Vinhomes Riverside The Harmony - Giá có ảo quá không các cụ?

tieuvuong

Xe buýt
Cụ hỏi cư dân khu Việt Hưng hay loanh quanh đó, ngày ngày họ đi xe máy qua cầu xem họ ngấm đòn chưa ;)) có những người đều đặn qua cầu ngày 2 lần hàng năm nay rồi họ cũng có ca thán gì đâu :))
Nhà em Long Biên đây ạ! Em lượn khu Vinriverside, Việt Hưng và hôm trước có việc phải đi xe máy giờ tan tầm xuống Đặng Xá (đối diện Vincity); thì công tâm mà nói từ Việt Hưng đi xe máy lên Hồ Gươm vừa gần hơn (tầm 8km) mà đường xá đi thoải mái! Còn xuống Gia Lâm đi quốc lộ 5, contenner xe tải chạy đầy đường đi xe máy không ổn đâu cụ ạ!

Future2135

Xe tải
5b khs đường gom mãi ko làm xong đi. Cắt làn khẩn cấp của cao tốc làm tạm đg gom nên đường gom bé tí. Từ vin mới khởi công đầu năm e đi thử xe máy ra vin gia lâm. Thực sự là nếu ko cải tạo thì giờ dg vào rất lằng nhằng. Chui đi chui lại từ phía Cổ Linh sang. R đi vào cái làn khẩn cấp bé tí đó còn gặp quả xe tải đi ngược chiều hết cả lòng dg. May mà hôm đó e ko đi ô tô. Ko thì tèo. Thực sự vs những khu xa như vin. Nếu ko có ô tô. Thì kdt mà ko có xe bus cho ng dân đi vào thành phố thì vô cùng bất tiện. Thí dụ đàn ông đi xe máy là chuyện bình thg nếu còn tuổi trẻ nhiệt huyết. Nhưng đến 35 40 tuổi đi xa thế mãi thế nào dc. Còn phụ nữ thì ai mà chịu dc. Ở dù đẹp đến mấy mà xa thế mà bảo đi xe máy hết e cũng ko an lòng cho vợ cho con. E vote phải có xe bus của kdt.

Chỉnh sửa cuối:

Future2135

Xe tải
Đường gom đấy sẽ mở rộng từ 5.5 lên thành 11m chiều ngang cụ nhé
Ko phải mở rộng mà cần làm mới nha cụ. Chứ giờ là cắt làn khẩn cấp của cao tốc thì ai tính. Quan trọng nữa là điểm giao cắt vs vành đai 3. Loạn chưa từng thấy. Từ Cổ Linh đi vào cũng thế. Rất loạn. Ko hiểu dg dẫn ở đó quy hoạch ntn.

Website
vincitysdaimo.com
5b khs đường gom mãi ko làm xong đi. Cắt làn khẩn cấp của cao tốc làm tạm đg gom nên đường gom bé tí. Từ vin mới khởi công đầu năm e đi thử xe máy ra vin gia lâm. Thực sự là nếu ko cải tạo thì giờ dg vào rất lằng nhằng. Chui đi chui lại từ phía Cổ Linh sang. R đi vào cái làn khẩn cấp bé tí đó còn gặp quả xe tải đi ngược chiều hết cả lòng dg. May mà hôm đó e ko đi ô tô. Ko thì tèo. Thực sự vs những khu xa như vin. Nếu ko có ô tô. Thì kdt mà ko có xe bus cho ng dân đi vào thành phố thì vô cùng bất tiện. Thí dụ đàn ông đi xe máy là chuyện bình thg nếu còn tuổi trẻ nhiệt huyết. Nhưng đến 35 40 tuổi đi xa thế mãi thế nào dc. Còn phụ nữ thì ai mà chịu dc. Ở dù đẹp đến mấy mà xa thế mà bảo đi xe máy hết e cũng ko an lòng cho vợ cho con. E vote phải có xe bus của kdt.
Bác nói quá chuẩn. Cho dùne đang bán ở đấy. Đẹp đấy, thích đấy, khu vui chơi nhiều đấy nhưng đi làm nội thành ngày dã 2 lượt thì cũng nản. Nếu nhà e có điều kiện sáng đi câu tôm chiều uống bia hơi bờ biển ngắm bikini mà không phải đi làm xa thì e cũng mua

undead9x

Xe đạp
vin đang xây chung cư ở đoạn đối diện vincom long biên phải không ạ

Future2135

Xe tải
Cầu Vĩnh Tuy có mở rộng đc k các cụ nhỉ :)
Mở rộng về phía hạ lưu đó cụ. Chính là chỗ vườn hoa cạnh chân cầu phía bên kia sông đó cụ. Mặt bằng có sẵn r. Nhưng ko biết bao h xây. E đọc báo thấy tp thông báo từ 2017 thì 2017 khởi công 4 dự án trọng điểm bắc qua sông. Cầu vĩnh tuy giai đoạn 2. Hầm Trần Hưng Đạo. Cầu bắc qua sông Đuống ở khu vinhomes riverside. Vs cầu Tứ Liên. Mà h này. Chưa dc cái nào cụ ạ. Hơi bùn:)))

Lavander

Xe tải
Ông Vượng lẽ ra nên lam cái đoạn aeon mall về dự án gia lâm trước khi mở bán dự án nhi, đường cổ linh gì đó, chứ giơ đi vòng vèo thấy xa vãi.

Amigo

Xe buýt
Bán xong từ đầu năm ngoái r cụ. Cụ có chuyển sang dự án khác ko, như Vin Gia Lâm chẳng hạn? Giá hợp lý mà nhiều hàng hơn.
Cụ lại ẩu rồi, chung cư đấy đã bán đâu mà hết, tháng 6 mới có giá cơ mà. Bây giờ bắt đầu nhận cọc thiện chí.

pisces_hn

Xe container
Có cụ nào chủ nhật tuần sau rảnh bớt chút thời gian để đi chiêm ngưỡng biển hồ và cảnh quan của Vinhomes gia lâm không ạ. Hehee. Chủ nhật tuần sau bên em có tổ chức tour thăm quan ạ

cái này cư dân vào có được miễn phí không ạ. Như em đã từng ở ven biển khá lâu nên cũng không thấy bãi biển có gì hay.

pisces_hn

Xe container
Cụ đi thử mới thấy nó không xa như cụ nghĩ. Nếu e bảo đi từ đó về times chỉ 25p cụ tin không :))
em cũng thích bên ấy nhưng gấu làm tận Cầu Giấy, sáng đi từ vincity đi làm đi làm chắc phải xuất phát từ 6 giờ. Những người làm khu công nghiệp mạn Hưng Yên thì họ mua đất phía đấy cộng với làm nhà tương đối cũng bằng căn chung cư vincity nhưng rộng hơn nhiều.

pisces_hn

Xe container
dân cư đông thì thành phố tự khắc bố trí xe buýt chạy qua thôi ạ, cơ dưng mà xe buýt mà giờ đi lf thì nó bò chậm lắm

pisces_hn

Xe container
Cầu Vĩnh Tuy có mở rộng đc k các cụ nhỉ :)
cầu thì không vấn đề gì nhưng đường đấy nó hay tắc chân cầu, tổ chức giao thông đầu cầu bên này không tốt nên sáng tắc, chiều tị.

Villianchen5

Xe hơi
cái này cư dân vào có được miễn phí không ạ. Như em đã từng ở ven biển khá lâu nên cũng không thấy bãi biển có gì hay.
Dạ theo như dự tính thì thu phí 200k/ ng với cư dân, còn người ngoài 600k cụ ạ. Theo em thì được cái ở thành phố mà có biển thì nghe lạ tai, với cả không gian cũng trong lành cụ ạ, em cũng ở biển suốt nên k thấy háo hức lắm.

Amigo

Xe buýt
Cụ có phân biệt được The Harmony và chung cư Sài Đồng ko? Nếu cụ không hiểu cụ kia hỏi dự án gì thì đừng bảo em chém ẩu.
Mời cụ đọc lại rồi hãy còm vậy. Chung cư đối diện Vincom Long biên mà cụ dẫn ra chung cư Sài Đồng thì thua :)).

kleiner

Xe hơi
Em đang phân vân mua eco hay vin. Hai thằng xa như chỗ em làm như nhau. Xem năm sau vin bàn giao rồi quyết. Em cũng hàng ngày đi làm 16km từ gần vin gl sang bơ hồ. Cũng thấy oải mua gió nắng đi xe máy công thêm bây giờ xe tải Dự án chậy ầm ầm đi đường gom thì cũng ghê. Bây giờ buổi sáng và chiều cũng tắc rồi. Hy vọng vin giảm giá để dư mua xe 4banh và có xe buýt công cộng như eco cho cư dân. Chứ 30tr m2 thì cũng bằng như trong nội thành

T.arc

Xe tải
Nếu mua biệt thự thì e khuyên bác mua vin ocenpark, còn chung cư thì e khuyên cụ mua eco.
Em đang phân vân mua eco hay vin. Hai thằng xa như chỗ em làm như nhau. Xem năm sau vin bàn giao rồi quyết. Em cũng hàng ngày đi làm 16km từ gần vin gl sang bơ hồ. Cũng thấy oải mua gió nắng đi xe máy công thêm bây giờ xe tải Dự án chậy ầm ầm đi đường gom thì cũng ghê. Bây giờ buổi sáng và chiều cũng tắc rồi. Hy vọng vin giảm giá để dư mua xe 4banh và có xe buýt công cộng như eco cho cư dân. Chứ 30tr m2 thì cũng bằng như trong nội thành

Amigo

Xe buýt
Nó là chính là chung cư Vin Sài Đồng đấy thưa bạn trẻ ạ. Người ta hỏi harmony, đã không hiểu gì lại còn thích hoạnh họe

Thôi, ko biết ai trẻ hơn ai đâu , giá còn chưa có, kêu bán hết rồi, tư vấn thế thì tôi thua, tên dự án còn viết sai .ông post cái ảnh mặt bằng lên dọa ai, tôi có từ lâu rồi. Chưa kể móng vừa mới xong, ông kêu bán hết, thế bán bằng niềm tin ah bạn trẻ. Đã bảo đọc lại comment từ của cụ undead đến cụ Future rep đi, chán lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Amigo

Xe buýt
Ô hay, có người hỏi chung cư đối diện vincom long biên bán chưa, ông bảo bán hết từ năm ngoái, tôi bảo ông tư vând ẩu, dự án còn chưa bán mà là hạnh họe ah, ông Up cái ảnh mặt bằng lên định hù tôi nhưng ko đc cũng lại kêu là tôi hạnh họe. Chán cái kiểu đọc hiểu như này.