[Funland] VinHome Tây Mỗ

Specnaz01

Xe tải
Khu S là rẻ nhất, S1-S2 càng rẻ. Chiến lược của Vin là xây khu rẻ bán trước, càng khu sau càng tinh hoa nên đắt. Tuy nhiên cũng ko khu nào có hầm cho xe oto, mấy khu đẳng cấp thì có bãi đỗ xe bên cạnh nhưng cũng hạn chế. Chỉ có 1 hầm để xe máy, giờ còn vắng nên cho để oto thôi.
Đúng vậy cụ, khu R mí đắt

Specnaz01

Xe tải
Em nghĩ là chúng ta tán chuyện cho vui. Nhưng nick mạng, dù ảo, nó cũng phản ảnh con người thật. Nếu cụ cần, em xuống hầm để chứng minh là cụ chưa đúng.
Thì em thấy ntn thì nói vậy thôi, sao phải chém. Đầy cụ trên này chưa đến chém như đúng rồi sao cụ ko kêu =))

Cụ ở tòa nào, để em livestream luôn cho xem :)).
Còn cụ chủ topic nói chính xác. Thiếu chỗ để xe trầm trọng ở dưới hầm. Việc để tràn lan ra đường là có thật, bảo vệ cũng kiên quyết khóa bánh là có thật. Việc phải gửi ở bãi để xe nổi (parking zone) rồi đi xe điện về căn hộ là có thật (bây giờ đang là xe điện kiểu ở sân gold, khu du lịch - có mui nhưng không có cánh cửa. Có 1 thời gian triển khai xe 16 chỗ nhưng giờ không thấy chạy)
Cụ vả liên tọi thế này thì ai mà đỡ nổi =))=))=))

Specnaz01

Xe tải
Tòa nào mà chẳng giống nhau, em ở bên S2, hết chỗ phi sang S1 thì cũng khác gì. cũng hết như nhau :))
Cách nhau mỗi con đường 2 làn thôi mà , nhưng chắc sang S1 phải mất tiền thì phải vì em chưa sang S2 đỗ xe bao h =))

Azeglio

Xe điện
Thì em thấy ntn thì nói vậy thôi, sao phải chém. Đầy cụ trên này chưa đến chém như đúng rồi sao cụ ko kêu =))
À, em thì có thói quen chỉ thảo luận với từng người theo từng chủ đề. Nếu có duyên hôm nào chúng ta làm séc bóng bàn, nếu cụ biết và thích đánh.

Mr_Kid

Xe tăng
Cách nhau mỗi con đường 2 làn thôi mà , nhưng chắc sang S1 phải mất tiền thì phải vì em chưa sang S2 đỗ xe bao h =))
Không mất gì, liên thông với nhau hết. Cụ có thể gửi ở S1,S2, S3, S4 và các parking zone

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thế thì em ngu j đóng tiền gửi xe hàng tháng, nhà em đi làm đến tận 7h mí về. Nếu cụ ở đấy thì ngay bây h em mời cụ đi cafe luôn, tiện em tụt xuống hầm xem còn chỗ để ô tô ko =))
1 tòa có 1 tầng hầm k thiếu mới lạ. Khu em nghèo hơn, có 1 hầm, tầng 2,3,4 để xe máy. Oto còn đỗ cả trên đường mà vẫn còn thiếu.
Mà k thiếu thì nó xây nhà xe làm gì.

cuncon

Xe điện
bạn e ở OCP thấy vợ chồng nó thỏa mãn lắm, vì gần công viên sạch đẹp
nó làm lập trình nên ngồi ở nhà suốt
chưa thấy kêu thiếu chỗ đỗ xe bao giờ, dù trên mạng báo là thiếu

Mr_Kid

Xe tăng
bạn e ở OCP thấy vợ chồng nó thỏa mãn lắm, vì gần công viên sạch đẹp
nó làm lập trình nên ngồi ở nhà suốt
chưa thấy kêu thiếu chỗ đỗ xe bao giờ, dù trên mạng báo là thiếu
OCP thì dân về ở chưa nhiều như Smart City cụ ạ. Dân giờ về ở nhiều lắm. Chẳng chê gì chỉ có mỗi 3 thứ:
- Xa trung tâm
- Chỗ để xe ô tô và chỉ ô tô mà thôi
- Đồ tiêu dùng hàng ngày khá đắt ( đắt hơn có khi 30% so với nhà cũ của em ở Trung Kính). Cửa hàng tiện lơi, siêu thị mini mọc lên như nấm :)). Ăn bát phở, bát bún cũng đắt hơn . Bánh mì pate không bình thưởng ở Trung Kính 10k, bên này 20k. Do chi phí mặt bằng cao quá

Azeglio

Xe điện
1 tòa có 1 tầng hầm k thiếu mới lạ. Khu em nghèo hơn, có 1 hầm, tầng 2,3,4 để xe máy. Oto còn đỗ cả trên đường mà vẫn còn thiếu.
Mà k thiếu thì nó xây nhà xe làm gì.
Cụ cứ từ từ để cụ ý giải thích. Làm phép nhân giờ có máy tính rồi cụ.
Ví dụ: 30 x 10 x 5m2 x 1S= ...

ncs67

Xe tăng
E không biết Vin OCP hay Tây mỗ ở đâu nhưng đọc thông tin về nó cũng nhiều.Ý kiến khen có chê có ,tuy nhiên e thấy chê thì nhiều.Thực tế nó vẫn bán tốt,thậm chí tăng giá đều.Câu hỏi ở đây là người mua bỏ tiền tỷ ra không ngu ngơ hay thiếu thông tin ,vẫn mua đều và chấp nhận giá tăng đều,tại sao vậy?
Một thực tế là các sp của Vin so với các CĐT khác giữ giá và thanh khoản tốt hơn nhiều.
Cá nhân e thì cũng mới chuyển từ dưới đất lên cc nhưng e ưu tiên chọn nơi gần đi làm đi học cho cả nhà.E cũng khá ngạc nhiên là sao người ta mua 40 tr/m ở Vin tây mỗ mà không mua ở Cầu giấy hay Nam TL 45-47 tr đẹp và mới.

Phichzin

Xe buýt
Định hướng ban đầu : Vincity sportia. Dành cho thu nhập trung bình, sau quả Cao Xà Lá không xong, chuyển hướng thành Vinhome smart City, có tý smart nên giá cao nhưng layout vẫn vậy. Hầm chỉ 1 nên full ngay khi trên toà chưa full. Giảp pháp gửi ra 2 zone nhà xe kết hợp xe điện.
em chỉ nghĩ ngắn: về quê có mớ rau vứt trong cốp, đưa lên tầng trên nhà xe, xuống đi về căn hộ rồi mới nhớ ra. Sang lấy ra chắc rau héo cmnl.
Nghĩ mà oải thật, quanh đó giá cc chắc tầm già nửa VHSC.

Chỉnh sửa cuối:

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Vẫn đào được cụ ạ. Chung sau đít nhà em làm kiểu đạo mới. Xong hầm 1 xuống hầm 2 rồi xuống hầm 3. Mất thời gian cụ ạ. Nên đã chót là phải chét ko làm nữa . =))

xedap2018

Xe máy
Khu này giá tb bn các cụ? S mỗi căn có lớn ko?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
E không biết Vin OCP hay Tây mỗ ở đâu nhưng đọc thông tin về nó cũng nhiều.Ý kiến khen có chê có ,tuy nhiên e thấy chê thì nhiều.Thực tế nó vẫn bán tốt,thậm chí tăng giá đều.Câu hỏi ở đây là người mua bỏ tiền tỷ ra không ngu ngơ hay thiếu thông tin ,vẫn mua đều và chấp nhận giá tăng đều,tại sao vậy?
Một thực tế là các sp của Vin so với các CĐT khác giữ giá và thanh khoản tốt hơn nhiều.
Cá nhân e thì cũng mới chuyển từ dưới đất lên cc nhưng e ưu tiên chọn nơi gần đi làm đi học cho cả nhà.E cũng khá ngạc nhiên là sao người ta mua 40 tr/m ở Vin tây mỗ mà không mua ở Cầu giấy hay Nam TL 45-47 tr đẹp và mới.
câu hỏi của cụ thực ra lại rất dễ trả lời: có tiền tỷ nhưng bị bịp đầy! :)) Với xã hội ta hiện nay việc bán 1 đám đất quê đổi lấy 1 cái tổ chim xa tít mù tắp này sau khi nghe sale hót là thường xuyên! Với mấy dạng giá rẻ vá tí smart vào rồi bán với giá tinh hoa như thế này thì đối tượng như sau: đầu cơ hoặc đầu tư kiếm tiền có 1 số, đa phần là k ở mà cho thuê, còn ở thật thường là độc thân hoặc mới ra trường, có vài lít trong tay mua theo slogan “có nhà HN chỉ với vài trăm triệu + miễn lãi xx năm”, đối tượng này khả năng rất hạn chế nhưng độ khao khát “tinh hoa” thì vô đối. :))
Dạng giả cầy ntn nhiều vô số kể chứ k ít đâu ạ! Chính sách giá bán thì để giữ tinh hoa thì chỉ có tăng k giảm là đúng rồi, tay to phải bảo vệ những đối tượng đã bị mình thịt 1 vòng rồi chứ và rồi còn ra đống hàng mấy vòng sau! Các sáng tạo tiếp theo như căn hộ studio đáng phải ở khu downtown năng động hiện đại thì bị đẩy tuốt về khu vùng sâu vùng xa này, trước đây với dân Hà Nội các địa danh Tây Mỗ, Đại Mỗ dùng để giễu cợt độ “quê” của nhau nay đã thành Smart :)). Qua đây chỉ thấy khâm phục 2 điểm: “khát vọng thượng lưu” của dân ta quá khủng và Vova đã làm quá tốt trong việc gãi vào chỗ ngứa đó! Các cụ có nhà ở đó nếu có động chạm xin lượng thứ vì em quen khá nhiều đối tượng ở đây thì đúc rút ra như vậy! :))

Chỉnh sửa cuối:

biển xanh06

Xe điện
Hôm khai trương vườn Nhật em có đến, phải nói là tổ chức tiếp thị quá bài bản và hoành tráng, mấy cậu cứ gạ mua căn nhỏ cho thuê, may mà tỉnh táo, bây giờ quá nhiều mà Ko ai thuê.