[Funland] Vinhome riverside

VHH148

Xe tăng
Cụ nào dỗi thì cứ tìm chỗ rẻ mà mua thôi, vẫn còn đầy chỗ rẻ hơn mà. VRS nhiều cụ bảo vừa xa vừa đắt e thật các cụ qtam làm gì. Cụ nào thích thật thì cứ vào việc tìm mua xem thế nào, đắt rẻ khó dễ thừa thiếu mua thật mới hiểu rõ đc.

5banh

Xe tải
Vẫn nhiều cụ thà lên phố làm căn mặt tiền, hehe, người ta tránh bụi chả được :D

Alisoma

Xe buýt
Hoá ra cứ già là auto đúng à cụ =)) đúng kiểu suy nghĩ nông dân, định kiến. Thôi thì e cũng tiễn cụ, mặc dù chưa chắc cụ đã già hơn em là bao nhiêu. Cụ lập luận và hành văn thật quá “trưởng thành”.
Khi nào cụ trẻ không còn viết “với thành vs, rồi thành r, vậy thành v” thì có lẽ cũng sẽ biết phản biện logic hơn một chút đấy.
Tiễn nhé.

Hehehe1111

Xe máy
Khi nào cụ trẻ không còn viết “với thành vs, rồi thành r, vậy thành v” thì có lẽ cũng sẽ biết phản biện logic hơn một chút đấy.
Tiễn nhé.
Soi mói bắt bẻ từng câu chữ chat thì cũng chứng tỏ cụ cũng không thuộc dạng trưởng thành mấy đâu ạ :D cụ để e tiễn cụ nhiều quá r đấy

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các cụ tranh luận quá đà quá. Nên dừng mức độ thôi, nếu khác biệt quá thì lock nick luôn cho đỡ phiền phức!

Yeuphunu

Xe điện
Một số cụ ở ngoài Long Biên, Hà Đông trong các khu đô thị chậc lưỡi cười khểnh với người mua nhà trong phố.
Nhưng chính các cụ ấy nhiều lúc buột miệng “vào phố”, “lên phố”, “sang phố” nghe tủi thân cực :))

Cháu thì chả fan mấy khu đô thị cũng chả quan tâm nhà trong mấy phố chính 4 quận cũ đâu. Của các cụ tất!!!

Ngoài 55tuổi là rủ gấu lượn vòng vòng mỗi tỉnh một số tuần. Hà Nội là nơi ở 1/2 ghời gian để gần các con, cháu thôi.
Khi mỏi gối, chùn chân gần 70 tuỳ sức khoẻ mà có thể lại về gần trung tâm thủ đô, gần các bệnh viện tuyến trung ương cho lành.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Một số cụ ở ngoài Long Biên, Hà Đông trong các khu đô thị chậc lưỡi cười khểnh với người mua nhà trong phố.
Nhưng chính các cụ ấy nhiều lúc buột miệng “vào phố”, “lên phố”, “sang phố” nghe tủi thân cực :))

Cháu thì chả fan mấy khu đô thị cũng chả quan tâm nhà trong mấy phố chính 4 quận cũ đâu. Của các cụ tất!!!

Ngoài 55tuổi là rủ gấu lượn vòng vòng mỗi tỉnh một số tuần. Hà Nội là nơi ở 1/2 ghời gian để gần các con, cháu thôi.
Khi mỏi gối, chùn chân gần 70 tuỳ sức khoẻ mà có thể lại về gần trung tâm thủ đô, gần các bệnh viện tuyến trung ương cho lành.
Em chỉ thấy cụ xách Balô lên đường cả tuần trời lượn lờ khắp các vùng biển nghiên cứu đầu tư mà như đi du lịch là thích rồi. Thấy an toàn, có tiềm năng, khoản đầu tư vượt được LSNH là ngon rồi chứ cứ tính bằng lần là em sợ, còn duyên nó đến x thật thì là may mắn và lộc trời cụ nhỉ!

Yeuphunu

Xe điện
Em chỉ thấy cụ xách Balô lên đường cả tuần trời lượn lờ khắp các vùng biển nghiên cứu đầu tư mà như đi du lịch là thích rồi. Thấy an toàn, có tiềm năng, khoản đầu tư vượt được LSNH là ngon rồi chứ cứ tính bằng lần là em sợ, còn duyên nó đến x thật thì là may mắn và lộc trời cụ nhỉ!
Vâng,
Nói là đi khảo sát này kia là lý do để gấu vui vẻ thôi, chứ cứ đi 10-15 lần chấm một chỗ thôi chứ xèng đâu ra hả cụ.
Nhiều khi tiếc của giời chia sẻ cùng người thân, bạn bè chút mà mọi người chưa chắc đã thích.

bluestorm0708

Xe đạp
Khu vực đó đắt đỏ 1 phần bởi chính những người sống trong đó. Hàng xóm toàn hàng khủng, doanh nhân, người nổi tiếng, chính trị cũng có. Còn dịch vụ, tiện ích, bảo an thì yên tâm. Nói chung cái gì cũng có giá, và không phải thiên hạ nó thừa tiền hay khoe mẽ mà mua, vì đa phần dân tình mấy ai biết trong đó có những vị nào ở đâu.

Anduchuy

Xe buýt
Khu vực đó đắt đỏ 1 phần bởi chính những người sống trong đó. Hàng xóm toàn hàng khủng, doanh nhân, người nổi tiếng, chính trị cũng có. Còn dịch vụ, tiện ích, bảo an thì yên tâm. Nói chung cái gì cũng có giá, và không phải thiên hạ nó thừa tiền hay khoe mẽ mà mua, vì đa phần dân tình mấy ai biết trong đó có những vị nào ở đâu.
Chuẩn cụ, người giàu người ta không cần khoe mẽ, giàu mới nổi thì hay thích khoe thể hiện đẳng cấp, ở trong đó ăn uống tiếp khách không bị soi mói như ở ngoài, các cốp to ở tỉnh cuối tuần về ăn uống nghỉ ngơi tiếp khách kín đáo an toàn gần trung tâm

Hehehe1111

Xe máy
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm mỉa mai thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 24/12/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

otothanglong

Xe điện

Định sang chơi nhà ông bạn bên ocenpark chơi, điện nó bảo vc tao đang bên hà nội rồi, hôm thằng bạn định tụ tập mấy thằng có oto thì ok, mấy thằng không có nó bảo sang HN đi. Vậy phải nghe mấy thằng đi xe máy đấy, sang mấy đứa nhỏ nhà bạn kêu như vạc, ở đây buồn và lắm muỗi lắm bác, muốn ăn gì trong phố ship cũng khó vì xa họ ngại và phí cũng cao.

otothanglong

Xe điện
Túm lại nếu các cụ quá nhiều tiền thì thôi không nói, nếu ít thì cân nhắc, chứ đưa bài lên đây là nghe rất nhiều ý kiến đa chiều và tất nhiên phải nghe, vì ví tiền mỗi người mỗi khác, nhu cầu khác, sở thích khác, Và Lòng Tham Khác Nhau ;)). Em đang có nhu cầu mua để ở nên không quan tâm đến vấn đề lên xuống của thị trường, hợp thì mua không thì thôi, chứ không ham giá rổ gì. Nhiều cụ cứ nói tiếc này tiếc kia, các cụ đầu tư thử mua vào xem, tài chính không khoẻ lúc muốn thanh khoản liệu có rút được chân ra không, hay kẹt cho mấy năm thì choáng váng, khi ôm vào đầu tư thì như đã chui đầu vào thòng lọng, không bán được có dám kêu không, có dám lên đây tranh luận với mấy anh cò và mấy anh cũng đầu tư để hạ giá nhà của mình không, hay lúc đó ngậm bồ hòn làm ngọt vì đã trèo lên thuyền cùng các anh ấy rồi, ai đi cầm đá ghè vào chân mình bao giờ. BDS không dễ kiếm đâu có vào thì mới biết, còn đừng tham nghe này nghe kia rồi cuối cùng không biết rằng chính mình đã đeo thòng lọng vào cổ mình lúc nào rồi đó. Hãy tỉnh táo các cụ ạ.

PCX9721

Xe tải
Kính các cụ vài ly. Em thấy như cụ nào có tiền có thời gian đi du lịch là sướng nhất đấy ạ. Em không dám trèo cao nhà cứ ở vậy. Thấy tiện, ai tăng kệ tăng. sáng ra mà KPI kiếm tiền nó ko đạp vào đầu là thấy hạnh phục lắm rồi. Các cụ có câu biết "Đủ" là được mà em mãi chưa học được. Vẫn cơm áo, gạo tiền, tham lắm.....

sadam262

Xe buýt
Túm lại nếu các cụ quá nhiều tiền thì thôi không nói, nếu ít thì cân nhắc, chứ đưa bài lên đây là nghe rất nhiều ý kiến đa chiều và tất nhiên phải nghe, vì ví tiền mỗi người mỗi khác, nhu cầu khác, sở thích khác, Và Lòng Tham Khác Nhau ;)). Em đang có nhu cầu mua để ở nên không quan tâm đến vấn đề lên xuống của thị trường, hợp thì mua không thì thôi, chứ không ham giá rổ gì. Nhiều cụ cứ nói tiếc này tiếc kia, các cụ đầu tư thử mua vào xem, tài chính không khoẻ lúc muốn thanh khoản liệu có rút được chân ra không, hay kẹt cho mấy năm thì choáng váng, khi ôm vào đầu tư thì như đã chui đầu vào thòng lọng, không bán được có dám kêu không, có dám lên đây tranh luận với mấy anh cò và mấy anh cũng đầu tư để hạ giá nhà của mình không, hay lúc đó ngậm bồ hòn làm ngọt vì đã trèo lên thuyền cùng các anh ấy rồi, ai đi cầm đá ghè vào chân mình bao giờ. BDS không dễ kiếm đâu có vào thì mới biết, còn đừng tham nghe này nghe kia rồi cuối cùng không biết rằng chính mình đã đeo thòng lọng vào cổ mình lúc nào rồi đó. Hãy tỉnh táo các cụ ạ.
Cụ nói chuẩn, em thấy nhiều căn rao mãi 6 tháng nay, cứ nói cần bán gấp, giá "hợp lý" trên trời mà vẫn rao đầy ở group cộng đồng dân cư, chợ dân cư Vinhomes đấy thôi. Đúng là vài chục, trăm tỏi xuống tiền lúc này cũng ko dễ, cũng ko như mớ rau ngoài chợ được :)

otothanglong

Xe điện
Cụ nói chuẩn, em thấy nhiều căn rao mãi 6 tháng nay, cứ nói cần bán gấp, giá "hợp lý" trên trời mà vẫn rao đầy ở group cộng đồng dân cư, chợ dân cư Vinhomes đấy thôi. Đúng là vài chục, trăm tỏi xuống tiền lúc này cũng ko dễ, cũng ko như mớ rau ngoài chợ được :)
Tiền khó kiếm nên cân nhắc cụ ạ.

không sợ gì

Xe tải
giá biệt thự Vin Ocean cũng trên 200tr/m2 rồi , như vậy giá Riverside vẫn còn hợp lý hơn Vin Trâu Quỳ

Skoda_Favorit

Xe container
Toàn bố "giỏi giang" lại chê dân có tiền nhiều nhiều tỷ tiêu tiền[-X! Lại so mua mặt phố để ở với BT bên Riverside![-X Người có tiền họ nghĩ khác người thừa tgian chém trên này! Họ muốn sống ra sống chứ kg phải sống không tiện nghi cả đời rồi tèo đi để lại cho con cháu cái nhà không khéo lại đánh chửi nhau để tranh nhau! Mà họ giầu lắm vừa hưởng thụ hàng ngày vừa có phần để cho con cháu! Phấn đấu được như họ đã cả nhà à rồi khi đó lại nghĩ và làm như họ!:P