[Funland] Vingroup bán mảng bản lẻ (vinmart)

soixamhungac

Xe máy
Em thấy các cụ tranh luận có mỗi chai coca và 5 củ mà lâu vãi ra.
Cụ hanoipho79 chỉ đưa ra kèo chứ chưa chốt kèo chính thức với cụ MerB mà. Nên cụ ấy nói chưa chốt là có lý.
Còn cụ MerB đã chứng minh là mua đc chai Coca 15.200d; thì cụ hanoipho79 nên nhận sai và rót ly rượu hầu là đc.

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Đối với hoạt động M&A nó có nhiều trường hợp lắm cụ ơi. Bên mua chưa chắc đã phải là bên bỏ tiền ra đâu cụ, ví dụ như Vin mua chuỗi Shop&Go có giá 1usd kìa cụ ơi. Vin đang lỗ nặng mảng bán lẻ.
Với mảng bán lẻ Vin nó đang lỗ vì nó đổ tiền vào nhiều hơn tiền thu lại được do mở rộng mạnh hệ thống thời gian vừa qua. Hiện nay doanh thu mảng bán lẻ chỉ thua mỗi BDS thôi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, là Vm sát nhập vào Masan, hoán đổi cp, Vin nhận cp Masan, chứ Masan tiền đâu ra mà dư nhiều mà mua, bản thân Masan còn nợ cao như núi kia kìa.
Massan nhận cổ phần của VM đổi lấy việc Vin lại có cố phần của Massan. Nên nhìn từ dưới lên thì thấy Massan mua VM và trở thành ông chủ người điều hành toàn bộ hệ thống Vm. Tuy nhiên nhìn từ trên xuống thì thực ra Massan đang tự bán mình cho Vin. Đại khái là bây giờ mày đã về nhà tao, tao giao cái xe cho mày lái.

ngu ngơ

Xe điện
Massan nhận cổ phần của VM đổi lấy việc Vin lại có cố phần của Massan. Nên nhìn từ dưới lên thì thấy Massan mua VM và trở thành ông chủ người điều hành toàn bộ hệ thống Vm. Tuy nhiên nhìn từ trên xuống thì thực ra Massan đang tự bán mình cho Vin. Đại khái là bây giờ mày đã về nhà tao, tao giao cái xe cho mày lái.
Không đổi lấy cổ phiếu nhà Quýt? Vin chỉ mảng bđs có lãi, còn đa phần lỗ hết nhỉ. Năm nào ôm cp gỗ Trường Thành lỗ mấy nghìn tỷ. Năm nay vụ nắm cổ Son Tuấn cũng đi một mớ to rồi. Năm trước Vf chưa hoạt động, tiền mặt của Vf cho các da khác vay. Nay Vf hút tiền thì Vg lại bán thân.

volcanoz

Xe tải
Vì 2 ông cá độ mà em phải lội lại từ page 1. Cụ gì ra kèo thua thì chung tiền đi.
Xong các cụ nhớ báo để mọi người biết còn em đi báo CA 2 ông đánh bạc quá 2tr đủ xử lý hs rồi. Cụ thua có 2 tội tổ chức và đánh bạc cụ thắng có 1 tội đánh bạc thôi.
Các cụ lại mất tết.

Rong rêu

Xe điện
Tương lai của bán lẻ:
1. Là chợ, tạp hóa của cá nhân, hộ gia đình
2. Là thương mại điện tử: lazada, shopee, tiki...
Còn tụi dở dở ương ương chuỗi chọt như siêu thị, cửa hàng tiện lợi chết hết kể cả Walmart
Sai rồi. Siêu thị lớn là thứ không thể thay thế.

Thêm nữa, cụ bàn đến "tương lai của bán lẻ" là ở VN hay thế giới ;))

thachnhung

Xe container
Vì 2 ông cá độ mà em phải lội lại từ page 1. Cụ gì ra kèo thua thì chung tiền đi.
Xong các cụ nhớ báo để mọi người biết còn em đi báo CA 2 ông đánh bạc quá 2tr đủ xử lý hs
rồi. Cụ thua có 2 tội tổ chức và đánh bạc cụ thắng có 1 tội đánh bạc thôi.
Các cụ lại mất tết.
Cụ khéo lo! Vớ vẩn 2 cụ ấy đang làm việc đấy :))

MerB

Xe điện
Mà ví dụ gặp 1 người bùng tiền ta sẽ xưng hô thế nào cụ ơi:

Viết là cụ thì ko ổn lắm nhở? Ai gọi thằng ăn quịt là cụ bao giờ.
Viết là thằng thì sợ min mod xì hơi lốp vì xúc phạm thành viên khác.

Cụ có thể chỉ cho em 1 từ thích hợp được ko?
Em nghĩ nên gọi chung là ộp phơ 5 củ.

MerB

Xe điện
Xong các cụ nhớ báo để mọi người biết còn em đi báo CA 2 ông đánh bạc quá 2tr đủ xử lý hs rồi. Cụ thua có 2 tội tổ chức và đánh bạc cụ thắng có 1 tội đánh bạc thôi.
Các cụ lại mất tết.
Đấy may mà cụ kia lật kèo nhé. Cụ ý mà trả tiền đàng hoàng thì em mất tết. Có khi em phải vác 5 củ sang tạ ơn cho phải phép.

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org
Đấy may mà cụ kia lật kèo nhé. Cụ ý mà trả tiền đàng hoàng thì em mất tết. Có khi em phải vác 5 củ sang tạ ơn cho phải phép.
em cũng lội page từ chiều qua tới giờ mà mỏi hết cả tay, thấy cụ MerB đã nói đi nói lại là có thể nhầm giữa Vin và Vin+ nhưng cụ 79 mặc váy vẫn khăng khăng, đến lúc cụ MerB up bill lên thì lại dở bài chưa chốt, đến ạ thật với ộp phơ =)) chắc là ếch ộp đi lạc vào đây rồi ợ

tranminhhoa

Xe tăng
Quá nhục nhã :))

Chỉnh sửa cuối:

trancannam

Xe điện
Vova thì cửa đâu mà cạnh tranh sòng phẳng với thị trường

tailieu

Xe tăng
Mảng bán lẻ này ngốn nguồn nhân lực, phải liên tục đào tạo nhân lực trên diện rộng, quá nhiều cấp QL... Nó bỏ là phải.

trancannam

Xe điện
Trên lĩnh vực bán lẻ thì trình quản lý trung cấp quyết định sự sống doanh nghiệp. Trong lĩnh vực này thì trình nhân sự Thế giới di động, Bách Hóa Xanh là xuất sắc.
Bán lẻ chết chủ yếu do nhân viên ăn cắp, tuồn đồ giả

trancannam

Xe điện
Tự dưng thằng Masan mỗi năm mất ít 4000 tỷ. Đó là kẻ tay ngang nhảy vào quản lý thì nguy hiểm nữa.

hello2016

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn bác thêm cái tin này nữa mới bất ngờ nè, tính riêng Vincommerce doanh nghiệp vận hành mảng bán lẻ của Vingroup thì lãi rất lớn, vượt xa thằng Thế giới di động, nên thuyết âm mưu Vin bán mảng bán lẻ cho masan vì thua lỗ là sai hoàn toàn, đó chỉ là bước nâng tầm cho Vinmart và vinmart+

BCTC Vincommerce: Chẳng những không lỗ mà có lợi nhuận top đầu cả nước với 7.600 tỷ đồng
http://cafef.vn/bat-ngo-vincommerce-chang-nhung-khong-lo-ma-co-loi-nhuan-top-dau-ca-nuoc-voi-7600-ty-dong-20191204001652.chn

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Lúc bảo nhận độ , cốp 5 củ đối ứng ra thì không giờ ngoạc mồm ra đòi !

Civic to Merc.

Xe container
Tự dưng thằng Masan mỗi năm mất ít 4000 tỷ. Đó là kẻ tay ngang nhảy vào quản lý thì nguy hiểm nữa.

Làm j có j là tự nhiên. Mqh VIN+ Massan đã gắn kết từ lâu thông qua 1 Techcombank mà ở đó 2 chủ sh lớn nhất chính là HHA và MĐQ cũng là đồng SH của Tech. Đó là mqh qua lại và khó có thể đánh giá lợi hại qua các con số thông thường, kể cả với các ndt cá nhân nhỏ lẻ của MSN và VIC cùng TCB.

haivanphe

Xe container
Em chả biết các cụ tỷ phú chơi bài gì, cụ nào mua cụ nào nhưng Vinmart khu Times có cái này đập vào mặt là cư dân mất một tiện ích rồi. Bao nhiêu năm quen đóng tiền qua chỗ này, giờ lại phải dùng cách khác.

Carthage

Xe tải
Chuẩn bác thêm cái tin này nữa mới bất ngờ nè, tính riêng Vincommerce doanh nghiệp vận hành mảng bán lẻ của Vingroup thì lãi rất lớn, vượt xa thằng Thế giới di động, nên thuyết âm mưu Vin bán mảng bán lẻ cho masan vì thua lỗ là sai hoàn toàn, đó chỉ là bước nâng tầm cho Vinmart và vinmart+

BCTC Vincommerce: Chẳng những không lỗ mà có lợi nhuận top đầu cả nước với 7.600 tỷ đồng
http://cafef.vn/bat-ngo-vincommerce-chang-nhung-khong-lo-ma-co-loi-nhuan-top-dau-ca-nuoc-voi-7600-ty-dong-20191204001652.chn
Ai lại đi tính hoạt động cốt lõi bao gồm cả doanh thu tài chính, nó đơn thuần chỉ là cách để làm 1 ông kinh doanh không đẹp trở nên đẹp hơn thôi. Cái EBITDA ấy, nó không bao giờ bao gồm doanh thu/chi phí tài chính. Hết cái nguồn bán cổ phiếu/chuyển nhượng đầu tư thì sẽ biết ngay. Có ai mà cứ chơi mãi cái bài này như nhà đường Biên Hòa - Tây Ninh, mua bán cổ phiếu rồi sang nhượng lại với các công ty trong nhóm đâu :D