biết có cụ người Việt nào đứng ra làm đại lý ko?
Bên đó thì thiếu gì hãng xe khác, giá cao có, thấp có, xăng có, điện có, biết bao đại lý bảo hành nhiều năm nay. Cái thị phần người Việt có thể mua VF em nghĩ không tính vào thì hợp lý.
:-s

cocsku

Xe cút kít
Bên đó thì thiếu gì hãng xe khác, giá cao có, thấp có, xăng có, điện có, biết bao đại lý bảo hành nhiều năm nay. Cái thị phần người Việt có thể mua VF em nghĩ không tính vào thì hợp lý.
:-s
Ý cụ bảo người Việt bên đó sẽ tiếp đón như các hãng xe khác. Không có tình trạng tẩy chay chứ?

namphong12

Xe container
Đây cụ.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ bảo người Việt bên đó sẽ tiếp đón như các hãng xe khác. Không có tình trạng tẩy chay chứ?
Sao lại tẩy chay cụ? Vì là xe Made in Vietnam? Em nghĩ kể cả có thì cái % đó cũng chẳng bao giờ đáng nhắc tới. Đến con xe mà chỉ nhìn xuất xứ để tẩy chay thì người ta chẳng bao giờ làm dc cái gì.
:|

MerB

Xe điện
Chỉ sợ họ biểu tình phản đối thôi. Chứ tẩy chay online giống mấy cụ ộp phơ ở đây thì anh V chả lo.

cocsku

Xe cút kít
Chỉ sợ họ biểu tình phản đối thôi. Chứ tẩy chay online giống mấy cụ ộp phơ ở đây thì anh V chả lo.
Vấn đề là thái độ của họ thế nào? Ủng hộ hay phản đối!

MerB

Xe điện
Vấn đề là thái độ của họ thế nào? Ủng hộ hay phản đối!
Có lẽ họ cũng không quan tâm quá nhiều đâu ạ. Thế hệ thứ nhất và thứ 2 cũng đã lớn tuổi rồi. Thế hệ thứ 3 có lẽ còn không biết đến Việt Nam.

nissantiida

Xe điện
Nếu VN giàu thì người gốc Việt cũng sẽ bớt bị coi thường hơn (không áp dụng với mấy bác tầng lớp elite nhé). Nên nếu ủng hộ được nhau thì là win-win.
Trích comment đầu trong bài viết link dưới:
Nguyên văn lời thoại anh ấy: "Tôi là thế hệ thứ 7 ở Mỹ, nhưng đối với họ, tôi không "Mỹ" bằng một người đông Âu mới đến Mỹ ngày hôm qua."

Chỉnh sửa cuối:

FUKCLU3

Xe tải
Nếu VN giàu thì người gốc Việt cũng sẽ bớt bị coi thường hơn (không áp dụng với mấy bác tầng lớp elite nhé). Nên nếu ủng hộ được nhau thì là win-win.
Trích comment đầu trong bài viết link dưới:

Vì vậy mỗi người một tay giúp Việt Nam ngày càng giàu mạnh thì người Việt đi ra nước ngoài cũng sẽ được nể trọng hơn.
Bản thân mình, trước tiên phải đừng tự ti, tự sỉ, không cho phép ai hạ thấp mình. Khi cả đất nước, cả dân tộc dứt khoát 1 thái độ như thế, không dân tộc nào dám cả gan coi thường chúng ta cả.

cocsku

Xe cút kít
Vì vậy mỗi người một tay giúp Việt Nam ngày càng giàu mạnh thì người Việt đi ra nước ngoài cũng sẽ được nể trọng hơn.
Bản thân mình, trước tiên phải đừng tự ti, tự sỉ, không cho phép ai hạ thấp mình. Khi cả đất nước, cả dân tộc dứt khoát 1 thái độ như thế, không dân tộc nào dám cả gan coi thường chúng ta cả.
Quan trọng là người Việt ở bển có nghĩ như thế ko. Chỉ sợ lại có biểu tình phản đối.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
em băn khoăn là vinfuck LUX A xuất sang mỹ thì bán giá nào ?
Giá của mỹ hay giá của vn.
Ở vn giá lux = camry
nhưng bên mỹ camry có 25k, chẳng lẽ lux cũng bán giá 25k
Cụ thử tính hộ em xem giá con Lux A mà bỏ hết các loại thuế phí thì là bao nhiêu?

Kamri

Xe buýt
Cái xe điện đóm lỗi bét nhè như Lux thì mang sang Mẽo thế quái nào được. Có mà tiền bán xe ko đủ tiền đền !

Nhachuacoxe

Xe buýt
Dạo này đang lùm xùm vụ báo công an anh Gogo TV, em tò mò hết sức là tại sao các anh / chị trên Fun không thấy bàn tán gì cả.

sskkb

Xe tăng
em băn khoăn là vinfuck LUX A xuất sang mỹ thì bán giá nào ?
Giá của mỹ hay giá của vn.
Ở vn giá lux = camry
nhưng bên mỹ camry có 25k, chẳng lẽ lux cũng bán giá 25k
Cụ hỏi về chiến lược kinh doanh của họ thì chắc trên này ko có ai trả lời được đâu, mà có người biết họ cũng ko nói :)
Còn em đoán là bán giá 0đ vì chắc Vin ko xuất lux a sang Mỹ, con xe đó ko có cơ sở gì để cạnh tranh ở thị trường Mỹ