[Funland] VinHome Tây Mỗ

Mr_Kid

Xe tăng
Thế này mà cũng gọi là tinh hoa hả cụ. Làm nô lệ cho vin thì đúng hơn, có tiền mà cũng nhọc phết :D
Ai bảo ở nhà Vin là giới tinh hoa, toàn các cụ gán cho nhau xong rồi bảo phải thế này thế kia.
Nhiều cụ tinh tướng chắc gì đã có tiền để mua ở đây đâu.

hgfttgg

Xe đạp
Em thấy đông vui quá trời mà, việc dân cư chuyển ra khu này là việc không thể đảo ngược, đặc biệt là dân trẻ, mới lập gia đình, dân IT công nghệ khá đông, quan trọng là thuận đường lên Mỹ Đình, hầu hết là dân công ty tư nhân hoặc nước ngoài, ít công viên chức nhà nước. Em thấy thắp đèn sáng rực cả khu, mới bàn giao mà thấy cũng ở khá đông phải full 50-60%, công nhận anh Vượng giỏi thật, công ty em nhiều người cũng mua xuống dưới này, toà S3 bên trong. Cầm tiền 2 tỏi đi dịch lên 2-3 km lên Mỹ Đình thì cũng rất ít lựa chọn, gần nhất là Mỹ Đình pearl giá thì chát chúa và cục tiền to do diện tích lớn , nếu có toàn hàng cũ hoặc pháp lí mập mờ. Mấy khu An Khánh xa hơn thì nhà giá rẻ hơn gần nửa 23-25 tr, nhưng ít có hàng mới, , có hàng mới thì pháp lí tệ, nhưng ra đến đâu là full auto 90-100% người về ở đến đó, chỗ đỗ xe cũng chả có, xe oto đỗ kín dọc khắp kđt chân chung cư.
Nói đi phải nói lại, KDT bên gia lâm, Tây Mỗ có thể thành công thương mại, a V lãi quá trời, bán đắt như tôm tươi, nhưng về mặt xã hội thì ít nhất bên Tây Mỗ cũng sẽ là dự án thành công tiếp theo và khá là rực rỡ của anh V về việc thu hút dân cư về ở. Giờ mà nó hút được 16 vạn dân về chỗ đấy ở thật thì nó sẽ là thành phố thu nhỏ thật chứ còn gì nữa, dân số tương đương thành phố cỡ trung bình thuộc tỉnh thành dbsh rồi.
mấy cái chung cư ngoại thành của vin y như resort 3* hồ bơi, nội khu , khu vui chơi trẻ em, trườn học, bệnh viện, TTTM, công viên lớn, sân thể thao, dịch vụ 5*(nhân viên phục vụ y chang TGDD) làm cho người ở có cảm giác thượng đẳng, đủ hết cho nhu cầu gia đình trẻ mà giá chỉ hơn 1 tỷ, cho vay 35 năm ai mà ko thích. Sắp tới có xe bus điện nữa thì dân số về càng đông nữa

Chỉnh sửa cuối:

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Ai bảo ở nhà Vin là giới tinh hoa, toàn các cụ gán cho nhau xong rồi bảo phải thế này thế kia.
Nhiều cụ tinh tướng chắc gì đã có tiền để mua ở đây đâu.
Cụ sale này lạ nhỉ? Tự các cụ quảng cáo tinh hoa, khu nào cũng dành cho giới tinh hoa. Giờ lại đổ cho bọn em tự gán là sao??? :-?

Business2018

Xe buýt
1 toà cao cao trên 30 tầng thì ít nhất phải 2 tầng hầm mới tạm đủ , mỗi nhà lại 2-3 cái xe xáy + 1 ô tô, còn 2 ô tô thì với mật độ xd và thiết kế như thế thì ..tự thân vận động !

Duc_Quang

Xe buýt
Chết dở với thành phố thông minh nhỉ. Chắc vì ở thành phố thông minh chỉ dành cho xe máy nên không có chỗ cho ô tô. Khéo dân lại đổi thành Stupid City thì hài quá nhỉ .......
Chung cư ít có nguy cơ cháy nổ tầng hầm nhất Hà nội mà các cụ cứ chê.

kaku223223

Xì hơi lốp
khôn
Cụ sale này lạ nhỉ? Tự các cụ quảng cáo tinh hoa, khu nào cũng dành cho giới tinh hoa. Giờ lại đổ cho bọn em tự gán là sao??? :-?
Không nên xỉa xói nhau cụ ạ, Mỗi người một nhu cầu và một lựa chọn, không ai giống ai. Nhìn vào nhà xe và giá, phí dịch vụ thì vin đắt. Nhưng về chất lượng dịch vụ, trách nhiệm bảo hành, pháp lý thì Vin làm tốt. Ở chung cư ngoài khéo giăng băng rôn rồi

Cụ kia ở Vin nhưng cũng thẳng thắn chê cái Hạ Tầng Đỗ xe của Vin thôi.

Cá nhân em nhìn cái cơ sở hạ tầng (bv, sân chơi, bể bơi, cây xanh) của Vin, cũng thèm. Con mình mà ở đó thì có cơ hội chơi, thể thao đủ loại. Chứ em ở Trung Hòa Nhân Chính, Cái chung cư 40 tr/m2 đó, nhưng làm gì có đầy đủ vườn, sân tennis, bóng rổ, cầu lông, bể bơi.

pbinh979

Xe tăng
câu hỏi của cụ thực ra lại rất dễ trả lời: có tiền tỷ nhưng bị bịp đầy! :)) Với xã hội ta hiện nay việc bán 1 đám đất quê đổi lấy 1 cái tổ chim xa tít mù tắp này sau khi nghe sale hót là thường xuyên! Với mấy dạng giá rẻ vá tí smart vào rồi bán với giá tinh hoa như thế này thì đối tượng như sau: đầu cơ hoặc đầu tư kiếm tiền có 1 số, đa phần là k ở mà cho thuê, còn ở thật thường là độc thân hoặc mới ra trường, có vài lít trong tay mua theo slogan “có nhà HN chỉ với vài trăm triệu + miễn lãi xx năm”, đối tượng này khả năng rất hạn chế nhưng độ khao khát “tinh hoa” thì vô đối. :))
Dạng giả cầy ntn nhiều vô số kể chứ k ít đâu ạ! Chính sách giá bán thì để giữ tinh hoa thì chỉ có tăng k giảm là đúng rồi, tay to phải bảo vệ những đối tượng đã bị mình thịt 1 vòng rồi chứ và rồi còn ra đống hàng mấy vòng sau! Các sáng tạo tiếp theo như căn hộ studio đáng phải ở khu downtown năng động hiện đại thì bị đẩy tuốt về khu vùng sâu vùng xa này, trước đây với dân Hà Nội các địa danh Tây Mỗ, Đại Mỗ dùng để giễu cợt độ “quê” của nhau nay đã thành Smart :)). Qua đây chỉ thấy khâm phục 2 điểm: “khát vọng thượng lưu” của dân ta quá khủng và Vova đã làm quá tốt trong việc gãi vào chỗ ngứa đó! Các cụ có nhà ở đó nếu có động chạm xin lượng thứ vì em quen khá nhiều đối tượng ở đây thì đúc rút ra như vậy! :))
cụ phán phải nói là CHUẨN - ÉO CẦN CHỈNH LUÔN.
có câu, người thông minh thì ít bao giờ nghèo. người giàu thì không ngu. nó đúng tầm thế giới thôi. chứ ở cái xứ lao đồng lộm nhộm này, đầy thằng ngu, vô học nhưng vẫn giàu ... văn minh chỉ đến háng thôi nhưng có tí tiền lúc nào cũng nghĩ mình là đẳng cấp elite ....
CC mà 30-40 tầng thì 3 tầng hầm để ô tô chắc chắn vẫn ko đủ là cái chắc.
Mà khu này bán được với giá 40-60 tr/m2 thì em thấy đúng là đỉnh cao - tinh hoa của lùa gà.

hanoi1971

Xe tải
Không biết các cụ khác thế nào chứ tôi chưa bao giờ thích các chung cư trong khu đô thị của Vin. Lý do là mật độ quá cao lại gắn với nhiều cửa hàng hoặc trung tâm thương mại nên ở đó cảm thấy không được thư thái, thoải mái. Phòng ốc của Vin bố trì rất bí bách, ở trong nhà nhiều lúc cảm thấy thiếu không khí.

KoenigseggPigani

Xe tăng
có câu, người thông minh thì ít bao giờ nghèo. người giàu thì không ngu. nó đúng tầm thế giới thôi. chứ ở cái xứ lao đồng lộm nhộm này, đầy thằng ngu, vô học nhưng vẫn giàu ... văn minh chỉ đến háng thôi nhưng có tí tiền lúc nào cũng nghĩ mình là đẳng cấp elite ....
Mà khu này bán được với giá 40-60 tr/m2 thì em thấy đúng là đỉnh cao - tinh hoa của lùa gà.
Nó nghiên cứu thị trg hết rồi mới làm đấy, e cug ở vin nhưng cũng sốc với giá bán của Tây Mỗ
Nhưng ngẫm lại thấy 2-3 năm đây HN cấp cho vin xây cỡ gần trăm toà chung cư, nhưng các dự án còn lại chắc gì nổi 15 toà thì việc vin nó cứ tăng giá Tây Mỗ thì cũng đúng vì của nhà anh tất rồi, dù toà sau đẹp hơn toà trc;
Giờ nó có gần 2v dân ở rồi, nó làm thị trg dc vì đâu có dân đến ở nhiều chỗ đó là trung tâm

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nó nghiên cứu thị trg hết rồi mới làm đấy, e cug ở vin nhưng cũng sốc với giá bán của Tây Mỗ
Nhưng ngẫm lại thấy 2-3 năm đây HN cấp cho vin xây cỡ gần trăm toà chung cư, nhưng các dự án còn lại chắc gì nổi 15 toà thì việc vin nó cứ tăng giá Tây Mỗ thì cũng đúng vì của nhà anh tất rồi, dù toà sau đẹp hơn toà trc;
Giờ nó có gần 2v dân ở rồi, nó làm thị trg dc vì đâu có dân đến ở nhiều chỗ đó là trung tâm
Chuẩn là nó làm township, dân về là có hiệu ứng mọi thứ về theo. Chứ các ông xây dc 1 2 tòa thì phải chui rúc vào gần trung tâm, chứ ra cánh đồng thì chó nó mua!

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
khôn

Không nên xỉa xói nhau cụ ạ, Mỗi người một nhu cầu và một lựa chọn, không ai giống ai. Nhìn vào nhà xe và giá, phí dịch vụ thì vin đắt. Nhưng về chất lượng dịch vụ, trách nhiệm bảo hành, pháp lý thì Vin làm tốt. Ở chung cư ngoài khéo giăng băng rôn rồi

Cụ kia ở Vin nhưng cũng thẳng thắn chê cái Hạ Tầng Đỗ xe của Vin thôi.

Cá nhân em nhìn cái cơ sở hạ tầng (bv, sân chơi, bể bơi, cây xanh) của Vin, cũng thèm. Con mình mà ở đó thì có cơ hội chơi, thể thao đủ loại. Chứ em ở Trung Hòa Nhân Chính, Cái chung cư 40 tr/m2 đó, nhưng làm gì có đầy đủ vườn, sân tennis, bóng rổ, cầu lông, bể bơi.
Ai xỉa xói làm gì cụ? Cụ nói thì chuẩn rồi, nhưng em không bàn mua/không mua, đáng/không đáng :-?
Em đang nói Vin là thằng đẻ ra cái slogan "dành cho giới tinh hoa", "tự hào dân tộc", ai chả biết? Tự nhiên đổ cho bọn em tự nghĩ ra? =))

Otophieu

Xe đạp
Thì mời cụ cứ xuống là có chỗ, em cũng chả rảnh chỉ cho cụ =))
nói với cụ luôn để khỏi vặn vẹo nhá : em là cư dân ở đấy và ko phải là seeder hay vin nô, thói quen của nhà em là chỉ ở tối đa 7 năm cho 1 tòa CC thôi =))
Khu S rẻ mà, S1,2 ban đầu đâu hơn 20 củ/m2 thôi. Trung bình khu S chỉ 30, các loại chiết khấu, voucher thì cùng còn 26-28 thôi ạ.
:D :D :D

Ramdeuter

Xe hơi
câu hỏi của cụ thực ra lại rất dễ trả lời: có tiền tỷ nhưng bị bịp đầy! :)) Với xã hội ta hiện nay việc bán 1 đám đất quê đổi lấy 1 cái tổ chim xa tít mù tắp này sau khi nghe sale hót là thường xuyên! Với mấy dạng giá rẻ vá tí smart vào rồi bán với giá tinh hoa như thế này thì đối tượng như sau: đầu cơ hoặc đầu tư kiếm tiền có 1 số, đa phần là k ở mà cho thuê, còn ở thật thường là độc thân hoặc mới ra trường, có vài lít trong tay mua theo slogan “có nhà HN chỉ với vài trăm triệu + miễn lãi xx năm”, đối tượng này khả năng rất hạn chế nhưng độ khao khát “tinh hoa” thì vô đối. :))
Dạng giả cầy ntn nhiều vô số kể chứ k ít đâu ạ! Chính sách giá bán thì để giữ tinh hoa thì chỉ có tăng k giảm là đúng rồi, tay to phải bảo vệ những đối tượng đã bị mình thịt 1 vòng rồi chứ và rồi còn ra đống hàng mấy vòng sau! Các sáng tạo tiếp theo như căn hộ studio đáng phải ở khu downtown năng động hiện đại thì bị đẩy tuốt về khu vùng sâu vùng xa này, trước đây với dân Hà Nội các địa danh Tây Mỗ, Đại Mỗ dùng để giễu cợt độ “quê” của nhau nay đã thành Smart :)). Qua đây chỉ thấy khâm phục 2 điểm: “khát vọng thượng lưu” của dân ta quá khủng và Vova đã làm quá tốt trong việc gãi vào chỗ ngứa đó! Các cụ có nhà ở đó nếu có động chạm xin lượng thứ vì em quen khá nhiều đối tượng ở đây thì đúc rút ra như vậy! :))
Smart quá đi chứ cụ, nhưng mà là ông anh tỏi phú thông minh kìa :D Dự án lập thì lúc đầu quảng cáo giá 700tr/căn cho công nhân với thu nhập thấp, sau lại bán với giá tinh hoa. Ủa, rồi phần chênh đó đi đâu rồi ta? :D Trong khi thiết kế vẫn gần như y sì cho thu nhập thấp nên tường là tấm ghép, hầm để xe chỉ có 1, cho xe máy cũng đã hết. Mật độ khu này về đủ thì có khác gì chỗ a Thản không? Tắc đường từ trong khu ra tới ngoài đường cái quan là nhãn tiền. Rồi sắp tới lại phải đẻ ra dự án đường vành đai gì đó nối mấy khu đô thị Tây Mỗ, Westpoint chăng? Thông minh đến thế là cùng :D

Còn dân cư thì đương nhiên là smart rồi, không thì nhảy vào đó xong lại tự nhận không thông minh à :D Rồi vài ba năm tới, viễn cảnh tươi sáng sẽ là con các gia đình trẻ tới tuổi đi học ở đâu? Trường làng Tây Mỗ nhóe? Đủ chỗ ko? Làm gì có cái trường nào xây kịp với tốc độ chồng tầng của tỏi phú? Thế là ale hấp lại xin mời đóng tiền cho tinh hoa Vins sờ cun nhóe :D Ngẫm đi ngẫm lại, nhiều người đã phải vay để mua nhà, khéo lại phải vay tiếp để đóng tiền học mất. Tiền cứ thế nộp cho anh tỏi phú, ảnh lại chả thông minh quá đi chứ :D, phải ko các cụ OF thông thái?

buidoimiennui

Xe điện
Em cũng nhớ hồi đầu khi lập dự án Vin City là sản phẩm nhà giá rẻ, do địa điểm ở ven đô, diện tích căn hộ nhỏ, ko có tầng hầm... nên giá rẻ cho người thu nhập trung bình.
Nhưng sau này chả hiểu anh Vova chế cháo kiểu gì nó lại ra thành “thông minh”, ban đầu tưởng nhân văn lắm, cuối cùng thì cũng lòi mặt chuột :))
Cụ nói nhỏ thôi ko lại ăn gạch giờ =))

vlxury

Xe buýt
Kể cũng hãi nhỉ, em vừa xuống cọc 1 căn thuộc phân khu Imperia smart city đây, dưới chân tòa lại có nhà để xe nên việc đỗ xe em không quá care. Nhưng có 1 điều là em nói thật, nhiều ông chung cư đúng nghĩa là tổ chim, không có sảnh, không có lễ tân ở sảnh được mỗi cái không bị "Tây Mỗ".
Cá nhân em thấy SMC cũngổn với nhu cầu cá nhân em, còn em chưa bao h có nhu cầu là đu lên tinh hoa hay gì gì đó nên chẳng hiểu các cụ phán xét như vậy là ý gì và mục đích gì.

Ramdeuter

Xe hơi
Cụ nhẹ tay thôi, cụ có biết là box BĐS của OF từng bị 'virus' nên phải đóng 1 thời gian dài ko? 'Trùng hợp' thôi nhá, đúng thời điểm sờ mát với âu sừn khó bán hàng đó cụ :D

bon_bon

Xe tải
Em cũng nghe mấy chị em ở Cty ca ngợi vườn Nhật. Đúng món gì của anh Vin cũng nổ quá to. Vườn bé tí, thua cái ao làng Thành Công nhà em ...
Chị em thích vườn Nhật là chuẩn rồi. tha hồ mà check in sống ảo lại sạch sẽ không 1 cọng rác, cảnh quan lúc nào cũng được chăm sóc cẩn thận.
Nhiều cụ chê chứ em chỉ thấy bất tiện chỗ để ô tô hơi xa chứ ở đây mọi thứ đều ổn. đi 15 phút là lên tới Mỹ Đình rồi. Vincom chưa khai trương thì sang Aone Mall cũng chỉ 10 phút, lại đầy đủ tiện ích, sân tập thể thao, bề bơi trong và ngoài trời. công viên kéo từ đầu khu đến cuối khu.