[Funland] VinHome Tây Mỗ

moitapdi

Xe hơi
Em nghe nói khu này nhiều baby lắm phải không các cụ?
Nhà nào cạnh nhà baby mà vách acotec thì cũng khó ngủ phết :D

Giohanoi

Xe buýt
Các cụ cứ đi chê người mua nhà của Vin Tây Mỗ. Với số tiền tầm 1.7-2 tỉ 1 căn mà đi đâu gặp ai khi được hỏi em ở đâu thì nói em ở khu của Vin thì không sang mồm hơn cái ông nhà ở trong phố mà đọc tên chả ai biết đó là khu nào à.
Bản thân cái tên Vin nó đã bao hàm sự đẳng cấp, tinh hoa, và các thứ giá trị tinh thần đi kèm rồi. Người ta sống vì tinh thần là chính chứ đâu có vật chất hóa như các cụ.
Vâng nhưng bình dân mà chui vào tinh hoa thì tiền đâu cho con học Vinschool, tiền đâu đóng 15k/m2 phí dịch vụ..... lúc đó tinh thần lại chuẩn bị tăng xông đi Trâu Quỳ thôi cụ nhỉ

Ni No Kuni 2

Xe điện
Tất cả các chung cư ở HN đều nhiều baby hết cụ nhé, tầm nào thôi. Nhà rẻ thì gái cũng rẻ, nhà ngon thì gái nó đắt hơn.

nadushop

Xe điện
OCP thì dân về ở chưa nhiều như Smart City cụ ạ. Dân giờ về ở nhiều lắm. Chẳng chê gì chỉ có mỗi 3 thứ:
- Xa trung tâm
- Chỗ để xe ô tô và chỉ ô tô mà thôi
- Đồ tiêu dùng hàng ngày khá đắt ( đắt hơn có khi 30% so với nhà cũ của em ở Trung Kính). Cửa hàng tiện lơi, siêu thị mini mọc lên như nấm :)). Ăn bát phở, bát bún cũng đắt hơn . Bánh mì pate không bình thưởng ở Trung Kính 10k, bên này 20k. Do chi phí mặt bằng cao quá
Cụ ngược em, em thấy anh Vova về đấy cái là em té. Và giờ không hối hận một chút nào.

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Em quan tâm, đồng nghiệp của em mới mua một căn 51m, thấy bảo giá tầm 2.1-2.3 tỏi. Một đồng nghiệp khác mua căn 46m với giá 1.850 tỏi. Chính sách ưu đãi hiện khá tốt :v
Em chỉ ngại xa quá

Mata

Xe container
Chắc cụ tiếc mấy chục K để cho xe xuống hầm, Chứ em ở đấy thấy đầy chỗ đỗ xe mà =))
Cụ ko chắc ở Vin Tây :)) Nó có 1 tầng hầm thôi, luôn trong tình trạng full, có tiền cũng ko có chỗ mà đỗ :))

KeanuR

Xe tăng
Các cụ cứ đi chê người mua nhà của Vin Tây Mỗ. Với số tiền tầm 1.7-2 tỉ 1 căn mà đi đâu gặp ai khi được hỏi em ở đâu thì nói em ở khu của Vin thì không sang mồm hơn cái ông nhà ở trong phố mà đọc tên chả ai biết đó là khu nào à.
Bản thân cái tên Vin nó đã bao hàm sự đẳng cấp, tinh hoa, và các thứ giá trị tinh thần đi kèm rồi. Người ta sống vì tinh thần là chính chứ đâu có vật chất hóa như các cụ.
Cụ nói đúng thế :)) e ở vin nhưng ko phải Tây Mỗ hay Gia Lâm, nói cái ai cũng biết ở đâu đỡ phải giải thích nhiều địa điểm, gọi taxi hay ship gì cũng chả phải tả nhiều, gọi taxi nó hỏi mỗi sảnh nào để nó ra chờ....bạn bè thì cũng chỉ nói 1 câu là nó cũng biết, công nhận ông vin này truyền thông đỉnh.
đợt e mới về vin ở, chả bảo bố mẹ e ở quê cũng biết e ở đâu rồi vì ông bà lên youtube xem flycam ầm ầm về dự án, hôm đón xuống chơi nhà mới cũng chả phải đi đâu vì ông bà đã mò dc xg dưới hầm rồi
=))
Vâng nhưng bình dân mà chui vào tinh hoa thì tiền đâu cho con học Vinschool, tiền đâu đóng 15k/m2 phí dịch vụ..... lúc đó tinh thần lại chuẩn bị tăng xông đi Trâu Quỳ thôi cụ nhỉ
Bên Tây Mỗ đang dc hỗ trợ nên nó có đâu 7-8k thôi cụ, đa số các căn 42-62 m2 nên tính ra cũng là bao đâu, bên e dv nó mới đang là 16k5 cả vat, nhưng free bể bơi 4 mùa và gym cho 6 người, tính ra rẻ

Specnaz01

Xe tải
Chắc mỗi nhà em có chỗ để xe
Nhà cụ có View nghĩa trang ko ợ. Ở đó lõi khu đô thị có 1 nghĩa trang nhân dân của Tây Mỗ to tướng.

Khu này bảo thiếu chỗ đỗ ô tô thì ko đúng, nhưng bất tiện về việc ô tô k được để dưới hầm (có 1 tầng hầm, để xe máy thì tiện)
Ô tô hết chỗ đương nhiên phải ra nhà để xe cách xa.
Mà nhà để xe cách xa thì đương nhiên bất tiện.

Với giá 2 tỏi cho 64m2 thì cụ mua giá là hợp lý ở Vin Tây Mỗ. Không đắt cũng k rẻ.

view nhà em đây cụ, mở cửa ra thì khá ồn

PCX9721

Xe tải
các cụ cứ S1 S2 em thấy GS02 ngon hơn. Em vẫn đang hóng xem aanh em về thế nào . Bạn bè e có mua ở S4 2, 3 căn nói là cũng được đỡ lộm nhộm hơn S01 , S02 . em vẫn hóng xem ccaccs cụ các mợ bàn tán thế nào

Ramdeuter

Xe hơi
Nó gọi ảo mợ thôi :)) cắt lỗ còn ko hết, đợi đấy mà có lãi :))
Bài cũ xài đi xài lại mà vẫn hiệu quả :)) Từ thời Roy với Times. Mua nhà xong là trong vòng 1 2 tháng thi thoảng lại có người, chắc ai cũng biết là từ đâu rồi đấy, gọi tới hỏi có bán không với giá tăng đâu đó 5-10%, làm chủ nhà sướng âm ỉ vì mua được món hời, vừa mua xong tăng giá liền. Tới đôi năm sau cần bán thật thì gọi đúng những số đó lại hoặc là cóc thấy nghe máy hoặc thuê bao, hay có nghe máy thì giá lại dìm cho tới bến :D

Chiêu này rẻ tiền, tốn có mấy cuộc điện thoại mà làm tâm lý khách hàng sướng âm ỉ, thật là smart quá đi chứ =))

Ramdeuter

Xe hơi
Cái tấm acotec này cười ra nước mắt đấy cụ ei :)) e cứ nghĩ lên Vinhomes thì nó phải tinh hoa chứ ai dè lại vẫn xài vật liệu cho nhà thu nhập thấp. Đúng là Vinhomes this, Vinhomes that, smart đến thế là cùng

nscd

Xe buýt
Bài cũ xài đi xài lại mà vẫn hiệu quả :)) Từ thời Roy với Times. Mua nhà xong là trong vòng 1 2 tháng thi thoảng lại có người, chắc ai cũng biết là từ đâu rồi đấy, gọi tới hỏi có bán không với giá tăng đâu đó 5-10%, làm chủ nhà sướng âm ỉ vì mua được món hời, vừa mua xong tăng giá liền. Tới đôi năm sau cần bán thật thì gọi đúng những số đó lại hoặc là cóc thấy nghe máy hoặc thuê bao, hay có nghe máy thì giá lại dìm cho tới bến :D

Chiêu này rẻ tiền, tốn có mấy cuộc điện thoại mà làm tâm lý khách hàng sướng âm ỉ, thật là smart quá đi chứ =))
Bài này nhiều chỗ áp dụng lắm cụ.
Sếp em.mua căn cc xong là lâu lâu bị hỏi bán không. Ai ở rồi thì cho thuê không.
Giá rất hời nhưng là giá ảo. Làm thật không bao giờ được.

conco1978

Xe tăng
Các khu chung cư của Vin nhìn bên ngoài và các tiện tích đẹp, sang nhưng vào trong thì không tương xứng lắm, hành lang hẹp (chỉ bằng 1/2 hành lang nhiều khu khác) , thiết kế ko hợp lý (có phòng ko có ánh sáng nào)

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tại sao khu đô thị to thế mà không có đất cho NOXH, bộ xd trả lời giúp

nhiều khu khác của Vin cũng vậy
Thôi thì thà a bán thương mại rồi a đóng góp vào ngân sách.
Chứ NOXH trong khu Vin được ưu đãi 1 mớ thuế rồi anh bán thì chắc đến 99,99% là hồ sơ lách.

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Ở hay hoặc dở là do từng người. Gia đình trẻ, ít người thì ở khu OCP hay TM này thì ổn. Dịch vụ nhiều, thể thao thoải mái, lối sống hiện đại. Còn các cụ lớn tuổi hoặc đi làm bận, về nhà chỉ ngủ thì chọn khu ít tiện ích thì cùng số tiền bỏ ra được diện tích gấp rưỡi.