Thảo luận Vinfat Lux SA 2.0

j23

Xe container
Em e là nói hám rẻ thì hơi quá lời, vì thực ra chả có cái gì là cho không cả. Các cụ ấy cũng có thể hiểu là quyết đoán hơn em với cụ thôi (em cũng hám rẻ nhưng không chắc là nó rẻ nên em ko dám quyết đoán). Như vậy, với tệp khách hàng vừa giàu có, vừa khôn ngoan lại vừa quyết đoán thì quá đủ để Vinfafast phấn đấu phục vụ cho tốt. Thị trường nhiều cạnh tranh, các hãng khác cũng sẽ phải đảm bảo giá và chất lượng, lúc đó thích bia hay lạc cũng được, mua gì thì mua.
Tại em cũng ko biết dùng từ gì ngon hơn từ đó thôi (hám rẻ) :D
Định dùng từ "khôn ngoan" nhưng thực tế đã thấy những cụ già lắm và thậm chí ko có bằng lái xe cũng vác mấy xuỵch vội vàng đi PreOrder, như kiểu tâm lý bầy đàn của dân mình, và sợ người khác lấy mất phần ấy

Sao phải nghĩ

Đi bộ
Tại em cũng ko biết dùng từ gì ngon hơn từ đó thôi (hám rẻ) :D
Định dùng từ "khôn ngoan" nhưng thực tế đã thấy những cụ già lắm và thậm chí ko có bằng lái xe cũng vác mấy xuỵch vội vàng đi PreOrder, như kiểu tâm lý bầy đàn của dân mình, và sợ người khác lấy mất phần ấy
Bác nói vậy cũng ko phải ví như e đặt con sedan thứ nhất ko phải hám rẻ vì giá tiền của nó ko phải là ít . Mà là đầu tiên mình phải thích nó và có chút niềm tin về vin mới dám mua . Thứ 2 là đến bà hàng rau còn biết bầy mớ rau ngon đẹp lên trên để mời chào khách mua . Thì ko có lý do gì tập đoàn lớn vậy lại cho ra nhưng sản phẩm đầu tiên của mình kém chất lượng để rồi bị tẩy chay nên em quyết định mua sớm hơn là mua muộn.và cungz có thể mua sơm thì phụ tùng nhập khẩu dáp vào xe nhiều hơn sau này khi vin tự sản xuất dc . Đây vẫn là thích thì nhich thôi chứ còn lại để thời gian kiểm chứng . (Khôn dại do mình quyết định thì nó có lỡ cungz đành dám chơi dám chịu)

tuanda82

Xe tải
Các cụ đặt mua xe của Vin thì em nghĩ một là nhiều tiền, không quan tâm chi tiết, mua cho thích, ủng hộ nhà sản xuất. Hai là những người khôn, mua sớm được giá rẻ, nếu để lâu thì tăng giá mấy chục %. Như vậy, có thể nói Vinfast hướng đến đối tượng khách hàng khôn ngoan, giàu có; từ đó có thể nhận xét chất lượng xe Vinfast chắc cũng sẽ tốt thôi.
người nhiều tiền họ mua hắn Mẹc xịn, Bê xịn, không mua Bê nửa vời đâu.

Giá Lux cũng không thể gọi là rẻ.

Rẻ so với lúc tăng giá đó cụ :)
Thiếu 1 đối tượng khách hàng nữa, đó là nhân viên của Vin "bị" mua dù không thích :)
Nếu thế thì ai cũng xin làm nhân viên của Vin hết

ductienqn

Xe tăng
Bác nói vậy cũng ko phải ví như e đặt con sedan thứ nhất ko phải hám rẻ vì giá tiền của nó ko phải là ít . Mà là đầu tiên mình phải thích nó và có chút niềm tin về vin mới dám mua . Thứ 2 là đến bà hàng rau còn biết bầy mớ rau ngon đẹp lên trên để mời chào khách mua . Thì ko có lý do gì tập đoàn lớn vậy lại cho ra nhưng sản phẩm đầu tiên của mình kém chất lượng để rồi bị tẩy chay nên em quyết định mua sớm hơn là mua muộn.và cungz có thể mua sơm thì phụ tùng nhập khẩu dáp vào xe nhiều hơn sau này khi vin tự sản xuất dc . Đây vẫn là thích thì nhich thôi chứ còn lại để thời gian kiểm chứng . (Khôn dại do mình quyết định thì nó có lỡ cungz đành dám chơi dám chịu)
Đồng ý với cụ này và một vấn đề nữa là phụ tùng có sẳn sau này thay thế cũng dể như đồ của Toy có khi rẻ hơn.

NVK2011

Xe buýt
Ngày 28 này bắt đầu giao xe Lux rồi. Hồi hộp như lúc ra mắt ở Paris. Không biết có đẹp như bản concept không ?

20052019

Xe tải
Nay lần đầu tiên em gặp chạy ngoài đường..

luxurious16

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

sieuanhtuan

Xe đạp
Ông anh em ngồi thử chạy thử con Lux sedan này rồi. Chưa đc chạy đường cao tốc nên phần đấy ko biết. Hình thức nội thất ngoại cũng mỗi người mỗi quan điểm ko bình luận. Còn để chạy dạo dạo thì ông ý bảo tương đương phân khúc xe nhật hàn giá loanh quanh 900tr lăn bánh. Chưa bằng camry chứ đừng nói là xe Đức. Độ bền cũng chịu ko nhận xét được.
Còn con SUV thì chất lượng kém hơn so với con sedan.
e tin cụ

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Chi tiết Vinfast SUV LUX SA 2.0 với Hải Kar

treo khí nén là tiêu chuẩn luôn . Đỉnh

cocsku

Xe cút kít
Ảnh mới nhất đây cụ
Không biết đã là bản thương mại hay bản trươc sản xuất
Gia nhập hội ô tô Vinfast LUX - Click here

Chi tiết chối nhất là cái logo trên vô lăng vẫn lởm khởm. Chưa xứng với chiếc xe.

cocsku

Xe cút kít
người nhiều tiền họ mua hắn Mẹc xịn, Bê xịn, không mua Bê nửa vời đâu.

Giá Lux cũng không thể gọi là rẻ.

Nếu thế thì ai cũng xin làm nhân viên của Vin hết
Người nhiều tiền nghĩ khác người ít tiền. Xếp mình đang đi mẹc xịn lâu rồi, thì đợt này bỏ mẹc đặt Lux SA, bảo tao đi nhiều loại xe rồi, giờ đi thử Vin xem thế nào. Đơn giản vậy thôi.

j23

Xe container
Người nhiều tiền nghĩ khác người ít tiền. Xếp mình đang đi mẹc xịn lâu rồi, thì đợt này bỏ mẹc đặt Lux SA, bảo tao đi nhiều loại xe rồi, giờ đi thử Vin xem thế nào. Đơn giản vậy thôi.
Em nghĩ giống trường hợp nhiều người nhiều tiền mua BPhone thế hệ đầu tiên, họ mua để trải nghiệm, và ủng hộ sản phẩm nước nhà :)

RAVA

Xe ba gác
Ảnh mới nhất đây cụ
Không biết đã là bản thương mại hay bản trươc sản xuất
Gia nhập hội ô tô Vinfast LUX - Click here

-Khổ thân con Vinfast, cái phận ăn nhờ ở đậu nó khổ thế đấy, đến cái cái logo hình đa giác cũng không giữ đc mình khi đek lắp vừa cái chỗ chuyên lắp logo Bmw hình tròn, hic?:D

j23

Xe container
-Khổ thân con Vinfast, cái phận ăn nhờ ở đậu nó khổ thế đấy, đến cái cái logo hình đa giác cũng không giữ đc mình khi đek lắp vừa cái chỗ chuyên lắp logo Bmw hình tròn, hic?:D
Chắc lần này vội quá, hy vọng thế hệ tới sẽ khác bọt rất nhiều :)

Avengers

Xe hơi
Cũng hóng xem xe Vin thế nào

barminhtri

Xe tải
Đồng ý với cụ này và một vấn đề nữa là phụ tùng có sẳn sau này thay thế cũng dể như đồ của Toy có khi rẻ hơn.
Xe dùng máy Đức thì e nghĩ phụ tùng sẽ ko rẻ

Đơn cử 1 ví dụ tại sao phụ tùng Toy nó rẻ, dễ mua và đầy thị trường. Đó là vì 80% đến từ thị trường TQ, từ phụ tùng cao cấp đến cái cơ bản như cái la răng, thảm, taplo, bao gương, đèn bi v.v.v đều nhập từ TQ về hết. Vào hãng thì đắt gần gấp đôi nên hầu hết mua ngoài hoặc gara. Thị trường gia công TQ nó làm ra với giá cực rẻ, update thị hiếu nhanh. Thậm chí những cái hãng ko có như đề nổ, c.control cũng làm được cho mấy xe Vios cũ. Phần còn lại đến từ Thái Lan với chất lượng cao hơn chút. Tạo ra một thị trường sẵn hàng cho Toy nói riêng và xe Nhật, Hàn nói chung

Vinfast là xe của riêng tt VN. Nền công nghiệp gia công của VN nói thẳng là chưa có gì. E ko biết một chiếc xe được lắp ráp tại VN có những phụ kiện, vật liệu gì gọi là made in VN hay ko. Hay cũng lại nhập lại của TQ cho nhanh và rẻ.

Vinfast dùng máy Đức, bản thân xe Đức ở VN đã nổi tiếng về việc khó thay đồ và đồ thay đắt. Rất nhiều mẫu xe Đức dù cực ngon nhưng mất giá khá nhanh do tâm lý ng mua ngại khoản chăm sóc, thay đồ. Vinfast dù đã mua lại chuỗi của Chev nhưng nếu muốn tự sx phụ tùng thay thế dự kiến cho 10k xe đi (1 con số siêu thành công) thì chi phí để sx phụ kiện số lượng thấp như vậy sẽ rất đắt đỏ, tốn kém. Và quan trọng là sẽ phải đầu tư 1 chuỗi chứ ko phải đầu tư lặt vặt. Mà phụ kiện nè sẽ ko đi nhập từ đâu về được trừ khi đặt hàng nhà máy của TQ gia công cho rẻ.

Nếu Vin giải quyết được bài toán đó thì tốt và như lãnh đạo nào đó bảo đang lỗ cũng ko sai đâu. Họ đã dự kiến kinh phí rất lớn cho nền cn phụ trợ sau nè rồi

Bởi vậy ngay từ đầu mình ủng hộ Vinfast. Nhưng khi nghe dùng máy Đức mình thấy hơi hụt hẫng. Giá mà dùng máy Nhật dễ sửa chữa thì ng dùng sẽ đỡ e ngại hơn, trong đó có e