[Funland] Vinhomes Cổ Loa hay Vinhomes Đan Phượng

Dan du an

Xe cút kít
Gía 200 mà cầu thì còn chờ đó bán cho ma. Thôi các cụ ôm hết đi ạ.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Khí hậu ở miền Bắc mình k thuận lợi cho việc qua cầu lắm cụ ạ. Mùa lạnh thì vừa gió giật bay người, vừa lạnh buốt thôi rồi, mùa nóng thì nắng nóng 39-40 độ và cũng gió to nữa. Nên nó phù hợp với đi oto thôi. Còn xe máy ngại đi qua cầu lắm. Mà oto thì vẫn là thiểu số so với xe máy nên dân tình ngại là đúng rồi. Các nước mà cụ nói nó phát triển quá rồi, nó di chuyển bằng oto và phương tiện công cộng là chính nên mới như vậy đc. Mình sau nó cả trăm năm thì cụ mua giờ để cho đời chắt là ngon luôn.
E nghĩ cái này đúng ở hiện tại. Nhưng quan điểm đi qua cầu sẽ thay đổi theo thời gian. Hiện tại HN chỉ có 1 số con cầu lớn Nhật Tân, Vĩnh Tuy, Thanh Trì, Chương Dương, Long Biên.... Nhưng nếu 10 năm tới mà làm 2-3 cây cầu: Tứ Liên, Hồng Hà, Thượng Cát....thì sẽ giải toả lượng lớn lưu thông nội đô đó. Quan niệm qua cầu sẽ nhẹ nhàng đi nhiều. :)

Payroll

Xe điện
E nghĩ cái này đúng ở hiện tại. Nhưng quan điểm đi qua cầu sẽ thay đổi theo thời gian. Hiện tại HN chỉ có 1 số con cầu lớn Nhật Tân, Vĩnh Tuy, Thanh Trì, Chương Dương, Long Biên.... Nhưng nếu 10 năm tới mà làm 2-3 cây cầu: Tứ Liên, Hồng Hà, Thượng Cát....thì sẽ giải toả lượng lớn lưu thông nội đô đó. Quan niệm qua cầu sẽ nhẹ nhàng đi nhiều. :)
Vấn đề thành phố có định hướng phát triển bên kia sông hay vẫn tiếp tục theo phóng thủy hướng về phía tây.

Amigo

Xe buýt
Các cụ cứ khéo lo cho Vin ko bán được hàng vì giá cao. Cụm 3 đại dự án ở Đông Anh nó hoàn thiện xong thì cụ lại bảo " Ước gì " với " Giá mà " thôi :D, chưa kể từ nay cho đến 2030 còn 3 cây cầu sẽ được triển khai gồm : cầu Thượng Cát, cầu Thăng long mới và Tứ Liên.

vuitinhhn

Xe tăng
khi nào khởi công cầu TL mới tính đến VinCL

dog.fearless

Xe buýt
Khí hậu ở miền Bắc mình k thuận lợi cho việc qua cầu lắm cụ ạ. Mùa lạnh thì vừa gió giật bay người, vừa lạnh buốt thôi rồi, mùa nóng thì nắng nóng 39-40 độ và cũng gió to nữa. Nên nó phù hợp với đi oto thôi. Còn xe máy ngại đi qua cầu lắm. Mà oto thì vẫn là thiểu số so với xe máy nên dân tình ngại là đúng rồi. Các nước mà cụ nói nó phát triển quá rồi, nó di chuyển bằng oto và phương tiện công cộng là chính nên mới như vậy đc. Mình sau nó cả trăm năm thì cụ mua giờ để cho đời chắt là ngon luôn.
thị trường qd bởi mấy ông đi ô tô cụ ạ ))

trungleba

Xe buýt
Xét về vấn đề kinh tế thì Đan Phượng nó vừa miếng hơn cho Vin vì diện tích nó bé hơn. Các cụ cứ bảo. in Cổ Loa có cầu Tứ Liên nhưng cái cầu đấy đã hẹn ngày khởi công đâu. Trong khi đấy Đan Phượng nó có Đường Tây Thăng Long đâm thẳng ra HQV, Vành đai 3.5 + cầu thượng cát, toàn công trình điểm sẽ khởi công trong năm nay. Nguồn lực Vin bây h ko nhiều nữa, theo các cụ nó sẽ ưu tiên dự án nào hơn :))

dog.fearless

Xe buýt
Xét về vấn đề kinh tế thì Đan Phượng nó vừa miếng hơn cho Vin vì diện tích nó bé hơn. Các cụ cứ bảo. in Cổ Loa có cầu Tứ Liên nhưng cái cầu đấy đã hẹn ngày khởi công đâu. Trong khi đấy Đan Phượng nó có Đường Tây Thăng Long đâm thẳng ra HQV, Vành đai 3.5 + cầu thượng cát, toàn công trình điểm sẽ khởi công trong năm nay. Nguồn lực Vin bây h ko nhiều nữa, theo các cụ nó sẽ ưu tiên dự án nào hơn :))
ĐP phải nói là xa lắc cụ ạ

tuan2681

Xe điện
cụ cứ khéo lo, đối tượng mua nhà 2-300tr/m2 để ở thì chả lẽ lại đi xe máy chục km hàng ngày đi làm à cụ :))

anphudong

Xe buýt
Đã có tiền mua nhà ở Vin thì chuyện đi lại ko đáng gì. Thường tiện ích ở trong dự án với vùng phụ cận cũng đủ đáp ứng những nhu cầu thiết yếu rồi, muốn về nội đô đổi gió thì Vinbus cũng tiện, chưa kể xe công nghệ đậu khắp nơi cho những ai ko thích dùng xe cá nhân, có điều giá 200 -250 tr/m2 thì hơi cao, chỉ dành cho giới nhà giàu.
Người có khả năng tài chính yếu hơn thì chọn căn hộ C/C hay mua đất làng xóm quanh đấy để hưởng ké tiện ích thì cũng được. Mấy xã quanh đó giờ cũng thượng vàng hạ cám, nơi bán cả trăm triệu/m2 nhưng cũng có nơi 20tr/m2 thôi á, ai mua lúc này chờ ĐA lên Quận, Vin đi vào hoạt động hay cầu TL khởi công thì việc tăng giá là đương nhiên rồi!

chattiensinh

Xe hơi
Vin cổ loa hơn là chắc rồi cụ!! Vị trí sau có cầu tứ liên 1 bước sang hồ tây!! Và quan trọng nhất Vin Cổ Loa có công trình tầm cỡ quốc gia là Trung tâm hội chợ triển lãm quốc gia!! Vin đan phượng đơn thuần chỉ là khu đô thị!! Ngoài ra vị trí vin cổ loa mặt đường vành đai 2 còn đan phượng thì tận vành đai 4!! Hơn toàn diện mọi thứ đó thì giá đắt hơn là đương nhiên nhưng tỷ lệ tăng giá và độ khan hiếm sẽ cao hơn đan phượng nhiều
Chém nhẹ thôi ông ơi, Đông Anh nhấp nhổm hô hào lên quận bằng mồm từ chục năm nay rồi, cứ lúc nào sắp ra hàng phân lô là lại rộ lên. Còn cái Trung Tâm Triễn Lãm Quốc Gia thì thu hồi đất từ 2010 trước đây bảo hoàn thành vào quý IV/2018 còn giờ thì sao? vẫn một bãi đất hoang tàn.
So sánh vị trí của Đông Anh với Thủ Thiêm, Thượng Hải, Gangnam seoul làm tí nữa sặc nước :)).
Các sông đó nó chia đôi thành phố còn sông Hồng là từ xa xưa đã là danh giới để phân chia Nội thành và Ngại thành rồi. Anh em Long Biên còn không thuộc nội thành còn chưa lên tiếng, thậm chí không thuộc Hanoi xưa (vì nằm ngoài sông Hồng) thế nên anh em Đông Anh cứ bình tĩnh :))

raul135

Xe hơi
Quan điểm của em là cổ loa hay cổ lọ hoặc cổ chai nếu giá hợp lý thì tính thanh khoản mới cao. Hợp lý ở đây thì tùy vào CĐT và các cụ (các cụ thấy đáng hay không), và vấn đề giá cũng chỉ CĐT mới quyết chứ em hay các cụ ở đây tuổi gì. Các cụ có thông tin khi nào dự án bắt đầu giới thiệu, mở bán ko?

stevevuxx

Xe tải
Trên 200 thì đắt quá, kiểu gì cũng phải qua cầu
:D Vin nó có bao giờ bán định giá hiện tại đâu, nó bán giá trị cho tương lai. Tôi dự giá 300 nhé. Ngọc Trai Hưng Yên còn hơn 200 tr, Ocean Park Ngọc Trai cũng hơn 200 thì Vin nó bán Cổ Loa ít cũng phải 300 vì vị trí nó đẹp hơn mấy khu kia nhiều. Xong cầu Tứ Liên nó còn ngon hơn Riverside.
The Manor mấy khu sắp mở bán nó còn chém 400 tr/m2 mà The Manor vị trí như kít đó.

Qua cầu thì bất tiện thôi, bố mẹ làm việc với con cái học bên nội thành thì cả nhà phải qua sông rồi
Nó làm xong cầu Tứ Liên thì từ Vin sang qua cái cầu chắc mất 10 phút từ lúc đánh xe ra khỏi nhà.

Đối tượng mua ở Vin Cổ Loa thì rõ ràng là không đi xe máy rồi :) Cụ lấy tự duy của người đi xe máy cho khách hàng tiềm năng của Vin Cổ Loa thì chịu rồi. Trước Hà Nội nó mở công viên nước Hồ Tây, tôi đi ra chỗ đấy cảm giác xa vãi hàng. Hay mỗi lần về quê ở Đông Ngạc Từ Liêm thì cũng quá xa. Giờ thì nó là trung tâm, đi lại cũng bình thường, do cái oto đó.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Vấn đề thành phố có định hướng phát triển bên kia sông hay vẫn tiếp tục theo phóng thủy hướng về phía tây.
Mấy cái cầu đã có kế hoạch và quy hoạch hàng chục năm nay r cụ. Phía tây có vd 3.5, 4 đang làm r thì có j mà ko làm mấy cái cầu nữa cụ. Trc h ko có chuyện làm xong cái non mới làm cái kia đâu cụ ạ. Sẽ làm song song. :)

stevevuxx

Xe tải
Dự giá khoảng 150-200, e thấy vin cũng xuống giá rồi mà!
:D Môi giới nó chém thế thôi tin làm gì bạn. Hàng này là của Masterise nó ôm rồi, mà Masterise có bán rẻ ko? Tất nhiên là không rồi. Tôi đố bạn mua được giá dưới 200 đấy. Hàng thứ cấp nó đã rao 300 rồi thì lấy đâu ra 200 cho bạn. Giá hỗ trợ lãi suất là 300 củ/m2 nhé :D Hàng của Vin giờ trở về đỉnh đầu năm 2022 rồi.

Cường Vinhomes

[Tịch thu bằng lái]
Liên tục quảng cáo rao vặt, vi phạm nhiều lần

BĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản Cường Vinhomes và bất cứ tài khoản nào liên quan. Trân trọng!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

lpbank1990

Xe tải
Đăng thì đăng cho đủ bạn ơi!! Người ta diễn giải đầy dủ bên dưới bạn lại cắt xén làm gì!! Nhìn rõ xem đô thị trung tâm gồm phần nào, đăng thì đăng cho chuẩn, cắt xen linh tinh, cái thông tin quy hoạch đăng cả nước biết chứ mình bạn biết đâu mà thích đăng gì thì đăng cắt gì thì cắt

Bibep

Xe tải
Dự án này đã có giá dự kiến chưa các cụ ?