[Funland] Vĩnh biệt ca sĩ Phi Nhung

Trạng thái
Thớt đang đóng

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống thật là vô thường các cụ nhỉ. Mới hôm nào còn vướng bao thị phi, giờ thì đã rời xa cõi ta bà. Nhiều bài cô ấy hát rất hay và nhiều người thích. Thôi cũng xong một kiếp người.

xukthal.

Xe lăn

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Thôi các cụ ơi, lãnh đạo hay dân thường, nghệ sĩ hay anh xe ôm cũng là con người rồi trở về cát bụi nằm sâu dưới 3 tấc đất cũng như nhau cả thôi, đều đáng để chúng ta thương xót, hãy nhớ về nhau với những kí ức đẹp, còn hãy cuốn phăng đi những thị phi phiền não đau buồn theo gió bay đi…

van000

Xe hơi
Ca sỹ diễn viên cầu thủ...nói chung là những nghề nghiệp có tính cá nhân mạnh, tức cá nhân được công chúng biết đến và cũng cá nhân đó bằng hoạt động và sản phẩm của mình truyền đi nguồn cảm hứng, cảm xúc rất lớn trong cộng đồng. Cũng giống như 1 người bạn tinh thần biết mặt biết tên cụ thể trong một hoặc vài năm vài chục năm. Do đó lẽ tất nhiên khi có vấn đề gì xảy ra thì sự thu hút với cá nhân đó bao giờ cũng lớn. Cảm xúc hình thành từ đây là chuyện bình thường.

Còn cộng đồng bác sỹ thì sự thu hút đến từ cả cộng đồng chứ không tập trung cho cá nhân nào. Ngày xưa một số bác sỹ y tá gây tai tiếng vì phong bì thì cảm xúc tiêu cực cũng dành cho cả cộng đồng nghề này. Bây giờ các bác sỹ lăn xả chống dịch thì niềm tin và sự yêu quý cũng dành cho cả cộng đồng chứ ko tập trung vào cá nhân nào cả..

TRINHNX72

Xe tải
Thì 1 người phải sống thế nào, đến khi chết mới được quan tâm như vậy.

Làm sao mà 18758 người có độ quan tâm như nhau, tuyến đầu chết có ai công khai đâu?
Cái e bôi đậm là thể hiện cái văn hóa, nhận thức của dân ta thôi
Họ quan tâm đến người nổi tiếng, ai đó ko như họ thì bị phản ứng (giống vụ cụ CHÍ TÀI, hình như còn đến tận nhà đòi hành hung), nhiều khi họ còn đau buồn hơn cả khi ai đó là họ hàng của họ chết

Chỉnh sửa cuối:

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào lo cho đội ngũ con nuôi của PN thì hãy yên lòng mà cãi nhau về tấm lòng bồ tát tiếp nhé, đại gia HK đã phẩy tay rồi.

Ối zồi, chuyện này zức đầu lâu phết đấy cụ.
Như cái chuyện từ thiện í. Ko cẩn thận lại thành một cái cớ để ai đó tranh thủ bôi nhọ các thể loại hội đoàn quê ta.

Xứ sở này khốn khổ đến mức nào mà ko cưu mang nổi bấy nhiêu đứa trẻ, phải để tận xứ ơ kìa với tay sang lo...???

Với cả nữa là, ai em còn hy vọng chứ cái thèng cha mồm cá ngão này thì.. khó nói quá đi :-ss

LangThinh

Xe buýt
Có cái clip PN nói đã tiêm rồi
Cụ sai rồi, Qua là chủ thể ngôi thứ nhất nhé và có ý đề cao mình, nó ~ Trẫm, Cô vậy :))
Cụ xem "Qua" Trung Nguyên chưa?
Thì ban đầu để danh cho người iu hay vơ chồng.Ổng Vũ chế lại thôi.Ý t là Qua dành Nam dùng.Bậu cho nữ.Còn bài hát đổi lại cho hợp để ai cũng dùng dc

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
Em vào Face của Phi Nhung xem video ngày 14/08 vẫn tập thể dục, mới hơn một tháng thôi mà mọi thứ thay đổi nhanh quá.

LuckyStarUS

Xe đạp
Tôi ko biết ô kinh doanh cái gì nhưng ko bao giờ có ý định mua hàng hóa dịch vụ của những người như ô sau khi biết cái tâm của ô như thế này. Ko hiểu trong đầu nghĩ gì mà mở mồm ra nói đc câu đấy?
Trên đời làm gì có ai hoàn hảo đâu, bản thân ai cũng biêt, nhưng ô nào nói lúc không hợp lý thành vô duyên
Đợt dịch này, em thấy ở độ tuổi này mất cũng nhiều.

Tiếc cho 1 giọng ca, giá mà không chủ quan, kịp tiêm vaccin sớm.

RIP.
Người phổi yếu là dễ bị ảnh hưởng covid hả các bác

LuckyStarUS

Xe đạp
Về vấn đề PN từ chối tiêm vacxin, các bác có thể tìm thấy trên youtube rất nhiều clip PN tụng/hát chú mật tông, và có thể cô ấy tin rằng chú bảo vệ cô ấy là đủ, nên từ chối tiêm? Những người hay tụng chú, họ có một lòng tin lớn vào sự bảo vệ của chú.

Thực ra, mật tông không đơn giản như vậy, không phải ai cũng hợp và không phải ai cũng chỉ cần lòng tin vào chú là được,...
Không đơn giản là vậy....
Vậy nó ko đơn giản thế nào cụ, hay do tu chưa đủ lực hay thế nào hả cụ.

LuckyStarUS

Xe đạp
Tội nghiệp chị ấy quá, cả đám con nuôi của chị ấy nữa. Ai sẽ cưu mang chúng được như khi chị còn sống đây. Tính cách chị Nhung hiền lành vui vẻ nhưng rất nghiêm túc. Chị ý đi hát cũng rất cực khổ, thằng em chị ý 1 dạo phá quá làm chị lao tâm lao lực và tốn kém rất nhiều bạc tiền.
Hnay đọc báo thấy bảo Hoàng Kiều nuôi

Tứ Vô Lượng

Xe container
Cái e bôi đậm là thể hiện cái văn hóa, nhận thức của dân ta thôi
Họ quan tâm đến người nổi tiếng, ai đó ko như họ thì bị phản ứng (giống vụ cụ CHÍ TÀI, hình như còn đến tận nhà đòi hành hung), nhiều khi họ còn đau buồn hơn cả khi ai đó là họ hàng của họ chết
Mình nghĩ cả phe fan và anti-fan đều quan tâm đời tư hơi nhiều quá, ko nên quá tâng bốc mà cũng ko nên đụng vào privacy cá nhân, cả bản thân nghệ sỹ, cả đời tư quan điểm của fan / anti-fan.

Ko xâm phạm tự do biểu đạt ghi trong hiến pháp VN và Mỹ, Bill of Rights!

Quan trọng với các nghệ sỹ như Phi Nhung, Chí Tài là để lại cho đời những tác phẩm.

Tác phẩm họ hay thì họ còn "sống" mãi, sản phẩm dở thì nghệ sỹ "chết" ngay khi còn sống. Bao nhiêu nghệ sỹ "đi chui trên con tàu lịch sử", ai biết ai quan tâm đâu?

Chỉnh sửa cuối:

TRINHNX72

Xe tải
- Đây không phải là lái, mà là lấy ví dụ tương tự với suy nghĩ của cụ để cụ thấy khi cụ trách móc, oán hận mọi người nó vớ vẩn như thế nào
- Nếu cụ gọi ví dụ của em là lái, thì chẳng phải cụ cũng đang lái chuyện cụ thể cái chết của PN sang việc bao nhiêu người VN cũng chết đấy thôi ?
- Cụ đang vào đám tang của người A rồi gào toáng lên là có cả hơn 18 nghìn người cũng chết, mọi người đừng thương tiếc người A nữa. Như thế cụ không thấy là rất vô duyên à ? Nếu cụ không cảm thấy gì thì cứ tiếp tục quyền tự do ngôn luận của cụ thôi.
E nghĩ đây chỉ là 1 thớt về cái chết của PN, ko phải cáo phó trên homepage chính thức của PN & gia đình, nó đơn thuần chỉ là tin về cái chết của 1 ai đó ở VN & thế giới.
Mọi người có quyền bày tỏ quan điểm, tất nhiên trên cs tôn trọng lẫn nhau
Mây năm trước có vụ đánh bomb tòa soạn báo ABC ở Pháp có ~10 người chết, dân chúng tưởng niệm khắp nơi, trong khi đó có hàng trăm, hàng ngàn người dân vô tội ở TRUNG ĐÔNG chết thì đưa tin rất it, cái này truyền thông mấy nước A râp họ cũng kêu ca ghê lắm :-bd

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Ối zồi, chuyện này zức đầu lâu phết đấy cụ.
Như cái chuyện từ thiện í. Ko cẩn thận lại thành một cái cớ để ai đó tranh thủ bôi nhọ các thể loại hội đoàn quê ta.

Xứ sở này khốn khổ đến mức nào mà ko cưu mang nổi bấy nhiêu đứa trẻ, phải để tận xứ ơ kìa với tay sang lo...???

Với cả nữa là, ai em còn hy vọng chứ cái thèng cha mồm cá ngão này thì.. khó nói quá đi :-ss
Cụ giống em thế. Ngày xưa lão ý còn bảo Khi nào kiếm được giải Nobel về y học mới cưới Ngọc Trinh còn giờ đang tập trung nghiên cứu nên tạm chia tay. ^:)^

Trạng thái
Thớt đang đóng