[Funland] Vingroup bán mảng bản lẻ (vinmart)

TEPDIU

Xe tăng
Nhiều cụ Anti Vin nó mụ mị cả người. Vụ quỹ đầu tư chính phủ Singapore (GIC) chi 500 triệu $ để sở hữu 16% cổ phần Vincommerse tin ra từ đời tám hoánh rồi, vậy mà giờ lại còn moi lên nói là sở hữu 100%.

Trung

Xe điện
Rốt cục lại chỉ có mấy đại gia tàu ( tàu đội lốt) là có tiền và muốn mua, muốn làm. Và không gì hợp lý hơn khi anh muốn bán giá cao là tung tin để chửi tàu, tạo tâm lý bài tàu.
Em cũng nghĩ rằng tâm lý bài Tàu luôn luôn được (những) bàn tay nào đó thỉnh thoảng rót thêm ít dầu. Nhưng em không hiểu mục đích của nó. Bài tàu thì dễ bán danh mục đầu tư cho họ hơn à?

hoanptp

Xe điện
Cụ nói cái Vinmart à? Tư duy kinh doanh bây giờ nó không như ngày xưa đâu, đầy mô hình lỗ liên tục vẫn bán được giá trên trời đó cụ, Lazada là một ví dụ.
Cụ chuẩn nói đâu xa Tesla, Grap đang bù lỗ hàng năm kìa nhưng định giá thì tăng hàng ngày

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Quỹ đầu tư Chính phủ Singapore (GIC) mua

bán vinmart rồi thì đám xe điện tính sao nhi?
Đừng có nói là đổi chủ nhưng a V thuê lại nhé, nhà a muốn để gì cũng đc chứ bán cho đứa khác rồi thì đâu phải muốn gì cũng đ
Cũng là một loại hàng hóa, mua rồi bán, vậy thôi

MerB

Xe điện
Bà nhạc nhà em sống ở Park Hill dưới Time City.
Đi siêu thị Vanh Mạt, bả về khai: Lon sữa Ông Thọ đấy bán 30k trong khi ngoài Minh Khai người ta bán 24k. Cuộn giấy toa lét thời fgias cao gấp rưỡi bên ngoài.
Vin mạt đúng là cái chợ chỉ để bán hàng cho người Đẳng cấp :P:P:P:P:P:P:P
Bốc phét là Vin k bán giá cao hay nhà cụ kia k ở Times cụ?
Có thích diện kiến bà í không ???
Đây dắt đi.
Đã sẵn sàng đi chửa ???
Đây khẳng định là chỉ cần hỏi chuyện, không cần mang lễ vật nhá.
Và nhớ đi xe nhà Vin. Klara cũng được. Còn ngồi Phát Điên lại càng tốt :D:D:D:D:D:D:D
Cụ đốc bốc phét thì nổi tiếng ở cõi OF này rồi mà cụ. Nên cụ ý có nói bất cứ thứ gì đi nữa thì cũng không nên tin ngay.
Mất vài giây là check được độ bốc phét đến đâu thôi.

3077

Xe container
Cụ đốc bốc phét thì nổi tiếng ở cõi OF này rồi mà cụ. Nên cụ ý có nói bất cứ thứ gì đi nữa thì cũng không nên tin ngay.

Chắc cụ ấy mua loại có giật nắp ở Vin rồi nhớ giá bọn thường này, Loại có giật nắp Vin bán hơn 29k thật

xuanphuongccs

Xe điện

Sao không dám đưa hết, lươn có hạng.

MerB

Xe điện
Chắc cụ ấy mua loại có giật nắp ở Vin rồi nhớ giá bọn thường này, Loại có giật nắp Vin bán hơn 29k thật
Vâng, chắc lấy giá loại giật nắp rồi so với loại thường. Già rồi nên lẫn tí nên em cũng thông cảm.

MerB

Xe điện

Cụ cũng lẫn giống cụ đốc luôn ah. Cụ thử tìm xem có chỗ nào bán sữa ông thọ trắng nắp giật 24k em xem nào. Bốc phét cũng phải có điểm dừng chứ.

Chỉnh sửa cuối:

haivanphe

Xe container
Cụ ơi, nếu cụ làm trong Vinmart thì cho em phản ánh với ạ. Cái loại sữa Anchor mà con em hay uống, hôm trước em vào Vinmart ở B1 Times City (em là cư dân ạ) thì thấy giá là 50.300 đồng/hộp, trong khi em ra cửa hàng ở cạnh Công ty Xổ số kiến thiết chỗ Hàng Bài (cửa hàng này bán lâu đời hơn Vinmart rất nhiều ạ) là 41k/hộp. Giá chênh nhau nhiều quá nên em tiện đi khênh cả thùng về cho các con nó uống, hàng xóm nhà em cũng thế ạ. https://vinmart.com/products/sua-tuoi-tiet-trung-anchor-hop-1l-2158/

MerB

Xe điện
Cụ ơi, nếu cụ làm trong Vinmart thì cho em phản ánh với ạ. Cái loại sữa Anchor mà con em hay uống, hôm trước em vào Vinmart ở B1 Times City (em là cư dân ạ) thì thấy giá là 50.300 đồng/hộp, trong khi em ra cửa hàng ở cạnh Công ty Xổ số kiến thiết chỗ Hàng Bài (cửa hàng này bán lâu đời hơn Vinmart rất nhiều ạ) là 41k/hộp. Giá chênh nhau nhiều quá nên em tiện đi khênh cả thùng về cho các con nó uống, hàng xóm nhà em cũng thế ạ. https://vinmart.com/products/sua-tuoi-tiet-trung-anchor-hop-1l-2158/
Em chả liên quan gì đến anh Vinmart cả. Cụ thấy chỗ nào rẻ thì nên mua thôi. Không phải cái gì trong Vinmart cũng rẻ, và đấy chắc cũng không phải tiêu chí bán hàng của họ. Em chỉ rảnh vào đây xem ông nào bốc phét em bóc phốt cho vui thôi, em đặc biệt quan tâm đến cụ đốc vịt.
PS: Cụ thích rẻ thì mua ở đây có 35k/hộp thôi cụ nhé.
https://thaonguyenplaza.com/san-pham/sua-tuoi-nhap-khau-phap-uc-new-zealand-sua-tuoi-new-zealand-sua-tuoi-anchor/sua-tuoi-tiet-trung-anchor-1l.html

haivanphe

Xe container
Em chả liên quan gì đến anh Vinmart cả. Cụ thấy chỗ nào rẻ thì nên mua thôi. Không phải cái gì trong Vinmart cũng rẻ, và đấy chắc cũng không phải tiêu chí bán hàng của họ. Em chỉ rảnh vào đây xem ông nào bốc phét em bóc phốt cho vui thôi, em đặc biệt quan tâm đến cụ đốc vịt.
Vâng cụ, là cư dân thì em vẫn thường xuyên dùng hàng của Vinmart vì lí do là tiện đi lại chứ nếu so về giá thì thực sự là Vinmart + đắt hơn ở ngoài, Vinmart thì có cái rẻ, có cái đắt hơn ạ.

Spike

Xe tăng

Lon này Bách hóa xanh bán 28k lại còn được tặng kèm cái ly thủy tinh. Tức là nôm na Bách Hóa Xanh rẻ hơn tầm gần 2k (sau khi tính tích điểm VinID 3%). Thế nên giá cửa hàng bách hóa bên ngoài tầm 24-25k là hoàn toàn có thể.