Tin tức Vinfast mình ngộ quá phải không anh

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Thật hả cụ? để em hãm tất cả các khoản mua xe pháo lại, trăm sự đợi anh Vinfast.
30 năm nữa chắc gì còn đủ sức chạy xe hả cụ? À mà bán lấy tiền cho con cháu cũng dc.
:P

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Thật tự hào Vinfast góp phần đưa cuộc sống của người dân lên cao, lên Đỉnh cao
ôi thật tự hào
Tự hào góp phần đưa người dân từ đói nghèo lập nên ....vô số nợ !

Hiển Quân

Xe máy
Tôi là người Nghệ An, đi làm việc cùng gia đình ở xa quê 200km. Tôi mong muốn có 1 chiếc xe ô tô che mưa che nắng để cùng gia đình đi lại mỗi khi về quê. Khổ nỗi chưa tích góp đủ tiền xe cũ thì không dám mua vì không hiểu biết, mua ô tô mới cũng phải 400 triệu mà tôi chỉ có 200 triệu, vay ngân hàng thì rất sợ phải trả tiền lãi
Tháng 6/2020 có chương trình giảm phí trước bạ 50% nên tôi tính vay người thân 50 triệu. Vay ngân hàng 150 triệu, sau 3 năm trả gốc và lãi hết khoảng 170 triệu.
Như vậy nếu mua xe trong năm nay tôi mất khoảng 420 triệu, để 3 năm nữa mua cũng mất khoảng 420 triệu. Vậy là tháng 10/2020 tôi quyết định vay ngân hàng mua xe ô tô, tôi chọn vinfast fadil
Vay ngân hàng xong mỗi tháng phải trả 5 triệu cả gốc lẫn lãi, thật là một gánh nặng cho gia đình nhất là thu nhập ở 1 vùng quê
Giữa tháng 12/2020 vinfast có chương trình giảm giá 70 triệu cho người Nghệ Tĩnh mua xe fadil
Trời nỗi đau cho những ai mua xe vinfast nhất là những người đi vay ngân hàng như tôi. Nếu có chương trình đó tôi đã không phải đi vay ngân hàng, không phải phát sinh bao nhiêu tiền phụ phí mà ai vay ngân hàng mới biết, bây giờ là gánh nặng cho gia đình
Giá xe vinfast thay đổi từng ngày còn ai dám mua xe vinfast nữa, người mua xe ở nghệ tĩnh nhất là người vay ngân hàng có lẽ đó là một nỗi đau
trừ khi bác mua xe về chạy dịch vụ
chứ mua tiêu sản mà vay ngân hàng thì chỉ trách bác thôi chứ hãng xe liên quan gì????

TuNam

Xe tải
Tôi là người Nghệ An, đi làm việc cùng gia đình ở xa quê 200km. Tôi mong muốn có 1 chiếc xe ô tô che mưa che nắng để cùng gia đình đi lại mỗi khi về quê. Khổ nỗi chưa tích góp đủ tiền xe cũ thì không dám mua vì không hiểu biết, mua ô tô mới cũng phải 400 triệu mà tôi chỉ có 200 triệu, vay ngân hàng thì rất sợ phải trả tiền lãi
Tháng 6/2020 có chương trình giảm phí trước bạ 50% nên tôi tính vay người thân 50 triệu. Vay ngân hàng 150 triệu, sau 3 năm trả gốc và lãi hết khoảng 170 triệu.
Như vậy nếu mua xe trong năm nay tôi mất khoảng 420 triệu, để 3 năm nữa mua cũng mất khoảng 420 triệu. Vậy là tháng 10/2020 tôi quyết định vay ngân hàng mua xe ô tô, tôi chọn vinfast fadil
Vay ngân hàng xong mỗi tháng phải trả 5 triệu cả gốc lẫn lãi, thật là một gánh nặng cho gia đình nhất là thu nhập ở 1 vùng quê
Giữa tháng 12/2020 vinfast có chương trình giảm giá 70 triệu cho người Nghệ Tĩnh mua xe fadil
Trời nỗi đau cho những ai mua xe vinfast nhất là những người đi vay ngân hàng như tôi. Nếu có chương trình đó tôi đã không phải đi vay ngân hàng, không phải phát sinh bao nhiêu tiền phụ phí mà ai vay ngân hàng mới biết, bây giờ là gánh nặng cho gia đình
Giá xe vinfast thay đổi từng ngày còn ai dám mua xe vinfast nữa, người mua xe ở nghệ tĩnh nhất là người vay ngân hàng có lẽ đó là một nỗi đau
Lạ thật, không kham nổi thì cố mua làm gì bạn. Mà mua rồi thì để ý giá cả làm gì nữa. Không lẽ giả sử như Fadil không giảm mà tăng giá, thì bạn sẽ ôm y nguyên cái gánh nặng ý một cách vui vẻ chả đau đớn gì ?

dungbacauto

Xe tăng
Mua rồi là xong rồi mà cụ ơi

Phongtamtruong

[Tịch thu bằng lái]
Mãnh liệt là mang nợ
Có thế thôi - bán xe đi giờ chắc còn được 1/3 lấy tiền đó đi trả nợ và rút kinh nghiệm lần sau ( vỡ hết cả a lô )

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thật tự hào Vinfast góp phần đưa cuộc sống của người dân lên cao, lên Đỉnh cao
ôi thật tự hào
Tự hào góp phần đưa người dân từ đói nghèo lập nên ....vô số nợ !
Em quote lại cho đỡ bị xóa để mọi người nhìn thấy sự tội nghiệp của người còm

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
q
Đúng là lập nên vô số nợ còn gì - nhiều người không hiểu thật ra mua một chiếc xe kéo theo rất nhiều thứ , chi phí nuôi xe . Bảo hiểm . Chi phí sửa chữa hỏng hóc vặt và bảo dưỡng định kỳ sẽ rất lớn
Đi 2 bánh nó khác - mà đi 4 bánh nó đắt hơn nhiều lần
Ấy là chưa kể đến những việc bình thường nhất là đi ăn uống hay tiêu dùng mua sắm lại phải tìm service có chỗ đậu xe .... thì giá nó dắt hơn mấy lần
Ấy mà cứ nghe vino mãh liệt rồi lại ủng hộ đồng hương như bác chủ thớt song rồi xe rớt giá thê thảm ngay sau khi vừa mua thì ngươi ta đặt ra câu hỏi
Sao vinfast mình lạ quá phải không anh ?
Tiền đã hết và đất thì đang chết !
Những vino sinh ra là cả đống nợ ngập đàu
Còn lại gì cho con cháu mai sau ?
Câu hỏi trời xanh - hỏi người sau người trước
Ai trả lời ngoài mãnh liệt xuông đâu !
Có gì là tội nghiệp ? Hay tội nghiệp cho vino chỉ nhăm nhăm chờ để xoá nick hay nhốt ( Bỏ tù ) người phản biện ?
Cứ làm như ai cũng nghèo hèn như mình ý!

Cả thế giới họ mua xe trả góp, nên nước họ mới phát triển, còn cái loại thiển cận như này chỉ làm đất nước thêm lạc hậu. Nói chung về hưu được rồi đấy.

Phongtamtruong

[Tịch thu bằng lái]
q

Cứ làm như ai cũng nghèo hèn như mình ý!

Cả thế giới họ mua xe trả góp, nên nước họ mới phát triển, còn cái loại thiển cận như này chỉ làm đất nước thêm lạc hậu. Nói chung về hưu được rồi đấy.
Ha ha ha cụ làm em phì cả cười , nào thế cụ bảo em về hưu thì cụ phân tích cho em thiển cận nhưthế nào ?
Tai sao em lại phải bỏ tiền ra mua vinfast để mất giá ngay sau khi mua nào ?
Chưa kể nỗi lo vỡ máy , gãy tay biên làm một chưởng tròn xoe , rất duyen dáng 1 lỗ trên thành máy , hay mạt sắt trong máy ! Có biên bản đàng hoàng mà vino lại bảo là chủ xe ăn vạ ?
Em mãnh liệt nhưng - hãng xe mãnh liệt có yêu em không ?

Chỉnh sửa cuối:

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Ha ha ha cụ làm em phì cả cười , nào thế cụ bảo em về hưu thì cụ phân tích cho em thiển cận nhưthế nào ?
Tai sao em lại phải bỏ tiền ra mua vinfast để mất giá ngay sau khi mua nào ?
Chưa kể nỗi lo vỡ máy , gãy tay biên làm một chưởng tròn xoe , rất duyen dáng 1 lỗ trên thành máy , hay mạt sắt trong máy ! Có biên bản đàng hoàng mà vino lại bảo là chủ xe ăn vạ ?
Em mãnh liệt nhưng - hãng xe mãnh liệt có yêu em không ?
Thôi cụ ơi nói phét làm gì, ở topic khác tôi vẫn đang chờ cụ cho tôi xin cái hoá đơn khi xe VF đi bảo hành mà mất tiền đấy :)) :))

Phongtamtruong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thì quá cuồng - em không cần thiết phải trả lời cụ, thừa lời
Cả 1 cái xe vỡ tan mà. Hãng xe bẩu anh hỏi rất hay nhưng chúng tôi e rằng không trả lời anh được , như ngoài chợ bán cá bán tôm khỏi cần nói cũng biết như nào phải không ạ !
Rồi lý do củ khoai củ ấu là do người dùng nghiêng xe dồn dầu - rồi bắt người ta chịu 75% trong khi còn bảo hành, thế bảo hành còn ý nghĩa quái gì nữa cơ chứ , mua xe vin cứ xác định luôn hỏng tự móc túi ra mà sửa cho nhanh !
cười vào mặt cụ và đội vino - lại còn đòi phiếu , em chưa bị mãnh liệt nó tẩy não cụ ơi

Chỉnh sửa cuối:

Silencer97

Đi bộ
Các bác cho hỏi có luật nào xử lý được mấy thành phần khôn lỏi biến khoảng trống trước cửa, cổng nhà người khác thành bãi để xe của nó không ạ. Thành phần này hãm lol quá các bác ạ, đánh nó thì không được, phá xe nó cũng ko xong, các bác nào cùng cảnh ngộ hay hiểu biết về luật có thể cho e vài ý kiến đc ko ạ? E phát ngấy với thằng fadil ml này rồi, a chủ xe có trên này đọc được thì làm ơn tha e với!

papilon

Xe hơi
Thấy đau gì đâu nhỉ :)
Ví dụ mình mua cái nhà 2 tỷ, nó lên 3 tỷ mình bán, người mua họ có đau đâu :)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thấy đau gì đâu nhỉ :)
Ví dụ mình mua cái nhà 2 tỷ, nó lên 3 tỷ mình bán, người mua họ có đau đâu :)
Vấn đề cụ không hiểu là con xe với hãng là mới tinh ở thị trường. Lúc đầu quảng cáo 3 không các kiểu và hạ giá, nói xong thời gian đó thì giá sẽ lên cao.
Người mua tin tưởng và chấp nhận làm chuột bạch. Nhưng sau đó thì sao? Lại thêm các kiểu hạ giá và con xe còn rẻ hơn nữa. Cái đó làm người mua đau và mất niềm tin.
:-s

papilon

Xe hơi
Nghĩ thoáng cho đỡ đau đầu đi cụ :)