[Funland] Vĩnh biệt ca sĩ Phi Nhung

Trạng thái
Thớt đang đóng

TRINHNX72

Xe tải
Dân mình bị lừa nhiều lần, nên cũng ko trách khi họ nghi ngờ mọi thứ, xã hội giờ vàng thau lẫn lộn<:-P

Dan du an

Xe cút kít
Ở mình có bao nhiêu người nổi tiếng đã bị hại bởi con virus này rồi các cụ nhỉ. Hình như ca sỹ Phi Nhung này là nổi tiếng nhất đúng không ạ.

ar3a

Xe container
Ở mình có bao nhiêu người nổi tiếng đã bị hại bởi con virus này rồi các cụ nhỉ. Hình như ca sỹ Phi Nhung này là nổi tiếng nhất đúng không ạ.
Trong giới ca sĩ hải ngoại thì Lệ Thu nổi tiếng hơn rất nhiều và cũng mất vì covid ở bên Mỹ.

vnvodoi

Xe tăng
Chia buồn cùng gia đình chị!

Tuy nhiên, nói riêng về giọng hát thì em thấy PN với các ca sĩ hải ngoại miền nam hát thực ra chất giọng không phải là tốt theo quan điểm cá nhân. Các ca khúc đều dạng bình dân kiểu dễ nghe dễ hát, không đòi hỏi kĩ thuật thanh nhạc cao như các ca sĩ có học hành, tập luyện đàng hoàng.Kiểu nhạc dễ dãi bolero này lớp thanh niên như em không lọt tai lắm.

Lứa ca sĩ hải ngoại tầm chị Nhung về sau độ 5,7 năm nữa rồi cũng sẽ tịt hết không còn kiếm ăn được ở cả Mỹ và Việt thôi.

Laixe80

Xe tăng
E nghĩ đây chỉ là 1 thớt về cái chết của PN, ko phải cáo phó trên homepage chính thức của PN & gia đình, nó đơn thuần chỉ là tin về cái chết của 1 ai đó ở VN & thế giới.
Mọi người có quyền bày tỏ quan điểm, tất nhiên trên cs tôn trọng lẫn nhau
Mây năm trước có vụ đánh bomb tòa soạn báo ABC ở Pháp có ~10 người chết, dân chúng tưởng niệm khắp nơi, trong khi đó có hàng trăm, hàng ngàn người dân vô tội ở TRUNG ĐÔNG chết thì đưa tin rất it, cái này truyền thông mấy nước A râp họ cũng kêu ca ghê lắm :-bd
Vâng cụ, trên cơ sở tôn trọng nhau và tôn trọng người đã khuất.

congthuong

Xe điện

Tuy nhiên, nói riêng về giọng hát thì em thấy PN với các ca sĩ hải ngoại miền nam hát thực ra chất giọng không phải là tốt theo quan điểm cá nhân. Các ca khúc đều dạng bình dân kiểu dễ nghe dễ hát, không đòi hỏi kĩ thuật thanh nhạc cao như các ca sĩ có học hành, tập luyện đàng hoàng.Kiểu nhạc dễ dãi bolero này lớp thanh niên như em không lọt tai lắm.

Lứa ca sĩ hải ngoại tầm chị Nhung về sau độ 5,7 năm nữa rồi cũng sẽ tịt hết không còn kiếm ăn được ở cả Mỹ và Việt thôi.
Hát lạm dụng kỹ thuật thanh nhạc quá nghe dễ nhàm chán, 10 ca sĩ học thanh nhạc hát đều na ná nhau. Nên CS HN vẫn có đất diễn.
Quan điểm cá nhân của em thôi.

Be Grace

Xe điện
Chị này hình như rơi vào trường hợp bão Skito gì đó do cơ thể tăng đề kháng quá mức nên dù có tiêm hay ko thì em nghĩ dính ca này cũng rất dễ chết.
cụ chả hieu gi cả , ko tiêm thì mới bị hiện tượng cơn bão cytokin , còn tiêm roi thi ko bị hiện tượng đó nữa

Nhạc

Xe container
Người chết là hết, mọi danh tiếng, tiền bạc, thương ghét đều bỏ lại hết sau lưng.

Hiện tại ông HK đưa tay ra gánh vác trách nhiệm nuôi nấng các con nuôi thì hy vọng ông ấy lo được chu tất như lời hứa.
Ông ý già hêu rồi, vài năm nữa chết các cháu nó lại mồ côi lần nữa. Ặc

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
cụ chả hieu gi cả , ko tiêm thì mới bị hiện tượng cơn bão cytokin , còn tiêm roi thi ko bị hiện tượng đó nữa
Mợ có nguồn trích dẫn về vấn đề này không ạ ? Em thì chưa thấy ai nói tiêm rồi thì không bị hiện tượng này. Vì cái bão Cytokin này mới dc các nhà khoa học phát hiện ra gần đây thôi.

Mr.Grass

Xe buýt
Chia buồn cùng gd chị, một ca sĩ e rất yêu thích.

Có điều giờ để xem cháu HVC sẽ thành ngôi sao to cỡ nào khi dc sổ lồng.

katenguyen

Xe điện
Mợ có nguồn trích dẫn về vấn đề này không ạ ? Em thì chưa thấy ai nói tiêm rồi thì không bị hiện tượng này. Vì cái bão Cytokin này mới dc các nhà khoa học phát hiện ra gần đây thôi.
Lâu rồi mà cụ. Ông phi công ng Anh bị cái này thì phải

Dungha206

Xe hơi
Thì hầu hết các ca chuyển nặng ở độ tuổi 30-50 đều do bão cytokin này. Tỉ lệ có triệu chứng là 20%. Chuyển nặng 3-5%. Còn những người đã tiêm 2 mũi AZ chẳng hạn thì chỉ có 0.03% ca mắc chuyển nặng.

Kyson1

Xe điện
Thì hầu hết các ca chuyển nặng ở độ tuổi 30-50 đều do bão cytokin này. Tỉ lệ có triệu chứng là 20%. Chuyển nặng 3-5%. Còn những người đã tiêm 2 mũi AZ chẳng hạn thì chỉ có 0.03% ca mắc chuyển nặng.
Cảm ơn thông tin này của cụ :D

vandatAT

Xe container

Hải ngoại (kiểu PBN) thoái trào lâu rồi:
Lứa sang US sau 75 đã già cả, lẩm cẩm, qua đời nhiều...
F1 thì ko chuộng, tiếng Việt còn ko sõi ấy chứ.
Nên dạt về VN kiếm sống dễ hơn.
1 thời gần như nhà nào chỗ em chả có băng, đĩa Phi Nhung, Mạnh Quỳnh, Trường Vũ...

7vienngocrong

Xe tăng
Hôm nay em nói chuyện với 1 vị trụ trì ở chùa ở trong này, vị này bình thường cũng có qua lại với giới showbit và Phi Nhung. Vị ấy nói 1 câu " người tính k bằng trời tính" về cái chết của ca sĩ PN.

whitewood

Xe buýt
Hôm nay em nói chuyện với 1 vị trụ trì ở chùa ở trong này, vị này bình thường cũng có qua lại với giới showbit và Phi Nhung. Vị ấy nói 1 câu " người tính k bằng trời tính" về cái chết của ca sĩ PN.
Có thuyết âm mưu gì hả bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng